Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Địa chỉ thuốc cam Hàng Bạc - Mẹ nào biết chỉ giúp nhé!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.35K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 302 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai biết thuốc cam Hàng Bạc chính xác là nhà số mấy phố Hàng Bạc ko?
    Bé Mọt định mua cho con dùng mà chỉ sợ ra đấy lại như đi tìm quán ÔNG GIÀ ở Quảng Bá thì chết (nào thì Ông già, Ông già cũ, Ông già xin... thật là choáng luôn :evil: ).
    Mẹ nào biết chỉ giúp mình với nhé!
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Bé Mọt (Ha Noi)

• 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Mình đã có lần lọ mọ đến phố HB mua thuốc cam cho Bống. Đang ngơ ngác tìm cửa hàng nào cho đáng tin cậy thì gặp một cụ già. Sau khi nghe mình hỏi thăm, cụ chỉ cho mình thuốc cam HB "xịn" được bán ở ..... số 1 Đinh Liệt,ngay chỗ HB rẽ sang. Ở đấy có 1 ngôi nhà 2 hay 3 tầng gì đó, có cửa kéo sắt và thụt vào trong so với các nhà khác, trên cửa có ghi Thuốc cam hiệu con hươu vàng thì phải ! Ôi lâu rồi nên mình cũng k nhớ chính xác, nhưng hy vọng những thông tin lộn xộn của mình cũng giúp bạn tìm được nơi mua thuốc cho bé !

• 302 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trời đất, có ai đã biết thông tin "động trời" này chưa vậy
    Mình sẽ thử tìm hiệu Con hươu vàng đó. Cảm ơn mẹ Bông nhỏ nhé!
    Nhưng mình vẫn thắc mắc là bà cụ đó có nói lý do tại sao Thuốc cam made in Hàng Bạc lại chuyển thành Made in Đinh Liệt ko?
    À, Bông nhỏ hồi đó uống mấy lần thuốc cam, mình cũng ko biết cần cho em bé uống bao nhiêu để hết sài đẹn (theo kinh nghiệm của các cụ ). Bé Mọt nhà mình được 25 tháng rồi.
    Bé Mọt (Ha Noi)

• 2,290 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

Do mẹ Ếch cốm cung cấp, địa chỉ: 95 Hàng Bạc, cơ sở 2 ở Khâm Thiên, hiệu Tùng Lộc, giá 28.000đ mình đã mua cho người của cơ quan trong TP HCM.

À đấy đúng là ở đầu phố Đinh Liệt, nhà thụt vào cửa sắt, hé ra một tí như sợ mất trộm.
    Tuy nhiên một ông lang mình biết cho rằng thuốc đó chỉ tổ bị béo phì.

• 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

To BeMOT:
    Ba` cu. noi' ba` song o pho Hang Bac na`y hon 60 nam roi, ba` co`n cho*i voi con da^u nha` ba'n thuoc nua. Hoi truoc nha thuoc nay o 97 hay 99 HB, nhung sau nay bi Nha nhuoc lay nha (? ??) nen moi chuyen sang so 1 Dinh Liet do.
    Ba` cu. co`n no'i, hieu Tung Loc moi ra doi sau nay nhung cu quang cao rum beng la gia truyen (???). Minh chang biet thuc hu the nao nua?

Bo^'ng hoi do' uong co' 5 goi nho (trong 1 hop ) thi` cha'n qua nen me. danh cho nghi luon, be Mot a. Nhung biet dau con ban khong che^ mu`i thuoc cam thi sao?

• 302 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Vậy chắc là mình ra Đinh Liệt mua thôi
    Cảm ơn mẹ Bống nhỏ và mẹ Bi bầu nhé!
    Bé Mọt (Ha Noi)

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:P Chào các mẹ, dọc những thông tin các mẹ cung cấp, em "chóng mặt "qua vì không biết thế nào.
    Em ở HCM, Tí nhà em hay bị đỏ mồ hôi trộm, lạnh tay, chân, vừa rồi thời tiết thay đỏi nên hơi bị ốm và hơi đi cầu sống phân, thuốc tây đủ cả nhưng nóng lắm, có người mách em ra tiệm Thuốc Cam hàng bạc mua cho Tí 2 lọ - 8 ngàn một lọ (không biết có phải cùng loại 28 ngàn của mẹ Bí Bầu không nữa). Thấy Tí cũng uống ngon lành nhưng "mèo vẫn hoàn mèo" không thấy hết đổ mồ hôi.
    Nay dọc thông tin thuốc "chỉ tổ béo phì" thì Tí nhà em thành chú lùn mất hu.hu. Em phải làm sao đây, các mẹ có thêm thông tin gì thì thông báo lên cho em biết với hic. (Tí em được 7 tháng rồi).

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có người bảo dùng lá đinh lăng dồn vào gối cho bé nằm ngủ sẽ hết đổ mồ hôi trộm. Lúc trước MyMy nhà mình cũng đổ mồ hôi trộm nhiều lắm, mình cũng định làm theo cách này nhưng không biết kiếm ở đâu ra lá đinh lăng, mãi sau này có người quen cho (lúc đó bé được hơn 8 tháng) thì bé đã hết đổ mồ hôi rồi

Hay chị thử cách này xem có hiệu quả không. Mình nghĩ cách này nếu không hiệu quả thì cũng không có hại gi. Nếu không thì chị cứ để 1 thời gian nữa xem sao, có thể bé sẽ tự khỏi.
    MyMyLiLac

• 2,290 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

Hôm nay mới thấy, không sợ béo phì đâu bạn ạ. Đây là người ta soi mói thì nói thế, thế thì các mẹ muốn con tăng cân mua tơi tới ấy chứ.
    Mình thấy chị Thanh Vân tư vấn và cháu mình uống Lục... ẩm (hình như Lục vị ẩm gì đó) thì không bị mồ hôi trộm.

• 2,214 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Lục vị ẩm của Traphaco, chỉ dùng cho trẻ 1 tuổi trở lên thôi. Mình có con đứa bạn được gọi là Kiến đen vì còi quá, nhưng may thay lại hợp với Kiddi. ý mẹ Mọt "sài đẹn" là thế nào?
    http://mgod.webtretho.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2