Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

có ai cho bé biếng ăn uống thuốc bột MCT và maltodextrin chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.7K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi makecool Xem bài viết
    e cũng vừa đi khám dinh dưỡng cho con ở NĐ 2 về, bác sĩ cũng cho uống thêm Maltodextrin (pha thêm vào sữa cho bé uống), để e cho bé uống thử rồi báo cáo cho các mẹ biết nha. Nhưng theo e thì thuốc(thực phẩm chức năng) đã bán trong bệnh viện thì không sao đâu, các mẹ cứ cho uống theo chỉ dẫn của bác sĩ la được thôi. Vì đây là hàng nhập nên e nghĩ các mẹ nên mua trong bệnh viện để đảm bảo chất lượng
    mẹ ns ơi bé nhà mình 3 tháng có dùng được ko. bé sinh non giờ 3 tháng 4,5 kg, lúc sinh 2kg, nhưng mà mình ử lc ko biết mua ở đâu mẹ nó có dùng ko hết bán lại cho mình hay mua giúp mình được ko, mình hiếm hoi lần thứ 3 mới được nên thương con và lo lắm,mẹ nó giúp mình nhé
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi just_married Xem bài viết
    hĩ, bác sỹ này là trưởng khoa nhi-dinh dưỡng của một bệnh viện cũng khá lớn đấy ạ. sao co thể bán thuốc như thế được nhỉ. bác khám cho con em xong chủ yếu là hướng dẫn pha mấy cái bột kia vào sữa và trái cây bé uống hàng ngày như thế nào, liều lượng tăng dần ra sao. em hỏi sau bao lâu thì tăng lượng bột lên, bác bảo nếu thấy con ko phản ứng gì thì sau 1 bình sữa là có thể tăng rồi. em hỏi là nếu phản ứng là phản ứng ra sao, bác bảo thì nếu ko thấy nó ói thì tăng thêm. nghe ghê quá. nhưng tại thấy chức vụ bác lớn quá và người đến khám đông nữa nên em cũng ko dám nghi ngờ liền, phải check lại xem sao. con em 6 tháng 30 ngày dai 72 nặng 8.2kg, bác bảo thiếu 9 lạng (!?). sợ quá
    Hi Chị. BS này có phải là Bác Tạ Thị Tuyết Mai không?? Em cũng cho con em đi khám ở Bác Mai, thấy Bác Mai cho dùng loại này.
    • 77 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà mình 4 tuổi biếng ăn, đi khám thì bác sỹ lại cho thuốc dạng viện HYAKUSO, mình xem thành phần toàn thảo dược không có corticoid, trộm vía bé uống vào cũng thấy ăn uống tốt và nhanh tăng cân hơn.
    • 60 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ở Hà Nội có chỗ nào bán cái này ko các mẹ ơi, bạn e cho con đi khám ở Sài gòn bác sĩ cũng cho uống tầm 1 tháng cũng lên cân tốt, nhưng nếu cải thiện rồi thì ko nên dùng tiếp thì phải. E muốn mua cho con mà e ở Hà nỘi, bạn e thì bảo ko có đơn bác sĩ họ ko bán tiếp nên e cũng ko nhờ bạn e mua được. Bé nhà e 10 tháng bắt đầu ko ăn uống gì cả. 4 tháng vừa rồi ko lên lạng nào, hic.
    • 90 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e cũng vừa đi khám dinh dưỡng cho con ở NĐ 2 về, bác sĩ cũng cho uống thêm Maltodextrin (pha thêm vào sữa cho bé uống), để e cho bé uống thử rồi báo cáo cho các mẹ biết nha. Nhưng theo e thì thuốc(thực phẩm chức năng) đã bán trong bệnh viện thì không sao đâu, các mẹ cứ cho uống theo chỉ dẫn của bác sĩ la được thôi. Vì đây là hàng nhập nên e nghĩ các mẹ nên mua trong bệnh viện để đảm bảo chất lượng
    Mẹ nó ơi mẹ nó đã cho con uống Maltodextrin chưa? Tình hình thế nào hả mẹ nó có khả quan không vậy? Mình cũng đang muốn mua cho con uống. Bạn chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm nhé. Thank b
    • 90 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

<br>
    Mẹ nó ơi mẹ nó đã cho con uống Maltodextrin chưa? Tình hình thế nào hả mẹ nó có khả quan không vậy? Mình cũng đang muốn mua cho con uống. Bạn chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm nhé. Thank b
    • 90 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ nó cho bé uống chưa Maltodextrin chưa? Cho mình xin ít kinh nghiệp nhé
    • 110 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình chia xẻ với các mẹ ít kinh nghiệm của mình về Maltodextrin nhé. Cái này cũng phải tùy cơ địa của bé có chịu hấp thu không nữa đấy. Nói chung, Maltodextrin uống cũng an toàn. Cạnh nhà mình có 2 bé đi điều trị suy dinh dưỡng ở bác Tuyết Mai, cho uống MCT, Maltodextrin và sữa Nan Pelagon, 2 bé đều tăng cân tốt, 1 tháng tăng được 800- 1kg, 2 bé đó 18 tháng nhưng hcỉ nặng 9.5 kgs, bây giờ đã tăng được 2.5 kgs. Nhưng có 1 dạo con mình nhẹ cân quá (sinh 3.7kgs nhưng 6 tháng mới có 7kgs), mình sốt ruột cũng đi thử. Tuy nhiên con mình nó không chịu hấp thu như 2 bé bên cạnh. Mỉnh chỉ thử 1/4 muỗng cà phê lúc đầu thôi, con mình uống được ngày đầu, ngày thứ 2 con mình bắt đầu ọc sữa, cứ uống sữa 1 lúc là bị ói ra, thế là mình ngưng ngay. Mình gọi hỏi bác sĩ thì do con mình nó không hợp thuốc vì vậy ngưng cho uống ngay, bác sĩ cho tên 1 loại khác tương tự Maltodextrin nhưng mình ghi lại đâu đó rồi quên cái tên.
    Vì vậy nếu các mẹ lăn tăn là Maltodextrin có an toàn không thì mình cho là an toàn vì đã nhiều bé biếng ăn, nhẹ cân đều được bắt đầu điều trị theo cách này. Tuy nhiên, để xem con mình hợp không, thì các mẹ chỉ nên thử 1 ít lúc mới bắt đầu cho bé uống, theo bác sĩ khuyên là mình chỉ nên thử 1/4 muỗng cà phê lúc mới bắt đầu. Nếu không có hiện tượng nôn ói, thì cứ tiếp tục 1 thời gian 1-2 tuần trước khi tăng lượng cho con.
    • 90 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elisatran Xem bài viết
    Mình chia xẻ với các mẹ ít kinh nghiệm của mình về Maltodextrin nhé. Cái này cũng phải tùy cơ địa của bé có chịu hấp thu không nữa đấy. Nói chung, Maltodextrin uống cũng an toàn. Cạnh nhà mình có 2 bé đi điều trị suy dinh dưỡng ở bác Tuyết Mai, cho uống MCT, Maltodextrin và sữa Nan Pelagon, 2 bé đều tăng cân tốt, 1 tháng tăng được 800- 1kg, 2 bé đó 18 tháng nhưng hcỉ nặng 9.5 kgs, bây giờ đã tăng được 2.5 kgs. Nhưng có 1 dạo con mình nhẹ cân quá (sinh 3.7kgs nhưng 6 tháng mới có 7kgs), mình sốt ruột cũng đi thử. Tuy nhiên con mình nó không chịu hấp thu như 2 bé bên cạnh. Mỉnh chỉ thử 1/4 muỗng cà phê lúc đầu thôi, con mình uống được ngày đầu, ngày thứ 2 con mình bắt đầu ọc sữa, cứ uống sữa 1 lúc là bị ói ra, thế là mình ngưng ngay. Mình gọi hỏi bác sĩ thì do con mình nó không hợp thuốc vì vậy ngưng cho uống ngay, bác sĩ cho tên 1 loại khác tương tự Maltodextrin nhưng mình ghi lại đâu đó rồi quên cái tên.
    Vì vậy nếu các mẹ lăn tăn là Maltodextrin có an toàn không thì mình cho là an toàn vì đã nhiều bé biếng ăn, nhẹ cân đều được bắt đầu điều trị theo cách này. Tuy nhiên, để xem con mình hợp không, thì các mẹ chỉ nên thử 1 ít lúc mới bắt đầu cho bé uống, theo bác sĩ khuyên là mình chỉ nên thử 1/4 muỗng cà phê lúc mới bắt đầu. Nếu không có hiện tượng nôn ói, thì cứ tiếp tục 1 thời gian 1-2 tuần trước khi tăng lượng cho con.
    Mình ở HN không thấy chỗ nào bán MCT va maltodetrin cả. Có ai ở Sg có thể mua giúp mình được không? Mình cảm ơn nhìu nhìu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 272 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

maltodetrine là thành phần có trong các sưax dòng confort chống táo bón tiêu chảy của sữa pháp. cm mua sẽ thấy ngay. vì có tác dụng chống táo bón nên nhiu bé nhạy quá ăn là đi ngoài ) .
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2