Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Có nên dùng Traluvi cho trẻ bị ra mồ hôi không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23.3K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 142 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình đã 30 tháng nhưng ra rất nhiều mồ hôi khi đi ngủ. Mình đọc thấy quảng cáo về Traluvi của Traphaco với thành phần và công dụng như sau:

Thành phần:
    Thục địa
    Hoài sơn
    Sơn thù
    Mẫu đơn bì
    Phục linh
    Trạch tả
    Tá dược...vđ...100 ml

Chỉ định:
    * Trẻ em: Ra mồ hôi trộm, biếng ăn, người nóng, cơ thể suy nhược, háo khát, gầy yếu, chậm phát triển, dễ bị viêm nhiễm đường hô hấp.

Mẹ nào có kinh nghiệm về các loại thuốc này hoặc đã sử dụng thì tư vấn cho mẹ cháu với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 219 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Bé nhà em 6tháng, rất hay ra mồ hôi, đặc biệt khi ngủ. Em da mua goi thao duoc cho chau vi thay goi nay co tinh chat hut am, do ra mo hoi, nhung van khong do.
    Nghe noi co thuoc thao duoc Traluvi, duoc lam giong nhu bai thuoc Luc Vi Am, cac me thay co nen dung thuoc nay khong? Ai dung roi share kinh nghiem cho em voi nhe! Thank cac me nhieu!:Rose::Rose::Rose:

• 134 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

chia sẻ với mẹ nó nhé, dạo này thời tiết thay đổi nên Bi nhà mình cũng ra nhiều mồ hôi lắm. Mình đang cho bé dùng Traluvi rồi. Theo kinh nghiệm của rất nhiều mẹ mình hỏi thì dùng rất tốt vì tiền thân của Traluvi là Lục vị ẩm của Traphaco mà.

• 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

theo mình thì trẻ con đứa nào mà chả ra nhiều mồ hôi. Thuốc thì thường có 2 mặt. Mà ra mồ hồi thì có sao đâu, tốt nhất là không nên cho bé uống, còn nếu muốn cho uống thì nên hỏi bác sĩ cẩn thận.

• 228 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Bạn có thể cho bé dùng, giảm bớt ra mồ hôi, ăn ngon và giúp sức đề kháng của bé tốt hơn. Nó hoàn toàn là thảo dược nên bạn có thể cho bé uống lâu dài theo liều lượng ghi trên hộp thuốc.

• 134 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bi đã dùng được 3 chai nhé, đã thấy ăn ngon và ngủ ngoan hơn, mồ hôi đầu buổi tối cũng ra ít hơn
    các mẹ thử cho con dùng Traluvi xem sao, theo KN bản thân thì phải sau 3 chai mới bắt đầu thấy tác dụng đấy

• 601 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Bạn ơi, thế vị có dễ uống không, con mình ăn uống thứ gì lạ đều nôn hết. Nếu uống không nhiều, tí ít thôi thì mình bóp miệng cho vào được chứ uống nhiều thì chịu. Cảm ơn bạn

• 223 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 020881 Xem bài viết
    Bạn ơi, thế vị có dễ uống không, con mình ăn uống thứ gì lạ đều nôn hết. Nếu uống không nhiều, tí ít thôi thì mình bóp miệng cho vào được chứ uống nhiều thì chịu. Cảm ơn bạn
    Thuốc này vị ngọt dễ uống mà bạn, con mình cũng thuộc loại khó uống thuốc nhưng cái này thì vẫn uống ngon lành vì nó như nước đường thôi. Mỗi lần 5ml thì chắc không khó đâu.

• 601 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, minhf mua cho con uống rồi. Bé cũng chịu uống chỉ nhăn mặt chút thôi. Trên vỏ hộp ghi là uống 5ml/ngày chia 2 lần. mẹ Nhimt rang cho uống 1 lần 5ml luôn hả, ngày uống 1 lần hay 2 lần vậy. Hay mình đọc nhầm nhỉ?
    Ah các mẹ cho mình hỏi thêm. Bé mình trước đây táo bón, chiều qua uống 0,25ml Traluvi và lần đầu tiên ăn cháo lươn (9,5 tháng), sáng nay bé bị đi ngoài, phân đen thui, phân sống ko thành khuôn. Không biết vì uồng thuốc đó mát hay vì ăn lươn nữa. Mình thấy lo nhưng sang nay vẫn cho uống traluvi va ngưng ăn lươn để theo dõi xem. Có mẹ nào cho uống mà đi phân màu nâu đen như màu của thuốc không vậy

• 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ơi , giá chuẩn của một hộp traluvi là bao nhiêu nhỉ ? các em bé khỏi mình nghĩ người lớn chắc cũng có cônng dụng :-P

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4