Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

gap gap : uong thuoc siro pectol dai ngay co duoc khong?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 18.4K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 140 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cac Me oi ! be Kyanh cua minh bi ho va so mui khoang mot tuan nay , minh cho uong siro pectol thi do nhieu nhung minh khong biet uong dai ngay co duoc khong , me nao co kinh nghiem giup minh voi nha. Minh cho be uong den hom nay la 6 ngay roi !
    Gao gap nha cac Me de thuong oi !
    Me Ky Anh 20/6/2002 (TP/HCM)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Về việc này mình nghĩ bạn phải hỏi BS thôi KyAnh ạ. Thường thì mình dùng Sirô Pectol cho bé AD nhà mình khoảng trên dưới 3 ngày chứ không dùng lâu như vậy. Vì nếu sau 3 ngày phát bệnh ho hen, viêm mũi nhẹ nhẹ mà cho bé uống Pectol vẫn không hết thì mình đành phải bế bé đi BS lấy thuốc, sẵn tiện cho Bs khám kiểm tra đường hô hấp của bé một lần luôn thể.

Mình nghĩ tùy theo tình trạng sức khoẻ của Bé nhà bạn mà bạn có nên cho bé đi Bs chẩn đoán bệnh hay không. Nếu bé vẫn ho hen nhẹ theo mình nghĩ cho bé uống Pectol độ khoảng một tuần có lẽ cũng không sao, vì Pectol là loại Sirô dược thảo dùng cho trẻ sơ sinh và trẻ em trên 6 tuổi, uống nhiều không gây tác dụng phụ. Tuy nhiên, để đề phòng các phát sinh khác hoặc phản ứng phụ khi uống thuốc trong nhiều ngày như vậy thì tốt hơn hết mình nên đến gặp Bs hỏi cặn kẽ thì sẽ yên tâm hơn, bạn nhé !
    • 1,399 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Chẳng biết bé của bạn hợp với Pectol ko, chứ như bé nhà mình cứ uống Pectol được mấy ngày là mẩn đỏ hết cả người và đi táo bón luôn.
    Mình dùng Pectol cho bé nhiều lần, nhưng chưa lần nào chỉ dùng Pectol mà trốn được kháng sinh cả. Theo mình biết bác sỹ thường cho thuốc ho dạng siro trong trường hợp bé mới chớm ho chứ chưa bị viêm nhiễm, Vì siro ho còn sát khuẩn họng cho bé.

Pectol có gốc thảo dược, có lẽ dùng 6 ngày cũng ko sao đâu, nếu dùng mà bé khỏi luôn ko cần kháng sinh thì đỡ quá!
    Một ngày mới nắng lên!
    • 140 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Be KyAnh cua minh thi hop siro pectol ,may lan minh thu thi thay hieu nghiem lam va lan nay cung vay , nhung luc trua doc bai cua Anh Duong minh so qua vao trang suc khoe thi thay khuyen neu ho qua 3 ngay thi nen di kham bac si. Tai vi be cua minh uong pectol la diu ho ngay minh cung "khoai khoai " vi khoi uong khang sinh. Nhung hom nay ma khong het han thinh thoang con "o e" thi chac phai dua di kham qua. That su minh cuc ky so dua con di kham vi cac bac si deu cho khang sinh ca , lan truoc minh cho Kyanh uong 5 ngay thuoc ho cua mot nguoi ban gui tu Uc ve nhung cam thay khong yem tam lam nen dua con di kham , bac si bat phai uong kem khang sinh , minh cung lieu khong cho uong < ket qua cung khoi ho. Minh thay buc boi lam : tai sao luc nao cung phai la khang sinh , vi nguoi lon uong con chiu khong noi ma cu bat cac be uong. Nhung du sao cung phai dua di bac si neu da bi benh keo dai phai khong cac Me.
    Me Ky Anh 20/6/2002 (TP/HCM)