Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Con mới ốm dậy phải uống thuốc bổ hay sữa loại nào để bé nhanh hồi phục và tăng cân trở lại

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.1K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 946 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Con mình vừa bị viêm mũi họng cấp một tuần mới khỏi, cả tuần bé ốm không chịu ăn gì chỉ được chút nước cháo còn lại là uống chút sữa. Bây giờ con được hơn 32 tháng rồi, cao 97cm, nặng 12.8kg(trước khi ốm) và ốm xong thì còn 12kg. Nhìn con gầy mà ốm dậy cũng chưa chịu ăn mấy. Có ai biết loại thuốc bổ nào giúp bé nhanh hồi phục hoặc sữa nào giúp bé tăng cân trở lại không. Trước khi ốm nhìn con đã gầy hơn các bạn rồi bây giờ ốm dậy nhìn lại càng chán lắm các mẹ ạ.
    Ps:Bây giờ con đang uống sữa Gain 3.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8,174 Bài viết

• 1,626 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebin190806 Xem bài viết
    Con mình vừa bị viêm mũi họng cấp một tuần mới khỏi, cả tuần bé ốm không chịu ăn gì chỉ được chút nước cháo còn lại là uống chút sữa. Bây giờ con được hơn 32 tháng rồi, cao 97cm, nặng 12.8kg(trước khi ốm) và ốm xong thì còn 12kg. Nhìn con gầy mà ốm dậy cũng chưa chịu ăn mấy. Có ai biết loại thuốc bổ nào giúp bé nhanh hồi phục hoặc sữa nào giúp bé tăng cân trở lại không. Trước khi ốm nhìn con đã gầy hơn các bạn rồi bây giờ ốm dậy nhìn lại càng chán lắm các mẹ ạ.
    Mình hay dùng cốm tiêu hóa Bio Acimin (uống ngày 2 gói chia 2 lần/ngày, sau khi ăn trong vòng 30p) hoặc siro bổ tổng hợp như Kid Grow. Uống liên tục trong vòng khoảng 2-3 tuần sau ốm cho đến khi bé ăn uống bình thường trở lại, bạn thử xem nhé.
    Về sữa, thực ra mình ko thích các loại quá nhiều chất như Abbot đâu, con nhà mình hay dùng Nurture của Heinz hoặc Friso (Gold hay thường đều OK), các loại này mát và dễ tiêu hóa, hấp thụ hơn; đấy là từ quan điểm của mình thôi, chia sẻ với mẹ nó.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 287 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebin190806 Xem bài viết
    Mẹ nó thử mua thuốc bổ appeton loại dùng cho trẻ em mỗi ngày cho bé uống 1 muỗng cà phê vào mỗi buổi sáng trước khi ăn thử xem trong vòng một tuần xem có khác ko.Mình đang cho bé mình uống thấy khác đó rất hay.Mà mình cũng đã hỏi bác sĩ rồi cứ cho uống đến khi nào bé đủ số ký hoặc mình cảm thấy bé đã khỏe hẳn.
    • 1,026 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Hôm trước b.s Viện Nhi TW kê cho em loại thuốc bổ sung vitamin tên là Cadimins. Em cho ỉn uống mỗi ngày 1 thìa cà phê chia 2 lần thấy ăn tốt, ngủ tốt mà lên cân nữa.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị cho bé uống thuốc bổ appeton như chị TINHUYNH nói, có thể cho bé uông thêm sữa Ensure dạng nước cho bé dễ uống. sữa này nhiều chất dinh dưỡng, có loại uống để phục hồi sức khỏe cho người mới hết bệnh. chúc bé nhanh khỏe, ăn ngon chóng lớn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bố Chuột; 22/04/2009 vào lúc 06:13 PM.
    • 2,311 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

Mình dùng enterogermina và vit Childlife
    REGINA-ANDACSON

• 946 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TINHUYNH Xem bài viết
    Mẹ nó thử mua thuốc bổ appeton loại dùng cho trẻ em mỗi ngày cho bé uống 1 muỗng cà phê vào mỗi buổi sáng trước khi ăn thử xem trong vòng một tuần xem có khác ko.Mình đang cho bé mình uống thấy khác đó rất hay.Mà mình cũng đã hỏi bác sĩ rồi cứ cho uống đến khi nào bé đủ số ký hoặc mình cảm thấy bé đã khỏe hẳn.
    Sau lần ốm trước mình cũng cho bé appeton theo hướng dẫn của bác sỹ nhưng mà con chưa uống hết 1 chai thì lại ốm lại nên mình cũng chưa thấy tác dụng rõ rệt, mình cũng đang cân nhắc cho bé uống lại thuốc này, bây giờ được các chị khuyên như thế mai em sẽ mua về cho bé uống hy vọng bé sẽ nhanh hồi phục.
    • 89 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình đang cho con uống vitarals. theo các mẹ mình có nên cho uống tiếp kô hay là chuyển qua dùng appeton?
    • 1,061 Bài viết

• 1,381 Được cảm ơn

Mình nghe nói sau khi bé om thi bổ sung multivitamin. Có mẹ nào biết mua loại này ở đâu không?

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn cho con dùng yến sào đi , rất tốt đó . Thành phần dinh dưỡng trong yến sào có thể giúp cơ thể con bạn có đề kháng tốt và hấp thu dinh dưỡng rất tốt . Một tuần cho ăn 3 lần , 1 lần 2Gr thôi .
    • 192 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gia Đình TÔM TÉP Xem bài viết
    Mình nghe nói sau khi bé om thi bổ sung multivitamin. Có mẹ nào biết mua loại này ở đâu không?
    Hai cu nhà mình cũng mới ốm dậy. Mình vẫn cho con dùng multivitamin và Calcium của Childlife. Thấy con hấp thụ tốt, ăn ngủ ngoan hơn. Và ốm cũng ko quấy mẹ lắm, vẫn chịu chơi. Mẹ nó thử xem.
    Những con đường anh đi rồi cũng đưa anh về bên em!:Battin ey:rooling::Rose:
    • 296 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tedbob Xem bài viết
    Hai cu nhà mình cũng mới ốm dậy. Mình vẫn cho con dùng multivitamin và Calcium của Childlife. Thấy con hấp thụ tốt, ăn ngủ ngoan hơn. Và ốm cũng ko quấy mẹ lắm, vẫn chịu chơi. Mẹ nó thử xem.
    Chào mẹ Tedbob,
    Dạo này bận quá chưa hỏi thăm chị được (nhưng vẫn nghe thông tin về chị qua chị hàng xóm). Bé nhà em hết Childlife rồi nhưng mẹ chưa có xiền mua. Dạo này lên kg chậm wa chị ạ.
    Mong mẹ con mình sẽ bình yên đủ 9 tháng mười ngày con yêu nhé!
    Bố mẹ và chị yêu con !

• 192 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Echlinhanh Xem bài viết
    Chào mẹ Tedbob,
    Dạo này bận quá chưa hỏi thăm chị được (nhưng vẫn nghe thông tin về chị qua chị hàng xóm). Bé nhà em hết Childlife rồi nhưng mẹ chưa có xiền mua. Dạo này lên kg chậm wa chị ạ.
    ôi giời, trẻ con mà cứ lên cân đều đều thì còn lo hơn ấy, lúc này lúc khác mà bạn. Con nhà mình cũng mới bị sốt siêu vi đây nè. CŨng có gầy đi đấy nhưng ăn uống đâu đáy lại ổn ngay thôi. Trẻ con như bong bóng ý mà. Sốt ruột quá cũng chẳng được phải từ từ thui. Bạn khỏe ko? Bé con vẫn khỏe chứ gì? :Smiling:
    Những con đường anh đi rồi cũng đưa anh về bên em!:Battin ey:rooling::Rose:
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 657 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Bé nhà tớ 2 tuổi rưỡi cũng vừa mới ốm dậy tớ cho uống dobenzic và multivitamin. Sữa thì uống similac IQ. Trộm vía trộm vía lên cân nhanh. Mình thấy bé ốm dậy nên cho uống nhiều sữa. vì sữa bột cũng tổng hợp nhiều chất. Chúc bé nhà bạn nhanh chóng lấy lại cân nhé.
    • 59 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng cho con uống apeton. Con mình hồi 12 tháng ốm 1 trận rất nặng. Từ sau đợt đó mình cho uống apeton đêu đặn hàng ngày, cũng thỉnh thoảng có quên đôi lần. Nhưng trộm vía từ đó ăn tốt, ngủ tốt, và không thấy bị ốm nữa. Bi h đã 18 tháng và mới chỉ thêm 1 lần bị cam miệng hồi 17 tháng, phải bôi thuốc mất mấy hôm thôi. Trộm vía trộm vía con
    • 619 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Em lại thấy bs dặn là ko nên uống mutivitamin lâu, chỉ nên uống độ 10 ngày sau khi bé ốm thôi mà. Thừa vtm cũng ko tốt!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mẹ Bin
    Con em cũng bị ốm tháng trước, được người quen mách cho bé dùng thức ăn bổ sung chiết xuất từ 17 loại hoa quả trái cây sẽ giúp bé tăng cường sức đề kháng cung cấp VTM C mà là sản phẩm của Mỹ nên em mua về cho Bop nhà em ăn thêm . Bop nhà em ăn loại này thích đáo để chị ah, cậu ăn ngon miệng như ăn váng sữa vậy. Mà tự nhiên thấy Bop ăn nhiều hơn bình thường,lúc nào cũng đòi ăn như bị bỏ đói vậy. Thế là đỡ lo hẳn mới ốm dậy đang không biết phải làm sao cho Bop an nhiều cho lại người thì... Chị cũng thử cho Bin nhà chị dùng xem. Em mua ở shop Thanh Tú Thanh Xuân Bắc đấy.
    Chúc bé Bin mau mau khoẻ,hay ăn chóng nhớn để mẹ Bin bớt lo nha!
    Chúc cả nhà vui khoẻ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi naolyuht; 03/06/2009 vào lúc 05:55 PM.
    :LoveStruc::559:Tình yêu lớn nhất là những đứa con !:Kiss:
    • 85 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ naolyuht ơi địa chỉ cụ thể là như thế nào vậy mẹ. Cảm on nhièu con mình cũng đang lười ăn.
    • 209 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Ối giời ơi, các mẹ ơi, không gì bổ bằng ăn, mà tớ thì kinh qua cả chục lần Huy ốm rồi, lúc ốm thì dặt dẹo không ăn cái gì mà cuối cùng tớ vẫn cho hồi lại ngoạn mục, các mẹ có biết bằng cái gì không? Xin thưa cháo xay đấy ạ.
    Cháo xay là bổ nhất, lên cân nhanh nhất, lúc ốm dễ ăn nhất.
    Dr. Hải ở viện dinh dưỡng nói với tớ về cháo xay từ lúc Huy 5 tháng tuổi, và từ kinh nghiệm của tớ, tớ tin vô cùng. Huy từ bé ít khi bỏ bữa, vì không ăn được là tớ đem xay nhuyễn, xúc môt tý là xong.
    Khi Huy ốm, tớ mua thịt nạc thăn tươi (tớ dậy 5h sáng, thịt đem về nhà vẫn còn nóng. 1 củ cà rốt, 1-2 củ khoai tây, 3 thìa gạo, 1 ít hạt sen, cho nước vào đun lên. Thịt cho ít nước vào xay. Những thứ kia chín rồi, đổ cái dung dịch thịt sền sệt ấy vào, làm thế thịt chẳng vón tẹo nào.
    Đun chín tất, rồi đem xay nhuyễn, không cho mắm muối gì hết, cho bé ăn, lúc nào ốm quá thì cho nhiều nước, cho vào bình cho bé bú, ốm vừa thì cho vừa nước, xúc thìa, khỏi ốm thì nấu sánh đặc. Ngon lắm, có lúc thay cà rốt bằng bí ngô. Nói chung ngon lắm. Tớ còn xay cả ngô non ra, lọc lấy nước sữa, ngô nếp ý, nồi các thứ kia đang sôi thì cho nước đặc ấy vào, ôi sánh thơm lắm. Huy trộm vía tuần trước viêm phổi tiêm xong chẳng chịu ăn gì, mà mẹ làm cái này chịu ăn lắm. Nói chung lại về kg cũ rồi rồi. Còn thuốc men, tớ cũng kinh qua đủ loại rồi. Bây h tớ kệ. Với tớ cháo xay muôn năm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2