• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Hỏi về thực phẩm chức năng Bonikiddy của Canada

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 40K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ thành viên của diễn đàn Webtretho,

Mình có vấn đề muốn chia sẻ và tâm sự cùng với các mẹ : Hiện bé nhà mình được gần hai tuổi nhưng bé rất hay bị sổ mũi, hắt hơi rồi chuyển sang ho. Bình thường thì không sao nhưng cứ lúc nào cháu ốm là quấy kinh khủng nên mình rất sợ vva tìm hiểu trên thị trường các loại thuốc phòng chống bệnh hô hấp cho bé. Tuy nhiên mình lại không thích các thành phần là hóa chất và không phải tự nhiên. Sau đó mình thấy trên TV có quảng cáo thực phẩm phòng chống bệnh hô hấp Bonnikiddy dành cho trẻ em. Mình đã dùng thử tuy cũng chưa thấy công dụng gì rõ ràng nhưng mình muốn hỏi xem có mẹ nào đã cho con dùng thử chưa thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình biết nha. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã cho bé uống sản phẩm này được 2 hôm rồi, vẫn chưa thấy khả quan lắm, nhưng thân nhiệt của bé ấm lên, trước đó thì đo 36 độ, sau uống thuốc 1 ngày thì 37 độ, bé lại hay buồn ngủ và lười chơi nữa, không biết đó có phải do tác dụng của thuốc không, mẹ nào đã cho con dùng sản phẩm thì cho mình biết với nhé
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé! Mình cho con uống gần hết 1 lọ 60 viên rồi. Thuốc thơm và ngọt dễ chịu, nhưng mình không thấy có tác dụng phụ gây sốt hay buồn ngủ gì đâu bạn ạ! Chỉ có điều mình cũng muốn hỏi thêm thông tin về tác dụng của loại thực phẩm này có thực sự hiệu quả phòng tránh bệnh hô hấp cho trẻ như quảng cáo không hay thôi. Có mẹ nào cho con dùng sản phẩm này rồi thì chia sẻ kinh nghiệm nha! Cảm ơn các mẹ nhiều lắm lắm!!!
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn đã cho bé uống đến 1 lọ 60v rồi à, bé nhà mình mới 1 tuổi à, nên chắc 1 tháng mới hết 1 lọ 30v, bé nhà bạn có còn bị hô hấp không, bé nhà mình thì uống thuốc bác sỹ kê đơn 1 tuần không hết, còn bị nặng hơn, kèm theo nôn ọe gê lắm, nên mình đánh liều mua về cho bé dùng thữ, thấy đở hơn và không còn nôn ọe nữa, vẫn còn ít ho nhưng xổ mủi và hác hơi thì lien tục, còn bị chảy nước mũi nữa, mong là sản phẩm sẻ tốt để mình không lo đến những đợt chuyển mùa sắp đến nữa
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 23 tháng rồi. Con hay bị ho và sổ mũi lắm, mỗi lần ốm quấy kinh khủng nên mình sợ lắm. Mình cho uống cũng chưa thấy hiệu quả gì rõ rệt bạn ạ! Mình đọc thành phần thực phẩm chức năng thấy cũng toàn là thảo dược nên mình cũng yên tâm. Có gì mình cùng trao đổi thông tin bạn nha!
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Con mình dùng BoniKiddy được gần 1 tháng rồi, trộm vía cu cậu tháng này chưa thấy ốm đau gì. Mọi khi tháng nào cũng đi gặp BS, nghe nói cái này phải dùng vài tuần mới thấy tác dụng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Duy- Minh Xem bài viết
    Con mình dùng BoniKiddy được gần 1 tháng rồi, trộm vía cu cậu tháng này chưa thấy ốm đau gì. Mọi khi tháng nào cũng đi gặp BS, nghe nói cái này phải dùng vài tuần mới thấy tác dụng.
    Cảm ơn mẹ Duy - Minh nhiều nha! Mình cho bé uống ngày 2 viên, còn hai ngày nữa là tròn 1 tháng rồi đấy. Cũng đang hồi hộp theo dõi tác dụng của thuốc đây ạ!
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi, uống sản phẩm này có kèm thêm thuốc ho ở ngoài không, chứ mình thấy bệnh tình con vẫn không thuyên giảm tí nào, nó bị đến nay là 3 tuần rồi, uống boni với thuốc long đờm và ho thêm bổ phổi nữa mà vẫn chẵng có tác dụng gì cả, mình lo quá. Các mẹ tư vấn dùm mình nên cho bé loại thuốc ho nào để bé ăn ngon ngủ yên với
    • 174 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Thuốc này của Canada à? Sao mình chả bao giờ thấy tên tuổi hay mặt mũi ở đâu. Tìm trên google thì toàn thấy mấy trang VN đưa tin chứ chả có trang nào của Ca cả. Kể cũng hay là ở Ca có mấy đứa trẻ bị hô hấp đâu (vì không khí trong lành mà). Các bạn nên tiết kiệm tiền mua cho con các thứ khác cần thì hơn. Đừng tin vào mấy cái thực phẩm chức năng nhảm nhí và đắt tiền phi lí này.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, nó chỉ là thực phẩm chức năng thôi nên khi con bị ho vẫn phải uống thuốc đấy
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

BoniKiddy chỉ để phòng và giảm viêm đường hô hấp tái phát thôi, khi con bị nặng thì vẫn phải uống kháng sinh chứ, mẹ nó đừng hiểu nhầm. Ngoài việc uống TPCN, mẹ nó vẫn phải phòng ngừa cho con như giữ ấm, tránh xa bụi, khói thuốc lá, kiểm tra lưng con xem có ra mồ hôi trộm không ?
    Nhiều bé cơ thể yếu phải lau mồ hôi liên tục đấy. Tóm lại phải áp dụng nhiều cách chứ ko phải dùng mỗi TPCN đâu.
    • 637 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

con mình có đợt ho, sổ mũi suốt. mình tìm đủ cách, lên mạng tìm đủ thuốc. thấy quảng cáo thuốc này hay quá, mua cho con về dùng thử, 1 lọ 60 viên, kết luận vẫn ko thấy gì khác cả. ốm vẫn ốm, ho vẫn ho. chắc là ko hợp với con mình. nhưng mình thấy bé càng lớn càng đỡ hơn chứ bé thì có thuốc gì cũng ko ăn thua, mẹ có giữ mấy, cẩn thận mấy thì con vẫn ốm.