• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 3 Lượt chia sẻ
  • 54K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người ơi! mình đọc báo GĐ-XH thấy có quảng cáo viên uống Tây Thi dùng cho người huyết áp thấp. Mình thấy hay quá nhưng chưadám dùng, có mẹ nào dùng rồi hay đã đọc bài báo đó rồi thì cho mình xin ý kiến với, nhanh nhanh lên!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 86 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình thấy quảng cáo là Thuốc Tây Thi có tác dụng chữa bệnh huyết áp thấp và làm cho da đẹp hơn.

Nhưng khi mình hỏi thì giá đắt quá tới 500000 nghìn một hộp nên mình cũng không biết nó có xứng đáng với giá trị như vậy không?

Nếu mẹ nào biết thì thông báo nhé. Mình bị huyết áp thấp đang định dùng thử nhưng không biêt thế nào nên đưa lên đây để các mẹ tham khảo.
    Thanh Huong
    • 169 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào mẹ QA,mình ở Hà Tây ,cũng đang dùng thử Tây Thi đây ,được gần 2 hộp rồi mà cũng chưa thấy KQ gì,đợt vừa rồi không biết vì lý do gì mà còn thấy mệt hơn lúc kô uống thuốc nhưng mình mua ở hiệu thuốc ngã tư Thái Thịnh - Láng Hạ chỉ có 370k/hộp thôi,hình như uống cái đó phải kiên trì cơ,3 tháng mới có KQ.
    • 86 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Khi nào bạn dùng hết ba tháng thuốc mà có kết quả thế nào thì báo cho mình biết với nhé. Lần trước mình gọi điện tới số điện thoại của nhà máy thì họ nói giá là 500.000 đồng đấy.
    Thanh Huong
    • 169 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quynh Anh Xem bài viết
    Khi nào bạn dùng hết ba tháng thuốc mà có kết quả thế nào thì báo cho mình biết với nhé. Lần trước mình gọi điện tới số điện thoại của nhà máy thì họ nói giá là 500.000 đồng đấy.
    Hôm nay mình đi khám bệnh thì phát hiện ra bị u nang buồng trứng,sau một hồi hỏi han & tư vấn BS kết luận là do uống Tây Thi làm thay đổi nội tiết nên bị u nang buống trứng,choáng quá nên mình bỏ luôn,bạn phải đi tham khảo xem có đúng như vậy kô rồi hãy đưa ra quyết định có nên use or ko.
    • 86 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Minh xin chia sẻ cùng bạn, chính vì thuốc tây thi là loại thuốc mới nên trước khi sử dụng mình cùng muốn tham khảo ý kiến cua mọi người trước, hy vọng là u nang buồng trứng của bạn sẽ khỏi sau khi không sử dụng thuốc tây thi nữa. Có tin vui báo mình nhé.
    Thanh Huong
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng muốn hỏi xem có phải chữa đc huyết áp thấp như quảng cáo ko? các mẹ chia sẻ cho cả nhà nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 27/09/2007 vào lúc 04:56 PM. Lý do: xoá quảng cáo
    • 60 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cũng là người mắc bệnh huyết áp thấp, ông anh rể là bác sĩ bảo thực ra 'huyết áp thấp' cũng không đến nỗi để người ta phải gọi là bệnh. Các mẹ cứ ăn uống đầy đủ, thể dục nhẹ nhàng, nếu có thể trồng cây chuối thì rất tốt. Luôn thủ mấy cái kẹo trong người, lúc nào cảm thấy mệt, bóc một chú "tọt" vô miệng, thế là ok
    • 60 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ kg biết à, trên mạng mới đưa tin kem Tây Thi có chứa quá nhiều cái chất gì gí đó có hại cho làn da châu Á của chúng mình đấy(thử vào google tìm đọc thử xem) vì thế cũng nên thật cẩn thận với thuốc Tây Thi nhé!
    Cái thuốc Tây Thi này là của tập đoàn y dược Bảo Long sản xuất đấy. Ông Nguyễn Hữu Khai Là chủ tịch tập đoàn này, ấy thế mà kg tự chữa được bệnh cho mình, bị "siêu lừa" Lê Quốc Hổ lừa chích cho mấy nhát vào đầu tốn cả mấy ngàn đô đó( lại vào google tìm xem chơi nhé).
    Chớ có vội vàng tiền mất tật mang nhé!:Talktothe
    • 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Oái, mẹ em vừa gọi điện bảo là có thuốc Tây thi chữa huyết áp thấp. Có chị ở đây bảo dùng tốt lắm. Mua cho mẹ một lọ rồi gửi về. Hôm nay đọc được cái topic này, không khéo phải bàn lại với cụ xem thế nào?
    Cac chi dang dung ma co hieu qua. Bao em voi, em cung muon tim hieu xem tac dung den dau?
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chia sẻ với các bạn:
    Theo số liệu thống kê, chưa có loại thuốc hiệu quả nào dành cho những người huyết áp thấp.

Trước hết, những người huyết áp thấp cần phải ngủ đủ giấc, khoảng 9 – 11 tiếng/ngày. Những người thân nên biết điều này để tránh kìm hãm giấc ngủ của những người huyết áp thấp.

Ngoài ra, người huyết áp thấp phải biết thức dậy đúng cách. Vì khi ngủ, máu sẽ tập trung vào khu vực dạ dày (gan, phổi, lá lách), xuất hiện tình trạng thiếu máu não tạm thời. Nếu người huyết áp thấp dậy đột ngột, có thể bị ngất đi (bất tỉnh nhân sự).

Khi thức dậy, cần phải nằm thêm một lúc, tập một vài động tác thể dục đơn giản (vận động các khớp xương chân tay). Sau đó ngồi dậy, để chân trên giường, rồi mới từ từ cho chân ra khỏi giường và vẫn tiếp tục ngồi. Khi đứng dậy nên vịn vào ghế, cứ đứng như thế một lúc.

Một số hình thức tập thể dục rất có lợi với những người huyết áp thấp, ví như đi bộ, bơi, các trò chơi thể thao (không vận động quá mạnh). Nhiều hiện tượng bệnh lý sẽ biến mất sau một thời gian luyện tập.

Bên cạnh đó, huyết áp có thể tăng lên sau khi uống cà phê. Vì thế, đối với những người huyết áp thấp 1 cốc cà phê và 1 – 2 miếng bánh mỳ với bơ hoặc pho mát là một liệu pháp chữa bệnh hiệu quả. Ngoài ra một cốc trà xanh đặc cũng rất có lợi và đừng quên ăn 3 - 4 bữa trong một ngày, chọn thực phẩm giàu protit (đạm) như thịt nạc, cá, tôm...
    Đừng để tiền mất mà bệnh thì không khỏi các bạn nhé. birdie nghe nói thuốc gì gì mà hay cực kỳ là nghi ngờ liền. công nhận 1hộp 500.000 mắc dễ sợ.hi. Chúc các mẹ mau mau hết bệnh.
    http://www.bengoanbekhoe.co.cc .
    • ms.moon
    Mình cũng bị huyết áp thấp, hình như là di truyền từ mẹ, cho nên cả 3 mẹ con đều huyết áp thấp, cứ hôm nào mất ngủ là y rằng sáng dậy nôn ọe ầm ầm.

Hồi còn sinh viên ăn uống kham khổ, rồi sau đó ra trường mới đi làm, stress nhiều, gầy như con mắm, hơi tí là ngất xỉu, nhưng mình thấy là nếu mình ăn uống tốt, ăn hơi mặn một chút vào bữa sáng, không gầy quá, ngủ đủ giấc, vận động nhẹ nhàng thì sẽ ổn thôi.

Đợt rồi thấy quảng cáo thuốc Tây Thi, cũng định ra hiệu thuốc hỏi mua nhưng không ngờ giá lại đắt thế, không biết thành phần của nó gồm những gì nhỉ?

Nhưng mình nghĩ huyết áp thấp nó mang tính chất di truyền, thuộc về cơ địa rồi, nếu dùng thuốc chắc cũng chỉ được 1 thời gian, hết thuốc đâu lại vào đấy thôi mà. Cũng như huyết áp cao vậy, mình chỉ hạn chế nó bằng cách ăn uống, nghỉ hơi, vận động hợp lý thôi chứ làm gì có thuốc chữa.
    • 486 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Mình dùng rồi nè.
    Dùng 2 hộp chẳng thấy đỡ gì mà còn bị tiêu chảy nữa hay mệt mỏi do thuốc làm thay đổi hẳn nội tiết của cơ thể. Giá cũng ko phải 500k đâu, mua ở các hiệu thuốc lẻ rẻ hơn đó, chỉ hơn 300k thôi.
    Mà thuốc này là của Công ty Thái dương đó chứ, có phải của Tập đoàn đông dược bảo long đâu hả megaconkhi ơi?
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy đắt và không có tác dụng lắm.
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Xin phép được lục lại cái topic này.

Thông tin về thuốc Tây Thi ở đây ạ:

http://www./home/Thu...Dep-Da-Tay-Thi

Em cũng đang tìm hiểu để dùng thuốc này. Mẹ nào có thông tin xin chia sẻ với mọi người ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bank; 03/11/2010 vào lúc 02:03 PM.
    • 2,978 Bài viết

• 1,230 Được cảm ơn

khiếp quá, các mẹ uống rồi bị như thế này thì em cũgn chả dại mà uống, sợ quá ạ
    life is a river driven by the God
    !
    • 259 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bây giờ mới thấy cái toppic này, dù là lâu rồi cũng nhảy vào có đôi lời, nhỡ đâu lại có mẹ nào quan tâm. Tình hình là cả mẹ em và em đều dùng thuốc tây thi này lâu rồi ạ. đầu tiên là mẹ em dùng, khoảng hơn 1 tháng cũng chưa thấy kết quả gì đâu ạ, cơ mà mẹ em bảo: nhờ mẹ cảm thấy tin và kiên trì nên theo đuổi nó. kết quả là khoảng hơn 2 tháng mẹ em thấy người ngợm khẻo hơn, ko hay bị đau đầu, ko cảm thấy mệt mỏi nữa mặc dù mẹ em ăn rất ít và ngủ ít do công việc nhiều, và đặc biệt là sau khoảng 3 tháng mẹ em trẻ hơn nhiều lắm,mẹ em hơn 40t mà trẻ như hơn 20t thôi ấy, ai cũng phải nể cái sự trẻ của mẹ em, da dẻ hồng hào hơn cả em, nếp nhăn bớt đi, da mịn trắng ra lắm. mẹ mừng lắm vì vưa đẹp da, chống lão hóa mà lại khỏe hơn nữa. thế là mẹ em cho em uống. em cũng có kết quả như vậy, ngừoi khẻo hơn, mấy cái bệnh của em như: viêm xoang, đau đầu, mệt mỏi, đau mỏi ngừoi giảm hẳn, người cảm thấy nhẹ nhàng, sảng khoái hơn, còn nữa da em mịn hơn, trắng hơn, căng hơn, lỗ chân lông nhỏ hơn, thích lắm. Em uống đc gần 1 năm thì đến đợt hết tiền ( sinh viên mà, mua thuốc này toàn phải xin mẹ chứ :P ), thế là sau khoảng vài tháng, da sạm hẳn đi và khả năng bảo vệ của da kém đi, cảm giác mệt mỏi hơn nữa, người cứ ỳ ra , da em lại nổi mụn nữa và da mặt dày hơn, ko mịn như trước nữa. Mẹ em bảo: sao hết tiền ko bảo mẹ mua uống tiếp , lúc đó em cũng bận rộn nên quên béng mất, giờ phải uống lại đc hơn 1 tháng rồi, cảm thấy da lại cải thiện dần rồi. Thục ra thì cũng ko đắt lắm đâu ạ. Bây giờ 1 lọ em mua ở hiệu thuốc là 445k. uống liên tục trong 3 tháng, mỗi tháng 1 hộp. nhưng sau 3 tháng thì chỉ cần duy trì 1 tháng 10 viên, tức là 1 hộp đc 3 tháng, tính ra 1 tháng hết có 150k thôi, em nghĩ tiết kiệm ăn chơi 1 chút là ngon lành. Em và mẹ em đã dùng đc 1 thời gian dài và tin tưởng nên comment cho các mẹ tham khảo
    Đặc biệt cái này chống lão hóa cực tốt, ko hề tốn tiền bằng các cách khác đâu nhé. mẹ em đó là biết, ngày càng trẻ ra :XXXX
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng mới dùng hết một hộp, da dẻ thì ko thấy đẹp ra gì hết (hay chắc tại em thức khuya nhiều quá @@), nhưng cũng cảm thấy khỏe hơn một chút, đỡ chóng mặt và đau đầu, Mẹ em cũng mới dùng, bảo thấy ăn và ngủ ngon hơn. Nhưng đọc mấy chị trong topic nói u nang gì đó mà em thấy sợ quá không biết có nên uống tiếp không. Em nghe nói Tảo Xoắn Angel life Spirulina cũng tốt lắm, cũng muốn mua uống thử, mà ko biết liệu dùng cả 2 thứ cùng lúc có sao không nữa :-s.
    • 1,047 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kokoro9989 Xem bài viết
    bây giờ mới thấy cái toppic này, dù là lâu rồi cũng nhảy vào có đôi lời, nhỡ đâu lại có mẹ nào quan tâm. Tình hình là cả mẹ em và em đều dùng thuốc tây thi này lâu rồi ạ. đầu tiên là mẹ em dùng, khoảng hơn 1 tháng cũng chưa thấy kết quả gì đâu ạ, cơ mà mẹ em bảo: nhờ mẹ cảm thấy tin và kiên trì nên theo đuổi nó. kết quả là khoảng hơn 2 tháng mẹ em thấy người ngợm khẻo hơn, ko hay bị đau đầu, ko cảm thấy mệt mỏi nữa mặc dù mẹ em ăn rất ít và ngủ ít do công việc nhiều, và đặc biệt là sau khoảng 3 tháng mẹ em trẻ hơn nhiều lắm,mẹ em hơn 40t mà trẻ như hơn 20t thôi ấy, ai cũng phải nể cái sự trẻ của mẹ em, da dẻ hồng hào hơn cả em, nếp nhăn bớt đi, da mịn trắng ra lắm. mẹ mừng lắm vì vưa đẹp da, chống lão hóa mà lại khỏe hơn nữa. thế là mẹ em cho em uống. em cũng có kết quả như vậy, ngừoi khẻo hơn, mấy cái bệnh của em như: viêm xoang, đau đầu, mệt mỏi, đau mỏi ngừoi giảm hẳn, người cảm thấy nhẹ nhàng, sảng khoái hơn, còn nữa da em mịn hơn, trắng hơn, căng hơn, lỗ chân lông nhỏ hơn, thích lắm. Em uống đc gần 1 năm thì đến đợt hết tiền ( sinh viên mà, mua thuốc này toàn phải xin mẹ chứ :P ), thế là sau khoảng vài tháng, da sạm hẳn đi và khả năng bảo vệ của da kém đi, cảm giác mệt mỏi hơn nữa, người cứ ỳ ra , da em lại nổi mụn nữa và da mặt dày hơn, ko mịn như trước nữa. Mẹ em bảo: sao hết tiền ko bảo mẹ mua uống tiếp , lúc đó em cũng bận rộn nên quên béng mất, giờ phải uống lại đc hơn 1 tháng rồi, cảm thấy da lại cải thiện dần rồi. Thục ra thì cũng ko đắt lắm đâu ạ. Bây giờ 1 lọ em mua ở hiệu thuốc là 445k. uống liên tục trong 3 tháng, mỗi tháng 1 hộp. nhưng sau 3 tháng thì chỉ cần duy trì 1 tháng 10 viên, tức là 1 hộp đc 3 tháng, tính ra 1 tháng hết có 150k thôi, em nghĩ tiết kiệm ăn chơi 1 chút là ngon lành. Em và mẹ em đã dùng đc 1 thời gian dài và tin tưởng nên comment cho các mẹ tham khảo
    Đặc biệt cái này chống lão hóa cực tốt, ko hề tốn tiền bằng các cách khác đâu nhé. mẹ em đó là biết, ngày càng trẻ ra :XXXX
    Khiếp quá, như là viết lời QC ý :Laughing::Laughing::Laughing:
    2m21d: lẫy; 7m9d: bò; 11m: đi
    Em Tít: NB: 3,7kg:; 1m: 5kg:; 2m: 6kg:; 3m: 7,5kg; 4m: 8,4kg; 5m: 9kg; 7m: 9,5kg, 74cm; 9m: 10kg, 77cm; 1y: 10,7kg, 81cm; 14m: 12kg
    • 166 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Lúc trước cứ trời lạnh là em tụt huyết áp chóng mặt, da thì xanh xao, đi ô tô thì say kinh nhưng khi mẹ em xem trên tivi có quảng cáo của Tây Thi thì mua cho em uống. Sau 3 tháng uống liên tục, và dừng mỗi tháng 1 hộp 10 gói thì giờ đo huyết áp thường xuyên vẫn thấy có chỉ số là 96/60 nhưng ko còn khoản chóng mặt, da xanh, mụn nhọt cũng ko có . Còn việc uống tây thi mà có bệnh thì hơi khó tin vì e thấy thành phần của thuốc toàn là nhân sâm,bí đao, đỗ đen, kỳ tử... có gì độc hại đâu chứ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3