Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Có mẹ nào cho con uống hồng sâm baby của Hàn Quốc?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.74K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 351 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Có mẹ nào dùng hồng sâm baby của Hàn Quốc cho bé chưa ạ? Cho em xin tí kinh nghiệm thực tế với. Con em hơn 4 tuổi, hay nóng trong, còi, em muốn cho bé uống cái này mà tìm được ít thông tin quá, trên mạng thì chỉ thấy có quảng cáo bán hàng thôi. Em cũng biết thông tin không nên dùng sâm cho trẻ em (phát dục sớm, lạnh bụng…), nhưng em nghĩ nếu Hàn Quốc họ đã sản xuất thì chắc chắn họ phải nghiên cứu vụ này, và cân đối tỉ lệ sâm với các vitamin khác, liều lượng uống nữa… cho nên em chỉ muốn hỏi các mẹ đã cho con sử dụng rồi thì hiệu quả thế nào vì giá của nó cũng không phải là rẻ, mua về không dùng được thì uổng phí lắm ạ. Tks cả nhà.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,021 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Thông báo nho nhỏ rằng người Hàn Quốc cho rằng sâm có tính nóng nên các bé nóng trong không nên uống nhé.
    Hãy đối tốt khi còn ở bên nhau...:LoveStruc::Rose:
    • 351 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Ối, bác (gặp người quen, hihi), em tưởng là sâm tính hàn chứ ạ? Vì thế mà đông y cho rằng những người tì vị hư hàn thì k nên dùng sâm? Bọn trẻ con nhà em nó nóng trong kinh khủng, đang nhăm nhe quả này xem có khá khẩm tí nào không.

• 61 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đưa con đi khám thuốc bắc của công ty Hamsoa (công ty nổi tiếng về sâm nước cho trẻ con được các mẹ tin cậy lắm) thì các bác sỹ bảo những bé có cơ địa nóng trong không nên dùng sâm.
    Cám ơn đời mỗi sáng mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương:Rose: