Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Có nên tiếp tục dùng vitamin tổng hợp cho bà bầu sau sinh?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.37K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Trong quá trình mang thai em dùng từ tháng thứ nhất viên bổ Procare của Úc mỗi ngày 1 viên, tháng thứ 4 em bổ sung thêm canxi Liquid Calcium và sắt Fecarovit mỗi ngày 1 viên. Trộm vía bé nhà em sinh ra cứng cáp và rất chắc, dài ra nhanh (6cm trong 1,5 tháng đầu), 15 ngày đã biết quay đầu về nơi có tiếng nói, tiếng nhạc; 1 tháng thì tự nâng đầu được chút chút, 5 tuần thì bắt đầu biết cười và dợm hóng chuyện với bố mẹ....Em sinh được 1,5 tháng rồi và vẫn tiếp tục uống viên Procare còn Ca và Fe thì thôi. Theo các mẹ có nên uống viên này trong suốt quá trình cho con bú nữa không ạ, vì em nghĩ vẫn nên bổ sung thêm cho con vitamin cần thiết qua sữa mẹ. Nhưng em nghe một số người nói sinh xong thì không nên uống nữa, em cũng đang phân vân không biết thế nào. Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn cho em biết với ạ, em mới sinh con lần đầu còn bỡ ngỡ lắm chưa biết gì nhiều. Em cảm ơn các mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 381 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Mình chưa sinh nên chưa có kinh nghiệm nhưng đọc sách là giai đoạn nuôi con cũng cần bổ sung dưỡng chất cho con thông qua sữa mẹ nên nghĩ vẫn cần uống multi vitamin. Trên hũ multi vitamin ghi rõ là dùng cho pregnant và lactating women mà
    • 246 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Rất nên uống vì theo quan điểm khiêng khem của người Việt Nam thì sẽ có rất nhiều chất bạn sẽ ko hấp thụ được qua việc ăn uống hàng ngày. Uống các loại vitamin tổng hợp này sẽ giúp bạn và con bạn đủ chất, đặc biệt là các nguyên tố vi lượng và canxi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Rất nên uống vì nó không chỉ giúp mẹ khỏe hơn mà còn cung cấp thêm vitamin cho bé thông qua sữa mẹ nữa. Các bác sỹ bây giờ cũng thường khuyên các mẹ bổ sung Vitamin trước và sau khi sinh mà.
    Nếu có điều kiện thì nên dùng loại multil prenatal của nature made.
    Hành động ưa thích:Thất tình tự tử đu dây điện - Điện giật tê tê chết từ từ
    Nhận xét của mọi người: Hổ báo nhất trường mẫu giáo
    Công việc: Buôn bán, lừa gạt, không việc xấu gì không làm. Việc tốt - để mai tính
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em học hỏi cũng được nhiều nhiều nè
    Đừng bao giờ tiết kiệm nụ cười ngay cả khi bạn buồn, vì không bao giờ bạn biết được có thể có ai đó sẽ yêu bạn vì nụ cười đó