• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 11 Lượt chia sẻ
  • 25.3K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình đang định cho bé nhà mình uống Nutroplex, nhưng không hiểu nó có hợp với bé tiêu hoá kém như bé nhà mình không nữa. Mẹ nào cho bé uống rồi cho mình xin ít kinh nghiệm với nhé. Cảm ơn nhiêu!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 226 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon05
    Chào các mẹ, mình đang định cho bé nhà mình uống Nutroplex, nhưng không hiểu nó có hợp với bé tiêu hoá kém như bé nhà mình không nữa. Mẹ nào cho bé uống rồi cho mình xin ít kinh nghiệm với nhé. Cảm ơn nhiêu!
    Mẹ Meocon cứ cho bé uống đi, không lo đâu. Bé nhà mình cứ khi nào lười ăn mình lại mua về cho uống là ổn ngay. Nhưng có điều vì trong Nutoplex có nhiều sắt nên khi uống bạn hòa thêm 1 ít nước vào dung dịch thuốc để loãng ra rồi cho bé uống. Như vậy sẽ tránh chất sắt bám vào răng tạo cho răng có màu xỉn trông không đẹp đâu.
    LanBống (HN)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ LanBong oi, bé nhà em mới 6 tháng thôi, có cho uống được không chị. Em mua rồi, nhưng chưa giám cho bé uống. Sợ bé chưa quen với các chất đó bị làm sao thì khổ.
    • 226 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bé mới 6 tháng thì mình cũng không rõ đâu. Bạn cứ xem kỹ trong HDSD, chắc có nói đấy. Nhưng mình nghĩ là bé còn ít tháng thế thì bình thường không nhất thiết phải uống thuốc bổ đâu, bạn nên bổ sung Vitamin cho bé qua đĩa bột của bé là tốt hơn cả. Chỉ nên uống khi bé mới qua một đợt ốm yếu thôi.
    LanBống (HN)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé của em được 7 tháng tuổi rồi, mỗi tháng em đều đưa bé đến trung tâm nhi khoa để kiểm tra sức khoẻ định kỳ. Tháng thứ 6 bé không tăng cân do bị viêm hô hấp, và biếng ăn (6,4kg). Vì thế Bác sĩ đã cho bé uống thêm thuốc bổ Nutroplex, em thấy rất là hiệu quả, bé đã ăn được nhiều hơn và trong 01 tháng vừa rồi bé đã tăng được 7gam đó (7,1Kg), em thật sự rất mừng. Hiện tại BS vẫn cho bé uống thêm 01 tháng nữa để kích thích cho bữa ăn được ngon miệng. Chị cần đến BS để được tư vấn cho an toàn. Chúc bé mau ăn chóng lớn.
    • 2,059 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Mình cũng vừa cho Lanh uống xong một lọ.
    Đúng là thấy nó ăn nhanh và ngon miệng hơn.
    Như con nhà mình thì uống 0.5 ml/ ngày.
    • 652 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình được 1 chị học Dựoc giới thiệu thuốc này, em cho Bống uống cũng thấy ổn ổn, nhưng em cũng không biết uống nhiều thì có tốt không nhỉ, tại vì cứ hết thuốc nó lại lười ăn.
    • 651 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Mình thấy Nutroplex thích hợp cho bé trên 1 tuổi hơn.
    Bé mình cũng uống đủ thứ loại đến khi được mách uống 2 lọ này rồi thì thấy vừa rẻ vừa hiệu quả hơn, khi lấy được đà ăn uống bình thường thì mình ngưng không cho bé uống nữa đến giờ. Các mẹ để ý thử thì uống thuốc này sau thời gian 1-2 tuần thì mới tác dụng nhiều chứ không phải hết thuốc là bé lười ăn trở lại đâu. Vì thuoc có chất sắt, lysine, vít nên kích thích tiêu hoa, kích thích ngon miệng và bổ sung dưỡng chất, tùy bé hấp thu nhanh hay chậm. Nếu uống lâu hơn 2 tuần bé sẽ hơi bị táo bón,phân màu xanh đen (chất sắt) nên ngưng vài ngày rồi uống tiếp.

Thuốc này có trên thị trường lâu rồi, sau này hãng thuốc này ra thêm loại mới là Sivinit gì đó nghe bảo tốt hơn. Chúc các bé nhanh chóng lây lại phong độ cho các mẹ mừng nhé.
    Mẹ bé Băng Đăng (SG)

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 26 tháng, mình cũng vừa cho bé uống xong 1 lọ thấy hiệu quả lắm, ăn ngon và nhiều hơn.Minh cho bé dừng 1 tuần sau đó lại uống tiếp
    • 2,059 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Vậy thì các mẹ có kinh nghiệm ơi, nên cho bé uống thế nào thì tốt nhất?
    Hết một lọ, ngừng mấy tuần thì lại uống tiếp?
    Và nên uống mấy lọ?
    Lanh nhà mình mới uống hết một lọ (uống vào lúc sáng sớm khi ngủ dậy), đang dừng, không biết nên uống tiếp thế nào?
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lan dau tiên em vao diên dan, các su ty giúp em voi. Hoi con em 16 thang tươi, di BS ke toa cho uong Nutroplex, nhung ve nha doc hương dan thi thay Nutroplex chi danh cho tre tu 2 years tro len nen so qua không dam cho be uong. Bay gio em be 20 thang tuoi, om nhom a nen sot ruot qua, da di bao nhiêu la BS van vay nen chan lam, dang nghi den dung thuoc Nutroplex. Co ai da cho baby uong thuoc nay chua, xin chi giao.
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy mẹ Cún cho bé uồng vào lúc nào trong ngày vậy?
    • 282 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng cho bé uống Nutroplex( bé hơn 2 tuổi roài), nói chung ăn uống cũng khá hơn tí chút thôi, mình hay cho uống buổi sáng sau bữa ăn, thuốc pha thêm chút nước lọc nữa, nếu không thấy hơi tanh tanh.Không biết uống thời gian như vậy có ổn không nữa?cứ hết 1 lọ mình lại cho nghỉ khoảng vài tuần mới uống tiếp.
    Lisivit thì mình cho bé uống từ lúc chưa đựoc 1 tuổi, loại đó thì có vẻ làm da dẻ bé đẹp hơn, có vẻ mát hơn Nutro thì phải, vì mỗi khi bé bị nóng nhiệt đi khám bs hay kê cho bé loại này. Còn về ăn uống thì hiệu quả cũng same same như Nutro thui, ( dưng mà đắt hơn lọ nhỏ khoảng 36k rùi, trong khi Nutro chỉ bằng 1/2).
    Chỉ có 1 thắc mắc là bé nhà mình khi uống Nutro nước giải màu sậm hơn khi uống Lisivit, và khai khai nữa, chắc tại Nutro có nhiều sắt hơn chăng?
    Thôi thì cứ cho con uống, cải thiện chút tình hình lười ăn cũng là mừng rùi.
    Bé nào hợp thì ăn uống hăng hái hẳn lên, các mẹ cứ nghiên cứu và cho thêm ý kiến nhé.
    "Cả nhà thương nhau "
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghe nói cho bé uống Lisivit khi bé dưới 2 tuổi, sau đó thì chuyển sang Nutroplex thì hợp hơn, không biết có đúng không nữa, vì thật ra mỗi BS chỉ dẫn một kiểu nên cũng làm mình hoang mang. Khi em bé mình được 16 tháng, BS kê toa cho uống Nutroplex, xem hướng dẫn thì ghi chỉ dùng cho bé 2 tuổi trở lên, hỏi tư vấn nhi ở tổng đài họ cũng bảo cũng không nên dùng khi chưa được 2 tuổi mà nên dùng Liivit. Mẹ Chichbong bảo có nên hoang mang không. Vì bé mình đi nhà trẻ nên mình đinh cho uống Nutroplex vào buổi chiều khi đón bé về trước bữa ăn chiều, không biết vậy có được không
    • 760 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongxinhxinh
    Mình được 1 chị học Dựoc giới thiệu thuốc này, em cho Bống uống cũng thấy ổn ổn, nhưng em cũng không biết uống nhiều thì có tốt không nhỉ, tại vì cứ hết thuốc nó lại lười ăn.
    Theo mình thì mọi loại thuốc bổ chỉ là hỗ trợ thôi, nếu cho uống quá thường xuyên thì trẻ sẽ bị lệ thuộc vào thuốc. Con mình rất hợp Nutroplex, bắt đầu uống hôm trước thì hôm sau ăn nhanh và tăng lượng khoảng 30%. Nhưng chỉ khi nào cháu quá lười ăn thì mình mới cho uống 1 lọ chứ kg cho uống thường xuyên.
    • 8,184 Bài viết

• 1,641 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tram_hb
    Theo mình thì mọi loại thuốc bổ chỉ là hỗ trợ thôi, nếu cho uống quá thường xuyên thì trẻ sẽ bị lệ thuộc vào thuốc. Con mình rất hợp Nutroplex, bắt đầu uống hôm trước thì hôm sau ăn nhanh và tăng lượng khoảng 30%. Nhưng chỉ khi nào cháu quá lười ăn thì mình mới cho uống 1 lọ chứ kg cho uống thường xuyên.

Mẹ tram_hb nói chính xác đấy, sau khi dùng 1 đợt chừng 15 ngày nếu muốn dùng tiếp thì phải nghỉ 20 ngày đã.
    Con mình thì dùng Nutr. ko phải với mục đích kích thích ăn mà dùng sau mỗi đợt ốm bệnh để bổ sung vitamin, khoáng và phục hồi thể lực cho bé thôi.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 4,454 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

con chim hư hư nhà em sinh 3kg, 3 tháng đầu chủ yếu sữa mẹ, mỗi tháng tăng gần 1kg, 3 tháng mẹ hết sữa em cho con chim hư hư ăn bột ăn liền, 4 tháng ăn bột mặn rau, 5 tháng ăn thịt lợn, bò, gà, 6 tháng ăn tôm, 7.5 tháng ăn cả bã không lọc nữa.
    hàng ngày ăn sữa rất ít, ăn = vật nhau, hiện tại chỉ khoảng 300ml sữa (pha với cereal) và 200 sữa mẹ.
    con em 5 tháng, 7.2kg, trông bụ bẫm lắm
    nhưng đến nay 8 tháng chỉ có 8 kg thôi, mỗi tháng tăng khoảng 2 lạng

bà chị của bà ngoại nói là phải cho uống nutroplex đi, vì cháu ngoại của bà 18 tháng cũng uống và bà thấy khả quan hơn
    nhưng em cũng ngại không biết thế nào, vì các mẹ nói thuốc dù là thuốc bổ cũng là thuốc mà, nên em hạn chế cho con uống lắm, chưa dám thử
    các mẹ ơi em có nên cho con em uống lisivit gì gì không???
    trộm vía con chim hư hư 5 tháng đã mọc răng rồi, 6.5 tháng mọc tiếp hai cái, bây giờ đang nhú 2 cái nữa
    :4:
    bé tí mà mồm đầy răng trông buồn cười lắm ạ
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình nghỉ không nên cho em bé bạn uống lisivit hay Nutroplex làm gì, vì thuốc chỉ nên dành cho bé gầy và lười ăn thôi. Trộm vía, em bé bạn phát triển như vậy là tốt. Bạn biết không em bé nhà minnh 20 tháng rồi mà chỉ nặng có 9kg thôi, cũng bó tay không biết làm gì bây giờ vì đã đi đủ trung tâm dinh dưỡng và BS nhi rồi. Chị nào có mẹo gì hay chỉ giúp em với
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myangle
    Theo mình nghỉ không nên cho em bé bạn uống lisivit hay Nutroplex làm gì, vì thuốc chỉ nên dành cho bé gầy và lười ăn thôi. Trộm vía, em bé bạn phát triển như vậy là tốt. Bạn biết không em bé nhà minnh 20 tháng rồi mà chỉ nặng có 9kg thôi, cũng bó tay không biết làm gì bây giờ vì đã đi đủ trung tâm dinh dưỡng và BS nhi rồi. Chị nào có mẹo gì hay chỉ giúp em với
    Mình thấy uống Nutroplex rất nóng, mà cũng không hiệu quả, con nhà mình mà uống thứ đó là táo ngay, đã táo rồi thì ăn uống đâu có ngon >> càng không ăn đuơj. Mình thấy có cái thuốc Hydrosol lại hiệu quả, mát và bổ xung thêm được vitamin.Những đợt con mình lười ăn, mình thường cho cháu ăn ít đạm đi, tăng rau xanh và hoa quả, sữa chua, uống sữa Pediasure để đủ chất, khoảng 1 đến 2 tuần là cháu lại trở lại chế độ ăn bình thường.
    • 282 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myangle
    Mình nghe nói cho bé uống Lisivit khi bé dưới 2 tuổi, sau đó thì chuyển sang Nutroplex thì hợp hơn, không biết có đúng không nữa, vì thật ra mỗi BS chỉ dẫn một kiểu nên cũng làm mình hoang mang. Khi em bé mình được 16 tháng, BS kê toa cho uống Nutroplex, xem hướng dẫn thì ghi chỉ dùng cho bé 2 tuổi trở lên, hỏi tư vấn nhi ở tổng đài họ cũng bảo cũng không nên dùng khi chưa được 2 tuổi mà nên dùng Liivit. Mẹ Chichbong bảo có nên hoang mang không. Vì bé mình đi nhà trẻ nên mình đinh cho uống Nutroplex vào buổi chiều khi đón bé về trước bữa ăn chiều, không biết vậy có được không
    Đúng là Nutro thì chỉ dùng cho trẻ trên 2 tuổi, mình thấy Bs cũng nói vậy. Bé dưới 2 tuổi thì nhà mình toàn cho uống Lisivit thôi. có lẽ nên cho bé uống buổi sáng thì dễ hấp thụ hơn chăng vì nó là vitamin mà.
    "Cả nhà thương nhau "
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3