• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.3K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 100 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà bị sốt , bảo ông xã đi mua thuốc quên ko dặn thuốc sủi vác về 1 thuốc panadol, em chả dám cho bé uống. Có mẹ nào cho bé uống thuốc này chưa ạ?
    Panadol trẻ em: viên nhai màu hồng vị dâu chứa 120mg paracetamol. Liều dùng: từ 1-3 tuổi: 1 viên, từ 3-6 tuổi: 1-2 viên, từ 6-12 tuổi: 2 viên. Nếu cần dùng lại sau 4 giờ. Không quá 4 lần/ngày
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 371 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Mình chưa dùng bao giờ. Nhưng nếu có loại dành riêng cho trẻ em thì mình thấy có vấn đề gì đâu nhỉ? Vì thuốc hạn sốt nào thì thành phần chủ yếu là paracetamol, panadol là một dạng chế phẩm của nó. Vấn đề là tùy độ tuổi mà hàm lượng paracetamol như thế nào. Bạn cứ yên tâm cho bé dùng.
    • 100 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonbonyeu Xem bài viết
    Mình chưa dùng bao giờ. Nhưng nếu có loại dành riêng cho trẻ em thì mình thấy có vấn đề gì đâu nhỉ? Vì thuốc hạn sốt nào thì thành phần chủ yếu là paracetamol, panadol là một dạng chế phẩm của nó. Vấn đề là tùy độ tuổi mà hàm lượng paracetamol như thế nào. Bạn cứ yên tâm cho bé dùng.
    thk chị, hix bé hết ốm thì lại chuyển sang ho chán quá , em lại đi tìm phật thủ mua cho con vậy