• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.26K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chị nào biết tên 1 loại thuốc trị dị ứng (nổi mề đay) không?chỉ giúp tôi với.Gấp lắm đó. Ra hiệu thuốc hỏi,dược sĩ ở đây cho loại thuốc larotyl gì đó lạ hoắc,uống vô còn nặng thêm,nổi khắp người ngứa chịu nổi.Tks
    CHÚC EM VÀ CON MAU ĂN CHÓNG NHỚN
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ho có đàm xanh, kèm sổ mũi

Cháu mình mấy ngày nay ho khúc khắc hoài, thỉnh thoảng cháu có khạc ra đàm xanh, mũi thì cứ chảy...

• hỏi về thuốc điều trị ngoài da, liền sẹo cho bé

Bé nhà mình bị té trầy da trên trán , mình sợ bé bị sẹo nên mua 1 tuýp kem nhưng mình đang nghi ngờ vì không thấy có chữ nào ghi là làm liền sẹo cả Tên thuốc MADÉCASSOLThành phần : Hydrocotyle 1g Hydrocortisone acetate 1g Neomycin sulfate 350000 UI tá dược vừa đủ...

• Hỏi về thuốc Peritol

Các Bác ơi cho em hỏi một tí: Thuốc Peritol là thuốc có công dụng gì,uống có tác dụng phụ gì không . vì nhóc nhà em bị bệnh ở "của quí" BS bảo cứ lúc nào thấy con lấy tay sờ vào của quí thì cho uống nửa viên ,em không biết thuốc này uống có hại gì nhờ các bác ai biết giải thích...

• Bán hạt mùi khô phòng dịch sởi cho bé yêu!

Mình thấy trên thị trường giá hạt mùi khô tăng 2-3lần so với giá trị thực tế. Hiện nay do tính chất...

• Đã có vắcxin Pentaxim (5in1) 02/08/14

Xin thông báo với các bố và các mẹ, bắt đầu từ hôm nay các Trung tâm tiêm chủng bắt đầu tiêm vx...

• 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chị ơi, chị thử loại này xem sao, nhưng trước khi sử dụng em nghĩ nên hỏi bác sĩ nhi về liều lượng cho chắc ăn chị nhé (nếu sử dụng cho trẻ em ).

Tên thuốc là Phenergan có dạng viên, nước và cả thoa xức nữa.
    • 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phenergan thoa cũng tốt và cũng được sữ dụng khi bị muỗi đốt mình đã dùng cho bé nhà đó, nhưng bạn nên hỏi BS cho chắc nhé rồi cho mình luôn há.
    Me be Van (TP.HCM)
    mẹ thương con gái của mẹ nhất trên đời!!!
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đánh dấu!