• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.5K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ cháu định tiêm phòng Thuỷ đậu cho cháu. Nhưng thấy có người bảo thuốc không có tác dụng bảo vệ lâu dài. Vậy các mẹ có ý kiến gì không?
    -Polly (Hà Nội)
    WWW.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mẹ Hiền ơi, chị cứ yên tâm mà tiêm cho bé đi vì dẫu sao nếu không có tác dụng lâu dài thì mình có thể tiêm nhắc lại. Và nếu phải tiêm nhắc lại thì người ta sẽ ghi chú cho mình để mình nhớ.

Chúc các bé luôn mạnh khoẻ, ngoan ngoãn.
    .................
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ bé John nhé, em cứ phân vân mãi không biết có nên tiêm phòng cho cháu không, nhưng nghe mẹ bé John nói thì chắc mấy hôm nữa cháu khoẻ mạnh thì em sẽ cho cháu đi tiêm phòng. Hiện giờ cháu đang bị viêm họng hạch mà.
    -Polly (Hà Nội)
    WWW.
    • 3H
    • 10 năm
    • 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi 1 tuổi cũng tiêm phòng thuỷ đậu nhưng chỉ phải tiêm một mũi duy nhất thôi, không phải tiêm nhắc lại đâu.
    Mặc dù tiêm phòng nhưng cũng có bé vẫn bị thuỷ đậu nhưng bị nhẹ hơn so với bé không tiêm phòng, do đó bạn cứ yên tâm tiêm cho bé nhé. Phòng bệnh hơn chữa bệnh mà.
    • 6,350 Bài viết

• 1,257 Được cảm ơn

Đúng rồi tiêm thuỷ đậu một mũi duy nhât 320.000 - 345.000dd/1mũi
    Mình cũng vùa tiêm cho bé thứ hai hồi đầu năm. Đúng là phòng bệnh hơn chữa bệnh mà
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 2,643 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Tiêm thủy đậu xong có sốt không các mẹ ơi? Ngoài ra còn triệu chứng gì không vậy?

Phô Mai sắp 1 tuổi, mình phải ưu tiên cho nó chích ngừa viêm não Nhật Bản trước phải không?

Mong nhận dược trả lời của các mẹ. Thanks nhiều
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Bim & Phomai ơi ! Mình vừa đưa bé đi tiêm ngừa thủy đậu ngày hôm qua, không thấy triệu chứng gì cả, cũng không thấy sốt. Mẹ cứ yên tâm mà chích ngừa cho bé đi.
    • 2,643 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Vậy sao? Thế thì mừng quá , chứ sốt thì sợ lắm, nhưng dù có sợ cũng phải tiêm cho con thôi. Các mẹ cho bé tiêm ngừa Viêm não Nhật Bản trước rồi mới tiêm thủy đậu phải không?

Cám ơn
    "Nam quốc sơn hà

• 6,350 Bài viết

• 1,257 Được cảm ơn

Đúng rồi tiêm mấy mũi đó ko sốt gì đâu. Mẹ BP ưu tiên mũi Não trứoc rồi nghỉ khoảng 10 ngày mới tiêm mũi thuỷ đậu. Chỉ đến 15 tháng tiêm mũi nhắc lại của Sởi quai bị Ru thì mới hơi sốt thôi. Mẹ BP yên tâm đi
    • 2,643 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Mẹ B&P cũng nghĩ là phải ưu tiên hàng đầu cái vụ ngừa viêm não , cái này là nguy hiểm lắm, còn thủy đậu sẽ tiêm khi thằng nhóc ổn cái đã.

Thanks các mẹ nhiều nhé.
    "Nam quốc sơn hà

• 39 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Oi cac ba me that tuyet voi !
    Chuc manh khoe !!!
    • 1,399 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Báo cáo các mẹ nhà em 2 tên đều bị thủy đậu dù đã chích ngừa rồi (hic hic, mấy trăm ngàn của mẹ chúng nó đã cuốn theo chiều gió rồi...)

Tim nhà em chich ngừa hồi 20 tháng, vừa rồi lớp Tim có bạn bị thủy đậu, bố mẹ cháu chủ quan nghĩ con mình chích ngừa rồi nên ko quan tâm lắm đến thông tin này. Rồi đến khi thằng bé có 1 nốt mụn đỏ ở lưng, nhìn thì như nốt muỗi đốt nhỏ xíu thôi, mẹ cháu đinh ninh bị con gì chích (thực tình thì chưa bao giờ nhìn thấy người bị thủy đậu nên chẳng biết mà nghĩ đến), vẫn gửi đồ bơi cho bé bơi ở lớp. CHiều về thấy con có thếm 2 nốt ở ngực, cứ thế là đổ riệt cho cái Sunplay làm con mình dị ứng. Sáng hôm sau, ôi thôi, cả cái mặt và cổ đầy nốt đỏ. Bố mẹ nhìn nhau bảo "nó bị dị ứng Sunplay rồi, " đi BV ND2, bác sỹ vừa nhìn thấy đã kêu lên "trời đất, nó bị thủy đậu chứ dị ứng cái gì", trời ơi, nghe như sét đánh ngang tai...huhu...cấp tốc gọi điện về HN hỏi bà nội bà ngoại xem bố mẹ nó đã đứa nào bị hồi nhỏ chưa để con phân công mà chăm con ở nhà....Cuối cùng mẹ nó hồi nhỏ đã bị rồi, thóat nạn lây, được trong trách "cấm cung" trên lầu với thằng con 10 ngày...

1 tuần sau, thằng em ko thấy phát bệnh, bác sỹ ân cần bảo, thôi thế là nó thóat rồi, em đem nó chích ngừa mau. 330K của mẹ cháu ra đi. 1 tuần nữa trôi qua, thằng anh khỏi hẳn đi học, con mẹ nó tung tăng tung tẩy mấy ngày ko phải làm Osin trông con...thì...hic hic, thằng em phát bệnh (bac sỹ lắc đầu, bảo ko hiểu nổi...hị hị, ko hiểu nổi là phải, tiền mất tật mang mà)

Bây giờ thì con mẹ chúng nó đang ngồi nhà trông thằng em, thuốc xanhmetylen đầy người & đầy phòng, hic hic

Hnm ơi, may mà lá chân vịt khô Huệ gửi cho còn dùng được 2 bữa tắm..hị hị .
    Một ngày mới nắng lên!
    • 2,205 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Bsĩ chủ quan thế, bệnh thuỷ đậu phát ra sau 1-2 tuần (QA bị sau 10 ngày). Nhưng nàng ơi, bây giờ có nhiều loại kem bôi không màu, không dính, tội gì phải bôi cái thứ mực xanh đến kinh kia?. Hồi đó QA bị nhẹ (người ta bảo chỉ là phỏng dạ), cũng chẳng có lá chân vịt, ban đầu lại còn tắm đủ thứ lá lủng (vì tưởng nhiệt), rồi chưa hết nốt hẳn đã đi biển. Đừng lo quá nhé. Mong cu Sam mau khỏi, để mẹ thoát khỏi nạn "công chúa cấm cung"
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 1,399 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Ôi Tú ơi, còn chờ gì nữa, cho xin cái tên thuốc nào....chậc chậc, bác sỹ chán thật chẳng kê cái gì mới lại cứ kê toa cái mực của nợ này, xanh lè xanh lẹt. Con thỉnh thoảng ôm mẹ âu yếm cọ cọ vào mặt, thế là mặt mẹ cũng xanh lè....đến kinh!
    Một ngày mới nắng lên!
    • 2,205 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Định ĐT cho nhanh nhưng sao số lại thế này (Cell 9050848 off 8106373 ko trả lời). Lười đi hỏi, thôi post lên để mọi người cùng tham khảo luôn. Lúc đó Tú ko cho QA đi bsĩ, vì mua theo tay 1 đứa mới bị, ko nhớ tên thuốc nữa, nhưng ra nhà thuốc hỏi là có liền, có tới 2-3 loại, tuýp kem ống ~ 1g, chừng mười mấy ngàn, chữa viêm da do virus, Herpes, zona, thuỷ đậu .... Kiki có nhớ ra 1 cái tên đây: kem Fucidin (xuất xứ Thổ Nhĩ Kỳ). Cẩn thận nữa thì phone bsĩ 1 cái trước khi dùng. Có điều ko phải thuốc tiên bôi vào là xẹp đâu, chỉ là ngăn virus phát tán và chống bội nhiễm. Chúc chân cứng đá mềm nhé
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 3,809 Bài viết

• 6,421 Được cảm ơn

É é, đính chính 1 tý Tú à. FUCIDIN là kem có chứa kháng sinh chống nhiễm trùng nên bôi vào các vết bị vỡ ấy. Cái thứ mà Tú bảo có chức năng kháng virus là loại khác, Axyclovir chẳng hạn. Nhưng đúng là phải consult bác sỹ trước khi dùng thuốc nhé.
    Success is a journey, not a destination.
    • 2,205 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trúng phoóc. Cái QA dùng là Axyclovir.
    • 2,683 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Ôi trời , đang khấp khởi đưa bé đi tiêm thuỷ đậu mà nghe chuyện các bác kể hãi kinh Thế tóm lại, theo các bác thì vẫn cho các cu cậu đi tiêm, lỡ có bị sau khi tiêm thì mua cái lá chân vịt tắm và mua cái thuốc fudicin bôi vào chỗ bị vỡ để ngừa bội nhiễm phải không? Mẹ cháu phải đi hỏi các bà hàng lá xem lá chân vịt nó là thế nào, có giống rau chân vịt hay xào tỏi không???
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng đã tiêm phòng thủy đậu cho Boby rồi, không sốt cũng chẳng quấy đâu các chị ạ (chộm vía), 345,000đ (đắt quá các mẹ nhỉ ops: )

CN tuần này em lên kế hoạch để tiêm phòng Viêm Não Nhật Bản cho Boby thì 2, 3 hôm nay Boby lại bị hắt hơi, sổ mũi,... buồn quá đành phải lùi ngày lại vậy) :evil:
    • 6,350 Bài viết

• 1,257 Được cảm ơn

chị cũng đã cho bùm đi tiêm đúng là chả sao cả đâu , mỗi tội quá đắt thôi. Nhưng xem tờ rơi nói về hậu thuỷ đậu thì hơi sợ
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4