• 1 Lượt chia sẻ
  • 15.2K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 93 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

có mẹ nào dùng rồi chưa ạ ,bé nhà em 9 tháng rùi chưa có dấu hiệu mọc răng ,ngồi chưa vững ,o bò ,đổ nhiều mồ hôi ,đêm quấy ,có tất cả dấu hiệu còi xương ,em đã cho uống D3 ,uống cả thuốc gì nhỏ giọt quên tên rùi ,nhưng o đỡ ,tóc vẫn lơ thơ lắm ạ ,
    có người mách dùng loại canxi sữa này ,nhưng o có chỉ định của bác sĩ nên em hơi lo ,có mẹ nào dùng rùi cho em lời khuyên cái
    cảm ơn các mẹ nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tom nhà minh sinh 16/11/2007 ,chắc cùng bằng tuổi con ban nhỉ ?Hồi đó Tom hay khóc đêm nên bác sĩ cho uống Cacium stada loai 5ml /ống ấy ,10 ống 1 tháng ,giờ Tom đã đứng rất vững rồi ( bạn xem hình Tom bên góc hình ảnh ấy ) ,Hôm qua con đi được 5 bước mới ngã ,răng thì Tom có 7 cái rồi bạn a .
    • 29 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Lâu rùi nhưng giờ mình mới đọc đến topic này. Sushi nhà mình 5,5 tháng rùi. Mình cho uống Canxi sữa Stada từ hồi 3 tháng vì hồi đó BS bảo thiếu canxi. Uống hết 1 chai rùi nghỉ 1 tháng cho uống tiếp. Giờ con đang thời kỳ mọc răng nên mình dăng cho uống đây. Thấy dễ uống và có hiệu quả nên mình dùng.
    • 96 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Canxi sữa stada dùng cũng được lắm đó mẹ nó ạ
    • 544 Bài viết

• 2,198 Được cảm ơn

Mình thấy ng ta ghi k dùng wá 3 chai trong 6 tháng. Vậy sao đứa bạn mình hồi đó mẹ nó cho nó uống từ nhỏ tới lớn lun ta

• 379 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Cái này ở sg thì mua ở đâu hả các mẹ?
    • 29 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ra hiệu thuốc mua mẹ nó ạ.
    • 109 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Cái này có dễ uống ko nhỉ? Con mình sợ ngọt lắm, canxi corbe ko chịu uống vì ngọt.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang băn khoăn giống như bạn duybui0301., tối qua mua một lọ mà chưa dám cho uống. Không biết bé nhà bạn đã dùng chưa? Chia sẻ cho mình một ít kinh nghiệm với.
    Mình thấy loại calcium stada 330ml/chai có giá 19.000đ/chai. Trong khi các loại canxi khác (ví dụ calcium corbe, siro calysin...) đắt hơn rất nhiều. Không hiểu với giá rẻ như thế có hiệu quả như quảng cáo không nhỉ?
    Băn khoăn quá, chẳng biết cho con uống loại gì vì đợt trước Tết đi khám viện dinh dưỡng b.si kê đơn calysin nhưng ngọt khó uống.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái chai này bé nhà mình uống từ khi 1,5 tháng tuổi, mỗi ngày uống 1 nắp, còn mình thì uống 2 nắp cho bé bú mẹ và dặm sữa Enfalac. Bé sinh vào mùa đông nên không có nắng, vặn mình khủng khiếp. Cho bé uống xong thì đỡ vặn mình hẳn, đến 3 tháng bé dài 65cm luôn á, vì nó bổ sung calxi nữa. Sau 3 tháng mình ngừng và bé biếng bú nên chậm phát triển chiều dài hơn, đến 6 tháng là dài 70cm.