• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Có nên dùng Traluvi cho trẻ bị ra mồ hôi không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 26.1K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 142 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình đã 30 tháng nhưng ra rất nhiều mồ hôi khi đi ngủ. Mình đọc thấy quảng cáo về Traluvi của Traphaco với thành phần và công dụng như sau:

Thành phần:
    Thục địa
    Hoài sơn
    Sơn thù
    Mẫu đơn bì
    Phục linh
    Trạch tả
    Tá dược...vđ...100 ml

Chỉ định:
    * Trẻ em: Ra mồ hôi trộm, biếng ăn, người nóng, cơ thể suy nhược, háo khát, gầy yếu, chậm phát triển, dễ bị viêm nhiễm đường hô hấp.

Mẹ nào có kinh nghiệm về các loại thuốc này hoặc đã sử dụng thì tư vấn cho mẹ cháu với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 219 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Bé nhà em 6tháng, rất hay ra mồ hôi, đặc biệt khi ngủ. Em da mua goi thao duoc cho chau vi thay goi nay co tinh chat hut am, do ra mo hoi, nhung van khong do.
    Nghe noi co thuoc thao duoc Traluvi, duoc lam giong nhu bai thuoc Luc Vi Am, cac me thay co nen dung thuoc nay khong? Ai dung roi share kinh nghiem cho em voi nhe! Thank cac me nhieu!:Rose::Rose::Rose:
    • 134 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

chia sẻ với mẹ nó nhé, dạo này thời tiết thay đổi nên Bi nhà mình cũng ra nhiều mồ hôi lắm. Mình đang cho bé dùng Traluvi rồi. Theo kinh nghiệm của rất nhiều mẹ mình hỏi thì dùng rất tốt vì tiền thân của Traluvi là Lục vị ẩm của Traphaco mà.
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

theo mình thì trẻ con đứa nào mà chả ra nhiều mồ hôi. Thuốc thì thường có 2 mặt. Mà ra mồ hồi thì có sao đâu, tốt nhất là không nên cho bé uống, còn nếu muốn cho uống thì nên hỏi bác sĩ cẩn thận.
    • 228 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Bạn có thể cho bé dùng, giảm bớt ra mồ hôi, ăn ngon và giúp sức đề kháng của bé tốt hơn. Nó hoàn toàn là thảo dược nên bạn có thể cho bé uống lâu dài theo liều lượng ghi trên hộp thuốc.
    • 134 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bi đã dùng được 3 chai nhé, đã thấy ăn ngon và ngủ ngoan hơn, mồ hôi đầu buổi tối cũng ra ít hơn
    các mẹ thử cho con dùng Traluvi xem sao, theo KN bản thân thì phải sau 3 chai mới bắt đầu thấy tác dụng đấy
    • 611 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Bạn ơi, thế vị có dễ uống không, con mình ăn uống thứ gì lạ đều nôn hết. Nếu uống không nhiều, tí ít thôi thì mình bóp miệng cho vào được chứ uống nhiều thì chịu. Cảm ơn bạn
    • 223 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 020881 Xem bài viết
    Bạn ơi, thế vị có dễ uống không, con mình ăn uống thứ gì lạ đều nôn hết. Nếu uống không nhiều, tí ít thôi thì mình bóp miệng cho vào được chứ uống nhiều thì chịu. Cảm ơn bạn
    Thuốc này vị ngọt dễ uống mà bạn, con mình cũng thuộc loại khó uống thuốc nhưng cái này thì vẫn uống ngon lành vì nó như nước đường thôi. Mỗi lần 5ml thì chắc không khó đâu.
    • 611 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, minhf mua cho con uống rồi. Bé cũng chịu uống chỉ nhăn mặt chút thôi. Trên vỏ hộp ghi là uống 5ml/ngày chia 2 lần. mẹ Nhimt rang cho uống 1 lần 5ml luôn hả, ngày uống 1 lần hay 2 lần vậy. Hay mình đọc nhầm nhỉ?
    Ah các mẹ cho mình hỏi thêm. Bé mình trước đây táo bón, chiều qua uống 0,25ml Traluvi và lần đầu tiên ăn cháo lươn (9,5 tháng), sáng nay bé bị đi ngoài, phân đen thui, phân sống ko thành khuôn. Không biết vì uồng thuốc đó mát hay vì ăn lươn nữa. Mình thấy lo nhưng sang nay vẫn cho uống traluvi va ngưng ăn lươn để theo dõi xem. Có mẹ nào cho uống mà đi phân màu nâu đen như màu của thuốc không vậy
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ơi , giá chuẩn của một hộp traluvi là bao nhiêu nhỉ ? các em bé khỏi mình nghĩ người lớn chắc cũng có cônng dụng :-P
    • 546 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mathlabour Xem bài viết
    Bạn ơi , giá chuẩn của một hộp traluvi là bao nhiêu nhỉ ? các em bé khỏi mình nghĩ người lớn chắc cũng có cônng dụng :-P

Tớ thường mua 24ngđ/lọ.
    Bé nhà tớ đang dùng lọ thứ 2 nhưng tình hình ăn uống vẫn chưa cải thiện là mấy. Vẫn phải ép con ăn. Mồ hôi trộm thì có vẻ như đỡ hơn thì phải hay tại mấy hôm nay thời tiết mát thì ít mồ hôi. chắc phải đợi mấy hôm trời nắng để kiểm chứng?:Smiling:
    • 793 Bài viết

• 1,286 Được cảm ơn

E cũng bắt đầu cho uống ngày hôm nay đây
    Hy vọng sẽ bớt mồ hôi, dưng mà 3 hộp mới có tác dụng ạ? Con em nhiều mồ hôi lắm, đêm lau mồ hôi cho bé đến chục lần, chỉ sợ ngủ quên, con bị lạnh ho thôi. :Sad::Sad:
    • 355 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Các mẹ đã cho con uống thấy kết quả thế nào ạ? Lên đây chia sẻ cho em biết với...

• 355 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Ui, e post xong bài này, quay ra "sợt gu gồ" thì hóa ra bạn bomecuBi là người nhà của Traphaco. Èo, kinh doanh bi giờ mọi lúc mọi nơi nhỉ.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,179 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Nhóc nhà tớ đã dùng hết 2 chai, có vẻ có kết quả, hay tại thời tiết dạo này mát hơn nhỉ.
    • 730 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Kún nhà mình uống Traluvi từ khi còn là tên Lục vị ẩm cơ, uống cả mồ hôi trộm Đức Thịnh, nhưng Traluvi uống dễ hơn, ko phải uống nhiều như Đức Thịnh. Mỗi ngày chỉ uống 5-10ml, còn Đức Thịnh thì uống tận 45ml/1 ngày, chia 3 lần.
    Nhưng mà để nhìn thấy rõ ràng là bớt mồ hôi hơn thì thời gian hơi lâu.
    Kún uống liên tục mấy tháng đấy, bây giờ ra ít hơn 1 tẹo thôi, chứ ko hết hẳn, đầu vẫn ướt nhiều khi ngủ, còn khi chơi thì mồ hôi đầu ròng ròng, hay là con mình nhiều mồ hôi nhỉ?
    Mình cũng tăng cường cho con uống thêm canxi, thêm C và cả sắt nữa.
    Tóm lại là bây giờ trộm vía con ăn uống tốt hơn, mặc dù vẫn bị mồ hôi trộm.
    • 1,795 Bài viết

• 784 Được cảm ơn

Hôm qua tớ cũng bắt đầu cho con uống TRALUVI của TRAPHACO, giá 25k/lọ. Hồi hộp không biết có đỡ hơn không. Con nhà tớ thì mồ hôi ở lưng và cổ, ngực nữa, bắt đầu ngủ là mẹ phải dùng khăn lau liên tục, cứ ngơi ra là sờ lưng đã đầy mồ hôi, phải đến 2 tiếng sau thì mới hết, quạt không dám bật thẳng mà chỉ dám để chếch thôi.
    Chính vì ra mồ hôi trộm nên hay bị viêm họng và hay bị ốm, nói chung mồ hôi trộm rất có hại, làm cơ thể bé dễ nhiễm lạnh và ốm, suy yếu dần. Các mẹ nên chú ý và nếu có thể thì chữa dứt điểm cho con càng tốt.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi uyentrangchip; 18/07/2009 vào lúc 08:47 AM.
    • 151 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Cac chi oi, ket qua dung Traluvi nhu the nao a? Em dinh dung de be nha em (6thang) chiu an hon. Be luoi an kinh khung, cung ra nhieu mo hoi trom nua. Mong duoc cac chi co kinh nghiem tu van giup!
    • 1,795 Bài viết

• 784 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 171671840 Xem bài viết
    Cac chi oi, ket qua dung Traluvi nhu the nao a? Em dinh dung de be nha em (6thang) chiu an hon. Be luoi an kinh khung, cung ra nhieu mo hoi trom nua. Mong duoc cac chi co kinh nghiem tu van giup!
    Mình đang dùng cho con, được 1 lọ rồi, chưa thấy kết quả lắm, chắc phải dùng đến mấy lọ như mẹ gì đã nói mới có kết quả rõ ràng.
    • 611 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

trước đây con mình cũng dùng được 1 chai, thấy mồ hôi ít thật. Sau đó bé phải uống nhiều thứ khác nữa nên mình ngưng Traluvi. 1 Tháng nay bé ra mồ hôi nhiều kinh khủng, nhưng ko phải đầu hôm đi ngủ mà là nửa đêm, ra nhiều quá bé ko ngủ được nên trằn trọc thức dậy mãi, mỗi lần dậy là người ướt đẫm cả lưng và tay lạnh toát. Minh cho uống D và Ca, Zn cả tháng rồi mà ko ăn thua. Đang tính cho dùng lại Traluvi nhưng cũng ngại vì mùi thuốc nam hơi gắt.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2