• 0 Lượt chia sẻ
  • 55.4K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 43 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Con toi duoc 5 thang tuoi, chau luoi an nen moi nguoi mac toi mua Neopeptin cho chau uong. Nhung toi phan van khong biet co nen dung khong vi so nhung phan ung phu cua thuoc. Toi khong biet lieu thuoc co gay tieu chay hay sau khi dung thuoc, chau van bieng an hay khong??? Moi nguoi cho toi mot loi khuyen voi. Cam on rat nhieu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 288 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

<P>Bạn Nhimbong thân!</P>
    <P>Theo tôi được biết việc nên dùng Neopeptine phải do bác sĩ khám cho con bạn quyết định, thường thì Neopeptine chỉ dùng cho trẻ được BS xác định là hệ tiêu hoá kém, có nghĩa là việc chuyển hoá kém hơn bình thường (ăn khó tiêu, biếng ăn). Con tôi ngày trước cũng được bác sĩ cho uống từ khi bé 4 tháng tuổi đến khi bé gần 2 tuổi, tuy nhiên mỗi đợt chỉ uống khoảng 1-2 tuần thôi. Một đặc điểm của Neopeptine là được cho vào ngay chén bột/cháo của bé khi còn nóng (vừa sau khi chế biến xong) sẽ làm bột/cháo loãng ra do đó lượng bột/cháo cung cấp cho bé sẽ được nhiều hơn so với việc phải nấu bột/cháo loãng ra để bé dễ ăn.</P>
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,213 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Chi Cuti oi,

Tuan truoc nhoc nha em (17t) bi di ngoai, em ra hieu thuoc, duoc chi dan mua Neopeptine. Nhung toi do be di them 6 lan. Sang hom sau em voi di bsi ngay, uong smecta voi 1 loai con nhong, cam ngay tuc khac. Bsi cung viet trong don la uong them Neopeptine (ko biet co phai vi em ke vua mua 1 lo moi tinh ko?). The bay gio nhoc nha em khoi roi thi co can uong nua ko chi? Be nha em thuoc loai de tao, an uong ko tu giac lam nhung ko den noi nao. Bsi dan uong 1ml/ ngay. Theo chi co nen cho uong den het lo ko? Cho vao chao nong thi lam chao loang ra & trong nhieu len a? Em khong hieu y chi lam????

Dao nay chi di vang hay sao ko thay vao DD???????
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 288 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Tumeo ơi!

Thường thì khi em bé đi ngoài mà phân sống thì BS mới cho uống Neopeptine, hết rồi thì thôi không cần phải dùng đến hết lọ. Còn chuyện cho vào cháo nóng thì cháo sẽ lỏng ra mà không tăng dung tích lên nên đối với mấy bé không ăn đặc được (vì tiêu hoá chậm) thì đây là một lợi điểm vì Tumeo vẫn có thể nấu cháo đặc rồi cho vào vài giọt neopeptine, tuy nhiên không nên dùng lâu dài đâu.
    Mình vẫn vào DĐ đấy thôi nhưng tần suất ít đi vì cũng bận nhiều thứ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,213 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

A the thi thoi, em se cat beng cai lo nay vao tu lanh, de dung lam sau.

Cam on chi nhieu
    • 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Em đang cho bé Bill uống Neopeptin, trong HDSD của thuốc thì nói là uống sau khi ăn/uống sữa, 1 ngày 12 giọt, có thể chia làm 2 lần. Nhưng em thấy rất nhiều mẹ trên diễn đàn lại bảo là uống trước khi ăn. Vậy cách nào là đúng?
    Ko ký cọt gì hết!
    • 216 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catvna
    Em đang cho bé Bill uống Neopeptin, trong HDSD của thuốc thì nói là uống sau khi ăn/uống sữa, 1 ngày 12 giọt, có thể chia làm 2 lần. Nhưng em thấy rất nhiều mẹ trên diễn đàn lại bảo là uống trước khi ăn. Vậy cách nào là đúng?
    hi hi bác sỹ của Nem nói là uống trong khi ăn hoặc sau khi ăn đều được, nếu mà uống trước khi ăn thì làm gì có thức ăn trong bụng mà bổ xung men tiêu hoá làm gì. đặc biệt nếu ăn bột thì không cho men tiêu hoá vào bột vì sẽ làm vữa bột rất nhanh :-) em lọ mọ qua đây, bị chị tóm rùi nhé
    • 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

He he, em toàn cho uống không chứ có cho vào bột hay sữa gì đâu. Mà cái đó ngọt hay sao ý bà chị ơi, em thấy uống xong nó toan liếm mép, hi hi
    Ko ký cọt gì hết!
    • 1,211 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho bé dùng men tiêu hoá Neopeptine cho mình k/n dùng thuốc với. Bé nhà mình có những đợt trớ liên tục, b.sĩ khuyên dùng thuốc này sau ăn, thấy bé đỡ hẳn nôn trớ sau 1 tuần dùng thuốc.
    Hiện tại, bé nhà mình mấy hôm nay lười ăn quá, và hơn 1 ngày, gần 2 ngày mới đi ị 1 lần. vậy mình có thể cho bé uống tiếp được không, và thuốc này nên uống trong thời gian bao lâu? Thanks các mẹ nhiều nhé.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Mình là thành viên mới, mình cũng đang phân vân về việc có nên sử dụng Neopptine cho Cu Bờm nhà mình k0. Cu Bờm nhà mình 14 tháng, 10,8kg nhưng rất hay nôn trớ và đi ngoài phân thối, quánh, nhiều khi sống phân... nói chung là hình như tiêu hoá không được tốt lắm. Mẹ nào biết thì tư vấn giùm nhé.
    • 997 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

đợt vừa rồi Bin bị tiêu chảy và đi ngoài phân sống nên bác sỹ kê cho thuốc antibio hoặc là neopeptine, nhưng em cho bé uống antibio thì ko khỏi mà còn bị tiêu chảy nhiều hơn, bà ngoai cho uống 1 thìa mật ong với 1/3 viên biseptol( chả biết đúng ko loại hay uống khi bị đi ngoài đó ) thì Bin khỏi ko sao nữa
    • 287 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em nhờ các mẹ chút.

Cho em hỏi men tieu hóa Neopeptin cho trẻ con là dạng bot hay nuớc vậy? Giá cả thế nào ạ?

Em ko ở VN nen nhờ nguời mua hộ. Em muốn hỏi lại thong tin vì cũng chua dùng loai này bao giờ ạ.

Em cảm on truớc.
    J'arrive à y croire?!
    • 666 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Neopeptine có 2 loại, thuốc nước và thuốc giọt
    Nếu mình nhớ không nhầm khoảng 27.000đ

Hãng sản xuất: RAPTAKOS BRETT CO., LTD (Ấn độ)
    • 287 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gà mèo
    Neopeptine có 2 loại, thuốc nước và thuốc giọt
    Nếu mình nhớ không nhầm khoảng 27.000đ

Hãng sản xuất: RAPTAKOS BRETT CO., LTD (Ấn độ)
    Oái, vậy là ko có thuốc bot ạ?

Chán nhi?

Cảm on mẹ nó nhieu nhé!
    J'arrive à y croire?!
    • 611 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Các mẹ chomình hỏi. Cách đây 1 tháng con mình đi khám BS bảo nhẹ cân, bé hay đi táo và sốgn phân nên cho neopeptine, bé uống hết 1 chai, cân nặng lên được 2 lạng:Sick:mấy tháng trước ko tăng lạng nào. Bây giờ lại bị RLTH nữa, sáng thì bón trưa thì lỏng và sống phân, vậy minh có nên mua tiếp 1 chai nữa cho uống ko ạ, Dùng nhiều men tiêu hóa vậy có hại gì ko, hay các mẹ có cáhc gì khác không?
    • 2,424 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 020881 Xem bài viết
    Các mẹ chomình hỏi. Cách đây 1 tháng con mình đi khám BS bảo nhẹ cân, bé hay đi táo và sốgn phân nên cho neopeptine, bé uống hết 1 chai, cân nặng lên được 2 lạng:Sick:mấy tháng trước ko tăng lạng nào. Bây giờ lại bị RLTH nữa, sáng thì bón trưa thì lỏng và sống phân, vậy minh có nên mua tiếp 1 chai nữa cho uống ko ạ, Dùng nhiều men tiêu hóa vậy có hại gì ko, hay các mẹ có cáhc gì khác không?
    Mình cũng có cùng boăn khoăn. Không biết uống neopeptine lâu thì có sao không vì con mình vẫn bị phân sống sau khi uống hết 1 lọ rồi.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con nha e cung hay bi tao bon lam ma lai hay non nua.e cung dang dinh cho uong thuoc nay nhug chua biet co nen kop day.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mỗi lần uống hết cả lọ luôn à hay chỉ uống vài ngày thôi hả các chị
    • 5,197 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

Bé nhà tớ bị đi tướt do răng, mất 2 ngày, cũng cho uống cái này. Nhưng tớ chỉ cho uống đủ 5 ngày rồi thôi. Vào đây đọc mới thấy có mẹ cho con uống tới hết 1 lọ
    • 1,587 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Bé nhà em 7 tháng rồi, đi ngoài phân màu xanh và quánh, có mùi chua chua hai ngay mới đi một lần, bé lười ăn lắm, không biết em cho bé uống Neopeptin có cải thiện đựoc ko nhỉ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2