• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Địa chỉ thuốc cam Hàng Bạc - Mẹ nào biết chỉ giúp nhé!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.8K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 317 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai biết thuốc cam Hàng Bạc chính xác là nhà số mấy phố Hàng Bạc ko?
    Bé Mọt định mua cho con dùng mà chỉ sợ ra đấy lại như đi tìm quán ÔNG GIÀ ở Quảng Bá thì chết (nào thì Ông già, Ông già cũ, Ông già xin... thật là choáng luôn :evil: ).
    Mẹ nào biết chỉ giúp mình với nhé!
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Bé Mọt (Ha Noi)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Mình đã có lần lọ mọ đến phố HB mua thuốc cam cho Bống. Đang ngơ ngác tìm cửa hàng nào cho đáng tin cậy thì gặp một cụ già. Sau khi nghe mình hỏi thăm, cụ chỉ cho mình thuốc cam HB "xịn" được bán ở ..... số 1 Đinh Liệt,ngay chỗ HB rẽ sang. Ở đấy có 1 ngôi nhà 2 hay 3 tầng gì đó, có cửa kéo sắt và thụt vào trong so với các nhà khác, trên cửa có ghi Thuốc cam hiệu con hươu vàng thì phải ! Ôi lâu rồi nên mình cũng k nhớ chính xác, nhưng hy vọng những thông tin lộn xộn của mình cũng giúp bạn tìm được nơi mua thuốc cho bé !
    • 317 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trời đất, có ai đã biết thông tin "động trời" này chưa vậy
    Mình sẽ thử tìm hiệu Con hươu vàng đó. Cảm ơn mẹ Bông nhỏ nhé!
    Nhưng mình vẫn thắc mắc là bà cụ đó có nói lý do tại sao Thuốc cam made in Hàng Bạc lại chuyển thành Made in Đinh Liệt ko?
    À, Bông nhỏ hồi đó uống mấy lần thuốc cam, mình cũng ko biết cần cho em bé uống bao nhiêu để hết sài đẹn (theo kinh nghiệm của các cụ ). Bé Mọt nhà mình được 25 tháng rồi.
    Bé Mọt (Ha Noi)
    • 2,294 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Do mẹ Ếch cốm cung cấp, địa chỉ: 95 Hàng Bạc, cơ sở 2 ở Khâm Thiên, hiệu Tùng Lộc, giá 28.000đ mình đã mua cho người của cơ quan trong TP HCM.

À đấy đúng là ở đầu phố Đinh Liệt, nhà thụt vào cửa sắt, hé ra một tí như sợ mất trộm.
    Tuy nhiên một ông lang mình biết cho rằng thuốc đó chỉ tổ bị béo phì.
    • 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

To BeMOT:
    Ba` cu. noi' ba` song o pho Hang Bac na`y hon 60 nam roi, ba` co`n cho*i voi con da^u nha` ba'n thuoc nua. Hoi truoc nha thuoc nay o 97 hay 99 HB, nhung sau nay bi Nha nhuoc lay nha (? ??) nen moi chuyen sang so 1 Dinh Liet do.
    Ba` cu. co`n no'i, hieu Tung Loc moi ra doi sau nay nhung cu quang cao rum beng la gia truyen (???). Minh chang biet thuc hu the nao nua?

Bo^'ng hoi do' uong co' 5 goi nho (trong 1 hop ) thi` cha'n qua nen me. danh cho nghi luon, be Mot a. Nhung biet dau con ban khong che^ mu`i thuoc cam thi sao?
    • 317 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Vậy chắc là mình ra Đinh Liệt mua thôi
    Cảm ơn mẹ Bống nhỏ và mẹ Bi bầu nhé!
    Bé Mọt (Ha Noi)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:P Chào các mẹ, dọc những thông tin các mẹ cung cấp, em "chóng mặt "qua vì không biết thế nào.
    Em ở HCM, Tí nhà em hay bị đỏ mồ hôi trộm, lạnh tay, chân, vừa rồi thời tiết thay đỏi nên hơi bị ốm và hơi đi cầu sống phân, thuốc tây đủ cả nhưng nóng lắm, có người mách em ra tiệm Thuốc Cam hàng bạc mua cho Tí 2 lọ - 8 ngàn một lọ (không biết có phải cùng loại 28 ngàn của mẹ Bí Bầu không nữa). Thấy Tí cũng uống ngon lành nhưng "mèo vẫn hoàn mèo" không thấy hết đổ mồ hôi.
    Nay dọc thông tin thuốc "chỉ tổ béo phì" thì Tí nhà em thành chú lùn mất hu.hu. Em phải làm sao đây, các mẹ có thêm thông tin gì thì thông báo lên cho em biết với hic. (Tí em được 7 tháng rồi).
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có người bảo dùng lá đinh lăng dồn vào gối cho bé nằm ngủ sẽ hết đổ mồ hôi trộm. Lúc trước MyMy nhà mình cũng đổ mồ hôi trộm nhiều lắm, mình cũng định làm theo cách này nhưng không biết kiếm ở đâu ra lá đinh lăng, mãi sau này có người quen cho (lúc đó bé được hơn 8 tháng) thì bé đã hết đổ mồ hôi rồi

Hay chị thử cách này xem có hiệu quả không. Mình nghĩ cách này nếu không hiệu quả thì cũng không có hại gi. Nếu không thì chị cứ để 1 thời gian nữa xem sao, có thể bé sẽ tự khỏi.
    MyMyLiLac
    • 2,294 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Hôm nay mới thấy, không sợ béo phì đâu bạn ạ. Đây là người ta soi mói thì nói thế, thế thì các mẹ muốn con tăng cân mua tơi tới ấy chứ.
    Mình thấy chị Thanh Vân tư vấn và cháu mình uống Lục... ẩm (hình như Lục vị ẩm gì đó) thì không bị mồ hôi trộm.
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Lục vị ẩm của Traphaco, chỉ dùng cho trẻ 1 tuổi trở lên thôi. Mình có con đứa bạn được gọi là Kiến đen vì còi quá, nhưng may thay lại hợp với Kiddi. ý mẹ Mọt "sài đẹn" là thế nào?
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 2,681 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Mình cũng cho bé uống kiddi rồi nhưng không thấy gì, uống 1 lọ biobaby nữa cũng không ăn thua, rồi cho uống cả Bổ tỳ PH, bột cóc của XN thuốc Thanh Hà, nhưng không kết quả. Lục vị ẩm thì mấy bác cùng cơ quan mua hàng tá cho con uống, nghe nói các cháu đó uống thuốc thì ăn tốt, ngủ tốt hơn nhưng mấy đứa đó toàn đang độ tuổi cấp 2 rồi, khôg biết có hợp với bé nhà mình không?
    Hôm qua đi tìm trên phố K.Thiên thấy hàng thuốc cam Tùng Lộc rồi (số 168, chênh chếch ngõ Lệnh Cư) nhưng không biết có chính hiệu không nên chưa dám mua, vì khôg thấy mẹ nào nhắc đến số nhà này cả.
    Đúng là chỉ cần con lên cân nên có thể mình và một số mẹ nữa sẽ vẫn sẵn lòng mua thuốc tuy được cảnh báo là "chỉ tổ béo phì", hi hi hi
    Bà ngoại bé Linh treo giải, chỉ cần một tháng bé lên được 200gr hoặc đến lúc tròn 2 tuổi nặng 10 kg sẽ thưởng cả nhà bé một chuyến đi chơi Đà Lạt, nhưng giải cao quá , với chưa tới. Có mẹ nào còn biết thuốc gì hay không thì mách cho mình với, mình nhiệt liệt cảm ơn.
    • 2,294 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Phát kiến mới nhất đây, ăn bột con tằm mỗi bữa một thìa cà phê.
    Mình chỉ biết có thế các mẹ tìm hiểu kỹ hơn đi, thấy đăng trên báo Lao động mục Tản mạn tâm sự về bé con còi trong khi bao nhiêu đứa hàng xóm béo phì.
    • 2,681 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Mẹ BB nói là con tằm phải không, hay là con nhộng?? Nếu là con tằm thì ngày trước mình được người ta hướng dẫn cách làm như thế này: đem làm sạch, để ráo, sấy khô trong lò tới khi giòn như bimbim là OK, xay mịn trộn mật ong hoặc lòng đỏ trứng gà hấp chín, có tác dụng tẩm bổ, chống suy nhược, chống mất ngủ. Tuy nhiên, hồi đó mình chỉ biết thuốc này dùng cho người lớn chứ không thấy nói đến bệnh còi của bé con, mình sẽ hỏi lại người quen xem thế nào.
    Một cách nữa có thể áp dụng với trẻ nhẹ cân là : lấy 3-5 lá cây dâu ăn quả (lá bánh tẻ), rửa sạch, hấp chín cùng 1 lòng đỏ trứng gà + 1 thìa cà phê mật ong, cho trẻ em biếng ăn (nhưng không áp dụng với trẻ dưới 1 tuổi) hoặc kém ngủ để kích thích tiêu hoá. Hồi nhỏ mình được mẹ làm món này ăn nên cũng bớt còi đấy, chưa làm thử cho con gái mình ăn vì dạo này ít cây dâu trong phố quá nhưng khi nào đi về ngoại thành sẽ tìm mang về dùng.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều lắm, em sẽ về làm theo hướng dẫn, hôm qua hai mẹ con xem TV thấy quảng cáo thuốc Lục vị ẩm trị biếng ăn, ra mồ hôi trộm mà không biết có hiệu quả không, may nhờ có các me.
    Em biết các mẹ khác cũng muốn con mình tăng cân, em cũng vậy nhưng khổ nỗi Tí nhà em chỉ tăng cân mà không tăng... chiều cao nên em sợ Tí bị lùn. hic..
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có người chỉ em mua thuốc Orocal D 3 (không biết em viết có đúng không ) cho bé uống sẽ hết đổ mồ hôi, cứng cáp vì họ gọi đó là thuốc bổ xương. Mẹ nào đã sử dụng hoặc biết thông tin gì về thuốc này thì ới lên cho em biết với nhẹ Cám ơn các mẹ trước.
    • 317 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Hic hic, các mẹ ơi, làm thế nào mà đang từ THUỐC CAM lại chuyển sang Lục vị ẩm, rồi Kiddi và Orocal gì gì đó thế... :rolleyes:

Mình hỏi thuốc cam Hàng Bạc là vi Mọt nhà mình 26 tháng rồi mà chỉ được 12kg, tay chân khẳng khiu. Con đứa bạn trước đây cũng vậy, thế mà uống có mấy đợt thuốc cam Hàng Bạc thì chịu ăn, khoẻ hẳn ra, bây giờ thích lắm rồi, sờ tay chân chắc nịch (không phải béo đâu, các mẹ đừng lo).

To Tumeo: Sài đẹn ý mình chỉ những đứa bé trông cứ còi còi, không phổng phao và hay ốm vặt thôi mà.
    • tuyen hong
    Không biết thuốc cam Hàng Bạc ở HCM có không nhỉ? Mình thấy ở đường Hai B Trưng (góc HBT - Lý C Thắng) có một tiệm thuốc trong có vẻ cũ, có biển hiệu là thuốc cam Hàng Bạc. Có mẹ nào đã mua ở đây chưa, xin cho mình ý kiến.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới tham gia diễn đàn nhưng thấy các mẹ rất băn khoăn về thuốc cam.

Nhà mình bán thuốc cam gia truyền cho trẻ biếng ăn, còi xương, thuốc cho trẻ đau bụng đi ngoài. Bố mẹ mình vẫn bán và gửi đi thành phố Hồ Chí Minh cho người quen và bạn bè. Còn lại thì nhà mình chỉ bán tại Hà Nam. Mình không theo ngành của bố mẹ nên không hiểu rõ lắm, nhưng từ 5 đời trước nhà mình đã là lương y. Mình thấy tất cả các cháu của mình và họ hàng, bạn bè đều đến nhà mình mua thuốc. Nếu mẹ nào muốn mua thuốc đảm bảo đảm chất lượng cho các bé dùng thử thì liên lạc với mình. Nhưng không rẻ như các mẹ nói đâu ( mình thấy mẹ mình bán 50,000 VND / goi khoang 100-200 gr ).

Nếu ai cần thêm thông tin thì liên lạc với mình Tuyển theo số điện thoại 098.696.4612 nhé.