• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.4K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 305 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cac ban ai biet chi giup minh voi , Be Mi nha minh hom nay gan 8 thang , tu nhien 2 hom nay cho chich ngua lao cua chau bi mung mu , luc chau moi sinh cung bi mung mu may ngay roi het tu nhien sao hom nay lai mung mu , khong biet co sao khong? Ban nao biet chi minh voi Cam on nhieu[/b]
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cha mẹ thân yêu, bạn đang bị lừa dối

http://4.bp.blogspot.com/-7R2RgYKX9Co/U0xTi7wjSUI/AAAAAAAAMyY/d847Qp9Te28/s1600/immunisation_baby2.j...

• Hạch BCG - phản ứng chích ngừa Lao????

:( Cu Tin nhà mình chỉ mới 5 tháng rưỡi thôi mà thật tội nghiệp các chị ạ??? :( Bé bị nổi hạch mà Bsĩ nói đó là phản ứng chích ngừa LAO??? Hạch nổi bên nách bé trông sưng tấy lên ,đỏ và bóng nữa tội nghiệp lắm. nhưng Bsĩ bảo đợi khi nào Hạch xẹp hay cương mũ mới mỗ đươc..... chắc là đau lắm. 2...

• HN cần tìm nhóm máu RH- để cứu con gấp ( xin mod đưng xóa bài )

Cả nhà ơi,mình mới sinh con được 1 ngày,con mình thuộc nhóm máu RH- con cần truyền máu,mình ở...

• Món Quà Giáng Sinh tuyệt vời cho Con Yêu

Việc trang bị kiến thức cho con luôn là nỗi lo lắng bận tậm của nhiều bậc phụ Huynh. Với xu thế...

• Bé bị mưng mủ ở tay, có đắp cao tan dc ko?

hi mọi người, cho em hỏi chút. Cu Bin nhà em bị một vết xước ở tay, chắc là trời lạnh nên nó cước và mưng mủ.. Nhưng bên ngoài lại đóng vảy. Em ko biết phải làm thế nào, chỉ giữ tay vệ sinh sạch sẽ. Nhưng có lẽ phải hút sạch mủ mới khỏi được. Như người lớn thì hay đắp cao tan, 3 ngày sau là hút...

• 226 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Me be Mi phai xem lai xem not mung mu do co chinh xac la not tiem chung lao hay la 1 not rom hay muoi dot gi do.Vi theo nh­u be Bong nha minh hoi moi tiem lao cung bi mung mu lap di lap lai khoang 2 - 3 lan gi do, minh nho khong ro, nhung cung chi khoang 1,5 thang sau la khoi han, khong mung lai nua. Nhieu nguoi co con nho cung noi nhu the.
    Phai xem lai, neu dung la not chung lao cu thi me be Mi phai hoi t­u van Bac si trong Webtretho, hoac hoi bac si tiem cho be gap gap len...
    Chuc be Mi khong sao va chong khoe.
    LanBống (HN)
    • 305 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Me Lanbong oi ! Minh buon lam , minh tu van Bac sy va duoc tra loi rang cu 100 Be thi co khoang gan 15 Be bi nhu vay , BS giai thich la do khi ngua lao vet ngua lao sau khi mung mu nhieu lan no con lai cai cui va khoang may thang thi lai len mu 1 lan , muon het thi dua Be den Benh vien ND 1 hay 2 de cac BS ho rach ra va nao cai cui di , minh nghe den do la minh da khoc vi thuong Be roi , nguoi Be da om nhom bay gio ma di nao dau nhu the chac lai bieng an nua , minh buon ghe vay do , sao lai roi vao dung Be Mi com cua minh. Minh buon lam , minh se tu van va di kham xem va se bao cho Ban biet ngay , cam on Ban nhieu lam nhe
    • 226 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Me be Mi dung buon, truong hop cua be co the khong sao dau. Neu phai rach ra thi cac bac si bay gio co thuoc te tot lam se khong dau nhieu dau, chi nhu con kien dot thoi ma, ban dung lo lang qua.
    Sau khi phau thuat chiu kho tam bo cho be la be lai nguoi ngay ma. Tre con doi khi cung phai "tro troi, tro dat" mot ti, khong sao dau.
    Chuc be Mi mau khoe.
    LanBống (HN)
    • 863 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thương bé Mi quá, mẹ bình tĩnh nhé, gọi là nạo nghe thấy hãi nhưng chỉ là chích nhẹ thôi, mình có biết một bé bị như vậy, còn bị lên cả hạch ở nách nữa. Thật sự không cho con tiêm phòng thì không yên tâm, nhưng tiêm phòng thì cũng chẳng yên tâm chút nào với vacxin của Việt nam . Mong bé Mi chóng khỏi rồi mẹ từ từ bồi dưỡng cho bé là lại ổn thôi.
    • 305 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cám ơn Mẹ Cúc cu nhiều lắm , những lời an ủi của các bạn đã làm cho Mẹ mi yên tâm rất nhiều , chắc thứ bảy này mình sẽ đưa Bé Mi đi. Cám ơn Các Bạn nhiều lắm , nhiều khi vào WTT có những lời an ủi , động viên , chỉ dẫn của Các Bạn cũng giúp đỡ tâm trạng lo âu của mình nhiều lắm. Cám ơn nhé
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thu ơi, hồi 3,4 tháng Candy cũng bị như vậy. Mình lấy kim , gòn khử trùng châm vào và nặn ra hết mủ luôn. Sau đó lành hẳn.

Có BS lại nói với mình là nếu sức đề kháng của bé tốt thì bé sẽ rất dễ phản ứng trước những việc như tiêm chủng mưng mủ, sốt. Anh xã nhà mình trước kia khám định kỳ , người ta chích một mũi phản ứng lao trên cánh tay, về nhà bị đỏ lên và mưng mủ hết cả tuần ,(lo đến mất ăn mất ngủ, sợ bị bệnh lao 8) ). Dù BS đã nói là do cơ thể nhạy cảm nên phản ứng mạnh thì mới như thế. Đừng lo nữa nhé.

Mình đọc bài từ sáng mà không cách nào post bài cho Thu được , không hiểu tại sao, mãi đến giờ mới post được đấy.
    • 305 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ Candy ơi ! 2 hôm nay Bé Mi khủng bố Bố Mẹ nên mình không lên WTT được , hôm nay mình mới lên , hôm thứ 7 mình bế Mi đi khám định kỳ , Bé Mi 8 tháng mà nặng có 7,3 Kgs , dài 70 cm không biết Bé có bị lùn không nhỉ? À hôm thứ 7 Bác sỹ cũng chỉ mình làm như Bạn nói , mình đã nặn ra quá trời mủ luôn , đến sáng nay đi làm thì thấy chỗ đó không còn sưng để mình chờ mấy ngày nữa xem sao , Bác sỹ nói nếu còn mưng mủ nữa thì đến BV Nhi Đồng họ nạo cho , mình mong sao đừng mưng nữa. Lên diễn đàn có nhiều điều được Các Bạn giải đáp hướng dẫn , chỉ dẫn những kinh nghiệm quý báu mình chân thành cám ơn Các bạn nhiều lắm. À Bé Candy hoa hậu của mình hôm nay ra sao rồi , chúc Bé ăn uống ngon lành để Bố Mẹ khỏi bị stress nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 230 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các chị ơi, bé nhà em cũng mới tiêm phòng lao hôm kia, rồi từ lúc đó cứ quấy đêm, rồi ăn xong là rất dễ bị chớ. Ba mẹ cháu xót ruột quá. Không hiểu có phải là phản ứng phụ hay không nữa. Cháu được gần nửa tháng, mẹ cháu nuôi không hề bị ngót nước, thế mà sau hai ngày tiêm chủng, cháu gầy đi trông thấy (mẹ cháu sáng nay cân thử thì thấy cháu sụt mất nửa lạng qúy giá, chưa kể ba mẹ cháu cũng giảm cân vù vù vì lo lắng). Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em phải làm thế nào với. Cháu bé quá em không muốn cho đi bệnh viện khám, sợ người ta lại kê đơn thuốc này nọ, uống vào lại khổ thêm Rồi mai mốt hơi tí lại phải vào bệnh viện. Giúp em với
    • 213 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Tiêm lao dễ bị mưng mủ, kỹ thuật tiêm lao rất khó vì nó là tiêm dưới da, do vậy tiêm không đúng kỹ thuật bé sẽ bị mưng mủ. Mà xác suất chống được lao rất thấp. Mình có ông anh làm ở viện VSDT nói ko cần thiết phải tiêm lao, chẳng biết thế nào nhưng thấy ông ý nói vậy thì thôi, với lại nghĩ thấy con mình đau và quấy nên lại sợ.... . Vậy là Khoai vẫn chưa tiêm lao.
    • 98 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi le diem hang
    Tiêm lao dễ bị mưng mủ, kỹ thuật tiêm lao rất khó vì nó là tiêm dưới da, do vậy tiêm không đúng kỹ thuật bé sẽ bị mưng mủ. Mà xác suất chống được lao rất thấp. Mình có ông anh làm ở viện VSDT nói ko cần thiết phải tiêm lao, chẳng biết thế nào nhưng thấy ông ý nói vậy thì thôi, với lại nghĩ thấy con mình đau và quấy nên lại sợ.... . Vậy là Khoai vẫn chưa tiêm lao.
    Cứ tiêm đầy đủ đi bạn, nếu có sưng và mưng mủ là phản ứng tốt, đừng sờ mó vào cái mụn đó,không để bị bẩn,để tự nó chín bể ra thì bóp mạnh tay,dứt khoát cho hết mủ, lau sách, để thoang o băng lại, tự nó sẽ khô và lành.Chú ý đừng sờ vào, nó sẽ khô dần,teo lại,sau 4,5 tháng sẽ biến mất không để lại sẹo, đừng thấy bé khóc mà nhẹ tay, phải nặn cho ra hết mủ sẽ mau lành hơn, con mình 6,5 táng rồi đến nay cánh tay o có sẹo gì hết, đẹp lắm!
    • 3,809 Bài viết

• 6,453 Được cảm ơn

Khi cho bé tiêm ngừa lao, BS không dặn bạn là nó sẽ mưng mủ sao. Tùy phản ứng của đứa trẻ mà mưng nhiều hay ít nhưng nếu vết tiêm không mưng mủ thì sẽ phải tiêm lại vì cơ thể đã không có tý phản ứng nào với vaccine đưa vào. Bé có thể hơi khó chịu chứ không có biểu hiện ốm bệnh gì đâu. Vết sẹo sau khi lành sẽ để lại vết một chút trên da bé và sau này có thể bị mưng mủ trở lại. Nếu nó không làm bé khó chịu thì bạn cứ kệ nó rồi cơ thể sẽ tự chữa nó lành.
    Success is a journey, not a destination.
    • 230 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Putin nhà em tiêm phòng lao xong quấy khóc và bọ trớ mất 3 ngày, nhưng đến hôm nay thì tử tế hẳn. Ăn uống hoành tráng lắm, lại còn tăng thêm nửa cân nữa chứ (trộm vía). Chắc là ku cậu ăn bù ( chẳng bõ công mẹ cháu lo lắng, nhìn con gầy xọp hẳn đi mà rớt nước mắt). Nhưng còn cái vụ bóp mủ thì mẹ cháu chưa tưởng tượng được sẽ phải làm như thế nào nữa. Xót ruột chết đi được. Thấy người ta bảo tiêm thuốc đắt tiền thì phản ứng sẽ ít hơn, nhưng bà nội cháu lại bảo nếu không có phản ứng thì chứng tỏ thuốc không có tác dụng. Mà em thấy từ lúc sinh đến lúc 2, 3 tuổi bé phải tiêm không biết bao nhiêu là mũi tiêm phòng. Khổ thế cơ chứ
    • 8,195 Bài viết

• 1,645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki
    Khi cho bé tiêm ngừa lao, BS không dặn bạn là nó sẽ mưng mủ sao. Tùy phản ứng của đứa trẻ mà mưng nhiều hay ít nhưng nếu vết tiêm không mưng mủ thì sẽ phải tiêm lại vì cơ thể đã không có tý phản ứng nào với vaccine đưa vào. Bé có thể hơi khó chịu chứ không có biểu hiện ốm bệnh gì đâu. Vết sẹo sau khi lành sẽ để lại vết một chút trên da bé và sau này có thể bị mưng mủ trở lại. Nếu nó không làm bé khó chịu thì bạn cứ kệ nó rồi cơ thể sẽ tự chữa nó lành.
    Đúng rùi, nếu bé tiêm phòng lao xong mà trong 3 tháng ko mưng mủ tức là cơ thể chưa tạo được miễn dịch => phải tiêm lại
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 248 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Be minh sinh o BV Tu Du, luc o vien co tiem mot lieu thuoc ngua (minh quen la binh gi roi), den nay be duoc 3,5 thang, cho vet tim lai sung do, hom truoc co mu, nhung nay thi chi co vay thoi. MInh co hoi mot ba chi thi ba i noi la dung co nan mu, cu de yen se tu het. Nhu vay co phia khong cac Me? Minh cung so lau gay cai cho ay bi nhiem trung thi nguy qua. Tu van giup minh voi.
    • 285 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntvh Xem bài viết
    Be minh sinh o BV Tu Du, luc o vien co tiem mot lieu thuoc ngua (minh quen la binh gi roi), den nay be duoc 3,5 thang, cho vet tim lai sung do, hom truoc co mu, nhung nay thi chi co vay thoi. MInh co hoi mot ba chi thi ba i noi la dung co nan mu, cu de yen se tu het. Nhu vay co phia khong cac Me? Minh cung so lau gay cai cho ay bi nhiem trung thi nguy qua. Tu van giup minh voi.
    Mẹ nó ơi, đấy là vết tiêm phòng lao. Đúng là phải có mưng mủ thì mới tốt. Tuy nhiên, đến tận 3,5 tháng vẫn chưa lành thì cũng ko bình thường. Nguyên nhân vì sao thì thực sự là không thể chắc chắn vì mỗi BS lại chuẩn đoán một kiểu. Bé Mây nhà mình đến giờ là 6 tháng rồi mà vẫn chưa lành kia. Cũng sốt ruột và lo lắng lắm, đưa con đi khám rồi hỏi tư vấn thì BS chỉ nói là phải để theo dõi và không được can thiệp gì cả. Triệu trứng mà phải đưa đi khám ngay đó là chỗ tiêm bị tấy đỏ dữ dội, bé đau, quấy khóc, sốt. Đặc biệt là có hạch ở nách hoặc ở vùng quai hàm.
    Sốt ruột nhỉ! Nhưng đành chịu thôi. Mẹ nó cứ bình tĩnh theo dõi chặt chẽ cho bé, thấy dấu hiệu như mình nói thì đưa đi khám ngay đề phòng bé bị bội nhiễm lao. Vài ngày nữa vết đó thành sẹo là ăn mừng được rồi. Con nhà mình cứ mưng mủ rồi lại thôi phải đến vài lần rồi mà vẫn chưa lành hẳn đó.
    • 248 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be May ngoan Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, đấy là vết tiêm phòng lao. Đúng là phải có mưng mủ thì mới tốt. Tuy nhiên, đến tận 3,5 tháng vẫn chưa lành thì cũng ko bình thường. Nguyên nhân vì sao thì thực sự là không thể chắc chắn vì mỗi BS lại chuẩn đoán một kiểu. Bé Mây nhà mình đến giờ là 6 tháng rồi mà vẫn chưa lành kia. Cũng sốt ruột và lo lắng lắm, đưa con đi khám rồi hỏi tư vấn thì BS chỉ nói là phải để theo dõi và không được can thiệp gì cả. Triệu trứng mà phải đưa đi khám ngay đó là chỗ tiêm bị tấy đỏ dữ dội, bé đau, quấy khóc, sốt. Đặc biệt là có hạch ở nách hoặc ở vùng quai hàm.
    Sốt ruột nhỉ! Nhưng đành chịu thôi. Mẹ nó cứ bình tĩnh theo dõi chặt chẽ cho bé, thấy dấu hiệu như mình nói thì đưa đi khám ngay đề phòng bé bị bội nhiễm lao. Vài ngày nữa vết đó thành sẹo là ăn mừng được rồi. Con nhà mình cứ mưng mủ rồi lại thôi phải đến vài lần rồi mà vẫn chưa lành hẳn đó.
    Be nha minh chi moi sung cach day khoang chung gan 1 thang thoi, chu khong phai sung tu luc tiem ban a. Thoi thi cu theo doi thu xem.
    • 708 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Đấy là vết tiêm phòng lao đấy bạn ạ. Bông nhà mình cũng bị như thế, sưng đỏ lên, có mủ mà lại sưng ở trên vai chứ ko phải sưng ở chỗ tiêm. Khi các bé tiêm phòng lao xong thì phải 2 hoặc 3 tháng sau mới bị sưng chứ ko phải tiêm xong là sưng ngay đâu. Mà bé sưng như thế thì mới là tốt, còn nếu tiêm xong mà ko thấy sưng thì phải đi tiêm lại đấy.
    • 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con em nay đả được 1 tháng 20 ngày , trước đây có đi tiêm phòng 1 mủi đầu tiên về em củng không để ý, mấy ngày sau bế cháu thấy đụng vào tay cháu là cháu khóc nên em xem kỷ lại thì thấy vùng kim đâm bị cứng lên và có 1 vết nhỏ như đầu hạt gạo màu trắng. Dù cố giử vệ sinh nhưng sau đó thấy không đở em đả gảy ra và bây h thì cháu bị nhiểm trùng rồi , hu hu nó có mủ và đóng váng phía ngoài. Mọi người ơi bi h thì làm sao đây nhỉ ? cho em 1 lời khuyên với :Straightf:
    Bi giờ mình nên hay đây ta???
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.
    • 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Cho bé đi bác sĩ đi mẹ nó
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5