• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.9K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có chị nào còn nhớ Phác đồ tiêm phòng viêm gan B cho trẻ sơ sinh ntn không nhi? Con em tiem phong viem gan B mui 1 luc 5 ngay tuoi. Nguoi ta dan 60 ngay sau dua be di tiem phong viem gan B mui 2. Nhung 60 ngay sau thi be duoc 2 thang tuoi, the la lai phai tiem phong Bach hau, ho ga, uon van mui 1 nen nguoi ta lai bao, phai de mui 2 viem gan B đến tháng sau tiêm, vì sợ be còn nhỏ qua, khong chiu noi 2 mui tiem cung 1 luc!!!! Em khong biet nhu the co dung khong nua, lieu mui 1 Viem gan B co mat tac dung khỏng co phai tiem lai khong? Oi neu phai tiem lai thì chán quá, sợ bé lại đau!!!!. Em đưa cháu đi tiêm ở TT Y te du phong cua Tỉnh quê ngoại em, vì em về sinh cháu ở đây.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trước đây Meobe có tập hợp 1 bảng về lịch tiêm chủng cho bé, bạn gủi e-mail về cho mình executive.sunway@fpt.vn mình sẽ reply lại cho bạn bảng đó để theo dõi
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chị ơi, có chị nào có lịch tiêm phòng cho bé từ sơ sinh đến 1 tuổi cho em xin với nhé! Em cảm ơn.
    • 2,560 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongkhanh
    các chị ơi, có chị nào có lịch tiêm phòng cho bé từ sơ sinh đến 1 tuổi cho em xin với nhé! Em cảm ơn.
    Mail cho chị hamy2002@gmail.com chị gửi cho!
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 2,294 Bài viết

• 1,835 Được cảm ơn

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào ơi cho mình hỏi. Trong lịch tiêm chủng cho em bé của trung tâm y tế dự Phòng Nguyễn CHí Thanh có phần tiêm phòng viêm gan B càng sớm càng tốt ( từ lúc sơ sinh). Mình đang băn khoăn không biết thế khi sinh xong đưa em bé đi tiêm luôn hay tại bệnh viện có dịch vụ tiêm mũi thứ nhất luôn. Mẹ nào có kinh nghiệm hay mách mình với vì mình chuẩn bị sinh em bé và muốn tiêm đầy đủ cho bé yêu của minh.
    • 512 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhna
    Mẹ nào ơi cho mình hỏi. Trong lịch tiêm chủng cho em bé của trung tâm y tế dự Phòng Nguyễn CHí Thanh có phần tiêm phòng viêm gan B càng sớm càng tốt ( từ lúc sơ sinh). Mình đang băn khoăn không biết thế khi sinh xong đưa em bé đi tiêm luôn hay tại bệnh viện có dịch vụ tiêm mũi thứ nhất luôn. Mẹ nào có kinh nghiệm hay mách mình với vì mình chuẩn bị sinh em bé và muốn tiêm đầy đủ cho bé yêu của minh.
    Hôm qua em đi tiêm UV, thấy BS ở Trạm Y tế dặn dò lịch tiêm phòng khi nào em bé chào đời, họ bảo là lúc em bé mới sinh thì BV người ta đã tiêm cho 1 mũi viêm gan B rồi. Chắc mũi đầu tiên này là quy trình bắt buộc của các BV, các mẹ nhỉ!
    • 8,184 Bài viết

• 1,639 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeAnna
    Hôm qua em đi tiêm UV, thấy BS ở Trạm Y tế dặn dò lịch tiêm phòng khi nào em bé chào đời, họ bảo là lúc em bé mới sinh thì BV người ta đã tiêm cho 1 mũi viêm gan B rồi. Chắc mũi đầu tiên này là quy trình bắt buộc của các BV, các mẹ nhỉ!
    Đúng rồi, viện nào cũng tiêm cho bé mũi này trong vòng 24h sau sinh, mẹ nào đi đẻ thì khi xuất viện nhớ lấy cái thẻ tiêm phòng viêm gan B nhé.
    P/S: ở viện C còn tiêm cả vitamin K nữa (hình như có tác dụng đối với chứng thiểu năng tuyến giáp thì phải)
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 774 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Sao em sinh ko được bệnh viện đưa phiếu tiêm chủng nhỉ. Quái lạ. Chỉ thấy họ mang con mình đi, bảo là đi tiêm, xong rồi chẳng thấy giấy tờ hay dặn dò gì cả. Híc.

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 2,315 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongkhanh

Bạn vào

gmail.google.com/gmail

id: bethongminh
    pass: webtretho

có quyển sổ theo dõi tiêm chủng của bé sơ sinh đến 5 tuổi.
    Bạn in ra đóng thành quyển cho tiện

Có cả bảng giá các mũi tiêm đấy.

Theo Viện Vệ sinh dịch tễ.
    • 179 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nhân tiện các mẹ cho mình hỏi về chủng ngừa thuỷ đậu với: Theo lịch tiêm chủng mà 50C Hàng Bài phát cho mình thì trẻ 12t tiêm thuỷ đậu, thế nhưng hôm qua mình cho bé đi tiêm viêm não NB ở CS2 ở Nguyễn Chí Thanh thì họ lại bảo bây giờ 15thang mới tiêm thuỷ đậu. Không biết có đúng thế không các mẹ nhỉ?
    • hth
    • 8 năm
    • 106 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NNTM
    Bạn vào
    gmail.google.com/gmail
    id: bethongminh
    pass: webtretho
    có quyển sổ theo dõi tiêm chủng của bé sơ sinh đến 5 tuổi.
    Bạn in ra đóng thành quyển cho tiện
    Có cả bảng giá các mũi tiêm đấy.
    Theo Viện Vệ sinh dịch tễ.
    Bạn NNTM ơi ,
    Bây giờ tớ đang cần lịch tiêm chủng cho bé. Tớ đã vào thử theo thông tin mà bạn cung cấp ở trên nhưng ko được. Chắc là lâu quá rồi. Nếu được, bạn gửi giúp cho mình vào email: hth4t@yahoo.com. Cảm ơn nhiều nha.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho mẹ mymy xin một số địa chỉ, số đt, lịch làm việc tiêm phòng cho bé sơ sinh với các mẹ ơi.

Gấp lắm.
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    • 2,315 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hth
    Bạn NNTM ơi ,
    Bây giờ tớ đang cần lịch tiêm chủng cho bé. Tớ đã vào thử theo thông tin mà bạn cung cấp ở trên nhưng ko được. Chắc là lâu quá rồi. Nếu được, bạn gửi giúp cho mình vào email: hth4t@yahoo.com. Cảm ơn nhiều nha.

Bạn vào đây nhé.

http://bethongminh.googlepages.com
    Lịch chăm sóc bé.
    • 485 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mymy06
    cho mẹ mymy xin một số địa chỉ, số đt, lịch làm việc tiêm phòng cho bé sơ sinh với các mẹ ơi.

Gấp lắm.
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    Mình nghĩ bạn nên đưa con đến chỗ đã sanh để chích, vì bây giờ ở đâu cũng thế cả. Sanh con rồi chích luôn cho tiện, với lại người ta có hồ sơ của con mình từ lúc chuẩn bị sanh, :3: .

Mình chưa có em bé nhưng thấy mấy người bạn và chị mình nữa, tín nhiệm ở BV Phụ sản An Đông và Nhi khoa Nancy, vì chất lượng phục vụ hơn hẳn mấy chỗ khác, còn thuốc thì ở đâu cũng thế thôi.
    Nancy: 121 Trần Bình Trọng, P.2, Q.5 - ĐT: 8382155
    An Đông: 83 An Dương Vương, P.8, Q.5 - ĐT: (chỗ này atyl chưa biết số ĐT, )
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thân gửi các mẹ.
    Có mẹ nào muốn lịch tiêm chủng cho trẻ dưới 15tuổi thì tham khảo cái này nhé:
    http://bacsigiadinh.com/major_detail...r_id=1&id=1506
    Hoặc có thể xem bản copy của mình:
    Tập tin đính kèm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Đúng rồi, viện nào cũng tiêm cho bé mũi này trong vòng 24h sau sinh, mẹ nào đi đẻ thì khi xuất viện nhớ lấy cái thẻ tiêm phòng viêm gan B nhé.
    P/S: ở viện C còn tiêm cả vitamin K nữa (hình như có tác dụng đối với chứng thiểu năng tuyến giáp thì phải)

Mẹ Tun&Box ơi.
    Cho mình hỏi về mũi tiêm Vitamin K, có phải đề nghị với bs không? Hay là họ chủ động tiêm cho con mình?
    Mình sắp có bé, mà thấy nhiều người nói là phải đề nghị với bs thì họ mới tiêm cho đấy!
    Nhiều khi họ lại "cứ quên" mất... thế mới khổ chứ!!!
    • 130 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình nghe nói có mũi tiêm 6 trong 1 gì đấy - 1 mũi tiêm thay thê cho 6 mũi tiêm-6tacs dụng phòng ngừa. Như thế nào nhỉ, các mẹ có biết không?
    • 1,048 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phương Linh Xem bài viết
    Mình nghe nói có mũi tiêm 6 trong 1 gì đấy - 1 mũi tiêm thay thê cho 6 mũi tiêm-6tacs dụng phòng ngừa. Như thế nào nhỉ, các mẹ có biết không?
    Đúng rồi, con mình cũng tiêm mũi đó phòng ngừa sáu bệnh: bạch hầu, ho gà, uốn ván, bại liệt, VGSV B, Viêm màng não mủ do HIP. Tên thuốc là gì thì mình quên rồi (bắt đầu bằng chữ In...). Tiêm lúc bé duoc 2,3,4 tháng, mỗi tháng một mũi, giá 485.000 đồng. Thuốc này ít đau, ít hành bé sốt. Con mình tiêm ở BV Từ Dũ. Lúc đầu mình chẳng biết thuốc này đâu. Nhưng đựoc bác sĩ tư vấn.
    Con mình lúc tiêm chẳng thèm khóc luôn, mũi đầu tiên bị sốt nhẹ, 37,5 độ. Còn hai mũi sau thì chẳng sốt, ăn uống, tắm táp bình thừong.
    À, còn một chuyện này nữa. Vì luc bé sinh ra đã đựoc tiêm một mũi VGSVB, nên mũi tiêm thứ ba, lúc bé đựoc 4 tháng sẽ tiêm thuốc khác với thuốc của hai mũi đầu tiên (mũi này không có VGSVB)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái mình vừa thôi nôi được vài ngày , đã tiêm 1 mũi viêm màng nảo mũ ( 3 trăm mấy chục ngàn ), còn 2 mũi nữa.
    Cho mình hỏi có phải trả tiền cho 2 mũi kia không ?

cám ơn nhiều nhé
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4