• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Con mình uống Vitamin D bị lười ăn, phải làm sao đây?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.09K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 186 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hôm T7 vừa rồi mình vừa cho bé nhà mình đi khám ở Viện dinh dưỡng vì đã 5 tháng rồi bé nhà mình không mọc thêm cái răng nào và còn hay quấy đêm. Trước đấy, từ hồi 6 tháng đến 10 tháng bé nhà mình mọc được 9 cái răng nhưng kể từ đó đến nay 15 tháng không thấy nhú thêm cái răng nào cả.
    Từ bé tới giờ cu nhà mình trộm vía không phải lo lắng về chuyện ăn uống lắm, chỉ có điều do cháu bị VPQ thể hen nên mình không muốn để cho cháu lên cân nhiều sẽ ảnh hưởng tới sức khỏe.
    Hôm vừa rồi đi khám bsy Hào ở viện dinh dưỡng được bsy cho uống Vitamin D 1 liều duy nhất. Nhưng từ hôm uống thuốc đó xong thì con nhà mình lười ăn khủng khiếp. Nhất quyết từ chối mọi loại thức ăn, kể cả fomat hoa quả là món cháu rất thích, còn sữa tươi thì uống không biết chán
    Bgio em đang không biết phải làm thế nào?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 186 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình rất cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên,mình chỉ nghĩ là con mình bị thiếu canxi do cháu ít được ra ngoài trời phơi nắng (do cháu rất dễ bị nhiễm lạnh mỗi khi ra ngoài trời dẫn đến dễ bị VPQ) nên mới đi khám ở VDD, còn chuyện ăn uống thì mình không đáng lo lắm bao giờ.
    Thế mà đi khám về mình mới thấu hiểu cho các mẹ khi mà con biếng ăn.
    Mình sẽ làm theo cách mà mẹ Pham Hương hướng dẫn.