• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 33K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 9,485 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

Bé 5 tháng là bé sinh tháng 5 hay tháng 6 em??? Cho con tham gia clb bé tháng 5 đi.

Con em là tiêm theo lich của tcmr miễn phí đúng không?? Chắc có uống cả bại liệt rồi.
    Nếu cứ tiếp tục theo chương trình đó thì thiếu mui viêm gan b ( mà sao chưa tiêm hay mẹ quên???)
    tiếp nữa là mũi sởi đơn lúc 9 tháng. Sau 1 tuổi thì tiêm vnnb.

Còn theo chương trình tự nguyện thì có nhiều loại vx cần tham khảo để tiêm cho bé, nhưng đó là các vx cho các bé trên 1 tuổi như: Sởi quai bị, rubella, thủy đâu, viêm gan a, ......
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_thiên di Xem bài viết
    bé nhà mình 5 tháng,luc mới sinh bệnh viện co chích 1 mũi ngừa lao,3 tháng tiếp thì chích mỗi tháng 1 mũi 3 trong 1.các mẹ có biết đến tháng nào thì sẽ chích nữa ko,giúp mình với.
    • 3,815 Bài viết

• 3,514 Được cảm ơn

đánh dấu đểtheo dõi :Sick:
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đây là lịch tiêm chủng trẻ lúc mới sinh đến 1 tuổi mà bệnh viện gửi cho con mình, giá cả là giá tham khảo (theo viện Pasteur TPHCM):
    1. Lúc mới sinh (trong vòng 24 giờ sau khi sinh): Ngừa lao, viêm gan siêu vi B: BCG + ENGERIX B: miễn phí
    2. 1,5 tháng: Ngừa tiêu chảy: ROTARIX: 700.000 đ
    3. Tròn 2 tháng: Bạch hầu, uốn ván, ho gà, bại liệt, viêm gan siêu vi B, viêm màng não mủ: INFANRIX HEXA: 580.000 đ
    4. 2,5 tháng: nhắc lại ngừa tiêu chảy: ROTARIX: liều nhắc lại
    5. Tròn 3 tháng: Bạch hầu, uốn ván, ho gà, bại liệt, viêm màng não mủ: PENTAXIM: 530.000 đ
    6. Tròn 4 tháng: Bạch hầu, uốn ván, ho gà, bại liệt, viêm gan siêu vi B, viêm màng não mủ: INFANRIX: mũi nhắc lại
    7. Tròn 6 tháng: ngừa cúm: VAXIGRIP: 180.000 đ
    8. TRòn 7 tháng: nhắc lại ngừa cúm: VAXIGRIP: liều nhắc lại
    9. Tròn 9 tháng: ngừa sởi: chương trình quốc gia: hình như không phải đóng tiền
    10. Tròn 12 tháng: Ngừa sởi, quai bị, rubella: PRIOPRIX: 130.000 đ
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi chút. Bé nhà mình sắp tròn 7 tháng tuổi. Bé đã tiêm phòng lao mũi 1,viêm gan B mũi 1, tiêm phong 5 in 1 được 3 mũi. Hiện tại ngoài những mũi tiêm trong chương trình tiêm chủng mở rộng mình nên tự nguyện tiêm phòng những bệnh gì cho bé nữa? Cảm ơn các mẹ trước!
    • 207 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Tuổi này Mẹ nó tiêm VX phòng cúm cho bé (tự nguyện)
    Khi bé được 9 tháng tiêm phòng sởi (VX này trong TCMR).
    Khi bé >1 tuổi: tiêm phòng: Thủy Đậu, Rubella, Quai bị, Viêm gan A. (tự nguyện)
    Viêm não Nhật bản B, VX 5in1 (nhắc lại), sởi (nhắc lại) trong TCMR.
    Khi bé >2 tuổi: phế cầu, não mô cầu. (tự nguyện)
    Hiện tại là vậy, mẹ nó cố cho bé đi tiêm đúng lịch nhé.
    Trưa nay ngồi nhớ không đâu
    Nhớ hòn sỏi nhỏ xưa rơi đáy hồ
    Vui tay em ném ngày xưa
    Cho tôi những phút vẩn vơ êm đềm...
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ T_ IB_O rất nhiều. Mình sẽ cho bé đi tiêm. Nhưng mấy mũi tự nguyện này có gây sốt không mẹ nó nhỉ? Mình rất sợ tiêm phòng xong bé bị sốt.
    • 303 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

chị ơi cho e hỏi con e đã được 11thangs nhưng e chưa cho con tiêm sởi, bây h cho đi tiêm liệu có được k ạ/
    Hạnh phúc là khi có hai con ở bên. Bố mẹ yêu hai con nhiều lắm:Kiss::Rose:
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tiêm sởi từ 9 đến 11 tháng mà. Mũi tiêm này có trong chương trình tiêm chủng mở rộng. Bạn cho bé ra trạm y tế nơi bạn sống hoặc có thể ra các phòng khám tư để tiêm cũng được.
    • 86 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

các mẹ ơi, có mẹ nào đã gọi bác sỹ về nhà tiêm phòng chưa ạ?
    Ai có số của bác sỹ nào tiêm phòng tại nhà thì cho em với, em ở Hà Nội.
    thanks!

• 77 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cac mẹ cho e hỏi cu nhà e được 1 tuổi ,ngoài lịch chích ngừa bắt buộc thì mình chích ngừa theo yêu cầu những loại nào là cần thiết ạ.
    • 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hb_u82 Xem bài viết
    các mẹ ơi, có mẹ nào đã gọi bác sỹ về nhà tiêm phòng chưa ạ?
    Ai có số của bác sỹ nào tiêm phòng tại nhà thì cho em với, em ở Hà Nội.
    thanks!
    Bạn gọi cho bác sĩ (hình như là bác sỹ Thắng, mình không nhớ tên) theo số này nhé : 043 971 7694
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tubonghe359 Xem bài viết
    Đúng rồi, viện nào cũng tiêm cho bé mũi này trong vòng 24h sau sinh, mẹ nào đi đẻ thì khi xuất viện nhớ lấy cái thẻ tiêm phòng viêm gan B nhé.
    P/S: ở viện C còn tiêm cả vitamin K nữa (hình như có tác dụng đối với chứng thiểu năng tuyến giáp thì phải)
    Benh vien buu dien va xanh_pon co thay tiem dau, ho noi minh ve tiem theo lich tiem chung cua phuong thui ma. To ma biet trc da k de o do roi. Hic
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4