• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.7K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 765 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Các mẹ ơi kứu em với, con em sốt cao 2 ngày, đi khám Bsy được báo là bị viêm tai giữa kê đơn có thuốc Zinnat, nhưng em không tài nào mà cho bé uống được. Cứ cho vào miệng là cháu phun ra ngay. Mẹ nào có cách cho bé uống được Zinnat thì chỉ cho em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 263 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamasapvochum Xem bài viết
    Các mẹ ơi kứu em với, con em sốt cao 2 ngày, đi khám Bsy được báo là bị viêm tai giữa kê đơn có thuốc Zinnat, nhưng em không tài nào mà cho bé uống được. Cứ cho vào miệng là cháu phun ra ngay. Mẹ nào có cách cho bé uống được Zinnat thì chỉ cho em với.
    1 gói zinat em hòa với khoảng 20ml sữa nhé. Đút từng thìa nhỏ cho bé, cứ 1 thìa thuốc lại 1 thìa nước. Được 1, 2 thìa lại nghỉ 1 lát rồi uống tiếp. Chị fải cho bé uống bằng cách đó đấy. Chúc bé mau khỏe em nhé.
    • 114 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Chắc bạn cũng có tâm trạng lo lắng giống vc minh cách đây 1 tháng.
    Thuốc Zinnat mình thấy có rất nhiều trẻ khó uống so với kháng sinh khác. Mình đã từng cho bé nhà uống loại này. Bạn ra hiệu thuốc mua xi lanh về, thuốc sau khi hoà với nước theo hướng dẫn của thuốc và Bsỹ, bạn lấy xi lanh hút thuốc vào trong sau đó bơm vào miệng bé
    Bạn lưu ý xi lanh bỏ đầu tiêm đi nhé và khi bơm vào miệng cháu thì bơm vào bên má, tránh việc bơm thẳng vào họng sẽ gây sặc. Xi lanh dùng 1 thời gian, cao su sẽ nở ra bơm sẽ nặng tay khó bơm, bạn nên thay cái khác. Sau 1 vài bữa bé sẽ quen đấy. Vài dòng chia sẻ cùng bạn. Chúc bé nhà bạn mau khỏi bệnh.
    • 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mẹ nói với bsĩ xem,bs có
    thể kê thuốc kháng sinh loại khác
    tuơng đương với zinat được k?cũng phải có
    vài loại đặc trị đó bạn..chứ bơm silanh cũng k khả thi
    vì bé nhà mình mà ép là nôn ra luôn,còn nếu tự nguyện uống thì ok.
    • 111 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong_mai Xem bài viết
    1 gói zinat em hòa với khoảng 20ml sữa nhé. Đút từng thìa nhỏ cho bé, cứ 1 thìa thuốc lại 1 thìa nước. Được 1, 2 thìa lại nghỉ 1 lát rồi uống tiếp. Chị fải cho bé uống bằng cách đó đấy. Chúc bé mau khỏe em nhé.
    Hix cách này ko khả thi lắm, nhiều đứa nó sợ uống sữa luôn đấy, em nghĩ nên dùng xilanh bơm từ từ vào miệng con, vừa bơm vừa nghỉ để bé quen
    • 765 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

em cũng đã thử dùng xi lanh, nhưng sau khi cho được vào họng mà cháu nuốt vào thì lại nôn trớ ra hết những j vừa uống và những thức ăn có trong bụng cháu. Hix
    • 138 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Bạn ơi, con mình cũng từng bị uống thuốc Zinnat như thế. Khó uống lắm bạn ơi, thuốc đắng kinh khủng. Người lớn nếm thử còn chịu không được nói chi là em bé nhỏ. Mình làm đủ mọi cách, nghiền nát thuốc rồi hòa với sữa, bơm xilanh, ... nhưng bé uống được 1 tí rồi vẫn bị nôn ra. Cuối cùng sốt ruột quá hỏi bác sĩ có thể thay thế loại thuốc kháng sinh nào khác được không. Thế là bác sĩ cho loại thuốc khác có vị ngọt, thơm... nên bé uống dễ hơn. Bạn hỏi bác sĩ xem nhé. Chúc con bạn mau khỏi bệnh
    • 765 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Thế chắc là em sẽ thử cho con uống thêm 1 ngày nữa xem có được không rùi liên lạc với Bsy để đổi thuốc khác vậy.
    • 5,354 Bài viết

• 3,153 Được cảm ơn

Đúng rồi bạn ơi, nếu bé ko thể uống đc loại này thì hỏi bác sĩ để đổi loại khác thôi. Bé nhà tớ lúc nhỏ thì uống thuốc này ko sao, nhưng giờ lớn thì nó ko chịu uống nữa, hic
    • 553 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Bạn mua zinnat dạng gói (bột) hoặc lọ thuỷ tinh pha cho con uống sẽ dễ dàng hơn đấy
    • 765 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

em mua lại Zinnat lọ thuỷ tinh pha theo hướng dẫn.lúc mở ra thì mùi thơm rất hấp dẫn nên nghĩ con mình sẽ uống được ngay. nhưng lúc thử vị của thuốc thì ngay lúc đầu có vị bạc hà, sau thì thấy vị đắng, vị đắng lưu lại trong miệng rất lâu. Em đã thử pha thêm đường vào thuốc để cho cháu uống nhưng cũng không hiệu quả.hix
    • 27 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thuốc kháng sinh Zinnat là kháng sinh thuộc thế hệ 2 của nhóm Cephalosporin điều trị trong trường hợp viêm tai mũi họng . Zinnat có dạng gói và dạng lo , nếu là dạng hỗn dịch thì pải uống theo cân nặng.
    Bé nhà chị khó uống thuốc thế thì chị thử cho bé uống thuốc trong lúc ngủ xem sao nhé , vì có rất nhiều bé có thói quen ăn trong khi ngủ mà như là uống sữa chẳng hạn .vì mình cũng có cháu khi ngủ cứ đút bính sữa vào miệng là tu hết.
    Chúc bé sớm khỏe lại !
    • 765 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DsThao_vnp Xem bài viết
    Thuốc kháng sinh Zinnat là kháng sinh thuộc thế hệ 2 của nhóm Cephalosporin điều trị trong trường hợp viêm tai mũi họng . Zinnat có dạng gói và dạng lo , nếu là dạng hỗn dịch thì pải uống theo cân nặng.
    Bé nhà chị khó uống thuốc thế thì chị thử cho bé uống thuốc trong lúc ngủ xem sao nhé , vì có rất nhiều bé có thói quen ăn trong khi ngủ mà như là uống sữa chẳng hạn .vì mình cũng có cháu khi ngủ cứ đút bính sữa vào miệng là tu hết.
    Chúc bé sớm khỏe lại !
    Bé nhà mình cũng có thói quen bú bình sữa trong lúc ngủ. nhưng mình lại không dám pha thuốc vào sữa sợ con không chịu uống rùi bỏ luôn sữa thì nguy.
    • 27 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng có thói quen bú bình sữa trong lúc ngủ. nhưng mình lại không dám pha thuốc vào sữa sợ con không chịu uống rùi bỏ luôn sữa thì nguy.
    Đúng rồi bạn không nên cho bé uống thuốc cùng với sữa . Nhưng ý mình là có thể cho bé uống thuốc vào bình nhỏ thôi như thé xem bé có chịu uống không .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con em bị ho và ra nhiều mũi xanh, em đi công tác về thì thấy bà ra hiệu thuốc và được tư vấn cho cháu uống Zinnat 125mg. Em lo quá vì không biết Zinnat có phải là thuốc kháng sinh dạng mạnh không. Và theo em được biết thì Zinnat chủ yếu được chỉ định điều trị cho trường hợp viêm đường hô hấp dưới ạ. Hiện nay cháu cũng đỡ ho và mũi cũng không ra nhiều nữa. Cháu uống được hai ngày rồi, không biết em có nên cho cháu uống cho hết thuốc không ạ? Bác nào biết thì cho em biết với. Em cảm ơn các bác.
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử cho con uống như sau nhé:
    - Pha gói Zinnat 125mg với 1 thìa canh nhỏ nước, khuấy kỹ (chia làm 4 lần uống)
    - Cho con ăn với Váng sữa như sau: 1 thìa canh (gồm 1 lớp váng sữa + 1 lớp nước thuốc mỏng + 1 lớp váng sữa)

Nhà tớ cho ăn với váng sữa thấy dễ uống nhất đấy.

Chỉ chú ý là không cho con uống sữa trước khi uống thuốc, và cho ăn lúc đói.