• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.78K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 249 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình bị té xe , chân cà xuống mặt đường, giờ sưng cả lên rất đau, mình chỉ sát trùng alcool, oxy già mà không uống thuốc chống nhiễm trùng vì đang cho bé bú. Các mẹ cho mình hỏi trong trừơng hợp của mình có cần tiêm ngừa phong đòn gánh không, uốn ván với phong đòn gánh là một hay khác nhau. Nếu phải uống kháng sinh chống nhiễm trùng thì có ngừng cho bé bú không? Cám ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 228 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

uốn ván và phong đòn gánh là 1
    nếu chị đã chích uốn ván đủ các lần trong vòng 5 năm trở lại đây thì cơ thể đã có kháng thể rồi, kg cần chích lại.
    có vài loại kháng sinh có thể uống trong khi cho con bú.
    • 249 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cafeaulait Xem bài viết
    uốn ván và phong đòn gánh là 1
    nếu chị đã chích uốn ván đủ các lần trong vòng 5 năm trở lại đây thì cơ thể đã có kháng thể rồi, kg cần chích lại.
    có vài loại kháng sinh có thể uống trong khi cho con bú.
    Cám ơn bạn đã trả lời mình, uốn ván mình có tiêm đủ 2 lần khi mang thai, vậy là ổn rồi đúng không? Còn kháng sinh thì ngày mai mình sẽ đi bác sĩ để kê toa, mong sao chân chóng khỏi để còn chăm bé nữa.
    • 228 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé Tẹt Xem bài viết
    Cám ơn bạn đã trả lời mình, uốn ván mình có tiêm đủ 2 lần khi mang thai, vậy là ổn rồi đúng không? Còn kháng sinh thì ngày mai mình sẽ đi bác sĩ để kê toa, mong sao chân chóng khỏi để còn chăm bé nữa.
    2 lần khi mang thai là để có kháng thể bảo vệ cho bé. Nếu muốn có kháng thể bảo vệ lâu dài cho chị thì cần thêm 1 mũi nữa vào 6 tháng sau. Sau đó thời gian nhắc lại tùy theo lịch chích trước đó. Sẵn đi bác sĩ thì chị mang theo sổ chích ngừa cũ để hỏi luôn đi nhé. Tuy nhiên nếu vết thương không quá dơ thì chắc không sao đâu.