• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Đến thời kỳ tiêm mũi TH thứ 3 và uống Rota ( chống tiêu chảy) mà lại hết thuốc

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.46K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 54 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có mẹ nào bị như nhà mình ko? Em bé nhà mình đã đến thời điểm phải tiêm phòng mũi TH 3 và uống Vaxin Rota.. cách đây nửa tháng rồi . Minh tiêm ở 50C Hàng Bài. Nhưng BS lần nào cũng bảo hết thuốc hẹn hết lần này đến lần khác . đến cả tháng nay rồi. Mình nghe nói phải tiêm và uống đúng lúc thì mới hiệu quả. Có mẹ nào ở trong hoàn cảnh giống mình ko? Tiếp tục đợi hay cho con đi tiêm ở chỗ khác nhỉ? Các mẹ chia sẻ nha.
    Cảm ơn các chị nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 484 Bài viết

• 1,996 Được cảm ơn

Em bé nhà mình mới đi tiêm mũi tổng hợp thứ 2 (Pentaxim) ở VF đấy, vì đợi thuốc ở ngoài lâu quá. Tiền thuốc 526k, tiền khám hơn 300k. Mình nghĩ tiêm đúng đợt thì tốt hơn. Hơn nữa cũng chẳng biết bao giờ ở ngoài mới có thuốc nữa.
    • 245 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanduyen Xem bài viết
    Có mẹ nào bị như nhà mình ko? Em bé nhà mình đã đến thời điểm phải tiêm phòng mũi TH 3 và uống Vaxin Rota.. cách đây nửa tháng rồi . Minh tiêm ở 50C Hàng Bài. Nhưng BS lần nào cũng bảo hết thuốc hẹn hết lần này đến lần khác . đến cả tháng nay rồi. Mình nghe nói phải tiêm và uống đúng lúc thì mới hiệu quả. Có mẹ nào ở trong hoàn cảnh giống mình ko? Tiếp tục đợi hay cho con đi tiêm ở chỗ khác nhỉ? Các mẹ chia sẻ nha.
    Cảm ơn các chị nhiều.
    Mình cũng giống mẹ này, hôm trwóc mang con đến 50C HB thì chỉ có loại 6 in 1 thôi còn 5 in 1 thì thấy hẹn cuối tháng mới có mà theo lịch thì đáng lẽ con phải tiêm mũi này từ 4/5/2008. Con mình thì đã tiêm xong 3 mũi đầu VG B rồi nên mình phải chờ mũi 5 in 1. Mà mình có trục trặc thế này: Mũi Th 1 thì con tiêm petaxim, mũi 2 thì hết thuốc này nhưng hôm đấy bsĩ chả bảo gì mình, kê thuốc cho con tiêm luôn mũi 4 in 1 + 2 giọt bại liệt + 1 mũi VG B, về chân con sưng u 1 cục và quấy, sốt nhẹ. Giờ thì mình ko biết mũi TH 3 nên tiêm loại nào nữa, có lẽ cứ tiêm mũi 5 in 1 cho con đỡ quấy vì mình nghĩ chắc thành phần nó cũng giống nhau thôi. Có mẹ nào có kinh nghiệm trong việc này thì cho mình biết với nhé!
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con em cũng tiêm mũi tổng hợp ở 50C Hàng Bài. Hôm hết thuốc cũng phải đợi vì ở đấy hết thuốc thì mấy địa điểm khác cũng thấy hết luôn (cả Nguyễn Chí Thanh hay LòĐúc...). Tốt nhất là các mẹ nên "bắt thân" một bác sỹ ở đấy, nếu có thuốc hay hết thuốc thì cũng sẽ được báo ngay. Mà như thế, mỗi lần mang con đến khám cũng được tư vấn cẩn thận hơn, có khi mưa gió cũng gọi các cô đến nhà cho nhanh:cool:
    • 45 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ôi, em cũng đang ngán ngấm cái cảnh cho con đi tiêm phòng đây các chị ạ, Em đi đến lần thứ 4 rồi mà lần nào bác sĩ cũng bảo chưa có thuốc. Em cho cháu tiêm ở 70 NCT. Hỏi bác sĩ tiêm ko đúng ngày có sao ko. Bác sĩ bảo ko sao nhưng em vẫn chưa yên tâm. Người ta bảo trước khi đến chị gọi điện xem có thuốc chưa hảy cho cháu đến, nhưng gọi chẳng ai nghe máy. Hỏi lại thì họ phán 1 câu:: "Trả lời người ở đây còn chưa hết, thời gian đâu mà nghe điện thoại". Giận quá! Đường xa, trời nắng. Thương các con quá!
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con em hôm nay uống ngừa Rotavius. Một liều là hơn 700n, em nhờ người ở 50C Hàng Bài về cho con uống mà ?mẹ nào bít về thuốc này bảo em với!
    • 310 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi npthanh Xem bài viết
    Các mẹ ơi, con em hôm nay uống ngừa Rotavius. Một liều là hơn 700n, em nhờ người ở 50C Hàng Bài về cho con uống mà ?mẹ nào bít về thuốc này bảo em với!

uh, cho tớ hỏi thêm là thuốc này lên uống khi bé mấy tháng nhỉ? Con mình 13 tháng rồi, có uống được k nhỉ?
    • 309 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotom2007 Xem bài viết
    uh, cho tớ hỏi thêm là thuốc này lên uống khi bé mấy tháng nhỉ? Con mình 13 tháng rồi, có uống được k nhỉ?
    Vacxin Rotarix ngừa tiêu chảy do Rotavirus chỉ dành cho các bé từ 2 đến 5 tháng tuổi thôi bạn ạ. Uống 2 liều, mỗi liều cách nhau 1 tháng. Cả 2 liều đều phải uống trước khi bé 6 tháng. Con bạn 13 th rồi thì ko uống được nữa. Bé nhà mình uống liều 1 khi 4 tháng, đến hẹn uống liều 2 thì hết thuốc, may quá khi bé còn mấy ngày nữa được 6 tháng thì lại có, vẫn kịp uống.