VẬT DỤNG GIA ĐÌNH

Tư vấn giúp mình trong việc mua máy hút bụi

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 181K Lượt đọc
  • 688 Trả lời

48 Người đang theo dõi

• 425 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

me Tuti đã mua máy của Nakawaga với mục tiêu là nhỏ gọn,
    http://vdcsieuthi.vnn.vn/view_produc...=HB_NK%20122_1
    nhưng đúng là máy hút bụi máy nào cũng kêu to thật. Nhà hàng xóm cứ tưởng mình làm xưởng sẻ gỗ
    • 597 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi ở đâu chuyên bán máy hút bụi nhỉ
    • 230 Bài viết

• 1,454 Được cảm ơn

Năm ngoái nhà em cũng mua máy Panasonic MC-3910 công suất 1400w với giá 1,4 triệu, em thấy dùng khá tiện dụng, nhỏ gọn xinh xắn, dễ sử dụng. Bây giờ ở Carings (Tòa nhà Vincom - Bà Triệu) họ đang có khuyến mại bán có 799.000 thôi các mẹ ạ (khuyến mại đến hết 15/2/06), em đang định mua cho bà ngoại 1 chiếc nữa đây.

Trích dẫn Nguyên văn bởi sansanme
    Mình mới mua 1 cái hãng Panasonic hộ ông bà ngoại, công suất 1400W, hình thức khá đẹp, có 3 màu đỏ, xanh nước biển và xanh lơ, mua của người quen nên không đến 1300K đâu, mẹ Tuti tham khảo hình thức đi nếu thích loại này mẹ San dẫn đi mua, rẻ được so với Metro cũng 50K. Tất nhiên vẫn có bảo hành.
    • N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Mình đang định mua máy hút bụi. Ai có kinh nghiệm gì về cái này thì chia sẻ với. Thấy bảo nên mua loại có nhiều chức năng, càng nhiều càng tốt, có thể giặt được thảm nũa, rồi lại có người bảo phải mua laoij túi đựng bụi bằng vải hoặc hộp nhựa mới tốt. Mẹ nào đã dùng rồi thì cho mình biết với. Cảm ơn nhiều nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 207 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mua máy HITACHI 1800W, loại chứa bụi = hộp nhựa (có thể dùng nước rửa được). Đừng dại mua loại chứa bụi = túi giấy hay túi vải nhé, sau này tốn tiền mua túi lắm. Cũng chỉ nên mua loại hút bụi thôi chứ đừng mua loại đa năng vừa tốn điện vừa phức tạp.
    Địa chỉ: trên phố Huế, gần hiệu may Phú Hưng (tôi ko nhớ số nhà).
    Trích dẫn Nguyên văn bởi N&M
    Mình đang định mua máy hút bụi. Ai có kinh nghiệm gì về cái này thì chia sẻ với. Thấy bảo nên mua loại có nhiều chức năng, càng nhiều càng tốt, có thể giặt được thảm nũa, rồi lại có người bảo phải mua laoij túi đựng bụi bằng vải hoặc hộp nhựa mới tốt. Mẹ nào đã dùng rồi thì cho mình biết với. Cảm ơn nhiều nhiều.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Sao tôi thấy nhà tôi vẫn giặt được túi vải, nên sao phải thay & bao lâu thì phải mua túi vải 1 lần hả bác??

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhyeuvandepsao
    Mua máy HITACHI 1800W, loại chứa bụi = hộp nhựa (có thể dùng nước rửa được). Đừng dại mua loại chứa bụi = túi giấy hay túi vải nhé, sau này tốn tiền mua túi lắm. Cũng chỉ nên mua loại hút bụi thôi chứ đừng mua loại đa năng vừa tốn điện vừa phức tạp.
    Địa chỉ: trên phố Huế, gần hiệu may Phú Hưng (tôi ko nhớ số nhà).
    • 207 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Túi vải rồi cũng sẽ chóng rách, nó chỉ bền hơn túi giấy thôi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hnm
    Sao tôi thấy nhà tôi vẫn giặt được túi vải, nên sao phải thay & bao lâu thì phải mua túi vải 1 lần hả bác??
    • 2,037 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi N&M
    Em dùng một cái của Panasonic túi giấy mà giờ đi tìm mua túi toát mồ hôi luôn, giờ máy đắp chiếu một xó vì không có túi giấy đựng rác. Thường máy hút bụi có các đầu cắm khác nhau kèm luôn vào máy đó, có thể hút bụi trong khe kẽ, hút thảm, hút sàn nhà, bác chỉ cần hỏi loại nào không phải thay thiếc túi bụi phức tạp là ok

Sẽ mua 1 cái nhà nữa
    • 396 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Chờ túi vải đến lúc thủng thì cái máy cũng tiêu rồi. Nhưng, công việc lâu lâu lấy túi vải ra giặt rất bất tiện.

Máy hút bụi chỉ để hút bụi, cho nên đừng cầu kỳ mua loại lắm chức năng làm gì, vừa đắt tiền, vừa vô ích.

Loại Hitachi hay Sharp đều tốt, bạn chọn trong khoảng 1,5T trở lại, lấy chứa rác bằng hộp nhựa, tiện và sạch sẽ.
    • 103 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

spam tý nhé, Avantar của bác TYVDS xinh nhẩy ! Ai vậy? Ứng cử viên số bao nhiêu?
    • 207 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

À đây là ex g/f đó
    Trích dẫn Nguyên văn bởi My Sun
    spam tý nhé, Avantar của bác TYVDS xinh nhẩy ! Ai vậy? Ứng cử viên số bao nhiêu?
    • 346 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xtina
    Chờ túi vải đến lúc thủng thì cái máy cũng tiêu rồi. Nhưng, công việc lâu lâu lấy túi vải ra giặt rất bất tiện.

Máy hút bụi chỉ để hút bụi, cho nên đừng cầu kỳ mua loại lắm chức năng làm gì, vừa đắt tiền, vừa vô ích.

Loại Hitachi hay Sharp đều tốt, bạn chọn trong khoảng 1,5T trở lại, lấy chứa rác bằng hộp nhựa, tiện và sạch sẽ.
    Máy đấy có to không hả xtina?
    Mình muốn mua 1 cái nhưng nhỏ gọn thôi cho đỡ tốn diện tích
    • 1,512 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Em đang dùng Elextroluc thấy hút khoẻ, túi giấy, hết ra 133 Thái Hà mua (100K/5 túi) cũng tiện lắm, em mua lúc giảm giá là 1,15 triệu.
    • 6,920 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuntun
    Em đang dùng Elextroluc thấy hút khoẻ, túi giấy, hết ra 133 Thái Hà mua (100K/5 túi) cũng tiện lắm, em mua lúc giảm giá là 1,15 triệu.
    Nhà em trứoc cũng dùng Elex, nhưng mà giá khá đắt, 3 năm trước mua là 2.8M, mà cồng kềnh quá. Cái nút ấn điện thì sau 1 tg sử dụng đã bị hỏng rồi, vừa phải ấn, vừa hút, mệt lắm. Phụ kiện để đi kèm thì rời ra.
    Em mới mua máy của Panasonic, 1.3M, phụ kiện đi kèm để trong 1 hộp trong thân máy nên rât dễ thay thổi, có cả chức năng thổi nữa (trong TH những góc hẹp và sâu quá thì có thể thổi để bụi bay ra rồi hút, hoặc trời nồm có thể thổi cho khô nhà), có chỗ để cắm bàn hút khi không sử dụng nên rất gọn gàng.
    • 6,920 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

Ah em vào Metro thấy có máy hút cầm tay của Elex đấy các mẹ ạ, có vẻ rất gọn gàng, giá 1.8M, ko biết chất lượng thế nào.
    • T2H
    • 8 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MeMit ơi, túi giấy hay túi vải?
    • 373 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Các mẹ đảm đang ơi, cho mình lạc đề một tý, có mẹ nào biết ở đâu bán túi lọc của máy giặt không? máy giặt nhà mình bị rách mất túi lọc nên giặt quần áo bẩn lắm mà mình đã đi hỏi mấy nơi rồi mà không có. Mình cám ơn nhiều.
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

À ra vậy, nhưng nhà tôi dùng 3 năm nay rồi mà túi vẫn tốt (trộm vía :1: ), nên nếu 5 năm mới phải thay 1 cái túi thì chắc cũng chấp nhận được.

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhyeuvandepsao
    Túi vải rồi cũng sẽ chóng rách, nó chỉ bền hơn túi giấy thôi.
    • 6,920 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi T2H
    MeMit ơi, túi giấy hay túi vải?
    Túi của máy Elex là túi giấy - rất dễ rách nhưng có tận 5-10 cái lận, còn túi của máy Pâna là túi vải - chỉ có 1 cái.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 396 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanhnguyen
    Máy đấy có to không hả xtina?
    Mình muốn mua 1 cái nhưng nhỏ gọn thôi cho đỡ tốn diện tích
    Các máy hút bụi bây giờ nhìn gọn và đẹp lắm. chỉ có mấy loại đa chức năng là to và xấu xí thôi.