• 0 Lượt chia sẻ
  • 31.8K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8
    • 9,367 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhatthuc1503 Xem bài viết
    Em bé nhà em sắp đầy tháng, từ khi cháu được 2 tuần em đã cho cháu đi tiêm viêm gan B và lao. Em cũng không thấy ai nói và không có hiện tượng cháu bị sốt hay mưng mủ gì cả. Mọi người nói thế là bình thường ah. Tuy nhiên có một điều em băn khoăn, là em sinh cháu ở viện 103, nhưng không thấy bệnh viện cho cháu uống/tiêm vitamin A và K gì cả. Có mẹ nào biết tư vấn cho em với, em sốt ruột cái khoản này quá :Sad: . Cám ơn các mẹ nhiều nhé.
    Bé nhà mình 1,5 tháng mới đi tiêm VGB và Lao. Lúc sinh ở C thì họ tiêm cho 1 mũi K (vì hình như bé nào sinh ra cũng chưa tự tổng hợp được Vitamin K thì phải). Lúc tiêm BS bảo mũi lao 1 tháng sau mới mưng. Còn sốt hay không thì tùy từng bé. Bé nhà mình, trộm vía, lần nào đi tiêm về cũng chỉ hâm hấp mất khoảng 1 tiếng thôi.
    Mình cho bé đi tiêm ở Trung tâm y tế dự phòng ở Nguyễn Chí Thanh, các bạn qua sớm thì cũng vắng thôi.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huechi_uct Xem bài viết
    Bé nhà mình 1,5 tháng mới đi tiêm VGB và Lao. Lúc sinh ở C thì họ tiêm cho 1 mũi K (vì hình như bé nào sinh ra cũng chưa tự tổng hợp được Vitamin K thì phải). Lúc tiêm BS bảo mũi lao 1 tháng sau mới mưng. Còn sốt hay không thì tùy từng bé. Bé nhà mình, trộm vía, lần nào đi tiêm về cũng chỉ hâm hấp mất khoảng 1 tiếng thôi.
    Mình cho bé đi tiêm ở Trung tâm y tế dự phòng ở Nguyễn Chí Thanh, các bạn qua sớm thì cũng vắng thôi.
    Theo tôi, bạn có thể qua địa chỉ 70 Nguyễn Chí Thanh, Đống Đa, HN. Tại đây, bạn sẽ được cấp 1 quyển sổ ghi rõ thời gian và số mũi cần phải tiêm cho bé bi nhà bạn.
    Chúc gia đình và bé bi luôn khỏe mạnh
    Biết con :LoveStruc::Rose::LoveStruc: bố sinh con từ lâu roài!

• 1,394 Bài viết

• 572 Được cảm ơn

Bs khám cho Nấm bảo là chỗ chích lao mưng mủ thì tốt cho bé. Em không biết tốt thế nào nhưng khi ngồi nặn mủ ra cho con, nhìn con hét mà mẹ xót cả ruột. Trong cuốn sổ sức khỏe của Nấm (BV Từ Dũ phát) có lịch tiêm chủng theo chương trình, lịch tiêm chủng theo yêu cầu và bảng tình hình tiêm chủng. em cứ theo bảng để thực hiện. Bên cạnh đó, khi đưa Nấm đi khám định kì ở Từ Dũ, BS khám căn cứ vào tình hình sức khỏe (KHÔNG SỐT) và bảng tình hình tiêm chủng để yêu cầu mẹ cho chích ngừa. BS còn tư vấn chọn loại thuốc nào thích hợp để cho mình lựa chọn nữa, thấy hay ghê. Theo em, mẹ sushi3110 nên đến BV hay các trung tâm y tế lớn để tìm các lịch tiêm chủng và chọn 1 nơi uy tín để khám định kì cho bé cũng như chích ngừa là hay nhất.

• 352 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bích Thủy Xem bài viết
    Bs khám cho Nấm bảo là chỗ chích lao mưng mủ thì tốt cho bé. Em không biết tốt thế nào nhưng khi ngồi nặn mủ ra cho con, nhìn con hét mà mẹ xót cả ruột. Trong cuốn sổ sức khỏe của Nấm (BV Từ Dũ phát) có lịch tiêm chủng theo chương trình, lịch tiêm chủng theo yêu cầu và bảng tình hình tiêm chủng. em cứ theo bảng để thực hiện. Bên cạnh đó, khi đưa Nấm đi khám định kì ở Từ Dũ, BS khám căn cứ vào tình hình sức khỏe (KHÔNG SỐT) và bảng tình hình tiêm chủng để yêu cầu mẹ cho chích ngừa. BS còn tư vấn chọn loại thuốc nào thích hợp để cho mình lựa chọn nữa, thấy hay ghê. Theo em, mẹ sushi3110 nên đến BV hay các trung tâm y tế lớn để tìm các lịch tiêm chủng và chọn 1 nơi uy tín để khám định kì cho bé cũng như chích ngừa là hay nhất.

các mẹ đừng nên nặn mủ cho con, bác sỹ tiêm ở 50C Hàng Bài dặn là ko cần làm j cả, sẽ tự khỏi thôi. Chích Bông nhà mình thì đúng 1 tháng sau mưng mủ, để khoảng 2,3 ngày sau là hết mủ. Đừng nặn, ko sao đâu.

• 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hic mình cũng ko biết cho con thế nào.Bạn naof rành chỉ cụ thể cho mình với cám ơn nhiều.Nấm nhà mình đc 25 ngày

• 1,394 Bài viết

• 572 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaBop0612 Xem bài viết
    các mẹ đừng nên nặn mủ cho con, bác sỹ tiêm ở 50C Hàng Bài dặn là ko cần làm j cả, sẽ tự khỏi thôi. Chích Bông nhà mình thì đúng 1 tháng sau mưng mủ, để khoảng 2,3 ngày sau là hết mủ. Đừng nặn, ko sao đâu.
    Trong Phiếu chứng nhận tiêm ngừa lao (BCG) của Nấm có phần Lời dặn các bà mẹ. Em trích nguyên văn lại nhé: Trong ít lâu (độ vài tuần) chỗ chích sẽ cương đỏ và cso thể chảy nước hay làm mủ, nếu có mủ, bà nên nặn ra lấy bông gòn lau sạch rồi để lên một miếng gạc sạch được giữ bằng 2 miếng băng keo. Đừng xức thuốc gì lên trên, vẫn ăn uống tắm rửa bình thường.

:Smiling: Thế là em cặm cụi chích mủ cho con

• 2,846 Bài viết

• 2,625 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi với. Bé nhà em được 20 ngày thì đi tiêm phòng lao theo lịch tiêm phòng ở phường. Nhưng khi em hỏi về mũi viêm gan B thì họ bảo là 60 ngày sau mới đến tiêm. Như thế có đúng không? Đến lúc đấy thì bé được 2 tháng rưỡi rồi, tiêm mũi viêm gan B đầu tiên vào thời điểm như thế có tốt không???

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hình như bạn cho nhóc tiêm mũi viêm gan B đầu tiên như vậy là quá muộn,nhóc nhà mình tiêm ngay từ tháng đầu tiên rồi.mình nghĩ bạn nên hỏi tư vấn lại đi không thì tiêm muộn cho con quá cũng không có tốt. thiết nghĩ theo mình bạn không nên ra phường tiêm,mình hay cho con mình đi tiêm ở 50C Hàng Bài,người ta cho cả lịch tiêm chủng cho tới khi các nhóc được 2 tuổi cơ bạn ạ.
    cu Khoai và ba là tình yêu, là hơi thở,là cuộc sống của mẹ...yêu hai ba con hơn những gì có thể...:Kiss: :LoveStruc:

• 9,367 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhím Còi Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi với. Bé nhà em được 20 ngày thì đi tiêm phòng lao theo lịch tiêm phòng ở phường. Nhưng khi em hỏi về mũi viêm gan B thì họ bảo là 60 ngày sau mới đến tiêm. Như thế có đúng không? Đến lúc đấy thì bé được 2 tháng rưỡi rồi, tiêm mũi viêm gan B đầu tiên vào thời điểm như thế có tốt không???
    Bé nhà mình 1,5 tháng mới đi tiêm. Lần đầu tiêm cả Viêm gan B và Lao, các tháng sau tiêm mũi tổng hợp.
    Theo mình được biết : Tiêm VGB thì tiêm lúc nào cũng được, tốt nhất là tiêm ngay lúc sinh nhất là với các bé có nguy cơ nhiễm VGB nhiều, còn không thì tùy gia đình, không tiêm cũng được.
    Mình tiêm ở Trung tâm Y tế Dự phòng 70 Nguyễn Chí Thanh.

• 2,846 Bài viết

• 2,625 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huechi_uct Xem bài viết
    Bé nhà mình 1,5 tháng mới đi tiêm. Lần đầu tiêm cả Viêm gan B và Lao, các tháng sau tiêm mũi tổng hợp.
    Theo mình được biết : Tiêm VGB thì tiêm lúc nào cũng được, tốt nhất là tiêm ngay lúc sinh nhất là với các bé có nguy cơ nhiễm VGB nhiều, còn không thì tùy gia đình, không tiêm cũng được.
    Mình tiêm ở Trung tâm Y tế Dự phòng 70 Nguyễn Chí Thanh.
    Khổ quá, em lại ôm con về Vinh để sinh nên không biết tiêm ở đâu ngoài phường. Khi em bế con ra HN thì con đã gần được 3 tháng rồi. Lúc đó em cho con tiêm viêm gan B có được không các mẹ?

• Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8