• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Có mẹ nào cho con uống Bee Juvit của cty Dược Phẩm Trung Ương chữa biếng ăn chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 31.7K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 23 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Con trai lười ăn 18 tháng mà mới được 11kg nên em rất sốt ruột có người mách dùng thuốc Bee Juvit . Mẹ nào đã dùng loại này cho em ít kinh nghiệm nhé! thanks các mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Mình ko thích cho bé dùng những loại thuốcnayf. Khi con uống thì kết quả rất tốt nhưng kh con ko dùng nữa thì đâu lại vào đấy. Cơ quan mình có mẹ làm hỏng bộ tiêu hóa của con vì những thứ này đấy.

Mình nghĩ ko có trẻ biếng ăn, mẹ phải chữa bệnh tư tưởng của mẹ trước mới được.
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé nhà minh 5 tuổi, cũng lười ăn, đi khám bác sĩ kê thuốc ăn ngon, ngủ tốt Bee juvit. Thuốc dễ uống, bé nhà mình rất thích. Mới dùng hết 1 hộp nhưng cháu bắt đàu chịu khó ăn nhiều hơn mọi ngày một chút. Ở cơ quan, mấy đứa bạn cũng cho các con uống, thấy rất hiệu quả, tình trạng biếng ăn cải thiện đáng kể. Tuy nhiên, mình nghĩ không nên lạm dụng thuốc chỉ sử dụng khi thấy thật cần thiết.
    • 1,070 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Hik, bà ngoại mua cho bé nhà mình 02 hộp thuốc này. Đọc tờ hướng dẫn sử dụng ghi rõ ràng mátgan tiêu độc...v.vvv. Vậy mà lần thứ nhất sau 03 ngày uống, con bé con bị chảy máu cam. Mẹ cháu sợ quá, dừng luôn, tương ngay nước lá dấp cá cho con uống.
    Nhưng do đợt ấy cháu đi lại tàu xe nhiều, có ý kiến bảo do đi tàu xe niêm mạc mũi của trẻ con đang yếu nên hay dẫn tới việc chảy máu cam.
    Xem lại thành phần thuốc và hướng dẫn sử dụng lần nữa, mẹ cháu cho uống tiếp. Thì vừa được 02 hôm, 4h sáng nay cháu bị chảy máu cam ướt cả ra ga giường mà mẹ cháu phát khiếp
    Hai gái
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me.tao Xem bài viết
    Bé nhà minh 5 tuổi, cũng lười ăn, đi khám bác sĩ kê thuốc ăn ngon, ngủ tốt Bee juvit. Thuốc dễ uống, bé nhà mình rất thích. Mới dùng hết 1 hộp nhưng cháu bắt đàu chịu khó ăn nhiều hơn mọi ngày một chút. Ở cơ quan, mấy đứa bạn cũng cho các con uống, thấy rất hiệu quả, tình trạng biếng ăn cải thiện đáng kể. Tuy nhiên, mình nghĩ không nên lạm dụng thuốc chỉ sử dụng khi thấy thật cần thiết.
    thuốc beejuvit có thành phần ceproheptadine đang cấm sử dụng, e hãy vao google gõ THUOC PERITOL , sử dụng nhiều bé sẽ bị tâm thần hay nguy hại đến tính mạng...
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungskt Xem bài viết
    thuốc beejuvit có thành phần ceproheptadine đang cấm sử dụng, e hãy vao google gõ THUOC PERITOL , sử dụng nhiều bé sẽ bị tâm thần hay nguy hại đến tính mạng...
    Con em uống loại này bị đi ỉa chảy không kiểm soát được. Mẹ cháu khiếp luôn..
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có cho bé nhà mình dùng 2 tháng khi bé 4 tuổi. Khi đó bé rất biếng ăn, không có cách nào dỗ dành. Dùng sản phẩm này thấy bé ăn tốt hơn, không hiểu các mẹ lấy thông tin kia ở đâu, có chính xác không, bé nhà mình thì dùng xong vẫn rất ngoan, trộm vía.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết các mẹ dùng có đúng sán phẩm Beejuvit không chứ trước cháu nhà mình 2 tuổi lười ăn còm nhom nhìn xót lắm, mình cho cháu uống thử 1 hộp không ngờ kết quả lại tốt vậy, bây giờ cháu không dùng nữa nhưng cu cậu đã biết đòi ăn khi đến giờ rồi đấy
    • 230 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungskt Xem bài viết
    Mẹ nó lấy thông tin này ở đâu vậy? Mình search Cyproheptadine thì ra trang kiwipedia http://en.wikipedia.org/wiki/Cyproheptadine
    Trong này nói thông tin về thành phần này rất tốt, mình tạm dịch 1 ít như sau:
    - Cyproheptadine được dùng trong các trường hợp bị dị ứng như Hay Fever (dị ứng phấn hoa)
    - Có tác dụng tốt trong việc chữa chứng mất ngủ
    - Dùng lâu dài giúp ăn ngon miệng hơn, giúp tăng cân, thích hợp cho người thiếu cân

Nói chung là thành phần này rất có ích và còn nhiều tác dụng tốt nữa nhưng ở đây các mẹ quan tâm tới việc con ăn ngon ngủ tốt nên mình note 3 tác dụng chính đó thôi

Với trẻ thì chỉ nên dùng 1 ống/ngày

Mình vừa mua cho con loại này lúc trưa, vào đây đọc thấy nhiều mẹ chê quá nên phải search cho nó rõ ràng
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có cho con uống được 2 hộp, con ăn ngủ tốt lắm, lên cân nữa. Mình cho uống 10 ống, nghỉ 10 ngày rồi uống tiếp 10 ống. Sau đó nghỉ nữa tháng và uống tiếp như vậy. Tổng 40 ống.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ ko có trẻ biếng ăn, mẹ phải chữa bệnh tư tưởng của mẹ trước mới được.

bạn nên đặt mình vào tình cảnh là bà mẹ có con biếng ăn, từ chối cơm cháo triền miên thì chắc ko phát biểu một cách "ngộ nghĩnh" thế này.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bejuvit có thành phần cyproheptadine là chất bị cục quản lý dược cấm bạn nhé. Chất đó kích thích trẻ cảm giác thèm ăn và buồn ngủ do trẻ bị ức chế thần kinh trung ương. Nói chung dùng Beejuvit thì có tác dụng tạm thời nhưng nó để lại tác dụng phụ ảnh hưởng không tốt cho sự phát triển của trẻ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc nào chẳng có phần tác dụng không mong muốn, quan trọng là hàm lượng ntn và sử dụng ntn. Dynamogen hàm lượng cypro 3mg còn lưu hành châu âu. Khuyến cáo chỉ là không nên sử dụng cho trẻ dưới 2 tuổi thôi. Anyway cũng chẳng theo bên nào, không cần hỗ trợ là tốt nhất, nhg k thế đc mà tìm đc sp như này để cho con dùng có hiệu quả thì tôi vẫn chọn!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn lấy thông tin cyproheptadine bị cấm ở đâu đấy! vừa search trên mạng về cypro có thấy thông tin cấm nào đâu. Peritol thì do hàm lượng cao và đối tượng sử dụng cho trẻ dưới 2 tuổi nên rút lưu hành thôi. Mẹ Ben An đã search wiki tương đối rõ ràng, thêm 1 ý nữa là chỉ nên sử dụng theo đợt, 1 đợt dưới 3 tháng (12 weeks theo wiki) sẽ an toàn và phát huy tác dụng tốt nhất các mẹ nhé.