Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Chữa Bé bị đi kiết bằng dân gian (cỏ sữa)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 51.5K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với con bé nhà em đang bịi kiết lị uống kháng sinh septrin tưởng đỡ rồi nên dừng lại hôm nay em lại thấy cháu đi ra tí máu và nhầy mũi. Có mẹ nào biết/ có lá cỏ sữa chỉ giúp em với và liều dùng ntn ah.

Em xin chan thanh cảm ơn cả nhà.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 178 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimsau
    Các mẹ ơi giúp em với con bé nhà em đang bịi kiết lị uống kháng sinh septrin tưởng đỡ rồi nên dừng lại hôm nay em lại thấy cháu đi ra tí máu và nhầy mũi. Có mẹ nào biết/ có lá cỏ sữa chỉ giúp em với và liều dùng ntn ah.

Nếu bạn ở HN thì mình biết trên phố Thái Thịnh có bán đấy. Chị hàng lá này ngồi bên phía tay phải nếu đi từ Láng hạ, khoảng giữa phố Thái thịnh. Mình đã mua ở đây rồi. Khi mua bạn nhớ hỏi người bán cách dùng và liều dùng luôn. Chỉ có điều con mình không hợp với cỏ sữa lắm thì phải, uống không thấy đỡ mấy.

• 56 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cỏ sữa khó tìm thì mẹ cháu cứ chơi lá mơ với trứng gà ấy.
    Con ta bảo nhà mình lạ thật_Mẹ là cha, cha là mẹ dịu dàng_Em cũng nghĩ con mình nói đúng_Việc trong nhà, anh dựa cả vào em

• 1,028 Bài viết

• 2,040 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimsau

Mình chưa trực tiếp đi lấy, nhưng chị bạn mình có mách là ở Linh Đàm có rất nhiều, bạn có thể lấy tự do.

Vì mình chưa dùng cho bé bao giờ nên liều dùng thì mình ko rõ lắm.

• 2,436 Bài viết

• 1,434 Được cảm ơn

theo địa chỉ của các bạn trên wtt mình đã đi tìm mua cỏ sữa nhưng toàn cỏ sữa khô màu xanh thôi trong khi đó mọi người bảo phải uống cỏ sữa tươi, lá màu tím chữa kiết lỵ mới tốt. hiện nay con mình đã bị đi ra máu dù đã uống kháng sinh nên có mẹ nào có địa chỉ mua hoặc địa chỉ hái cỏ sữa chỉ mình với. cám ơn các bạn nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,934 Bài viết

• 911 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meviet Xem bài viết
    theo địa chỉ của các bạn trên wtt mình đã đi tìm mua cỏ sữa nhưng toàn cỏ sữa khô màu xanh thôi trong khi đó mọi người bảo phải uống cỏ sữa tươi, lá màu tím chữa kiết lỵ mới tốt. hiện nay con mình đã bị đi ra máu dù đã uống kháng sinh nên có mẹ nào có địa chỉ mua hoặc địa chỉ hái cỏ sữa chỉ mình với. cám ơn các bạn nhiều
    cỏ sữa tím mọc hoang rất nhiều ở công viên, vườn hoa, hay mọc ở các kẽ gạch ngay trên lối đi. Xưa mình nhớ là trong Thư viện Quốc gia rất nhiều. Bạn chịu khó ra công viên, vườn hoa tìm xem. Nếu không biết cỏ sữa như thế nào thì có thể đặt hàng lá, không vào chợ lá làng Đại Yên Ngọc Hà đặt xem.

• 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tháng trước bé nhà mình bị kiết lỵ, mình cũng đọc trên WTT và bảo ông chồng mình đi tìm mua cỏ sữa ở hàng lá chợ Thành Công hoặc đoạn giữa đường Thái Thịnh, xong cũng thấy ông ý khuân về cỏ sữa tươi màu tím, không rõ là mua ở chỗ nào. Bạn thử ra hai chỗ đó tìm xem. Bé nhà mình hồi đó uống Itadixic khỏi đấy, cỏ sữa thì chỉ uống thêm thôi.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có tin không ngày trước do không có thuốc nên cả khu tập thể nhà tôi ở lứa tuổi của tôi đều chữa bệnh đi ỉa chảy bằng cây cỏ sữa rất hiệu nghiệm . Hôm nọ cháu tôi bị mới 7 tháng tuổi bác sĩ kê đơn 7 - 8 loại thuốc nhìn là hoảng :Sad: . Bé tí mà bao nhiêu loại thuốc vào người hại lục phủ ngũ tạng lắm .

Chẳng như mình khi xưa , cây cỏ sữa hay hiếm quá ... Mẹ nào thấy ở đâu không hãy cất trong nhà mình một ít nếu có trẻ nhỏ

• 133 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhha_405 Xem bài viết
    Các mẹ có tin không ngày trước do không có thuốc nên cả khu tập thể nhà tôi ở lứa tuổi của tôi đều chữa bệnh đi ỉa chảy bằng cây cỏ sữa rất hiệu nghiệm . Hôm nọ cháu tôi bị mới 7 tháng tuổi bác sĩ kê đơn 7 - 8 loại thuốc nhìn là hoảng :Sad: . Bé tí mà bao nhiêu loại thuốc vào người hại lục phủ ngũ tạng lắm .

Chẳng như mình khi xưa , cây cỏ sữa hay hiếm quá ... Mẹ nào thấy ở đâu không hãy cất trong nhà mình một ít nếu có trẻ nhỏ
    nhưng cỏ sữa thì phải làm cách nào hả mẹ cháu( để tươi hay sao vàng hạ thổ?)

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GÀ TRỐNG Xem bài viết
    nhưng cỏ sữa thì phải làm cách nào hả mẹ cháu( để tươi hay sao vàng hạ thổ?)
    rửa sạch + phơi khô + sao vàng + đun nước . Cho bé uống thay nước . Hiệu nghiệm lắm . Mùa hè dễ có dịch lắm ...