Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Cách sử dụng thuốc Tonicalcium children 5mg

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các mẹ ơi bé nhà mình được 10 tháng nặng 9.5kg cao 78cm dang mọc răng. mình có 1 hộp tonicalcium children 5mg, muốn cho con uống để bổ sung canxi cho cứng cáp mà ko biết cho uống làm sao cả. HELP mình với bà con nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• HN cần tìm nhóm máu RH- để cứu con gấp ( xin mod đưng xóa bài )

Cả nhà ơi,mình mới sinh con được 1 ngày,con mình thuộc nhóm máu RH- con cần truyền máu,mình ở...

• Cách sử dụng thuốc Polyvysol Multi

Có mẹ nào dùng polyvysol multi ko? cho em ít kinh nghiệm với , khi dùng vitamin này mình nên cho bé uống như thế nào ạ? dùng chung với sữa đc ko? hay uống riêng. Mình có lên mạng tìm hiểu thì polyvysol này là vitamin với sắt ko đc dùng chung với sữa sẽ ko tốt vì sữa có nhìu canxi bé ko hấp thu đc...

• Cách sử dụng thuốc thụt chống táo bón

Em tìm mãi ko thấy topic các mẹ bàn về việc bị táo và dùng thuốc thụt nên làm một topic mới. Cho em hỏi cách làm với ạ, em đọc hướng dẫn sử dụng của thuốc nhưng nó chỉ nói "sử dg theo đường trực tràng" Y_Y cụ thể làm thế nào hả các mẹ? Bơm vào 1 ống rồi ngồi đợi hay thế nào ah? Có bị chảy ra ngoài...

• Sẽ đẹp hơn khi mình biết hoàn thiện bản thân

Trước đây, mình thường cho rằng, khuôn mặt không cần trang điểm vẫn là đẹp nhất, Nhưng mình đâu có...

• ...Sởi...Mặc kệ Sởi...

Ai cũng hỏi là tôi có sợ con mình bị bệnh sởi không? 2 năm trước tôi đã trả lởi câu hỏi này rồi,...

• 2,389 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinhchuc Xem bài viết
    các mẹ ơi bé nhà mình được 10 tháng nặng 9.5kg cao 78cm dang mọc răng. mình có 1 hộp tonicalcium children 5mg, muốn cho con uống để bổ sung canxi cho cứng cáp mà ko biết cho uống làm sao cả. HELP mình với bà con nhé
    Bạn ơi, con 10 tháng thì không uống tonicalcium được đâu , loại này dành cho bé 2 ( hoặc 3 mình ko nhớ rõ ) tuổi trở lên.
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

vậy hả chị. may quá em cho bé uống hết 3 ống rồi ngưng. sợ thật vì em ẩu quá. chị cho em hỏi với nhé. như bé em thì cho uống loại nào chị nhỉ. bé em dạo này tối ngủ hay cụa mình, đập chân đập tay quá. thank chi nha
    • 90 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào mẹ dinhchuc nhé bé nhà mình cũng co dấu hiệu bị còi xương và cũng vừa cho bé đi khám bác sỹ cũng kê cho uống thuốc tonicalcium đấy. Bé nhà mình mới được 8 tháng nhé
    • 1,286 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinhchuc Xem bài viết
    Bé nhà mình ngủ ko ngon giấc cũng được bác sỹ cho uống tonicalcium với viên kẽm nè, đâu có vấn đề gì, trộm vía bé ngủ đúng giờ, ngon giấc, dậy sớm ăn sáng nữa.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trước đây con tôi cũng uống thuố này lúc 9 tháng. Ban đầu b/s cho toa là sáng uống 1/2 ống, chiều uống 1/2 ống, uống liên tục 10 ngày trong 1 tháng. Đến lúc bé 18 tháng, b/s bảo uống 1 lần 1 ống vào buổi sáng. Giờ con tôi 30 tháng thì uống 1 ngày 2 ống mổi buổi sáng/chiều. Lưu ý là chỉ uống 10 ngày trong 1 tháng, và uống trước khi ăn ít nhất 15 phút.
    Bé là tất cả !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Em nhờ cả nhà tư vấn giúp em.
    Em có cháu gái 22 tháng, năng 12kg, cao 78cm. Hay đổ mồ hôi trộm lúc ngủ, đêm ngủ hay giật mình, quấy khóc. Đợt này ăn hấp thụ kém, hay trớ lắm, mà trớ cả cháo bữa trc nữa. Em đi mua thuốc Aquadtrim về cho cháu uống 1giot/ngày.
    Xong em tâm sự với chị khách hàng trong công việc (chuyên bán thuốc) về việc của con em. CHị ấy tư vấn là uống 10 giọt aquadtrim/ngày trong vòng 3 tuần, rồi xuống 2 giọt/ngày sau đó. Và mua thuốc Tonicalcium 5mg uống kèm, mỗi ngày 1 ống, uống trc 10h sáng. Thế là em cũng mua thuốc Tonicalcium 5mg về cho con uống. Nhưng khi em đọc hướng dẫn thì lại khuyến cáo là trẻ 30thang tuoi trở lên mới được uống. Em lăn tăn wa, ko biết thế nào. Ai biết rõ về dòng thuốc này tư vấn em với a. Hay nếu cho con đi khám thì khám ở đâu để biết dc tình trạng sức khỏe của con thì tư vấn giúp em với, Chứ con khó ngủ, ăn hay trớ em sốt ruột quá. Help me...........