• 18 Lượt chia sẻ
  • 51.6K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 60 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ko thấy ai vào comment giúp em cả....huuuu...vẫn đang mong chờ cao kiến!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn, bé nhà mình nay 27 tháng, bé bị táo bón từ lúc 12 tháng tuổi đến nay, mỗi lần đi cầu cũng chảy máu đít, sót ruột lắm, mình cũng nghe nói là nếu uống duphalac mà không bớt thì phải đi tái khám, bạn nên đến bệnh viện có uy tín như nhi đồng, đừng đi bác sĩ tư nhân, nói rõ tình trạng để có hướng điều trị thích hợp nhé, chắc nay mai gì mình cũng đưa bé đi tái khám đây
    • 183 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Loại này dùng để trị táo bón, trước mình cũng phải uống kèm với cả antibo. Mà loại này dễ uống lắm,như mật ong ý, trẻ nhỏ uống cũng không khó lắm đâu.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Bé Xu thối nhà mình bị táo bón tự tháng thứ 2 giờ đc >4tháng rồi mà vẫn ko thay đổi. Hôm qua vừa cho đi chụp đại tràng may mắn là ko sao bác sỹ kê cho thuốc Duphalax về uống, các mẹ có kinh nghiệm xài cái này không chỉ cho Bố Xu với...thanks thanks thanks!
    Buổi sáng đi khám, chiều tiện đường cho con đi tiêm 6 trong 1 và uống rota luôn về nhà bé bị đi ngoài phân nhầy, nhớt luôn chả hiểu tại sao, các mẹ cũng tư vấn luôn cho bố Xu nhé
    Thanks các mẹ nhìu!
    • 98 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Duphalac có tác dụng điều hòa nhu động sinh lý của đại tràng dùng trong trường hợp bị táo bón, bệnh trĩ , phẫu thuật kết tràng/hậu môn, bạn cho bé dùng theo chỉ định của bác sỹ, theo dõi tiếp việc đi ngoài có màng nhày có thể do nhiễm khuẩn đường tiêu hoa nếu bé đi ngoài nhiều cho dùng hidrasec 10mg và biseptol dạng sr tạm ngưng dùng duphalac.
    • 61 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Các mẹ có con táo bón có thể nấu chè bột sắn dây với vừng đen. Vừng đen đãi sạch rang chín để vào lọ dùng dần cho tiện. Mỗi lần lấy 2 thìa cho nước vào xay nhỏ sau đó hòa một thìa bột sắn cho lên bếp nấu chín và một ít đường cho bé ăn nhé ( lưu ý là ít đường thôi) đảm bảo có hiệu quả ngay. Có mẹ dùng bột sắn quấy chín, để ấm và hòa sữa bột vào cho bé ăn ngày 2 lần cũng rất hiệu quả
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nam_chuot_chit_chit Xem bài viết
    Con em dùng duphalac 6 tháng giời liền đây! Theo bác sĩ của cháu thì các bé bị táo bón có thể kéo dài thời gian dùng thuốc để điều trị khoảng nửa năm mà không bị ảnh hưởng gì nhiều. Sau đó, nếu dùng duphalac không có kết quả thì sẽ phải đi chụp đại tràng và tính đến chuyện phẫu thuật.
    May mắn cho con em là cuối cùng cháu đã tự ị được chấm dứt những ngày thấp thỏm của em.
    Bố mẹ nào có con dùng duphalac, nên nhớ 1 điều là không được tự ý dừng thuốc đột ngột nhé! Vì như thế, con sẽ rất dễ táo bón trở lại. Nếu muốn dừng thì phải giảm liều từ từ, mỗi lần giảm khoảng 2ml. Thuốc hỗ trợ một phần giúp các bé lập lại thói quen đại tiện. Ngoài ra, bố mẹ phải hỗ trợ việc con ị bằng cách cho uống nhiều nước (nước lọc, hoa quả...), ăn các thứ dễ tiêu và đặc biệt là ăn nhiều rau nhé. Cố gắng giúp con có thói quen ị hằng ngày, ăn xong là cho đi cầu (cái này rất quan trọng đấy ah).
    Thực sự gần 1 năm trời đấu tranh với vụ ị của con, em cũng tích được khá nhiều kinh nhiệm. Bố mẹ nào có thắc mắc gì, cứ post lên em sẽ cố gắng (bằng sự hiểu biết và kinh nhiệm của mình) trả lời ah!
    Cám ơn Nam_chuot_chit_chit nhe, cho mình hỏi thêm, con mình bị bón nặng, 4 ngày phải thụt mới đi, mà mỗi lần như thế là khóc tội, ra máu nữa (ít thôi), đưa đi Nhi đồng 1 khám, bác sĩ cho uống Dufalac và Lactomin plus 10 ngày, mới uống 1 ngày rưỡi thì bé bị tiêu chảy, vậy vẫn uống tiếp được không? uống liên tục nhiều tháng được không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang rất lo lắng cho bệnh táo bón của con gái 5 tuổi. Điều trị ở Viện Nhi TƯ 1 tháng với duphalac rồi dừng lại ko điều trị tiếp, cũng ko đi khám lại theo chỉ dẫn của BS vì nhà xa và ko làm theo chỉ dẫn của BS về cách ăn uống, giờ đi ị... Giờ con bị tiếp, đi khám ở BV gần nhà họ cho uống men tiêu hóa, uống mãi ko giảm. Có ai chỉ giúp mình với
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2