• 0 Lượt chia sẻ
  • 57.5K Lượt đọc
  • 202 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 80 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cả nhà tụii mình vừa mới bị một trận cảm cúm hoành hành gần 3 tuần lễ. Lopi nhà mình suốt 3 tuần chẳng ăn uống gì cả ! Hôm nay chỉ còn da bọc xương...hichic (
    Mình có nghe nói về việc chích ngừa cảm cúm.Không biết có mẹ nào có kinh nghiệm về vấn dề này không? Không biết chích ngừa có ảnh hưởng gì dến sức khoẻ và sức dề kháng của bé trong tương lai không? Nếu không chắc mỗi năm mình phải cho bé di chích ngừa quá ! Vì nuôi con lên dược một kilô dâu có dễ nhưng dến khi bịnh nó xuống kí nhiều kiểu này mình xót ruột quá !
    Mong tin các mẹ

Mẹ Lopi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,008 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mình cũng đọc đâu đó có chích ngừa cảm cúm nhưng không rõ lắm, hình như virus gây cảm cúm có rất nhiều dạng, không cố định nên mỗi thuốc ngừa chỉ được 1 loại bệnh, mỗi năm mỗi chích hay sao đó, các bạn có ai có biết rõ chuyện này không? :rolleyes:
    Pooh & Dumbo

• hnm
    • 11 năm
    • 1,293 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Dung roi day, Vaccine phong cum chi phong duoc 1 loai virus nhat dinh nao do thoi & chi co tac dung trong vong 1 nam Minh moi tiem phong cum (Vaccine VaxiGrip) & thay ho thong bao nhu vay, tuy nhien cac BS noi rang thuong loai tiem phong la chong vi-rut pho bien nhat, hay gay benh nhat ma thoi
    Co dieu kien thi hay cho be di tiem phong, nhung hay chon thoi diem ma be khoe manh nhat (ngoai HN thi chon ca luc thoi tiet it that doi nhat nua)

• 373 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bác sỹ tiêm cho ĐX hôm qua gọi điện bảo em là bây giờ có một mũi tiêm phòng cúm đưa vào chương trình tiêm chủng cho các bé từ 9 tháng tuổi. Chị ý nói là mũi này là phòng bệnh cúm tuýp A. Có mẹ nào đã nghe thấy loại vacxin này chưa thì tư vấn giúp em với. Vì em cũng phân vân, không phải loại vacxin nào cũng tiêm. Có loại nên tiêm và có loại chọn lọc được phải không các mẹ?
    Album của con
    Tình mẹ cứ là hay nhớ... Lúc nào cũng muốn bên con
    Giá có cái gì gần hơn... Con yêu mẹ bằng cái đó

• 2,302 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

vụ này nghe mới quá, chắc ít hôm nữa Kin đi tiêm Sởi ở TT y tế dự phòng mẹ Kin sẽ hỏi xem.

• 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có đứa em làm ở phòng vệ sinh dịch tễ TP Hà nội, nó lo cho các khoản tiêm chủng của Bít Bốt chỉ thấy hẹn ngày mai tiêm chủng cúm thường năm 2004 thôi. Đã làm gì có vaxin cúm tuýp A đâu
    thuy

• 18,633 Bài viết

• 11,450 Được cảm ơn

• 1,439 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Làm gì đã có vacxin cúm H5N1
    mỗi năm phải tiêm vacxin cúm một lần, vì mỗi năm cái con virus ấy lại biến đổi, mà có pảhi có mọtloại đâu
    Cái mình biết là Vaxigrip năm ngoái đã tiêm cho con. Năm nay thì để xem đã
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)

• 373 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hic, sorry các mẹ. Mẹ ĐX chữ tác nghe thành chữ tộ. Không phải vacxin phòng cúm tuýp A mà là vacxin phòng cúm nói chung ops: Xấu hổ quá! Đúng là vacxin mẹ B&B đã tiêm cho bé đấy, 1 năm tiêm nhắc lại một lần. Có nên tiêm cho bé không các mẹ nhỉ?
    Album của con
    Tình mẹ cứ là hay nhớ... Lúc nào cũng muốn bên con
    Giá có cái gì gần hơn... Con yêu mẹ bằng cái đó

• 5,755 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Tốt nhất là nên tiêm cho bé, vì đỡ được lần cúm nào thì tốt lần đấy mà với lại là tiêm vacxim không có hại gì đâu.

Em cũgn đang định cho John đi tiêm nhưng chỗ em tiêm chưa có, cuối tuần này gọi điện lại xem có chưa để hai mẹ con cùng đi tiêm thôi.
    .................