• 0 Lượt chia sẻ
  • 68.6K Lượt đọc
  • 128 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 110 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cac me oi , dao nay thoi tiet thay doi nen cac be trong TpHCM hay bi so mui va ho , Bom va Bin nha minh thi thuong xuyen bi , cu khoang 1 thang/lan , minh oai qua moi lan nhu vay phai cho be di BS va uong KS , lam cac be bi met.
    Dot benh vua roi minh quyet dinh khogn cho di BS nua va tu dieu tri tai nha nhu sau:
    Khi Bom di hoc ve thay bi so mui minh biet chac la be se ho nen minh da cho uong :
    -Chon khoang 15-16 la hung chanh + 4-5 qua tac rua sach cho vao may xay sinh tp xay nhuyen.
    -Trut ra chen va cho them chut duong phen vao va hap cach thuy khoang 20'.
    Cho be uong lien tuc trong ngay cho den khi nao het ho thi thoi.
    Ket qua la dot vua roi Bom va Bin khong phai di BS nua va da duoc me tu dieu tri.
    Minh cung biet bai thuoc nay lau roi nhung boi vi cac be khong an duoc ba nen luc truoc minh khong xay ma hung chanh chi thai mong ra , con tac thi chi bo lam doi nen be khong an duoc ba , boi vay mac du co hap cho uong nhung van phai di BS va phai uong thuoc.
    Cac me , neu ai co con bi so mui viem hong hay lam cho be uong thu di , chac be se khoi do , vi thuc te la hung chanh va tac cung khong co tac hai gi ca.
    Me Bom_Bin (TP.HCM)

• 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Mẹ Bom bin ơi , bạn có thể cho thêm một ít lá hẹ vào cũng rất tốt
    Mà các mẹ có bao giờ nghe nói đến hoa đu đủ đực hấp lẫn với là húng chanh ko vậy????
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

• 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mẹ Bom Bin ơi , cho em hỏi lá húng chanh như thế nào ops:
    em biết 2 loại húng:
    - húng quế: hay ăn với phở
    - húng chó: lá xoăn xoăn, cọng màu tím, thường ăn với cháo lòng

Carrot dang ho va sổ mũi nhiều quá, gần 20 ngày rồi mà chưa hết . Đã cho uống tắc hấp đường phèn mà chẳng ăn thua
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?

• 1,151 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Mẹ Carrot ơi, lá húng chanh là tần dày lá đó. Thằng nhóc nhà mình chẳng chịu uống mấy thứ này, chỉ uổng công mẹ làm thôi

• 290 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Miền Bắc gọi là Lá húng chanh
    Miền Nam gọi là Tần dày lá mua tại chỗ bán lá xông

• 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Đa tạ, đa tạ
    Chiều nay về phải phi ngay ra chợ mua Tần dày lá mới được
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?

• 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bom_bin
    Cac me oi , dao nay thoi tiet thay doi nen cac be trong TpHCM hay bi so mui va ho , Bom va Bin nha minh thi thuong xuyen bi , cu khoang 1 thang/lan , minh oai qua moi lan nhu vay phai cho be di BS va uong KS , lam cac be bi met.
    Dot benh vua roi minh quyet dinh khogn cho di BS nua va tu dieu tri tai nha nhu sau:
    Khi Bom di hoc ve thay bi so mui minh biet chac la be se ho nen minh da cho uong :
    -Chon khoang 15-16 la hung chanh + 4-5 qua tac rua sach cho vao may xay sinh tp xay nhuyen.
    -Trut ra chen va cho them chut duong phen vao va hap cach thuy khoang 20'.
    Cho be uong lien tuc trong ngay cho den khi nao het ho thi thoi.
    Ket qua la dot vua roi Bom va Bin khong phai di BS nua va da duoc me tu dieu tri.
    Minh cung biet bai thuoc nay lau roi nhung boi vi cac be khong an duoc ba nen luc truoc minh khong xay ma hung chanh chi thai mong ra , con tac thi chi bo lam doi nen be khong an duoc ba , boi vay mac du co hap cho uong nhung van phai di BS va phai uong thuoc.
    Cac me , neu ai co con bi so mui viem hong hay lam cho be uong thu di , chac be se khoi do , vi thuc te la hung chanh va tac cung khong co tac hai gi ca.
    Chị cho em hỏi, có thể dùng bài thúôc này có thể dùng cho bé gần 9 tháng đuơc ko? Bé nhà em hay bị viêm họng lắm...Cảm ơn chị nhiều nhé.

• 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Có em ạ
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

• 545 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Em ở miền Bắc đây, húng chanh có phải húng quế k ạ?
    Quả tắc là quả gì vậy ạ>

• 444 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mít711
    Em ở miền Bắc đây, húng chanh có phải húng quế k ạ?
    Quả tắc là quả gì vậy ạ>

phải không đó? Húng chanh k fải húng quế đâu. Xem ở đây nhé:
    http://www.lrc-hueuni.edu.vn/dongy/s...tm&key=&char=H
    Quả tắc, ngoài bắc gọi là quả quất, xem ở đây http://www.lrc-hueuni.edu.vn/dongy/s...tm&key=&char=Q tiếc là k có hình, nhưng quả này quen lắm, tết ai mà chả thấy.
    Mít711 ơi, xoá bớt thư đi nhé