• 0 Lượt chia sẻ
  • 45.6K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6
    • 119 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em cũng đau dạ dày nhưng đau nhẹ thôi nên chưa uống nhưng hôm trước đi mua hàng khô ở chợ thấy bà bán hàng chỉ cho 1 cách chữa bà ý bảo hay lắm.
    Mua củ nghệ nhưng phải là cái củ nghệ j to to, hình như tên là nghệ cái thì phải , to lắm nhìn như củ khoai môn nhỏ ý
    Nghệ này cho vào xay nhỏ rồi lọc lấy nước cốt sau đó pha với mật ong cho dễ uống ( có thể hấp lên cho an toàn các mẹ nhé )
    Uống nước nghệ này phải uống vào sáng sớm lúc dạ dày còn sạch hết thức ăn
    Sáng ngủ dậy uống 1 cốc nước thật to ( theo bà ý thì là để rửa sạch dạ dày em cũng ko biết nữa)
    Sau đó thì uống nước nghệ mật ong.
    Chúc các chị mau khỏi bệnh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,730 Bài viết

• 5,991 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangloveapple Xem bài viết
    Em cũng đau dạ dày nhưng đau nhẹ thôi nên chưa uống nhưng hôm trước đi mua hàng khô ở chợ thấy bà bán hàng chỉ cho 1 cách chữa bà ý bảo hay lắm.
    Mua củ nghệ nhưng phải là cái củ nghệ j to to, hình như tên là nghệ cái thì phải , to lắm nhìn như củ khoai môn nhỏ ý
    Nghệ này cho vào xay nhỏ rồi lọc lấy nước cốt sau đó pha với mật ong cho dễ uống ( có thể hấp lên cho an toàn các mẹ nhé )
    Uống nước nghệ này phải uống vào sáng sớm lúc dạ dày còn sạch hết thức ăn
    Sáng ngủ dậy uống 1 cốc nước thật to ( theo bà ý thì là để rửa sạch dạ dày em cũng ko biết nữa)
    Sau đó thì uống nước nghệ mật ong.
    Chúc các chị mau khỏi bệnh.

Cái bài này đúng đấy, nhà tớ có người bị dạ dầy và đặc biệt các mẹ đẻ xong mà uống nước nghệ thì da dẻ hồng hào và trắng nỗn nà nhé. Đấy là củ nghệ cái, cho vào xay nhỏ rồi cho nước sôi vào, lọc lấy nước uống, tớ thì k cho mật ong vào.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 125 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khai Tâm Xem bài viết
    Tinh nghệ đã được bán trở lại rồi bác ạ, của ông Phạm Đinh Tỵ. Nghệ thường mình mang đi xay chưa được tách dầu ra, dùng rất hại cho gan. Tinh nghệ của Ts. Tỵ đợt gần đây có cả nghệ đen.
    .

Nghe bạn nói uống nghệ tươi hại gan thận mình lo quá .......
    Mình bị aĩt ợ hơi dạ dày , và mua nghệ tươi về dã nát , cho nước vào bở bả cho thêm một muống mật ong và một lòng đỏ trứng gà ta , hấp cách thủy ăn . mÌnh ăn gần một tháng rồi , NHưng mình chỉ ăn 9 ngay rồi nghỉ một tuần mới ăn tiếp , mình ăn đc 3 đởt rồi . Vậy có sao không ?

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trong cách sách Đông y Việt nam, Đông y Trung Quốc đều nói Nghệ Đen (Nga Truật) mới là loại chữa bệnh dạ dày tốt nhất chứ nhỉ! Chỉ có điều Nghệ đen tốt rất hiếm, phải là loại có tuổi từ 3 - 5 năm, củ to, như cổ tay người ấy, như vậy nó mới có nhiều dược chất.

• 47 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ăn nghệ đen với mật ong kô sao đâu. Mẹ mình làm cho mình ăn hằng ngày đấy, nghệ đen bạn xay nhỏ sao đó trộn với mật ong, mật lơn, rồi viên thành viên, viên bé cho dễ uống. uống cái đấy bổ máu ,đẹp da đấy

• 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

MÌnh cũng bị dạ dày, bị biêm bờ cong nhỏ, mình không chữa bằng thuốc nam mà vào viện 103 khám uống thuốc tây, thấy cũng hiệu quả lắm. Bây giò hết hẳn rồi. Mọi người mách uống nghệ nhưng liệu có hết triệt để không thì cũng không chắc chắn.

• 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhưng mà các mẹ ơi cái lọ tinh nghệ-dứa có 100g mà ngày uống 3 lần thì bao nhiêu ngày hêt ạ,và uống liên tục hay theo đợt ạ,em và chồng em đều bị lâu rồi mà chưa uống thuốc gì,giờ đau quá em hay phải nghỉ làm,mẹ nào biết chỉ cho em với và mua ở đâu ạ?em xin cám ơn và em cần gấp gấp lắm ạ

• 119 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc.thuong Xem bài viết
    Trong cách sách Đông y Việt nam, Đông y Trung Quốc đều nói Nghệ Đen (Nga Truật) mới là loại chữa bệnh dạ dày tốt nhất chứ nhỉ! Chỉ có điều Nghệ đen tốt rất hiếm, phải là loại có tuổi từ 3 - 5 năm, củ to, như cổ tay người ấy, như vậy nó mới có nhiều dược chất.
    Nghệ đen và nghệ vàng đều tốt và dùng đc, nhưng em nghe ng bán hàng nói là ng nào bị táo bón nên dùng nghệ vàng còn ko thì dùng nghệ đen chị ạ

• 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbong Xem bài viết
    Có ai biết giá cả của tinh bột nghệ mà bác Tỵ bán không, cho mình biết với. Cám ơn nhiều
    Tinh bột nghệ nhà bác Tỵ là 220.000đ/ 100 gam bạn ạ. Mình cũng được 1 chị giới thiệu là tốt lắm nhưng quả thực là đắt quá. Mình thấy bảo có loại 400.000đ/ 1000 gam nhưng không biết mua ở đâu, ai biết chỉ giùm mình với nhé.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cháu 21 tuổi, đi xét nghidduwwocjw biết cháu bị viêm hang vị dạ dày do vi khuẩn HP gây ra, cháu đã uống thuốc tây nhung ko khỏi,hiện cháu đang uống bột nghệ đen trộn với mật ong.cháu hỏi, nếu ko phải là nghệ với mật ong, vậy có cách nào chữa được dứt điểm bệnh của cháu ko a?
    cháu cảm ơn!

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6