• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Hỏi về Aquadetrim D3 và Canxi Corbiere cho trẻ 3 tháng tuổi?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 51K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 55 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi!
    Cho em hỏi chút ạ, đã có mẹ nào cho con uống D3 và canxi corbiere kết hợp chưa ạ?
    Nếu phải uống cả 2 loại đấy thì cái nào uống trước, cái nào uống sau và uống vào thời điểm nào trong ngày là hợp lý nhất ạ!
    Con yêu! Cả nhà mình đang chờ đợi con yêu đấy!
    :570::570::570::570::570::570:

28w2d pregnant!
    Bố mẹ iu con nhìu nhìu!:
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào mẹ Toma !
    Chắc bạn chưa có em bé nên mới hỏi như thế, thường thì 2 cái này uống vào buổi sáng là tốt nhất,nhưng đó là khi bác sĩ kê đơn cho con bạn vì ko fai bé nào cũng đc dùng canxi.Như bé nhà mình thì chỉ dùng Aqua thui vì bé nhà mình ko có các triệu chứng của còi xương thiếu canxi, mỗi ngày cho bé uống 2 giọt vào buổi sáng kết hợp viên zymafluor d500 ( thuốc này s/suất bên Đức, trẻ em mới sinh đc bsi kê Zymafluor uống đến 2 tuổi cơ, mà còn đc fat miễn fi..). Mình ở Việt còn thiếu thốn nên các bé chưa đc quan tâm như thế may mà mình có người thân thỉnh thoảng gửi về nên trộm vía bé nhà mình cũng cứng cáp và răng mọc cũng đầy đủ.
    Có j thắc mắc mẹ Toma cứ nt cho mình nhé!
    nick: phamle_thuha
    dd: 01687499257
    • 10,070 Bài viết

• 1,238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeToma Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi!
    Cho em hỏi chút ạ, đã có mẹ nào cho con uống D3 và canxi corbiere kết hợp chưa ạ?
    Nếu phải uống cả 2 loại đấy thì cái nào uống trước, cái nào uống sau và uống vào thời điểm nào trong ngày là hợp lý nhất ạ!
    http://meyeucon.org/12983/aquadetrim-vitamin-d3/
    còn canxi corbiere thì uống 5ml/ngày, bạn mua ống loại nhỏ hoặc mua ống loại to thì 2 mẹ con cùng uống (nếu bạn đang cho con bú).
    canxi uống vào buổi sáng là tốt nhất.
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,274 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Chào các mẹ, các bạn cho bé uống loại nào trước cũng được. Nhưng nếu là D3 thì các bạn nên pha thêm ít nước khi cho bé uống nhé, nhưng cả hai loại thuốc này nên uống trước 9h sáng nhé. Bé nhà tớ cũng uống rùi bác sỹ hướng dẫn thế đó.
    • 298 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

các mẹ nói đúng rồi đều uống vào buổi sáng và uống cùng lúc cũng đc bạn ạ.

canxi corbiere thì nhớ là bé chỉ uống 5 ml/ngày (ống nhỏ ý) có ống to là cho mẹ. và uống theo đợt có chỉ dẫn của bác sĩ ý, con nhà tớ mọc răng chậm và hơi nhẹ cân thì một đợt khoảng 2 tuần, nghỉ 2 tuần lại uống tiếp uống 4-5 đợt ý.

còn D3 thì bạn có thể cho uống 2 giọt ngày đến 18 tháng (liều này là liều duy trì, nếu thừa thì cơ thể bé sẽ đào tải ra ngoài) nhất là sắp đông rồi bạn cứ cho con uống thoải mái. trong trường hợp đặt biệt có thể uông 3-4 giọt ngày (chậm mọc răng, nhẹ cân, tóc sau gáy hình vành khăn..)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 676 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng đang dùng Canxi, uống vào buổi sáng. Nhưng mình biết là nên uống 10 ngày/ tháng, và cách tháng mới uống lại, có đúng ko các mẹ??

Sắp đón thành viên thứ 2, iu anh xã và các con
    • 10,070 Bài viết

• 1,238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoian_cuncon Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng đang dùng Canxi, uống vào buổi sáng. Nhưng mình biết là nên uống 10 ngày/ tháng, và cách tháng mới uống lại, có đúng ko các mẹ??
    trước mình được bs tư vấn là cho bé uống 20 ngày/tháng nghỉ 10 ngày và lại tiếp tục nếu bé có biểu hiện thiếu canxi.
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    • 204 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Bé nhà mình được gần 4 tháng, Uống AquaD3 mỗi ngày một giọt (bác sĩ bệnh viên Nhi Đồng 2 chỉ định), nhưng con bạn mình hơn 1 tháng thì uống ngày 2 giọt (cũng bác sĩ bệnh viện ấy chỉ định), đọc hướng dẫn thì uống ngày 1 hay 2 giọt đều được. Uống buổi sáng nhen bạn.

Canxi Corbiere thì chỉ uống 1/2 ống 5ml thôi, hồi bé đầy tháng bị thiếu canxi, bác sĩ chỉ định cho uống 5 ngày thôi. Sau này chẳng bác nào chỉ định uống nữa. Đợt bé 3 tháng thấy bé trằn trọc, lắc đầu ghê quá nên mình lén lén cho bé uống, cũng ngày 1/2 ống (1/2 ống còn lại mình uống). Bé nhà bạn nhỏ đừng uống hết 1 ống nhen. Mình cho bé uống 5 ngày cũng ngưng. Mình không dám cho bé uống nhiều, sợ bị vôi hóa xương. Hehe.
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi là uống Aqua D3 thì có cần chỉ định của bác sỹ không hay mình tự mua về cho con uống cũng được?
    • 1,699 Bài viết

• 2,114 Được cảm ơn

Aquadetrim bạn tự mua cho bé uống cũng được nhưng chỉ được cho uống 1-2 giọt thôi tuyệt đối không được uống nhiều hơn trừ khi có chỉ định của bác sĩ. canxi cũng vậy phải có chỉ định của bác sĩ mới nên uống không là lại hại con đấy.
    • 1,398 Bài viết

• 1,041 Được cảm ơn

Liều dự phòng là 1 ngày 1 giọt aqua, uống đến 18 tháng; còn canxi thì bạn cho bé uống 1 hộp, ngày 1 ống
    Con la tat ca
    • 80 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con mình 3 tuổi mà cao mới có 95cm, mình định cho con uống thêm D3 và canxi. Mẹ nào có kinh nghiệm mình xin lời khuyên với.
    • 812 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi làm thế an ào để biết con có bị thiếu canxi hay k ạ? Ngoại các triệu chứng thì Bác sĩ có cho làm xét nghiệm hay khám xét ntn ạ? Bé nhà e vặn mình rướn mặt đỏ tía tai gầm gừ đến phát ho (bà ngọai cứ bảo nó ho do gầm gừ nhiều k phải viêm họng nhưng e vẫn lo lắm) bé chỉ thỉnh thoảng rụng vài sợi tóc thôi, nhưng ngủ hay giật Mình, mồ hôi gáy kinh khủng. Trời mùa Đông nên e k muốn cho con ra. Ngoài đi khám sợ con lạnh ốm, ccãni cobiere e mua rồi nhưng chưa dám cho con uống ngay ( con k uống thì mẹ uống mà hi hi)

• 4 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

còn nhà mình 15m rồi nhưng có vẻ nấm quá, mình mới mua hộp canxi về cho con uống, mong cải thiện phần nào
    • 74 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em đọc hết topic vẫn ko biết là uống canxi bao nhiêu ngày thì dừng, bao nhiêu ngày sau thì uống tiếp ạ???
    Cho em hỏi thêm, con nhà em 1,5 tuổi, giờ em muốn bổ sung vitamin tổng hợp, và kẽm cho con thì uống loại nào ạ, uống như thế nào ạ? em thấy các mẹ hay cho con uống NutrozinC (kẽm) , thế còn vitamin tổng hợp em vẫn chưa biết dùng loại nào?
    Mong các mẹ trả lời giúp em.
    • 166 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeToma Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi!
    mình đang cho bé uống cả 2 thứ trên đây. nhưng ko biết uống nó tgian lâu thì có nên giảm không. mình đang cho bé uông mỗi ngày 2 goịt aquatrim ( cái này là tinh dầu đậu nành và d3 dưới dạng dầu. ko pha zoo nước hay sữa được ) và calsium corbiere 5ml/1 ngày.
    • 166 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconlonton_pcv Xem bài viết
    Em đọc hết topic vẫn ko biết là uống canxi bao nhiêu ngày thì dừng, bao nhiêu ngày sau thì uống tiếp ạ???
    Cho em hỏi thêm, con nhà em 1,5 tuổi, giờ em muốn bổ sung vitamin tổng hợp, và kẽm cho con thì uống loại nào ạ, uống như thế nào ạ? em thấy các mẹ hay cho con uống NutrozinC (kẽm) , thế còn vitamin tổng hợp em vẫn chưa biết dùng loại nào?
    Mong các mẹ trả lời giúp em.
    con bạn đã 1 rưỡi rồi. mấy cái vitamin đó thì nên để cho bs kê. ko nên uống tùy tiện đâu bạn. Uống calsium và d3 1 tg thì nên giảm liều dùng xuống.
    • 166 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthanhthuy87 Xem bài viết
    Các mẹ cho e hỏi làm thế an ào để biết con có bị thiếu canxi hay k ạ? Ngoại các triệu chứng thì Bác sĩ có cho làm xét nghiệm hay khám xét ntn ạ? Bé nhà e vặn mình rướn mặt đỏ tía tai gầm gừ đến phát ho (bà ngọai cứ bảo nó ho do gầm gừ nhiều k phải viêm họng nhưng e vẫn lo lắm) bé chỉ thỉnh thoảng rụng vài sợi tóc thôi, nhưng ngủ hay giật Mình, mồ hôi gáy kinh khủng. Trời mùa Đông nên e k muốn cho con ra. Ngoài đi khám sợ con lạnh ốm, ccãni cobiere e mua rồi nhưng chưa dám cho con uống ngay ( con k uống thì mẹ uống mà hi hi)
    bé nhà mình cũng vậy đó. calsium 5ml/1 ngày. aquatrim 2 giọt 1 ngày. Mình cho uống từ tháng thứ 2 . Vậy là trể lắm rồi đó. Cô y tá dặn mình cho uống từ ngày ở bv về kia. uống khoảng 5 ngày thì bé giảm vặn mình. bé mình đc 4 tháng rồi. hết vặn mình từ lâu rồi.
    • 166 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Soc_con_lonton Xem bài viết
    Liều dự phòng là 1 ngày 1 giọt aqua, uống đến 18 tháng; còn canxi thì bạn cho bé uống 1 hộp, ngày 1 ống
    con mình uống tới 3 hộp rồi đó chứ. be snhaf mình vẫn ra nhiều mồ hôi ở đầu lắm. nhưng mà được cái là mồ hôi của bé ko còn hôi mùi khó chịu như trước nữa.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em ban đêm thường hay ra nhiều mồ hôi ở đầu, tóc dựng ngược và cũng có rụng vài sợi tóc(không phải hình vành khăn) vậy có cần dùng thêm canxi không? hiện bé đang dùng aquadetrim 1gi/ngày. thank các mẹ nhiều
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2