Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Cho bé dùng thuốc trị biếng ăn/ giúp bé thèm ăn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 31.4K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 587 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

cách đây gần 2 năm, mình có đọc được trên dd này 1 bài của mẹ nào đó về đơn thuốc để tăng cân cho bé (bé nhà mẹ này khoảng 20 tháng)như sau:
    Anargy hoặc Anergy (k nhớ rõ)
    Dobenzic
    Sterogy
    B1
    Hiện tại bé nhà mình được 30 tháng, rất lười ăn nên mình muốn áp dụng đơn này xem sao nhưng hiện giờ trên thị trường k có Anergy, còn Sterogy thì trông cứ dởm dởm, k thấy đề cty phân phối, k có HDSD tiếng Việt, bản tiếng anh thì photo nhòe nhoẹt, mình k biết thay bằng thuốc thì.
    mẹ nào có kinh nghiệm dùng thuốc cho trẻ biếng ăn tầm 30 tháng như bé nhà mình chia sẻ cho mình biết với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì cũng chưa nghe đơn thuốc này bao giờ nhưng theo mình không có Strerogy thì thay bằng Inpadin, 2 loại này cũng có tác dụng như nhau. Có gì bạn đến hiệu thuốc hỏi nhé. Chúc em bé nhà bạn sớm lên cân.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

A, con của em gái mình cũng lười ăn đi khám được bác sỹ khuyên dùng Dynamogen, thuốc ống nước uống một hộp, thấy có vẻ cũng thích ăn hơn đấy. Bạn thử xem sao? Đây là mình biết chắc chắn có người uống mới dám nói với bạn, nhưng bạn cứ đến hiệu thuốc hỏi vì có khi tùy từng đứa trẻ.
    • 849 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Incoi Xem bài viết
    cách đây gần 2 năm, mình có đọc được trên dd này 1 bài của mẹ nào đó về đơn thuốc để tăng cân cho bé (bé nhà mẹ này khoảng 20 tháng)như sau:
    Dobenzic
    Sterogy
    B1
    Hiện tại bé nhà mình được 30 tháng, rất lười ăn nên mình muốn áp dụng đơn này xem sao nhưng hiện giờ trên thị trường k có Anergy, còn Sterogy thì trông cứ dởm dởm, k thấy đề cty phân phối, k có HDSD tiếng Việt, bản tiếng anh thì photo nhòe nhoẹt, mình k biết thay bằng thuốc thì.
    mẹ nào có kinh nghiệm dùng thuốc cho trẻ biếng ăn tầm 30 tháng như bé nhà mình chia sẻ cho mình biết với.
    Em vừa mua Sterogy ở nhà thuốc Nguyễn Luận - Tràng Thi, vẫn có hướng dẫn sử dụng tiếng Việt đấy chứ ạ. Thấy các mẹ bàn tán nhiều thuốc dởm làm em cho con uống mà lo quá. Con nhà em 2 tháng nay chả tăng lạng nào, vật vã quá các mẹ ạ, mới có 6 tháng rưỡi mà chả chịu tăng cân gì cả :Crying: .
    • 7,714 Bài viết

• 7,604 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kent Xem bài viết
    A, con của em gái mình cũng lười ăn đi khám được bác sỹ khuyên dùng Dynamogen, thuốc ống nước uống một hộp, thấy có vẻ cũng thích ăn hơn đấy. Bạn thử xem sao? Đây là mình biết chắc chắn có người uống mới dám nói với bạn, nhưng bạn cứ đến hiệu thuốc hỏi vì có khi tùy từng đứa trẻ.
    Mình vừa cho con mình đi TT Dinh Dưỡng, BS cũng kê cho uống thuốc này. Nhưng chỉ 1/2 ống trong ngày thôi. Mới uống được 2 hôm. Đang lắng nghe phát triển của con và hồi hộp chờ đợi. Con bạn uống lâu chưa? Kết quả khả quan không?
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dobenzic
    Sterogy
    B1
    em đang cho bé nhà em uống mỗi dobenzic thôi chứ không uống thêm cái gì nhưng trộm vía bé bớt lười ăn hẳn, đến bữa là mẹ con không còn phải ngồi ca hát nhức đầu hàng xóm nữa rồi:Laughing: bác thử xem thế nào
    • 742 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Dobenzic
    Sterogy
    B1
    Link đây này Làm thế nào để bé tăng cân...???

Anergy có bán ở Viện Dinh Dưỡng đấy.

Tuy nhiên Mẹ bé nên cho bé đến VDD , Bs sẽ cân đo cho bé và sẽ cho đơn thuốc bổ xung , đi vào buổi chiều sẽ rất vắng , chỉ mất 30 K tiền khám thôi , ra về mẹ và bé cùng vui vẻ ...( mình mới cho con đến đó khám mà ):Rose: :Rose:
    http://sharefor.us/Cu-Ngu-Say-Phuong...2MmI3OGQ1.html
    Dẫu biết có lúc giận hờn, những lúc ngại ngần
    Vẫn thấy tim em gần anh hơn:Kiss:
    • 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kent Xem bài viết
    Dynamogen là thuốc kích thích ăn đấy mẹ nó ạ, lúc trước đi khám DD cho bé, bs cũng cho dùng nhưng khi ngưng rồi mình thấy bé lại càng biếng ăn hơn nên mình không dùng nữa, không biết bé nhà bạn có gặp tình trạng như vậy không?:Rose: :Rose: :Rose:
    • 2,043 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mbon Xem bài viết
    Dynamogen là thuốc kích thích ăn đấy mẹ nó ạ, lúc trước đi khám DD cho bé, bs cũng cho dùng nhưng khi ngưng rồi mình thấy bé lại càng biếng ăn hơn nên mình không dùng nữa, không biết bé nhà bạn có gặp tình trạng như vậy không?:Rose: :Rose: :Rose:
    đồng ý 2 tay, bé nhà mình lười ăn vô cùng, uống thuốc nửa tháng thì thấy vẫn luời ăn nhưng đỡ hơn 1 tẹo nhỏ (hồi trước 1 buổi ăn 4 thìa cơm, dùng thuốc thì tăng lên được 6 thìa) nhưng ngưng thuốc thì eo ôi chả còn thìa nào cả,lại ốm suốt nữa chứ, khủng hoảng, vất thuốc luôn,
    Đỉnh là cục Gà, Rim là cục Heo
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con mình 23 tháng, lúc trước bé ăn cháo chỉ toàn nuốt chửng, mình quyết tâm tập nhai cho bé, sau 3 tháng bé biết nhai thì hỡi ôi...bé lười ăn kinh khủng. Thấy cháo là chạy đi mất, cơm nát thì ngậm khoảng 15ph mới nuốt được một muỗng,trái cây thì ăn nhưng bánh thì chỉ toàn ngậm lúc đó mình nản lắm. Sau đó mình không kéo dài bữa ăn của bé nữa không ăn là dẹp luôn, ép bé ăn chỉ tội bé thêm mà bé có cảm thấy ngon lành gì đâu, mình cho bé uống sữa thay cho bữa ăn, tình trạng kéo dài mấy tháng. Đến khi bé bị viêm họng mình đưa bé đi khám bác sỹ gần nhà, bác sỹ này làm trong bệnh viện Nhi Đồng 1 chuyên khoa tay mũi họng, mình không nghĩ là ông ấy có thể trị biếng ăn được. Khi bác sỹ hỏi mình bé bệnh có ăn uống gì được không, mình trình bày với bác sỹ là tình trạng bé mấy tháng nau như vậy thì bác sỹ nói cho thuốc bổ này đảm bảo bé ăn ngon miệng, mình không tin lắm, mình nghĩ bé biếng ăn do bé chưa quen với việc nhai. Không ngờ, bé uống thuốc chỉ khoảng ba ngày là thấy tình trạng khác hẳn, thấy cháo bé đòi "mẹ, cháo, cháo,mi đói". mình mừng lắm. Sau bốn ngày tái khám, bác sỹ cho thêm 1 chai PATAVIT uống trong vòng 12 ngày, hiện giờ bé đã ăn được cơm hạt bỏ qua giai đoạn cơm nát, bé nhai rất giỏi nên mình cũng yên tâm cho ăn luôn. Mỗi bữa bé ăn 1 bát cơm trắng đầy, nửa bát thức ăn và 1 bát canh, ăn xong là giở bụng "mẹ ơi, cứng bụng rồi", yêu lắm các mẹ. Mà con mình không thích ăn cơm trộn canh hay thức ăn gì hết bé ăn mỗi thứ riêng, mà mình nghĩ ăn như vậy cũng tốt vì bé có thể cảm nhận mùi vị của từng loại, bé tự xúc ăn đấy các mẹ, thấy bé ăn ngon miệng lắm. Mẹ nào có nhu cầu mình cho địa chỉ của bác sỹ này.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 216 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

cám ơn mẹ Mi cung!
    Bé nhà mình quá biếng ăn, nay mình biết thông tin này , mình sẽ cho con mình uống. Mong rằng con thèm ăn như bé Mi cung.
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Mi cung ơi con mình 7tháng mà có hon 7kg thôi buôn quá đi.Bé ăn cũng đc mà ko có lên cân.Mẹ có bí quyết gì chỉ cho e voi.mà e o hải Phòng ko bết o Bs đó o đâu mẹ nó chỉ cho e voi?Thankssssssssss
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bác sỹ Hoàng, phòng khám trên đường Bùi Đình Tuý quận Bình Thạnh TPHCM, nhà bạn ở Hải Phòng khó rồi, tiếc quá, chào nha!
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

BEMUM ơi, truớc khi Mi nhà mình uống PATAVIT thì bé có uống 2 loại thuốc viêng mà mình không nhớ tên kèm theo CELEEN nữa, tốt nhất là bạn đưa bé đến khám cho yên tâm, mà nhà bạn ở đâu?
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thank mẹ Mi cung nhé.tết e đua bé vào SG vói Noi ròi nên qua BS đó khám coi sao.
    • 491 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bé nhà mình còn 1 tuần nữa là 2 t rồi nhưng 5 tháng trước thì tuyệt thực toàn phần chỉ uống sữa , ăn phomai thôi, mẹ stress quá nên cho bé đi nhà trẻ thì có ăn được chút ở trường nhưgn thứ 7 và CN ờ nhà thì lại thuyệt thực tiếp, các mẹ có cách gì để ờ nhà bé vẫn chịu ăn khg, tình hình này khg biết đến khi nào bé tự nguyện ăn cho mẹ nhờ đây. Cá loại thuốc như Dynamogen, Dobenzic, Lyvisit, B1, Nutroplex, Biovita , tất cả đều uống hết nhưng bé cũng chẳng chịu ăn gì hết (nếu ở nhà). Nhiều khi cuối tuần cho bé ra ngoài tiệm ăn để thay đổi không khí bé cũng chẳng ăn mà chỉ dọc chơi , đổ thức ăn từ chén này qua chén nọ thôi, nhất quyết khg ăn là khg ăn. Coi như mẹ bó tay rồi :Nottalkin::Thinking:
    • 7,714 Bài viết

• 7,604 Được cảm ơn

Mình cũng là 1 bà mẹ không hài lòng với cân nặng của con. Nhưng cứ nghĩ rằng, mình nuôi con chưa đúng, chưa nấu những món ăn ngon phù hợp cho con....

Khi cho con uống thuốc gì, các mẹ nên cẩn thận nhé.

BS có lương tâm cũng đỡ, không có lương tâm thì cho thuốc giữ nước, làm mục xương, chậm phát triển trí lực ....chỉ nhằm giúp bé tăng trọng thì khổ thân các con:Crying:.
    • 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1589 Xem bài viết
    Bé nhà mình còn 1 tuần nữa là 2 t rồi nhưng 5 tháng trước thì tuyệt thực toàn phần chỉ uống sữa , ăn phomai thôi, mẹ stress quá nên cho bé đi nhà trẻ thì có ăn được chút ở trường nhưgn thứ 7 và CN ờ nhà thì lại thuyệt thực tiếp, các mẹ có cách gì để ờ nhà bé vẫn chịu ăn khg, tình hình này khg biết đến khi nào bé tự nguyện ăn cho mẹ nhờ đây. Cá loại thuốc như Dynamogen, Dobenzic, Lyvisit, B1, Nutroplex, Biovita , tất cả đều uống hết nhưng bé cũng chẳng chịu ăn gì hết (nếu ở nhà). Nhiều khi cuối tuần cho bé ra ngoài tiệm ăn để thay đổi không khí bé cũng chẳng ăn mà chỉ dọc chơi , đổ thức ăn từ chén này qua chén nọ thôi, nhất quyết khg ăn là khg ăn. Coi như mẹ bó tay rồi :Nottalkin::Thinking:
    Con mình cũng vừa tròn 2 tuổi 3 ngày, mình nghĩ giai đoạn này hầu như bé nào cũng lười ăn vì từ cháo chuyển sang cơm mà. Cháu thì chán lắm rồi, cơm thì chưa ăn đc mấy, fải bổ sung sữa thôi mẹ nó à. Mình đang cho bé uống Hydrosol nhưng thực sự k có kết quả gì, mình cho con uống để con khoẻ hơn thôi chứ k hy vọng và tin tưởng rằng con sẽ ăn hơn.
    Đợt này vì con ăn ít cơm chỉ được 1/2 bát cơm nát chan canh (k có thịt, rau :Crying nên 1 ngày mình fải nhồi gần 1 lít sữa bột + 1 cốc phomai + 1 cốc nc cam. Hy vọng dần dần con sẽ ổn hơn.
    Cu lớn nhà mình 6 tuổi rồi, ăn cháo đến 3 tuổi mới ăn cơm nát có sao đâu :Smiling:
    Các mẹ đừng lo lắng quá nhé.
    • 2,389 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

thanks mẹ micung nhé:Smiling::Smiling::Smiling:. Mong rằng bs H sẽ "cứu" được mình và các mẹ khác thoát khỏi cảnh stress dài hạn vì con biếng ăn. à, sao mẹ không cho địa chỉ chính xác nhỉ, hay cứ đi đến đường BĐT rồi hỏi nhà bs ở đâu?
    • 1,309 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1589 Xem bài viết
    Hic chào P nhé, lại gặp nhau ở đây,

Cún nhà mình thich ăn chuối, xúc muỗng cơm rồi cào tý chuối ở đầu muỗng làm mồi, cũng ăn được 10 muỗng. Mẹo vặt đấy.

Còn về cơ bản đói bé mới ăn, tớ có cái bể bơm hơi chiều bơm nước ấm vào cho 2 chị em vầy, thả vịt chó mèo vào... Không chịu ra đâu vì thích, đến bữa ăn khỏe hẳn lên.

Hiii, có 2 mẹo chỉ mí bạn nè, ít nhất cũng ép phê vài bữa...

Quên nữa, pha sữa mẹ pha thêm bột Rice hay Oat hay Cereals vào để maximize tinh bột cho bé cũng ok.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3