• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

có mẹ nào biết loại thuốc long đờm tốt cho trẻ không

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 45.3K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 57 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

cu tũn nhà mình bị ho có đờm hơn 1 tuần nay rùi mà vẫn chưa dám cho uống thuốc. Chả là thế này: cu cậu mấy lần chớm ho, cho ra phòng khám, bs toàn kê cho kháng sinh uống, mà uống lần nào xong cũng bị đi tiêu chảy. Bệnh thì có khỏi nhưng phản ứng phụ đi ngoài thì sợ lắm. Cu nhà mình vừa mới khỏi đi ngoài, mình sợ đường ruột còn yếu nên khi ho chẳng dám cho uống thuốc gì cả. Đến nay thì bớt ho nhưng vẫn cho đờm trong cổ nên cứ khò khè. Các mẹ có biết thuốc gì long đờm (thuốc nam càng tốt) mà không có phản ứng phụ về tiêu hóa không, giúp mình nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cứ theo toa bs đi bạn! Còn uống kháng sinh nhiều thì làm hỏng men ruột là bình thường mà, theo mình bạn mua thêm men tiêu hóa cho bé uống là ok, nhớ hỏi bs hay ds liều lượng nhé!! Mình nghĩ bé sẽ hết đi ngoài thôi! Còn long đàm cho trẻ thì có Acemuc.. thì phải!

Mùa xuân vừa đến, hoa về trên những bàn tay....
    • 57 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

con mình vừa phải nhập viện vì bị tiêu chảy. Mình cho uống kháng sinh xong, bé bị tiêu chảy, đi ngoài liên tục, đến hỏi bác sĩ thì bs bảo vào viện nhi khám, vì đây là bệnh về đường ruột rồi, không uống men tiêu hóa.ặc. Mà mình thấy khi nào bs cho uống kháng sinh thì kê luôn cả men tiêu hóa, đằng này chẳng thấy gì. Cu nhà mình vừa bị tiêu chảy nên gày lắm, sợ uống tiếp thì thành suy dinh dưỡng mất
    • 1,795 Bài viết

• 784 Được cảm ơn

Bạn dùng thuốc ho long đờm ACEMUC đi, nên kết hợp thêm thuốc ho ATUSSIN nữa rất hiệu quả mà không hại như các thuốc khác, 2 loại này dùng cách nhau ra nhé chứ ko dùng chung được, khi dùng nên chú ý liều lượng hướng dẫn nhé. Ngoài ra cho bé uống nhiều nước ấm, uống nước cam cho đỡ háo và làm loãng đờm. Con tớ dùng thuốc này không thấy bị đi ngoài, nếu đi ngoài lỏng thì cho uống men tiêu hóa như lactomin plus trước khi uống thuốc ho. Con nhà tớ nếu ho nhiều đờm tớ cũng ngừng cho nó uống sữa vì sữa làm quánh đờm khó khạc nhổ, vì vậy nếu bé uống sữa xong thì phải cho bé uống tráng miệng thật nhiều nước ấm để sạch họng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 624 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME TUN 1911 Xem bài viết
    cu tũn nhà mình bị ho có đờm hơn 1 tuần nay rùi mà vẫn chưa dám cho uống thuốc. Chả là thế này: cu cậu mấy lần chớm ho, cho ra phòng khám, bs toàn kê cho kháng sinh uống, mà uống lần nào xong cũng bị đi tiêu chảy. Bệnh thì có khỏi nhưng phản ứng phụ đi ngoài thì sợ lắm. Cu nhà mình vừa mới khỏi đi ngoài, mình sợ đường ruột còn yếu nên khi ho chẳng dám cho uống thuốc gì cả. Đến nay thì bớt ho nhưng vẫn cho đờm trong cổ nên cứ khò khè. Các mẹ có biết thuốc gì long đờm (thuốc nam càng tốt) mà không có phản ứng phụ về tiêu hóa không, giúp mình nhé.
    Bạn cho con dùng thử Bisolvon xem nhá! Em thấy các mẹ bảo laọi này tốt
    • 624 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Ôi! Xin lỗi mẹ nó. Bé nhà mình mới >11 tháng thì không dùng được Bisolvon đâu. Bạn lên phố Lãn Ông cắt thuốc bắc cho con vậy.
    mà mẹ con nhà nó có ở HN ko?:Thinking:
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng hay bị ho có đờm, mình cho uống Mucromist thấy đỡ hẳn. Nhưng phải tùy theo liều lượng và tuổi của bé
    • 1,795 Bài viết

• 784 Được cảm ơn

con mình vừa phải nhập viện vì bị tiêu chảy. Mình cho uống kháng sinh xong, bé bị tiêu chảy, đi ngoài liên tục, đến hỏi bác sĩ thì bs bảo vào viện nhi khám, vì đây là bệnh về đường ruột rồi, không uống men tiêu hóa.ặc. Mà mình thấy khi nào bs cho uống kháng sinh thì kê luôn cả men tiêu hóa, đằng này chẳng thấy gì. Cu nhà mình vừa bị tiêu chảy nên gày lắm, sợ uống tiếp thì thành suy dinh dưỡng mất
    Khi dùng kháng sinh, đa số trẻ đều bị rối loạn tiêu hóa, nhiều bé thì táo bón, nhưng như con mình thì cứ dùng kháng sinh là phân lỏng, ngày đi 2-3 lần là ít. Do vậy chắc chắn phải dùng men tiêu hóa để hỗ trợ lập lại trạng thái cân bằng của đường ruột, nhất là trẻ em, b/sĩ kê ks mà bỏ qua men tiêu hóa thì đúng là... Y xì con mình năm ngoái, ho --> uống k/sinh (kèm antibio) ---> vẫn đi ngoài toe toét---> dừng k/sinh sau 5 ngày dùng ko thấy hiệu quả gì, chuyển sang lactomin plus + smecta, đi ngoài 1-2 lần, phân ko bị loãng như nước nữa. Uống ACEMUC + ATUSSIN + uống thật nhiều nước ấm, sáng dậy mẹ hút rửa mũi, lau ấn lưỡi cho con nôn hết đờm, vậy là mấy ngày sau đỡ hẳn và khỏi.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con nhà tớ dưới 1 tuổi toàn uống Mucomist, về sau thì mỗi lần bsy kê đơn 1 kiểu
    • 286 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyentrangchip Xem bài viết
    Bạn dùng thuốc ho long đờm ACEMUC đi, nên kết hợp thêm thuốc ho ATUSSIN nữa rất hiệu quả mà không hại như các thuốc khác, 2 loại này dùng cách nhau ra nhé chứ ko dùng chung được, khi dùng nên chú ý liều lượng hướng dẫn nhé. Ngoài ra cho bé uống nhiều nước ấm, uống nước cam cho đỡ háo và làm loãng đờm. Con tớ dùng thuốc này không thấy bị đi ngoài, nếu đi ngoài lỏng thì cho uống men tiêu hóa như lactomin plus trước khi uống thuốc ho. Con nhà tớ nếu ho nhiều đờm tớ cũng ngừng cho nó uống sữa vì sữa làm quánh đờm khó khạc nhổ, vì vậy nếu bé uống sữa xong thì phải cho bé uống tráng miệng thật nhiều nước ấm để sạch họng.

Mẹ nó ơi, con mình cũng đang uống Atussin và ACEMUC. Mình htì không cho uống chung nhưng toàn uống liền. Chết thật, vậy cách nhau khoảng bao thời gian và uống trong bao ngày thì OK, bé nhà mình uống được 3 ngày rôi, ngày không ho nhưng tối và sáng sớm vẫn ho nên chưa dám dừng. Cảm ơn mẹ nó nhé
    :Crying: :Sad: :Smiling: :Laughing: :Rose:
    • 194 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Thuốc long đờm không nên tự tiện cho uống do nó còn ảnh hưởng đến phế quản. Bạn nên có tư vấn của bác sĩ
    Rất dễ để biến 1 người tốt thành tội phạm
    Không dễ để giúp 1 người xấu thành người tốt
    • 482 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Pediasolvan cũng là thuốc long đờm hiệu quả. Kin thường xuyên dùng loại này ạ.
    KIN'S BLOG:Rose: :Kiss: :Rose:
    • 482 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chị theo dõi xem con bị tiêu chảy do loại ksinh nào để nói BS kê loại ksinh khác. Nhóc nhà em ko hợp với augmentine, zinnat thì ok. Chị nên cho con đi BS và điều trị sớm chứ để tình trạng con ho khò khè như vậy thì có thể bệnh sẽ nặng hơn, và có thể bị viêm phổi nữa. Nếu chị ở TPHCM thì đưa con đến khám với BS Hoàng Trọng Kim, phòng khám của bác trong hẻm đối diện với ĐH Huflit ở Sư Vạn Hạnh nối dài. Từ trước đến giờ Kin chỉ toàn bị viêm phế quản khò khè và chỉ có BS Kim là trị được bệnh cho Kin thôi.
    KIN'S BLOG:Rose: :Kiss: :Rose:
    • 184 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

mẹ nó mua thuốc long đờm NAC STADA nhé hàng này liên doanh với đức nhưng phải biết cách cho con uống. cho 1/2 gói thuốc vào 60 ml nước hơi ấm hòa tan rối cho con uống nhâm nhi cứ ho một tiếng lại cho nhấp 1 thìa. ngày uống một gói. làm vậy long đờm rất hiệu quả
    • 1,061 Bài viết

• 1,381 Được cảm ơn

Hai bé nhà em mới 3 tháng, mỗi lần ho BS thường kê MUCOMYST. Loại này là thuốc của ngoại ên khá tốt, giá bán lẻ là 2,800N 1 gói
    • 1,803 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Con mình đi khám Nancy được kê Passednyl uống thơm lắm, k biết sao nhưng thấy bé đỡ khò khè và trớ sữa có nhớt hẳn.
    • 57 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình sẽ tham khảo ý kiến của các mẹ. Cám ơn các mẹ nhiều
    • 406 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

con nhà em cũng có nhiều đờm và cứ uống sữa vào là nôn trớ. mẹ nào biết thuốc gì hiệu nghiệm thì bảo em với nhé. con nhà em 3 tháng tuổi
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử cho em bé uống thuốc ho ZECUP (dạng siro) xem sao. Mình thấy thuốc này khá tốt, được làm từ thảo dược, sản xuất tại Ấn Độ. Người lơn hay trẻ em đều uống được. Con mình mỗi lần ho toàn dùng thuốc này, mình thấy khá hiệu quả
    • youngmi
    Ban cứ cho bé uống Bổ phế chỉ khái lộ đi, tan đàm, hết ho, trị viêm hô hấp, phế quản luôn bạn à, mà không cần dùng kháng sinh
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2