• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 191 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho em hỏi chút xíu ạ, mẹ cháu biết rất ít thông tin về tiêm chủng cho cháu.
    Tháng thứ 9 thì đã tiêm mũi sởi, bây giờ được 11 tháng thì nên tiêm mũi gì nữa các mẹ? Nghe nói là tiêm vắc xin viêm não hay gì gì đó? Nhờ các mẹ chỉ giúp ạ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 332 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Trời ơi, trung tâm y tế dự phòng họ in sẵn lịch tiêm cho trẻ từ 0 đến 24 tháng tuổi, mẹ cháu không biết hả.
    Mẹ cháu có thể đến 70 Nguyễn Chí Thanh - ĐT 7730268 để xin lịch tiêm chủng. Hoặc mẹ cháu vao day để tham khảo lịch tiêm chủng.

Thân
    • 652 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi konika
    Trời ơi, trung tâm y tế dự phòng họ in sẵn lịch tiêm cho trẻ từ 0 đến 24 tháng tuổi, mẹ cháu không biết hả.
    Mẹ cháu có thể đến 70 Nguyễn Chí Thanh - ĐT 7730268 để xin lịch tiêm chủng. Hoặc mẹ cháu vao day để tham khảo lịch tiêm chủng.

Thân
    Mình muốn xem cái lịch tiêm chủng của bạn nhưng vào Website nó yêu cầu phải điện USN & Pass, bạn hướng dẫn mình với nhé
    • 332 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Do tụi VDC đặt tường lửa (không biết để làm gì nữa) nên những ai truy cập vào http://ngochauanh.web1000.com bằng đường truyền của VDC đều bị chặn lại. Mẹ nào cần thì gửi email cho mình, mình sẽ gửi cho.

Thân
    • 1,651 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi APUCON
    Các mẹ thông thái cho em hỏi chút xíu ạ, mẹ cháu biết rất ít thông tin về tiêm chủng cho cháu.
    Tháng thứ 9 thì đã tiêm mũi sởi, bây giờ được 11 tháng thì nên tiêm mũi gì nữa các mẹ? Nghe nói là tiêm vắc xin viêm não hay gì gì đó? Nhờ các mẹ chỉ giúp ạ!
    Đã tiêm mũi sởi đơn rồi àh. 11 tháng không tiêm gì cả. Đến được hơn 12 tháng thì tiêm nhắc lại viêm gan B, viêm não Nhật bản B bắt đầu tiêm khoảng từ 12 đến 13 tháng, 2 mũi mỗi mũi cách nhau từ 7-14 ngày.Sau đó thì tiếp tục chờ đến 16 tháng nhắc lại mũi BH-HG-UV. Rồi đến 17 tháng thì tiêm viêm não mô cầu A-C. Tiếp đến 18 - 19 tháng thì tiêm quai bị - Rubela.
    MÌnh không nhớ nếu tiêm mũi sởi đơn thì thuỷ đậu tiêm vào lúc nào.
    Còn hơn 2 tuổi tiêm gì thì mình không biết. Con mình chưa đến giai đoạn đó he he he
    • 332 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Theo lịch tiêm chủng Vắc Xin của trung tâm Y tế dự phòng:

Tháng thứ 9 tiêm phòng sởi nhưng người ta dùng mũi tổng hợp Trimovac (Sởi, Quai bị, Rubella)

Tháng thứ 14 mới tiêm mũi 4 viêm gan B và 8 năm sau thì tiêm mũi 5.

12 tháng tuổi tiêm: Thuỷ đậu (Một mũi duy nhất) ; Viêm não Nhật Bản (Tiêm mũi 2 cách mũi 1 một tuần, sau một năm tiêm mũi thứ 3 và cứ 3 năm tiêm nhắc lại 1 lần cho đến 15 tuổi.

18 tháng tuổi tiêm: Viêm màng não do não mô cầu A + C (Tiêm một mũi và 3 năm nhắc lại một lần)
    • 1,651 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi konika
    Theo lịch tiêm chủng Vắc Xin của trung tâm Y tế dự phòng:

Tháng thứ 9 tiêm phòng sởi nhưng người ta dùng mũi tổng hợp Trimovac (Sởi, Quai bị, Rubella)
    Mới 9 tháng đã tiêm mũi tổng hợp rùi cơ à. Minh thấy bà bác sĩ vẫn tiêm cho con mình nói rằng vắc xin quai bị và cúm Rubella chỉ có tác dụng đối với trẻ >13 tháng cơ, chứ tiêm sớm thì cơ thể bé không đáp ứng được nên không có tác dụng. Nên là 9 tháng chỉ tiêm mũi sởi đơn thôi, hoặc là chờ đến 13 tháng thì tiêm mũi tổng hợp.
    • 5,651 Bài viết

• 2,716 Được cảm ơn

Các mẹ cho iem hỏi với:
    Con em sinh vào tháng 7, hiện đang là 12 tháng rưỡi. Theo như lịch tiêm chủng thì đã đến độ tuổi tiêm Viêm não Nhật bản. Tuy nhiên iem có thắc mắc thế này, mong các mẹ giải đáp giúp: Theo như thông tin thì mùa VNNB là từ tháng 5 đến tháng 8, và do đó bộ y tế khuyến cáo nên đưa trẻ đi tiêm trước mùa dịch từ 1-2 tháng, tức là nên tiêm vào tháng 3, 4. Và em thấy như năm vừa rồi chương trình TCMR có tiêm miễn phí VNNB trong tháng 3 và 4. Vậy như con em đẻ tháng 7, tức là khi 12 tháng mang đi tiêm, 1 tuần sau tiêm mũi thứ 2, 1 năm sau tiêm nhắc lại, thì cái mũi nhắc lại 1 năm sau đó cũng sẽ tiêm vào tháng 7, rồi 3 năm sau tiêm nhắc lại cũng vào tháng 7, vậy tức là con em toàn tiêm trong hoặc sau dịch, như vậy thì không phòng ngừa giống như khuyến cáo của bộ y tế. Vậy thì con em mà tiêm vào thời gian đó thì vô nghĩa hả các mẹ? Vậy em có nên đưa con đi tiêm đúng theo lịch tiêm chủng, đúng theo tuổi tiêm ko? Hay là đợi đúng thời gian khuyến cáo thì mang đi tiêm. Mà để đúng thời gian khuyến cáo là tận tháng 3,4 năm sau mới đem đi tiêm, lúc đó con em gần 2 tuổi, chiẹp, ngộ nhỡ phủi phui ......... hichic. Rất mong các mẹ có kinh nghiệm và các bác sĩ giải đáp thắc mắc giúp em.
    • 144 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em up lên để có mẹ nào biết thì trả lời nhé! Hiện tại, bé nhà em chuẩn bị 12 tháng rồi. Định cho bé đi tiêm phòng Thủy đậu với lại Viêm não nhật bản. Các mẹ có kinh nghiệm giúp em tí thông tin là trẻ 12 tháng tuổi thì tiêm những gì ạ. Bé nhà em đã tiêm mũi sởi đơn từ hồi 9 tháng rồi ạ. Cảm ơn các mẹ nhièu nhiều
    • 218 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

viêm não Nhật Bản , Thủy đậu, viêm gan A
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi konika Xem bài viết
    Chào các mẹ!

Do tụi VDC đặt tường lửa (không biết để làm gì nữa) nên những ai truy cập vào http://ngochauanh.web1000.com bằng đường truyền của VDC đều bị chặn lại. Mẹ nào cần thì gửi email cho mình, mình sẽ gửi cho.

Thân
    c gui cho e voi. mail cua e ne: banby104@yahoo.com. con e dc 11 thang rui. voi lai be lam bieng an va uong sua qua. co cach nao ko chi e voi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Con nhà mình đến 30.2 này được 10 tháng tuổi nhưng mình vẫn chưa tiêm sởi cho cháu. Vì mình ở quê, lịch tiêm phòng ở quê là 25 hàng tháng. 25 tháng trước mình về nhưng con mình chưa đủ 9 tháng nên họ hẹn tháng này tiêm. Nhưng mấy hôm nay con lại biếng ăn nên mình ko đi tiêm. Mình định để vài hôm nữa ra trung tâm dự phòng tiêm cả thể nhưng lại sợ muộn mất. Vì mình thấy bảo lịch tiêm sởi là lúc 9 tháng, xê dịch 1 tháng thôi. Nếu tiêm sau lâu quá sẽ ko có tác dụng. Minh đang lo lắng quá. mẹ nào giúp mình với!
    • 148 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methuongbong Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Con nhà mình đến 30.2 này được 10 tháng tuổi nhưng mình vẫn chưa tiêm sởi cho cháu. Vì mình ở quê, lịch tiêm phòng ở quê là 25 hàng tháng. 25 tháng trước mình về nhưng con mình chưa đủ 9 tháng nên họ hẹn tháng này tiêm. Nhưng mấy hôm nay con lại biếng ăn nên mình ko đi tiêm. Mình định để vài hôm nữa ra trung tâm dự phòng tiêm cả thể nhưng lại sợ muộn mất. Vì mình thấy bảo lịch tiêm sởi là lúc 9 tháng, xê dịch 1 tháng thôi. Nếu tiêm sau lâu quá sẽ ko có tác dụng. Minh đang lo lắng quá. mẹ nào giúp mình với!
    ko phải như vậy mẹ nó đâu, mình đã hỏi bác sỹ vấn đề tiêm chậm, bác bảo ko sao...Cơ thể trẻ phải khoẻ thì tiêm vaccin mới tốt....Mẹ nó cứ yên tâm nha!!
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé mình 10,5 tháng nhưng thiếu mũi cúm và sởi, vì bé đầu tiên nên ko có kn, sinh ở hv nhưng trong sổ ko thấy ghi mũi cúm nên ko biết mà tiêm, còn sởi thì 9 th bé bị sốt ko tiêm đc,từ đó đến nay bị cảm ho sổ mũi nên cũng ko tiêm đc, các mẹ cho lời khuyên nên tiêm cúm khi nào, sởi thì mình định 13th tiêm mũi tổng hợp luôn đc ko, thanks các mẹ