• 0 Lượt chia sẻ
  • 28.6K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 8/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8
  • 9
    • 253 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

COn mình tiêm hồi lúc mới sanh, đến 3 tháng thì có mủ, phải đi đến bs lấy mủ ra mới lành

• 54 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Con em tiêm xong đúng một tháng sau mưng mủ vỡ 3-4 lần mới khỏi. Bác sỹ tiêm bé dặn rằng nếu thấy vết tiêm vỡ ra thì có thể nặn và bôi betadine vào vết thương sẽ nhanh lành và ko bị nhiễm trùng. Em sợ ko dám nặn nên lấy bông tăm thấm nước muối sinh lý lăn qua lăn lại chỗ vỡ cho ra hết mủ. Các mẹ làm vài lần là hết mủ ngay các mẹ nhớ làm sau khi tắm cho em bé nhé lúc đó chỗ vết thương mềm sẽ đỡ đau cho bé.
    À ko biết khi các mẹ tiêm bác sỹ có dặn ko chứ chị bác sỹ tiêm cho bé nhà em bắt kiêng tắm chanh cho bé đúng một tháng kể từ ngày tiêm vì trong chanh có chất làm thuốc mất tác dụng hay sao ý.

• 1,145 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cool Water Xem bài viết
    À ko biết khi các mẹ tiêm bác sỹ có dặn ko chứ chị bác sỹ tiêm cho bé nhà em bắt kiêng tắm chanh cho bé đúng một tháng kể từ ngày tiêm vì trong chanh có chất làm thuốc mất tác dụng hay sao ý.
    vậy à, để mình hỏi bsi vụ này xem sao
    My dear - Phúc Hậu luôn luôn là kết quả trong cuộc sống của 2 con

Nông trại zui zẻ, để anh 2 qua nhà hàng xóm cái đã :Talktothe

• 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cac me cho hoi, tiem mui lao bi muon (1thang 11 ngay) co sao khong? Hom qua em moi cho con di tiem, do khong biet ma di dung lich nen con em phai tiem 1 luc 2 mui , ca lao va viem ganB. Co nhat thiet phai dung zin lich tiem do khong .Em dang ban khoan co cho chau di tiem mui tong hop (ho ga, uon van...) luon cho dung lich khong hay lui mot khoang thoi gian vi tiem lien nhu the thi kho than con qua!

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em được 1 tháng thì tiêm mũi lao ở tay trái, sau tiêm cũng thấy chỗ tiêm cứng lên nhưng do ko có kinh nghiệm nên em ko biết rằng bé đã bị áp xe, đến gần 3 tháng sau tiêm thì chỗ tiêm sưng đỏ và có mủ bên trong, em mới đưa bé đi khám thì mới biết bé bị áp xe. Bác sĩ cho thuốc kháng sinh về uống 3 ngày, hic hic... thương bé lắm, vì bé tý tẹo đã phải uống kháng sinh rồi. Bác sĩ bảo sau 3 ngày vẫn thế thì ra viện chích. Em lo lắm, nay em đã cho bé uống hết thuốc rồi nhưng băn khoăn ko biết có nên cho bé đi trích ko? Vì em tìm hiểu trên mạng thì nói đấy là hiện tượng bình thường. Có mẹ nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên với, em cảm ơn trước ạ

• 758 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Vết tiêm phòng lao em bé nhà mình giờ vẫn còn đỏ đỏ, thỉnh thoảng lại mưng tí mủ, rồi lại tự hết. Mình thấy bác sĩ tiêm nói, tiêm phòng lao mà không sưng không mủ là không đạt yêu cầu, phải tiêm lại. Sao em bé nhà bạn bác sĩ lại nói là áp se nhỉ? Bé bị sưng to và nhiều mủ lắm à?

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chỗ tiêm đỏ tấy sưng to bằng hạt lạc rồi, bên trong có mủ nữa, mình tìm hiểu trên mạng cũng thấy bảo là tiêm phòng lao khoảng 10 đến 20% có thể bị áp xe mà. Bé nhà bạn tự khỏi à? bé nhà bạn bị mưng mủ bao lâu thì tự khỏi? Mình ko kiên trì được, thấy con như thế mãi ko khỏi mình lo lắm, mẹ mình bảo tự làm vỡ rồi đắp ngọn táo cho hút mủ xem sao, chắc mình phải làm thế thôi

• 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

các bác ơi? bé nhà em bị sưng đỏ và có mủ ở chỗ tiêm phòng mũi lao có sao ko ạ?tiêm được hơn 1 tháng rùi mà giờ mới sưng các bác ah.nhưng bé vẫn chơi ngoan ạ! có nhà bác nào em bé bị như nhà em ko giúp em với ạ! em cảm ơn trc ạ!

• 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hi. Không sao đâu mẹ nó ạh. Bé tiêm phòng lao xong thì đều bị vây mà. Sau khoảng 1 tháng vết tiêm sẽ mưng mủ và liền thành sẹo. Như vậy là OK mẹ nó ạh!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4,922 Bài viết

• 4,069 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn!Thế mới hiệu quả đó!hồi đó mình cũng lo lắng vụ này,giờ có kinh nghiệm rồi nên lứa sau(nếu có) sẽ không bị khớp hihi!

• Trang 8/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8
  • 9