Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 18 Lượt chia sẻ
  • 44.3K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

DÙng nó cho em bé 11 tuần tuổi nhắm tránh bị táo bón được không? Khi nào thì em bé cần bổ sung đường Glucoza và phải bổ sung theo cách nào là hợp lý nhất?

Xin các mẹ bé giải thích giúp tôi với nhé, cảm ơn trước nhiều nhá!

• 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng rồi, thuốc Duphalac dùng để trị táo bón, bé sơ sinh thì dùng 5 ml duy trì/ngày. Nhưng Bé còn nhỏ bạn nên hỏi kỹ Bác sĩ trước khi dùng.

• 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peace
    Đúng rồi, thuốc Duphalac dùng để trị táo bón, bé sơ sinh thì dùng 5 ml duy trì/ngày. Nhưng Bé còn nhỏ bạn nên hỏi kỹ Bác sĩ trước khi dùng.

• 189 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Cháu nhà mình bị táo bón khoảng 2 tuần. Đi khám, bác sĩ cho uống Duphalac ngày 1 gói 1/2. Uống 4 ngày (6 gói) cháu vẫn không đi được (3 ngày phải thụt). Sau đó bác sĩ chỉ định uống thêm từ 7 đến 10 ngày với liều giảm dần từ 1 goi1/2/1ngày xuống 1 gói/1 ngày và 1/2 gói/1 ngày. Nhưng uống đến gói thứ 9 thì cháu bị ỉa đùn. Cho dừng thuốc thì hai hôm không output, hôm nay (là ngày thứ 2), cho cháu uống 1/2 gói thì 21h30 đi được, phân hơi cứng và bị chảy máu (ít thôi).
    Mình thấy chỉ dẫn là không nên cho uống kéo dài loại thuốc này, đâm cứ băn khoăn mãi. Chết nỗi, bác sĩ lại là người nhà và rất được bố mẹ cháu tín nhiệm, nhưng lại sợ ảnh hưởng đến con. Bác nào có kinh nghiệm xin cho một vài ý kiến để bố cháu đỡ lo lắng (Cháu là con gái, được 25 tháng, nặng 12kg 8 lạng).

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gà con nhà mình cũng thuộc diện "cứt sắt" uống Duphalac rồi nhưng không ăn thua . Giờ chuyển sang "Thông táo Hoa Linh", có vẻ hiệu quả và an toàn vì toàn vị thuốc đông y thôi
    Pípo... pípo... Bin tập lái ôtô
    Sau này Bin lớn... Bin lái xe xích lô
    YÊU GÀ CON CỦA MẸ :Kiss:

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ Gà Con ơi ! Be Xitin nhà em cũng bị táo bón, uốn Duphalac cũng không thấy gì thay đổi. Mẹ Gà Con mua thuốc "thông táo hoa linh " ở đâu, vui lòng chỉ giúp em với, vì em đi các nhà thuốc đông y hỏi người ta không biết. Cảm ơn me Gà con nhiều

• 784 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuột con Xitin Xem bài viết
    mẹ Gà Con ơi ! Be Xitin nhà em cũng bị táo bón, uốn Duphalac cũng không thấy gì thay đổi. Mẹ Gà Con mua thuốc "thông táo hoa linh " ở đâu, vui lòng chỉ giúp em với, vì em đi các nhà thuốc đông y hỏi người ta không biết. Cảm ơn me Gà con nhiều
    Thông táo hoa linh mua ở hiệu thuốc tây đó bạn, 16k/lọ.
    People are illogical, unreasonable, and self-centered

Love them anyway. Người đời thường vô lý, không biết điều và vị kỷ

Dù sao đi nữa, hãy yêu thương họ.

• 43 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Con em dùng duphalac 6 tháng giời liền đây! Theo bác sĩ của cháu thì các bé bị táo bón có thể kéo dài thời gian dùng thuốc để điều trị khoảng nửa năm mà không bị ảnh hưởng gì nhiều. Sau đó, nếu dùng duphalac không có kết quả thì sẽ phải đi chụp đại tràng và tính đến chuyện phẫu thuật.
    May mắn cho con em là cuối cùng cháu đã tự ị được chấm dứt những ngày thấp thỏm của em.
    Bố mẹ nào có con dùng duphalac, nên nhớ 1 điều là không được tự ý dừng thuốc đột ngột nhé! Vì như thế, con sẽ rất dễ táo bón trở lại. Nếu muốn dừng thì phải giảm liều từ từ, mỗi lần giảm khoảng 2ml. Thuốc hỗ trợ một phần giúp các bé lập lại thói quen đại tiện. Ngoài ra, bố mẹ phải hỗ trợ việc con ị bằng cách cho uống nhiều nước (nước lọc, hoa quả...), ăn các thứ dễ tiêu và đặc biệt là ăn nhiều rau nhé. Cố gắng giúp con có thói quen ị hằng ngày, ăn xong là cho đi cầu (cái này rất quan trọng đấy ah).
    Thực sự gần 1 năm trời đấu tranh với vụ ị của con, em cũng tích được khá nhiều kinh nhiệm. Bố mẹ nào có thắc mắc gì, cứ post lên em sẽ cố gắng (bằng sự hiểu biết và kinh nhiệm của mình) trả lời ah!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 43 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

@ bo ot: Con bác như thế là có phản ứng tốt với thuốc đấy! Đừng tự ý dừng thuốc như thế nhé! Cứ cho con dùng theo chỉ định của bác sĩ, làm sao cho con có thói quen ị hàng ngày là tốt! Khi đã tạo được thói quen hàng ngày, lúc đó bác hẵng từ từ dừng thuốc!
    Quên, hỏi bác. Khi mới cho con dùng duphalac, trước khi cho uống liều đầu tiên bác co thụt cho hết phân cũ không ah?

• 457 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nam_chuot_chit_chit Xem bài viết
    Con em dùng duphalac 6 tháng giời liền đây! Theo bác sĩ của cháu thì các bé bị táo bón có thể kéo dài thời gian dùng thuốc để điều trị khoảng nửa năm mà không bị ảnh hưởng gì nhiều. Sau đó, nếu dùng duphalac không có kết quả thì sẽ phải đi chụp đại tràng và tính đến chuyện phẫu thuật.
    May mắn cho con em là cuối cùng cháu đã tự ị được chấm dứt những ngày thấp thỏm của em.
    Bố mẹ nào có con dùng duphalac, nên nhớ 1 điều là không được tự ý dừng thuốc đột ngột nhé! Vì như thế, con sẽ rất dễ táo bón trở lại. Nếu muốn dừng thì phải giảm liều từ từ, mỗi lần giảm khoảng 2ml. Thuốc hỗ trợ một phần giúp các bé lập lại thói quen đại tiện. Ngoài ra, bố mẹ phải hỗ trợ việc con ị bằng cách cho uống nhiều nước (nước lọc, hoa quả...), ăn các thứ dễ tiêu và đặc biệt là ăn nhiều rau nhé. Cố gắng giúp con có thói quen ị hằng ngày, ăn xong là cho đi cầu (cái này rất quan trọng đấy ah).
    Thực sự gần 1 năm trời đấu tranh với vụ ị của con, em cũng tích được khá nhiều kinh nhiệm. Bố mẹ nào có thắc mắc gì, cứ post lên em sẽ cố gắng (bằng sự hiểu biết và kinh nhiệm của mình) trả lời ah!
    Mẹ Nam ơi, mình cũng đấu tranh với bệnh táo bón của con gần 3 năm nay mà chưa có kết quả đây, giờ đang kiên trì diều trị bằng Duphalac.
    Liều dùng của cháu như sau:
    1 gói Duphalac 1 ngà buổi sáng (uống hơn 20 gói rồi chưa có kết quả)
    2 gói Bioacimin 1 ngày chia 2 lần
    2 gói Baby fib 1 ngày chia 2 lần
    10 viên Debridat (thuốc điều hòa nhu động ruốt)
    Nong hậu môn hàng ngày bằng bao cao su (khoản này mẹ cháu làm không thường xuyên lắm vì bận con nhỏ)
    Mẹ cháu không thụt đít con vì cháu không chịu thụt.
    Mẹ có kinh nghiệm chỉ giáo cho mình với, mình có nên kiên trì dùng đơn này đến 6 tháng như mẹ nói không?
    Mẹ yêu con bằng trời bằng biển :Kiss:
    à mẹ ơi có con dế
    luôn trong bao diêm con đây
    mở ra là con thấy ngay
    con yêu mẹ bằng con dế :Kiss:

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3