Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

có mẹ nào biết loại thuốc long đờm tốt cho trẻ không

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 43.5K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 199 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhmai79 Xem bài viết
    Ban cứ cho bé uống Bổ phế chỉ khái lộ đi, tan đàm, hết ho, trị viêm hô hấp, phế quản luôn bạn à, mà không cần dùng kháng sinh
    nhưng bạn ơi , con mình đã dùng rất nhiều lần kháng sinh , tiêm cũng có , giờ lại dang bị viêm họng VA , liệu có khỏi đc ko nhỉ? chỉ sợ nhờn thuốc kháng sinh rồi thì cái bổ phế này ko ăn thua thôi
    • 6,322 Bài viết

• 2,134 Được cảm ơn

Mucomist,em thấy thuốc này long đờm rất tốt đấy ạ.
    Các mẹ đừng cho con uống thuốc ho kèm với thuốc long đờm nhé,chỉ uống 1 thứ thôi.
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

• 137 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mucomist, Multux hay Acemuc mình đều đã dùng cho con rồi nhưng bản chất đều là thuốc làm long đờm, làm tăng lượng tiết dịch cho đờm long ra để dễ khạc nhổ đờm ấy mà, chẳng qua là của các công ty khác nhau, mình thấy dùng Acemuc của cty dược Sanofi (liên doanh thì phải) rất tốt, có vị cam dễ uống. B/sĩ cũng kê thêm thuốc ho như zecuf hay atussin nữa dùng phối hợp xen kẽ (4-5h/lần) cũng làm tăng hiệu quả, thuốc có tính chất an thần nên bé nào ho quá nhiều ko ảnh hưởng đến giấc ngủ nên dùng thêm. Về việc dùng xen kẽ 2 loại thuốc kiểu này mình cũng đã hỏi b/sĩ vì sợ oánh nhau, ko yên tâm tra cứu cả trên google thì cũng thấy nói dùng như vậy là được, vậy là yên tâm dùng.
    • 768 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Bổ phế nhẹ lắm, chỉ ăn thua lúc mới húng hắng ho thôi. Con nhà mình ho có đờm dùng Expectorant (để ho cho ra hết đờm), ho không đờm dùng Atussin (để long đờm mới khỏi được). Bị nặng mới dùng đến kháng sinh Zinat.
    "... I'm a young soul in this very strange world, Hoping I could learn a bit bout what is true and fake, ... Hoping I could learn a bit bout how to give and take, But since I came here, felt the joy and the fear, Finding myself making every possible mistake...Finding trust and love is not always easy to make..."
    • 134 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bé nhà tớ thì dùng Bạch Long Thuỷ của Bảo Long khi bị viêm họng có đờm, thuốc nam rẻ tiền hiệu quả. Không phải kháng sinh, không dị ứng thuốc, ko tiêu chảy, con không khổ, mẹ không stress.... Có điều nếu sốt cao rồi thì vẫn phải dùng kháng sinh, chu trình đau khổ cả mẹ lẫn con lại lặp lại :Sick:
    • 1,907 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBACHBEO Xem bài viết
    Bé nhà tớ thì dùng Bạch Long Thuỷ của Bảo Long khi bị viêm họng có đờm, thuốc nam rẻ tiền hiệu quả. Không phải kháng sinh, không dị ứng thuốc, ko tiêu chảy, con không khổ, mẹ không stress.... Có điều nếu sốt cao rồi thì vẫn phải dùng kháng sinh, chu trình đau khổ cả mẹ lẫn con lại lặp lại :Sick:

Bé nhà mình hiện đến ngày mai 25/11 là được 16 tháng, hồi 3,5 tháng bé bị ho một chập, hồi 9 tháng lại bị một chập nữa.

BS ở Việt Pháp kê cho bé nhà mình uống Autussin và Clamoxil, mỗi lần uống đủ liều là 5 ngày. Và đến ngày thứ 2 uống thuốc thì bé sẽ ho nhiều hơn bình thường, mình vừa kết hợp vệ sinh, hút mũi cho bé và uống thuốc.

Sau đợt kháng sinh đó thì mình cho bé uống Bạch Long Thủy để giải độc, những chất kháng sinh mà bé đã uống.

Mình để ý, phần lớn dùng kháng sinh liều cao thì bé nhanh khỏi, nhưng sau đó thì bị nhờn thuốc thì hay phải tiêm.

Các mẹ có con dưới 1 tuổi nên để ý.
    Thứ nhất là tu tại tâm, thứ hai tu chợ thứ ba tu chùa
    Với những kẻ nghĩ rằng tiền làm được tất cả thì sẵn sàng làm tất cả để có tiền./.
    • 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Con nhà em mới 1 tháng, có dùng được thuốc long đờm không các chị
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 381 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nhà em toàn dùng Exomuc thấy tốt lắm. Ngày trước 2.8k/gói h lên 3k/gói rùi
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2