• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

hỏi về thuốc điều trị ngoài da, liền sẹo cho bé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.1K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 348 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị té trầy da trên trán , mình sợ bé bị sẹo nên mua 1 tuýp kem nhưng mình đang nghi ngờ vì không thấy có chữ nào ghi là làm liền sẹo cả
    Tên thuốc MADÉCASSOLThành phần :
    Hydrocotyle 1g
    Hydrocortisone acetate 1g
    Neomycin sulfate 350000 UI
    tá dược vừa đủ
    Trên toa có ghi : this medication contains a low potency topical corticosteroid and an antimicrobial of the aminoglycoside family. It indicated for the initial treatment (for no longer than 8 days) of certain skin diseases with secondary inflection.
    Vậy mẹ nào có kinh nghiệm vụ này hướng dẫn cho mẹ @ với.
    me @ BẠC LIÊU
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

@ ơi, Madécassol đung là pomade bôi để không bị thâm da, làm sẹo. Nhưng mình biết là nó dùng chờngưoi lớn còn với bé thì không biết ra sao. Mình có nhỏ bạn đi tiểu phẫu trên mặt, sau đó bác sĩ cũng cho pomade này để khỏi làm sẹo đấy. Với bé, da còn non hay mẹ @ dùng nghệ tươi bôi cho bé xem sao.
    • 68 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lúc bé Chít nhà mình được 4 tháng bé bị dầy bụng , mình cho tỏi vào rốn bé ,chẳng may làm bé bị bỏng đến nay vẫn còn sẹo , không biết nên bôi thuốc gì để hết sẹo có mẹ nao biết loại kem hay thuốc gì chỉ cho minh với.
    Con là tất cả
    Hải Phòng thân yêu :1:
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ban thu dung CONTRACTUBEX de boi vet seo cho be thu xem.

Cach day 3 tuan, be Susu cua minh bi phong ong bo xe may o bap chan. Vet thuong rat nang. Sau khi vet thuong len da non, minh dung Contractubex boi cho be. Minh thay thuoc nay rat tot. Moi boi thuoc khoang 2 tuan ma vet seo o chan cua be da mo han di rat ro, trong khi rat nhieu nguoi noi la phong do ong bo xe may se de seo rat lau phai ca chuc nam moi mo vet seo.???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 68 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé chít nhà minh mới hơn 9 tháng không biét có thể dung tuốc đó đươc không?
    Con là tất cả
    Hải Phòng thân yêu :1:
    • 1,882 Bài viết

• 5,112 Được cảm ơn

thật ra các loại thuốc đều có bóng dáng của nghệ. Da của trẻ non , biểu bì luôn luôn thay , chỉ dùng nghệ tươi là mất sẹo. mua củ nghệ già : cắt ngang đầu nghệ , tăm bông gòn ngoắy mạnh vào nghệ ,bôi lên sẹo. Làm thường xuyên đến khi kéo mài,mài tróc kéo da non rồi lành : ngưng bôi nghệ. Nghệ rẻ tiền,hữu hiệu không dị ứng với bất cứ cơ thể nào cả. Đừng lo nhiều mất vui. Chúc như ý.
    • 151 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có thuốc gì bôi chống sẹo cho trẻ em thì mách cho mình với. Số là thế này, bé Chinsu nhà mình cách đây hơn 1 tháng - lúc bé được 5 tháng rưỡi - phải đi bệnh viện để mổ 1 bớt máu to bằng đồng xu 2000 ở phía ngoài bắp tay trái, đây là cái bớt bẩm sinh của bé. Đầu tiên VC mình cũng chẳng nghĩ đến chuyện mổ sẻ cho bé Chinsu đâu vì bé vẫn còn nhỏ quá, mặt khác lại nghe nhiều người nói là lớn lên cái bớt đó sẽ tự mất, cho đến 1 hôm bé bị sốt nhẹ do viêm mũi, mình áp mặt vào cánh tay của con thì thấy chỗ bớt máu đó rất nóng trong khi phần da ở xung quanh vẫn rất mát, mà nhìn kỹ lại thì thấy nó cũng lớn hơn lúc đầu. Lo quá, VC mình đưa bé đi khám bsĩ tư thì được tư vấn là nên đưa bé đến BV Nhi đồng 1 để kiểm tra và mổ đi, vì rất có thể nó sẽ liên quan đến một tật gì đó trong cơ thể bé. Nghe đến vậy VC mình lại hoảng quá thế là cấp tốc đưa bé vào BV NĐ1 để khám, sau khi qua đến 4 ông bà bsĩ khác nhau xem xét, bé Chinsu được quyết định là mổ (vì sợ để lâu không tốt: cái bớt to lên sẽ khó mổ hoặc ko mổ được)... Sau khi mổ xong cháu lại bị nhiễm trùng vết mổ nên chỉ khâu bị đứt = vết mổ mở ngoác ra (người ta khoét cả cái bớt ấy đi) trông thương lắm. Bây giờ chỗ mổ đã đầy lên rối (mình ko cho bé đi khâu lại nữa vì thương lắm: lại gây mê hoặc tê, lại khâu, lại tống thuốc kháng sinh vào người mà bé thì đang thời kỳ cbị mọc răng...) nhưng lại thành 1 cái sẹo to lắm
    Các loại thuốc chống sẹo mà mình biết thì toàn thấy dành cho người lớn thôi, ko biết có loại nào dành cho da em bé ko các mẹ nhỉ? Giúp bé Chinsu nhà mình với, bây giờ đi chơi mẹ cháu chẳng dám mặc áo sát nách cho bé nữa
    • 789 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bạn đừng lo quá vì y học bây giờ chắc có những cách làm thẩm mỹ vết sẹo hiệu quả mà, tội nghiệp bé quá, mình cũng chỉ biết loại chống sẹo cho người lớn thôi, ko rõ loại nào dùng được cho trẻ bé như vậy nhỉ? Bạn thử hỏi BS xem nhé, hoặc ra hiệu thuốc lớn lớn nào đó hỏi rùi xem kỹ phần đơn thuốc đi kèm vậy. Chúc bé khoẻ và ngoan nhé.
    • 1,154 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Bạn xem ở đây nhé:

Kem bôi xóa sẹo
    • 151 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo U
    Bạn xem ở đây nhé:

Kem bôi xóa sẹo
    Cám ơn mẹ Meo U nhiều nhé
    • 461 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em bé nhà tớ cào xước da mặt chảy máu thành một vết to ở mặt các bố các mẹ giúp tớ mua kem gì bôi cho nhanh hết mà lành da. Em bé nhà mình gần 6 tháng rồi.Thank you!!!!!!!!!!!!!!
    Cho đi là còn mãi!
    • 222 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emotion Xem bài viết
    Em bé nhà tớ cào xước da mặt chảy máu thành một vết to ở mặt các bố các mẹ giúp tớ mua kem gì bôi cho nhanh hết mà lành da. Em bé nhà mình gần 6 tháng rồi.Thank you!!!!!!!!!!!!!!
    Bạn bôi nghệ tươi cho bé xem, nhanh lành mà lại ko bị sẹo.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emotion Xem bài viết

Em bé nhà mình thỉnh thoảng cũng tự xử như thế, mình bôi penbathen cho bé thôi, mau lành lắm.
    • 91 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chao cac me.
    Be nha minh duoc hon 1 tuoi, dang chap chung tap di, nen hom vua roi bi nga, dap mat xuong dat, bi xuoc mat. Bay gio vet xuoc dang dong vay day, mau den, minh ban khoan khong biet be co bi seo khong. Be moi hon 1 tuoi thi dung thuoc, hoac kem gi, de chong seo. Co me nao co kinh nghiem chi giup minh nhe
    Cam on cac me nhieu
    • 932 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluebee Xem bài viết
    Chao cac me.
    Be nha minh duoc hon 1 tuoi, dang chap chung tap di, nen hom vua roi bi nga, dap mat xuong dat, bi xuoc mat. Bay gio vet xuoc dang dong vay day, mau den, minh ban khoan khong biet be co bi seo khong. Be moi hon 1 tuoi thi dung thuoc, hoac kem gi, de chong seo. Co me nao co kinh nghiem chi giup minh nhe
    Cam on cac me nhieu
    Nghệ vàng tười là tốt nhất, mẹ nó cứ giã ra lấy nước nghệ bôi trực tiếp lên vết thương hàng ngày ( không hạn chế số lần) cho con vừa nhanh lành vết thương lại không bị sẹo
    • 91 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebi3032005 Xem bài viết
    Nghệ vàng tười là tốt nhất, mẹ nó cứ giã ra lấy nước nghệ bôi trực tiếp lên vết thương hàng ngày ( không hạn chế số lần) cho con vừa nhanh lành vết thương lại không bị sẹo
    Cam on bebi nhe, minh se lam nhu the cho be nha minh.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thân Chào các Mẹ
    có Mẹ nào biết thuốc làm lành sẹo khi bị bệnh thủy đậu không chỉ giúp cho mình với.
    • 343 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

bạn có thể mua típ thuốc này bôi xem vì hiện tại nó chữa sẹo cũng tốt lắm, nó được chiết xuất từ hành tây.
    Contractubex.
    Bạn bôi khi mới còn da non và mát xa vùng bôi một lúc nhé, ngày bôi nhiều lần.
    • 1,450 Bài viết

• 854 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cun bum Xem bài viết
    Thân Chào các Mẹ
    có Mẹ nào biết thuốc làm lành sẹo khi bị bệnh thủy đậu không chỉ giúp cho mình với.
    bạn có thể dùng kem trị sẹo Aderma hoặc cicalfate của Pháp cho bé, bôi càng sớm càng tốt, các loại kem này bác sĩ hay sử dụng sau phẫu thuật thẩm mỹ nữa đấy. Contractuber của Đức thích ứng tốt hơn với sẹo lồi.
    • 784 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cun bum Xem bài viết
    Thân Chào các Mẹ
    Chào bạn, mình cũng mới bị thủy đậu hồi tháng 2, ăn Tết xong dính luôn, các mẹ trên diễn đàn mách thuốc Contracttube 75 nghìn đồng bôi chống sẹo, mình mua về đọc hdẫn sd ghi thuốc chỉ có ích khi đặc trị sẹo lồi, sẹo lâu năm thôi, không chỉ định dùng cho sẹo mới, mình có bôi mấy hôm nhưng thấy không hiệu quả, mình khuyên bạn nên bôi nghệ tươi hoặc nghệ tươi giã nhỏ rồi cho mấy giọt rượu vào, lấy dung dịch đó bôi lên chỗ sẹo, cái này có tác dụng làm mờ sẹo lại chống thâm nữa, mình thấy có hiệu quả đấy. Bạn thử xem nhé! :Smiling: ... thêm chút nữa nè, mình biết sp trị sẹo và xết thâm Acnes C10 giá 250 ngàn/chai 15ml, mình chưa dùng nhưng thấy nhiều người bảo "cải thiện lắm, mỗi tội đắt", bạn hỏi thêm thông tin nhé!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2