Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.61K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 327 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Be nha minh tu dao di nha tre den gio hay om qua, moi co 4 thang ma da 3 lan phai uong khang sinh roi. O nha tre thi khong chiu an, co hom bo ca giac ngu trua nua. Ma tuoi cua be bay gio (be nha minh 27 thang) giac ngu trua cung rat la quan trong. Be von da nho con roi bay gio con tong teo hon nua , so voi bang tang truong thi da sut di kha kha roi. Minh dinh cho be uong them vitamin tong hop danh cho cac em be bieng an hay moi om day khong biet co nen khong vi minh cung nghe noi la doi khi vitamin co tac dung xau hon la tot??? Bac si bao minh la doi mot thoi gian nua xem be co lay lai phong do khong luc do moi quyet dinh nhung thay con coi coc thuong qua. Co ban nao co kinh nghiem ve van de nay khong, giup minh voi.
    You are my sunshine

• 961 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

longme ơi, mình nghĩ bé đang bị sụt cân thì cố gắng vực bé lên càng sớm càng tốt. Bé nhà mình đi học từ khi 16 tháng tuổi và cũng ốm liên miên rồi khó lên lại lắm. Mình nghĩ bạn ở bên đó có điều kiện hơn. Bác sĩ sẽ cho lọai thuốc phù hợp và sẽ uống trong 1 thời gian nào đấy thôi nên bạn đừng lo. Bé càng biếng ăn thì lại càng dễ bị thiếu hụt các vitamin cần thiết đấy.

• 327 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Me Soc$Nhim oi, cuoi cung thi bac si cung cho be dung thu mot loai vitamin tong hop cho tre con, dung cho cac be bieng an hay vua om dau xong. Ong ay noi tac dung chinh cua no la giup cho be an ngu tot hon. Va ket qua that la ngoai su mong doi cua vo chong minh(trom via). Hom di don be thay cac co giao o nha tre noi be ngu duoc hon 1 tieng (binh thuong chi co 15-20' thoi, co hom khong ngu ti nao) va an het xuat an trua, sau do giai quyet luon hop sua chua 2oog va mot qua tao, mung chay ca nuoc mat luon. Bay gio thi be da an uong, ngu nghe kha hon nhieu nhung minh van con lo la lieu be co bi phu thuoc vao thuoc qua khong (du mot dot uong chi co 20 ngay).
    Be Nhim nha ban co 2 cai ma bau bau trong de ghet ghe chac hom nao minh phai post hinh cua be nha minh len cho cac co cac bac xem mat.
    You are my sunshine

• 961 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Đúng là mẹ nào cũng mừng khi thấy con cái ăn ngủ đều đặn. Mình thấy 20 ngày thuốc là vừa rồi, bạn cố gắng duy trì mức ăn của bé xem sau khi hết thuốc ra sao. Mình chỉ thấy một điều là khi bé ăn ngủ được thì lại phải lo giữ cho bé không bị ốm vì bé ốm là lại bắt đầu từ đầu.

• 2,214 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Các chị ơi, thế em bé ăn ngủ tốt nhưng hay bị ngứa ngáy khắp người, dễ bị rôm & viêm da thì có nên cho uống tăng cường Vit nhóm B+C không?

E post 1 bài ở mục Chăm sóc chung mà chả thấy ai trả lời gì cả

• 961 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Cũng trả lời Tumeo bài đó nhưng lại bị timeout. Thế bé bị mấy ngày rồi ? Bé ăn ngủ tốt thì khỏi thêm thuốc men gì. Cho bé ăn nhiều trái cây vào , bưởi cũng có nhiều Vitamin C đấy. Sữa không có ảnh hưởng gì đâu. Nhiều bé mập quá mà vận động nhiều (nhất là vào mùa nóng) cũng hay bị mẩn đỏ. Hay bé có bị do dị ứng thức ăn không?

• 327 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Me Soc$Nhim a, minh cung co gang can than giu gin cho be lam day, mua cam cum la it cho be di choi cho dong nguoi hon nhung be van cu bi nhu thuong, vua roi lai bi viem tai nua chu minh cung da hoi bac si nhung ong ay bao cac be di nha tre hay bi lay nhau lam , ma lay du cac thu benh ay chu khong chi co viem tai dau, khi be da quen roi thi se do hon. Chang biet co dung khong nua. Hy vong la vay.

Tumeo oi, be nha minh cach day may thang cung bi noi man khap nguoi, cac mun be ti li nhung khong phai rom va trong rat kho, noi ca o tren mat, tren tran, xung quanh mat nua, day dac. Be rat la ngua ngay, kho chiu, dem khong ngu duoc cu gai loat soat suot, mac du van an uong binh thuong. Khong biet be nha ban co phai bi giong nhu the khong? Ban da dua be di bac si chua? Bac si cua minh thi noi la be bi viem da va cho mot loai kem de boi, sau mot tuan la nhung man do do bien het sach. Tuy nhien loai kem nay thuong dung cho cac be tu 2 tuoi tro len thoi, cac be duoi 2 tuoi thi phai co chi dan chi tiet cua bac si (co le la boi it lan hon chang?? Minh cung khong ro lam). Be nha Tumeo may tuoi roi? Minh cu ghi ten kem ra day, Tumeo thu di hoi bac si xem o VN minh co dung khong nhe :Sigmacort 1% Ointment (Hydrocortisone acetate ointment). Thu 2 nay minh co hen voi bac si cho be nha minh di check-up, minh se hoi ong ay xem la loai kem nay co the mua duoc over-the-counter (khong can don cua bac si va thuong tuong doi an toan) khong, neu duoc minh se mua va gui em gai minh mang ve cho (em gai minh se sang day choi khoang 1 tuan, em minh o Sai gon). Tuy nhien minh cung khong dam chac vi minh so rang loai kem nay chi duoc mua neu co don cua bac si , nhung minh van se hoi thu xem nhe. Nho dua be di bac si check xem the nạo
    You are my sunshine

• 2,214 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Chị longme nhiệt tình quá, em xin cảm ơn. Thuốc thì chắc ở VN cũng có, nếu không đúng loại thì cũng tương tự (rút kinh nghiệm 2 lần viêm da của QA, đi bsĩ bôi 3 loại khác nhau, đến loại thứ 3 mới hợp). Nhưng chị cứ thử hỏi bsĩ xem có dùng đại trà ko cần đơn được ko nhé.

QA nhà em được 22 tháng, đợt đầu tiên bị viêm da cũng đi bsĩ chạy chữa hẳn hòi. Nhưng giờ da bé, tuy nhìn không rõ nhưng sờ tay thì lẩn mẩn chứ ko mịn màng như trước, bé lại hay đòi mẹ gãi, em nghĩ là do nóng trong nên muốn tìm nguyên nhân để trị tận gốc. Chị S&N nói cũng đúng, bé vận động & rất dễ ra mồ hôi, chứ ko như bạn gái gửi cùng, lúc nào cũng đi lại nhẹ nhàng, người khô cong.

Thấy BV trong SG có các chỗ khám định kỳ cho bé mà ham. ở HN tiêm chủng thì ra y tế phường, xã hoặc các TT y tế dự phòng, khi có bệnh thì mới đưa vào BV khám hoặc phòng khám tư hoặc kêu bsĩ (thường là bsĩ Nhi hoặc chuyên tai mũi họng) đến nhà chứ chưa có mô hình chăm sóc sức khoẻ, dinh dưỡng định kỳ hay trắc nghiệm phát triển theo độ tuổi. Muốn có 1 bsĩ định kỳ chăm sóc sức khoẻ cho bé mà thấy chẳng dễ chút nào.

:rolleyes: Có mẹ nào ở HN biết không?

• 327 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Tumeo oi, minh moi gap bac si sang nay. Le ra la hen buoi chieu nhung sang som moi dua be di nha tre duoc khoang 1 tieng thi cac co giao cua be goi cho minh vi be bi chay mau mui nhieu qua, may phut lien khong cam noi.The la minh voi cap be den bac si ngay. Tuy nhien minh cung khong quen hoi kem cho ban dau. Theo bac si thi loai do thuong dung cho cac be tu 2 tuoi nhung khoang tu 20 thang dung cung duoc roi. No kha tot va tri duoc nhung chung viem da thong thuong o tre em. Tuy nhien chac chan la phai co don thuoc thi moi co the mua duoc(Co le ben cho minh chat che hon o chau Au chang? Vi ben me Kiki van mua tu do duoc). Ma ban biet roi day, cac bac si o day neu khong thay tan mat benh nhan thi dung co hong ma xin duoc thuoc. "Luc bat tong tam", vi be nha minh da tung bi nen thuong lam, muon giup ban nhung khong duoc, hy vong ban se tim duoc loai tuong tu o nha. Chuc be mau lanh.
    You are my sunshine

• 2,214 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Thanks nhiều nhiều chị Lòng Mẹ. Sao Bé nhà chị lại có vụ chảy máu không cầm vậy, nghe sợ thế. Do ngoáy mũi nhiều hay là gì nhỉ?

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2