• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Có mẹ nào biết về thuốc Vageston 100 bảo cho em với em đang lo lắng quá!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.9K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình đi siêu âm nang noãn ngày thứ 14 của chu kỳ kinh nguyệt, bác sỹ có dặn 2 vợ chồng quan hệ vào ngày thứ 15,16 và 18, đến ngày 20 thì uống thêm thuốc Vageston 100. Nhưng mình đọc được rằng:
    Vageston 100 là một biệt dược của thuốc progesteron, một hormon nữ do hoàng thể tiết ra, có tác dụng trợ thai, kháng oesteron, kháng androgen nhẹ và kháng aldosteron, tham gia vào sự phát triển tuyến vú, điều hòa tiết bã nhờn trên da.

Với tác dụng như vậy, progesteron thường được các bác sĩ sản khoa chỉ định trong các trường hợp dọa sảy thai, sảy thai liên tiếp, vô sinh do suy hoàng thể. Bạn có thai mà bị ra máu chắc là có dấu hiệu đe dọa sảy thai nên bác sĩ đã có chỉ định như vậy là hoàn toàn hợp lý.

Nếu bạn không có bệnh gan nặng thì hoàn toàn có thể yên tâm uống thuốc theo đúng chỉ dẫn của bác sĩ.

Phụ nữ có thai khi phải dùng thuốc cần rất thận trọng do hầu hết các loại thuốc đều có thể chuyển qua nhau vào thai nhi và gây ảnh hưởng cho thai nhưng như thế không có nghĩa là không dùng bất kỳ loại thuốc nào.

Vào những trường hợp cụ thể, vẫn có thể dùng thuốc. Chỉ có điều khi đó, các thầy thuốc sẽ cân nhắc giữa lợi - hại để có chỉ định phù hợp. Hơn nữa, người bệnh nên trao đổi tình trạng bệnh tật của mình (nếu có) cũng như những thắc mắc với thầy thuốc. Trong quá trình dùng, nếu có những bất thường thì phải thông báo ngay để có điều chỉnh.

Nên mình đang hoang mang quá, thừ 5 là đúng ngày phải uống thuốc (uống trong 5 ngày)
    Các mẹ cho mình lời khuyên với nhé!Mình lấy chồng được gần 8 tháng mà chưa thấy em bé.
    Thanx các mẹ nhiều nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 45 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trong nửa cuối của một kỳ kinh progesteron nội sinh có tác dụng làm thành tử cung dày nên, tăng lượng máu đến lớp niêm mạc tử cung, giảm co bóp tử cung để chuẩn bị cho trứng sau khi được thu tinh xuống làm tổ. Nếu trứng không được thụ tinh lượng progestron giảm xuống đột ngột làm co thắt mạch máu ở lớp niêm mạc mới hình thành… cuối cùng làm chị em có hành kinh.
    Sở dĩ bác sĩ cho mẹ dùng Progeteron để bổ sung thêm lượng hormon làm tăng khả năng thụ thai lên thôi chứ không có gì đáng sợ đâu. Còn các cảnh báo bạn đọc được thì thuốc nào mà chẳng có 2 mặt của nó. Nhưng phải nói là thuốc này dùng cho phụ nữ mang thai đang doạ xảy thì luôn là ưu tiên hàng đầu đấy
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cam on me no nhieu nhe, minh thay do lo hon duoc nhieu roi.Dang mong 5ngay nua di kham lai qua me no a
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm nay mình đọc bài mới biết đến thuốc này. Đợt giữa tháng 12.2010 mình có bị sảy do ko có tim thai. Mình cũng đang có ý định mang bầu và nếu có thì muốn theo dõi từ đầu để khám thai giữ thai, thai phát triển tốt. Thế trước bạn khám ở đâu thế, bác sĩ nào, mình ở HN cho mình xin địa chỉ nhé. Vì giờ nếu có bầu lần 2 mình cũng lo lắm, chỉ sợ sảy lần nữa thôi
    Nhận được tin nhắn nhắn giúp mình nhé!
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn phuongdung110 ơi? có thể cho mình địa chỗ bạn khám ngta cho thuốc Vageston 100 ko? mình cưới được 6 tháng rùi nhưng chưa có gì cả, có cô bạn cưới cùng đã uống thuốc này và có bầu 4 tuần rùi, nhưng bạn ý ở xa lắm. Mình ở HN có mẹ nào biết phòng khám nào cho thuốc ấy chỉ mình với???
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị. Em khó có thai tự nhiên nên phải dùng IUI, ngày là lần đầu làm đã thành công. Em mới có tin vui được 6 tuần nè. Quá trình điều trị của em bác sỹ cũng cho em dùng Vageston sau khi bơm TT. Bây giờ có bầu rùi bsĩ chỉ định điều trị tiếp bằng vageston để dưỡng và hỗ trợ thai các chị ah. Em theo BS Hiền ở bv Nam học và Hiếm muộn HN đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cafelike; 21/05/2011 vào lúc 08:25 PM.
    • 453 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Các chị ơi thuốc này có làm chậm QKD không ? em đặt 30v thuốc này sau IUI, hôm nay không còn đặt thuốc nữa và là ngày 17 sau IUI nhưng vẫn chưa thấy QKD, hôm qua em đã thử máu và biết chắc chắn không có thai?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị, em cũng dùng thuốc đặt âm đạo Vageston từ khi sau GH 2 ngày, sau khi thử que hai vạch bác sĩ chỉ định tiếp tục đặt, tính đến nay là dùng 28 ngày rồi, tiếp tục đặt thêm 20 ngày nữa. Em thấy dùng thuốc này nhiều quá, nghe nói dùng thuốc này có progesterone có thể làm thay đổi cấu trúc bộ phận sinh dục của thai nhi (từ nam thành nữ). Em hơi hoang mang. Nhờ các chị có kinh nghiệm cho em lời khuyên với. Cảm ơn các chị!
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đi siêu âm canh trứng và được cho uống thuốc này, em mong tới ngày thử que đc quán ạh :'( Chẳng biết sau bao nhiêu ngày là thưtr que đc nữa ! Mấy tháng rồi :'(
    • 270 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi, đặt thuốc thì đặt buổi tối trước khi đi ngủ à. Mình cũng đc bsy cho uống thuốc vageston 100. Nói ngày uống 2 viên( sáng. Chiều sau ăn) or đặt âm đạo nhưng mình quên hỏi bsy đặt khi nào , hic
    • 75 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Mình ko đặt, có chỉ định uống 1 tháng vì thành tử cung mỏng, trứng nhỏ. Mới uống đc nửa tháng đã 2v nên bỏ thuốc luôn