• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Chữa Bé bị đi kiết bằng dân gian (cỏ sữa)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 57.9K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với con bé nhà em đang bịi kiết lị uống kháng sinh septrin tưởng đỡ rồi nên dừng lại hôm nay em lại thấy cháu đi ra tí máu và nhầy mũi. Có mẹ nào biết/ có lá cỏ sữa chỉ giúp em với và liều dùng ntn ah.

Em xin chan thanh cảm ơn cả nhà.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 179 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimsau
    Các mẹ ơi giúp em với con bé nhà em đang bịi kiết lị uống kháng sinh septrin tưởng đỡ rồi nên dừng lại hôm nay em lại thấy cháu đi ra tí máu và nhầy mũi. Có mẹ nào biết/ có lá cỏ sữa chỉ giúp em với và liều dùng ntn ah.

Nếu bạn ở HN thì mình biết trên phố Thái Thịnh có bán đấy. Chị hàng lá này ngồi bên phía tay phải nếu đi từ Láng hạ, khoảng giữa phố Thái thịnh. Mình đã mua ở đây rồi. Khi mua bạn nhớ hỏi người bán cách dùng và liều dùng luôn. Chỉ có điều con mình không hợp với cỏ sữa lắm thì phải, uống không thấy đỡ mấy.
    • 56 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cỏ sữa khó tìm thì mẹ cháu cứ chơi lá mơ với trứng gà ấy.
    Con ta bảo nhà mình lạ thật_Mẹ là cha, cha là mẹ dịu dàng_Em cũng nghĩ con mình nói đúng_Việc trong nhà, anh dựa cả vào em
    • 1,028 Bài viết

• 2,043 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimsau

Mình chưa trực tiếp đi lấy, nhưng chị bạn mình có mách là ở Linh Đàm có rất nhiều, bạn có thể lấy tự do.

Vì mình chưa dùng cho bé bao giờ nên liều dùng thì mình ko rõ lắm.
    • 2,443 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

theo địa chỉ của các bạn trên wtt mình đã đi tìm mua cỏ sữa nhưng toàn cỏ sữa khô màu xanh thôi trong khi đó mọi người bảo phải uống cỏ sữa tươi, lá màu tím chữa kiết lỵ mới tốt. hiện nay con mình đã bị đi ra máu dù đã uống kháng sinh nên có mẹ nào có địa chỉ mua hoặc địa chỉ hái cỏ sữa chỉ mình với. cám ơn các bạn nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,952 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meviet Xem bài viết
    theo địa chỉ của các bạn trên wtt mình đã đi tìm mua cỏ sữa nhưng toàn cỏ sữa khô màu xanh thôi trong khi đó mọi người bảo phải uống cỏ sữa tươi, lá màu tím chữa kiết lỵ mới tốt. hiện nay con mình đã bị đi ra máu dù đã uống kháng sinh nên có mẹ nào có địa chỉ mua hoặc địa chỉ hái cỏ sữa chỉ mình với. cám ơn các bạn nhiều
    cỏ sữa tím mọc hoang rất nhiều ở công viên, vườn hoa, hay mọc ở các kẽ gạch ngay trên lối đi. Xưa mình nhớ là trong Thư viện Quốc gia rất nhiều. Bạn chịu khó ra công viên, vườn hoa tìm xem. Nếu không biết cỏ sữa như thế nào thì có thể đặt hàng lá, không vào chợ lá làng Đại Yên Ngọc Hà đặt xem.
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tháng trước bé nhà mình bị kiết lỵ, mình cũng đọc trên WTT và bảo ông chồng mình đi tìm mua cỏ sữa ở hàng lá chợ Thành Công hoặc đoạn giữa đường Thái Thịnh, xong cũng thấy ông ý khuân về cỏ sữa tươi màu tím, không rõ là mua ở chỗ nào. Bạn thử ra hai chỗ đó tìm xem. Bé nhà mình hồi đó uống Itadixic khỏi đấy, cỏ sữa thì chỉ uống thêm thôi.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có tin không ngày trước do không có thuốc nên cả khu tập thể nhà tôi ở lứa tuổi của tôi đều chữa bệnh đi ỉa chảy bằng cây cỏ sữa rất hiệu nghiệm . Hôm nọ cháu tôi bị mới 7 tháng tuổi bác sĩ kê đơn 7 - 8 loại thuốc nhìn là hoảng :Sad: . Bé tí mà bao nhiêu loại thuốc vào người hại lục phủ ngũ tạng lắm .

Chẳng như mình khi xưa , cây cỏ sữa hay hiếm quá ... Mẹ nào thấy ở đâu không hãy cất trong nhà mình một ít nếu có trẻ nhỏ
    • 134 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhha_405 Xem bài viết
    Các mẹ có tin không ngày trước do không có thuốc nên cả khu tập thể nhà tôi ở lứa tuổi của tôi đều chữa bệnh đi ỉa chảy bằng cây cỏ sữa rất hiệu nghiệm . Hôm nọ cháu tôi bị mới 7 tháng tuổi bác sĩ kê đơn 7 - 8 loại thuốc nhìn là hoảng :Sad: . Bé tí mà bao nhiêu loại thuốc vào người hại lục phủ ngũ tạng lắm .

Chẳng như mình khi xưa , cây cỏ sữa hay hiếm quá ... Mẹ nào thấy ở đâu không hãy cất trong nhà mình một ít nếu có trẻ nhỏ
    nhưng cỏ sữa thì phải làm cách nào hả mẹ cháu( để tươi hay sao vàng hạ thổ?)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GÀ TRỐNG Xem bài viết
    nhưng cỏ sữa thì phải làm cách nào hả mẹ cháu( để tươi hay sao vàng hạ thổ?)
    rửa sạch + phơi khô + sao vàng + đun nước . Cho bé uống thay nước . Hiệu nghiệm lắm . Mùa hè dễ có dịch lắm ...
    • 385 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhha_405 Xem bài viết

Nước sắc rễ gạc trắng nữa. hiệu quả lắm các mẹ ạ
    :Rose: :Thinking: Lép bép của mẹ đây:LoveStruc: :Laughing: rooling:
    • 227 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Tôi thì có biện pháp này nhé: Người lớn thì ăn lá nhót tươi, trẻ em thì lá nhót sao khô đun nước, chữa kiết lỵ hiệu quả lắm ( triệu trứng: đau quặn bụng, đi ra mũi, máu nhầy...)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 182 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Lá cây dừa cạn sao khô đun nước uống rất hiệu nghiệm cho bệnh đi kiết (mình đọc tạp chí Thuốc và sức khỏe nhưng không nhớ số nào)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi cho em hỏi chút, bé nhà em mới được 3 tháng tuổi, đi xét nghiệm phân có kết quả như sau: PH=7, KST, nấm, cặn dư đều âm tính, BC (++) HC: Rải rác. Kết luật là bé bị lị, bác sỹ Yến viện nhi có kê cho thuốc Dutased, ngày uống 2 lần, mỗi lần 3 ml, em cho bé uống thêm Oresol-Tri B cam thay nước uống, em thấy mọi người ca ngợi cây cỏ sữa chữa kiết lị rất tốt và em cũng đã search về cây cỏ sữa trên google cũng thấy có 1 bác sỹ-tiến sỹ nói về cách chữa kiết lị bằng cây cỏ sữa, em rất muốn hỏi các mẹ thêm là trong trường hợp của con em đang uống thuốc kháng sinh theo chỉ định của bác sỹ vậy có thể uống kèm theo nước sắc từ cây cỏ sữa không ạ? Nó có bị ảnh hưởng lẫn nhau không? Con nhà em bé quá như vậy thì uống bao nhiêu lá cỏ sữa là đủ? Em cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 1,952 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Hôm nọ vào công viên có chụp ảnh cỏ sữa cho các mẹ xem đây. Đối diện khu ngoại giao đoàn Vạn Phúc cũng có nhiều cây này. Hic, tớ chưa học được cách lấy nét nên hình như hơi mờ.

• 1,952 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Có mẹ hỏi nên mình nói rõ hơn:

- cây cỏ sữa là cái cây tim tím ấy, bứt thân cây nó tiết ra nhựa màu trắng như sữa
    - cây xanh xanh là cỏ nhé. cây xanh xanh lá tròn ở ảnh trên là rau má
    • 3,879 Bài viết

• 4,242 Được cảm ơn

Hồi trước QQ nhà mình bị tiêu chảy cấp, sau chuyển sang lỵ. Ngày đi 9 - 10 lần, có lần máu tươi chảy ra đỏ lòm, nhìn con mà xót hết cả ruột. Tớ được mẹ thuyenrong mách cho bài thuốc lá nhót sao khô, sắc lấy nước uống ngảy 3 lần. TỚ cho con uống bài thuốc này cộng với men vi sinh của bệnh viện Bạch Mai, con khỏi luôn. Trộm vía con, sau đó con ăn trả bữa bù lại 1 kg bị tọp. Sau này có một mẹ tên Nga con cũng bị như vậy, tớ bảo mẹ ý chữa như tớ đã làm, con của mẹ ý cũng khỏi luôn.

Các mẹ cứ tham khảo nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 182 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

mình có một túi có sữa tươi đang để tủ lạnh. mẹ nào cần gọi cho mình mình cho:091.2422 821, nhà gần chợ Bưởi
    • 111 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho tớ hỏi, bé nhà tớ được 3 tháng, hôm nay thấy đi có vẻ như là đi kiết, hơi nhầy nhầy màu hồng và bé rặn rất khó khăn. Thấy các mẹ cho con uống nước cỏ sữa, tớ cũng đang định làm theo, nhưng bé nhà tớ bé thế thì có uống được nước cỏ sữa không? và không biết là liều lượng như thế nào nhỉ? Các mẹ biết chỉ dùm tớ với. Lo quá :Crying::Crying::Crying:
    • 219 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà mình gần 3 tháng tuổi thôi mà hôm nay mình thấy bé đi ngoài vài lần với các triệu chứng của bệnh kiết lị như đi ngoài ra chất nhầy và có lẫn tí mầu máu cá, mỗi lần đi bé đều rặn rất nhiều mình muốn cho bé uống cỏ sữa nhưng ko biết liều lượng và cách làm như nào, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho mình với, mình cảm ơn rất nhiều.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6