Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Có mẹ nào dùng thuốc ho Bisolvon "hết đàm , sẽ hết ho thôi" chưa ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 30.4K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

• 1,932 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Có mẹ nào dùng thuốc ho Bisolvon "hết đàm , sẽ hết ho thôi" chưa ? cho mình xin chút ý kiến ạ.:Rose:
    Men làm sữa chua bổ sung 5 lợi khuẩn và Men Kefir, hàng nhập từ Mỹ
    http://zaodich.com/forum/f2484/men-l...-dinh-1767055/
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 116 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Con mình vẫn dùng loại này đấy, rất hợp với bé bị VPQ co thắt, có đờm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,932 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuminhgiabao08 Xem bài viết
    Con mình vẫn dùng loại này đấy, rất hợp với bé bị VPQ co thắt, có đờm.
    Cảm ơn bạn, con bạn dùng mỗi thứ này thôi, hay còn dùng kèm loại nào khác ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mimisasa; 09/07/2010 vào lúc 09:08 AM.
    • 116 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Vì thuốc này làm loãng đờm, nên nếu cảm thấy họng con có nhiều đờm thì cho uống thêm thuốc tan (tiêu) đờm là Acemuc, còn nếu thấy ít đờm thì thôi k cần mẹ nó ạ vì Acemuc dùng nhiều cũng ảnh hưởng tới dạ dày con đấy.
    • 141 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimisasa Xem bài viết
    Có mẹ nào dùng thuốc ho Bisolvon "hết đàm , sẽ hết ho thôi" chưa ? cho mình xin chút ý kiến ạ.:Rose:
    Có mình đây. Con mình bị ho (nhẹ thôi) bác sĩ kê cho thuốc này. Về uống cả lọ chả hết gì cả. Chuyển sang dùng quất/húng chanh hấp mật ong thì hết luôn. Hay tại con mình không hợp thuốc nhỉ!
    Con mình dùng từ khi nó chưa quảng cáo rầm rộ như thế này. Đã từng dùng cả 2 đợt điều trị ho kết quả đều chả khả quan gì.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meo bong; 09/07/2010 vào lúc 09:38 AM.

• 81 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Con mình lần nào ho bs cũng cho dùng, nhưng mình thấy hiệu nghiệm nhất là dùng chung với quất chưng đường phèn và gừng. Bé chỉ uống trong một ngày là hiệu quả liền.
    • 81 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuminhgiabao08 Xem bài viết
    Vì thuốc này làm loãng đờm, nên nếu cảm thấy họng con có nhiều đờm thì cho uống thêm thuốc tan (tiêu) đờm là Acemuc, còn nếu thấy ít đờm thì thôi k cần mẹ nó ạ vì Acemuc dùng nhiều cũng ảnh hưởng tới dạ dày con đấy.
    Nếu dùng thuốc này thì không cần phải dùng acemuc hay bất cứ loại thuốc tây tan đàm nào hết.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,932 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ rất nhiều . Tặng các mẹ nè : :Rose::Rose::Rose:
    • 116 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ANHKHOIME Xem bài viết
    Nếu dùng thuốc này thì không cần phải dùng acemuc hay bất cứ loại thuốc tây tan đàm nào hết.
    Đây chính là toa thuốc của Bsỹ Võ Thanh Quang - GĐ Viện Tai Mũi Họng TW kê cho con mình chứ mình cũng chẳng biết gì về thuốc men đâu bạn ạ.
    • 1,932 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Bisolvon uống mấy ngày thì ngưng hả các mẹ nhỉ ? con mình vẫn còn ho, nhưng mỗi ngày mỗi ít hơn.
    • 235 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mình thấy bisovol ko có tác dụng gì hết.nghe 1 mẹ trên diễn đàn bày uống hoa đu đủ đực chưng đường phèn .ko biết sao đây,mà mình nghe cũng nhiều người chỉ rồi.
    • 4,614 Bài viết

• 9,922 Được cảm ơn

Con em cũng dùng loại này mà có ăn thua gì đâu, cũng ho có đờm và có tiền sử viêm phổi 2 lần.
    BS Thu trưởng khoa khám Nhi Saint Paul kê đấy. Mà e rút ra 1kinh nghiệm đau thương là do mình ko muốn dùng kháng sinh sợ hại cho con nên đâm ra lắm khi bệnh còn nặng hơn. Ngày trc con em bị ho e cũng hay hấp cách thủy quất với mật ong và rất kiên trì nhưng hỡi ôi, kết quả rất không ra gì, làm con bị viêm họng nặng hơn.
    Có lẽ quất chưng mật ong chỉ hợp khi bé bị ho do dị ứng thời tiết hoặc viêm nhẹ thôi, chứ bị nặng hoặc bị từ mũi xuống họng thì ko ăn thua tẹo nào, 2 lần viêm phổi rồi, sợ phát khiếp, bây giờ sụt sịt cái là đi bs ngay, kháng sinh nặng cũng phải uống ko lại viêm phổi thì tèo.
    Đến mệt với mất vụ ốm đau của con gái...........
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    http://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • 127 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Bé nhà em dưới 1 tuổi,lúc đầu vừa sổ mũi xanh, vừa ho khọt khẹt, dùng loại này thấy hết ho đàm mà chuyển sang ho khan, dậy là bác sĩ chuyển sang cho dùng loại siro khác kết hợp với thuốc tây chống viêm phế quản.
    Vì bé nhà còn bé quá nên em ko dám cho dùng công thức có mật ong như các mẹ.
    Theo ý kiến chủ quan của em thì em thấy loại này hết đàm thật, nhưng còn có hết ho hay không chắc tùy thể trạng từng bé nữa.
    Chúc cả nhà khỏe.
    • 1,932 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Đến hôm nay là con mình dùng hết 1 lọ, và cũng hết ho (trộm vía trộm vía). Con mình ho nhiều đờm và nôn trớ nhiều. Mình dùng kết hợp Bisolvon và Eugica, mỗi sáng co nhấp thêm tí mật ong chanh. Mới đầu cũng sợ không có kháng sinh con sẽ bệnh nặng thêm, giờ mình an tâm rồi. :Angel:
    @ broochlyn : con còn bé quá thì bạn dùng thử Eugica nhé, cái đó trẻ sơ sinh dùng được đó. Trong đó cũng có dịch Tần dày lá nữa đó.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ ! Các mẹ cho mìn hỏi thằng nhóc nhà mìn nó bị ho cung mới bị hôm qua tới giờ thui. Ho ban đêm nhìu hơn ban ngày nhưng k bị sổ mũi cũng chưa bị sốt mìn xem cái họng của nó thì thấy đỏ chắc lại viên abidan nữa rùi. Mẹ nào bít bài thuốc nào hay nhanh khỏi chỉ giúp mìn với. Cảm ơn các mẹ. ở nhà cũng đang có chai thuốc Bisolvon hôm bữa mìn tự mua ở nhà thuốc.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng rồi, con mình cũng ho, xuống bác khám bác sĩ Võ Thanh Quang ở Lê Trọng Tấn cũng cho thuốc Bisolvon - Đây là thuốc long đờm các mẹ ạ!
    • 1,158 Bài viết

• 880 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomemummim Xem bài viết
    Đúng rồi, con mình cũng ho, xuống bác khám bác sĩ Võ Thanh Quang ở Lê Trọng Tấn cũng cho thuốc Bisolvon - Đây là thuốc long đờm các mẹ ạ!
    con lớn nhà em cũng uống siro này lâu rồi.nhưng nếu ho nhiều thì dùng kết hợp với siro atussin (giảm ho) các bác ạ. còn bị viêm họng, viêm phế quản, viêm amiđan... thì kết hợp với kháng sinh nữa ạ
    • 1,158 Bài viết

• 880 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3012 Xem bài viết
    Con em cũng dùng loại này mà có ăn thua gì đâu, cũng ho có đờm và có tiền sử viêm phổi 2 lần.
    BS Thu trưởng khoa khám Nhi Saint Paul kê đấy. Mà e rút ra 1kinh nghiệm đau thương là do mình ko muốn dùng kháng sinh sợ hại cho con nên đâm ra lắm khi bệnh còn nặng hơn. Ngày trc con em bị ho e cũng hay hấp cách thủy quất với mật ong và rất kiên trì nhưng hỡi ôi, kết quả rất không ra gì, làm con bị viêm họng nặng hơn.
    Có lẽ quất chưng mật ong chỉ hợp khi bé bị ho do dị ứng thời tiết hoặc viêm nhẹ thôi, chứ bị nặng hoặc bị từ mũi xuống họng thì ko ăn thua tẹo nào, 2 lần viêm phổi rồi, sợ phát khiếp, bây giờ sụt sịt cái là đi bs ngay, kháng sinh nặng cũng phải uống ko lại viêm phổi thì tèo.
    Đến mệt với mất vụ ốm đau của con gái...........
    giống nhà em quá bác ạ.em cũng dùng quất hấp cách thuỷ đường phèn, làm cho con trai nặng thêm, cấp cứu xanhpôn->viêm phổi.(lúc 2 tháng 10 ngày).em ân hận quá.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con tớ cũng dùng loại này, thấy cũng hợp, cháu ngủ ngon hơn.