• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 11 Lượt chia sẻ
  • 144K Lượt đọc
  • 121 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 737 Bài viết

• 15,018 Được cảm ơn

Khi con gái mình bị táo bón, đã đọc hết các kinh nghiệm của các mẹ mà chẳng thấy ăn thua. Kể cả khi thụt, lần đầu 5' đã được nhưng những lần sau 15' vẫn chưa thấy gì. 20 ngày cứ 3 ngày 1 lần mẹ cháu lại tay mật ong, tay cặp nhiệt độ.
    Thế mà mình uống thử nước mướp đắng ép thì sau 3h con đi cho 2 bãi to đến nỗi bác cháu trêu là "lưng bát cả nước cả cái". Thế là bao nhiêu độc tố trong người con ra được hết (khi đó phân rất mùi và còn dính dính vì hậu quả của táo bón mà). Từ hốm đấy đến giờ cứ mỗi ngày mẹ cháu 1 quả mướp đắng, con lại xì xoẹt 2 bãi màu đẹp ơi là đẹp. Nhớ hôm con tự ị được, nhìn kít của con mẹ mừng rơi nước mắt :1:
    Mướp đắng hiệu nghiệm đến nỗi hôm nào mẹ lười chưa uống con cũng không ị, lúc nhớ ra uống xong cho con bú thì y như rằng 30' sau nghe đến soạt, cả nhà lại mỉm cười mãn nguyện.
    Ghi chú luôn là con minh 2,5 tháng, bú mẹ hoàn toàn. Các anh chị không bú mẹ thì làm 1 thìa chắc cũng ok lắm, quả đó lành mà.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,255 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Con em gần 3 tuổi chắc uống nhiều nhiều một chút hả chị? Đọc bài này xong em cũng mừng rơi nước mắt giống chị đó,nghe các mẹ ở đây định ra 12 nguyễn thượng hiền mua thuốc nam mà ông bà ko cho uống,mai em phải học chị mấy được.
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua
    • 737 Bài viết

• 15,018 Được cảm ơn

Hello me Chíp
    mình cũng không biết cháu 3 tuổi uống bao nhiêu thì vừa tốt nhất là cứ thử ít một xem thế nào, vì các con nhậy cảm lắm. mà cũng khó uống lắm, lúc nào uống mình cũng lên cơn co giật. cho con an hoa quả mẹ Chíp cũng cho ăn quả mát thôi, mình ngày nào cũng 1 cốc nước dưa hấu (1/4 quả), 1 quả thanh long đánh sinh tố nát ra, ực 1 hơi, 1 cốc dưa bở, 1 quả chuối, 1 cốc nước cam bột sắn. (ấy thế mà tất cả những thứ ấy không bằng 1 quả mướp đắng đâu nhé)
    Nhưng vấn đề là cháu đi xì xoẹt, sữa mẹ đến bây giờ vẫn vàng và ngậy và đặc, cháu khoẻ, ngủ dang chân dang tay, không 1 giọt mồ hôi nào, môi lúc nào cũng tróc da vì bú mạnh quá thế mà sao...vẫn còi??? chắc tại bố nó bé hehe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 123 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ có con táo bón ơi,
    Các mẹ thử cho con uống Dufalac xem. Nó là một loại thuốc nước. Uống hôm trước thì hôm sau đi phân mềm liền. Loại thuốc này không có tác dụng phụ đâu vì nó là chất đại khái để làm mềm phân từ bên trong bụng. Bác sĩ Thư ở Việt Pháp kê đấy. Còn cách khác là thuốc đút đít nhưng loại đấy đút xong thì ra ngay nhưng trẻ con không thích vì có vẻ hơi đau.
    • 471 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhkeu
    Nhớ hôm con tự ị được, nhìn kít của con mẹ mừng rơi nước mắt :1:
    Mướp đắng hiệu nghiệm đến nỗi hôm nào mẹ lười chưa uống con cũng không ị, lúc nhớ ra uống xong cho con bú thì y như rằng 30' sau nghe đến soạt, cả nhà lại mỉm cười mãn nguyện.
    đọc bài của bạn miệng thì mỉm cười mà mắt thì rưng rưng, mai sau các con có biết những lúc thế này không??? :1:
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me Chip oi,

Khi cho be uong muop dang xong thi nho cho minh biet ket qua nha. Cam on Me nhiêu.

Be cua minh cung bi tao bon qua troi, thu tat ca cac phuong thuoc cua cac Me tren dien dan roi ma van khong thay ket qua. Minh cu phai cho be uong Sorbitol thi be moi di tieu duoc nhung khong biet uong nhieu Sorbitol thi co lam sao khong nua??

Be cua minh chi moi duoc 2 tuoi thoi. Muop dang thi dang lam, khong biet lam cach nao de du be uong duoc nua???

Cu ngay nao di lam ve ma nghe Oshin bao cao la be da di tieu, la me mung con hon “bat duoc vang”. Thu Bay va Chu Nhat thi cu ngong coi chung nao be ngoi bo thi moi het lo.
    Chuc Huong
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng bán than rất nhiều trên diễn đàn vì vấn đề táo bón của con. Đã áp dụng tất cả các phương pháp mà các mẹ trên diễn đàn hướng dẫn như thay đổi cách ăn uống thậm chí còn uống cả thuốc bác sỹ cho mà vẫn không hề đỡ. Cứ ba ngày mới đi một lần mà phân thì y hệt phân dê. Mỗi lần bé đi rất khó khăn.

Bé nhà mình bị liên tục trong vòng hai tháng. Được người quen mách, mình đã đi lấy thuốc cam ở 17 Trần Xuân Soạn cho bé uống. Kết quả là chỉ sau 2 đợt uống thuốc (mỗi đợt 5 ngày/ngày uống 2 lần), bé đã đi ngoài bình thường ngày/1 lần, thỉnh thoảng ngày/2 lần, phân mềm và đẹp. Thuốc cam này hoàn toàn không có hại, thời gian uống thuốc sẽ tuỳ thuộc vào việc bé bị táo bón lâu hay mới , nặng hay nhẹ. Nếu đã thử hết cách trong vấn đề ăn uống của bé mà không ăn thua, bạn thử cách này xem sao. Hy vọng sẽ có kết quả tốt giống bé nhà mình.
    • 1,366 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

[/thuốc cam ở 17 Trần Xuân Soạn cho bé uống]
    Mẹ Bitronvo ơi, cho mình hỏi với, thuốc cam uống như thế nào? Có khó không? Bé Bi nhà mình rất sợ uống thuốc nên khi cho uống dễ nôn lắm.
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thuốc cam là dạng thuốc bột. Bạn cho một ít nước sôi để nguội, cho thêm chút đường cho dễ uống sau đó hấp trong nồi cơm khoảng hai đến ba phút. Sau khi cho đường thuốc có vị ngọt, mùi thơm nhẹ vị thuốc bắc. Bé nhà mình cũng chẳng thích uống đâu, mình toàn phải đè ra và đổ thuốc vào mồm mới chịu nuốt đấy. Nhưng mỗi lần uống chỉ khoảng một thìa to thuốc thôi nên cũng nhanh. Nếu bé nhà bạn không thích thì cũng phải ép thôi, chứ để táo bón lâu ngày thì chẳng lớn được đâu.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi, cho em hỏi 17 Trần Xuân Soạn ở Hà Nội hả? Em ở SGòn, con em đã được 7 tháng nhưng em đã nhờ người quen mua thuốc ở 12 Nguyễn Thượng Hiền -Ha Noi- roi nhưng vẫn còn táo bón, em lo quá !

Cảm ơn Chị.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bitronvo
    Mình cũng đã từng bán than rất nhiều trên diễn đàn vì vấn đề táo bón của con. Đã áp dụng tất cả các phương pháp mà các mẹ trên diễn đàn hướng dẫn như thay đổi cách ăn uống thậm chí còn uống cả thuốc bác sỹ cho mà vẫn không hề đỡ. Cứ ba ngày mới đi một lần mà phân thì y hệt phân dê. Mỗi lần bé đi rất khó khăn.

Bé nhà mình bị liên tục trong vòng hai tháng. Được người quen mách, mình đã đi lấy thuốc cam ở 17 Trần Xuân Soạn cho bé uống. Kết quả là chỉ sau 2 đợt uống thuốc (mỗi đợt 5 ngày/ngày uống 2 lần), bé đã đi ngoài bình thường ngày/1 lần, thỉnh thoảng ngày/2 lần, phân mềm và đẹp. Thuốc cam này hoàn toàn không có hại, thời gian uống thuốc sẽ tuỳ thuộc vào việc bé bị táo bón lâu hay mới , nặng hay nhẹ. Nếu đã thử hết cách trong vấn đề ăn uống của bé mà không ăn thua, bạn thử cách này xem sao. Hy vọng sẽ có kết quả tốt giống bé nhà mình.
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng rồi, đây là địa chỉ ở Hà Nội. Mình đưa bé đến khám tận nơi rồi mới lấy thuốc. Bạn có thể nhờ người quen qua đó hỏi xem, nếu không cần đưa bé đến khám mà vẫn lấy được thuốc thì có thế lấy và gửi vào dùng thử. Nói chung, theo kinh nghiệm của bé nhà mình và một số bé khác đã chữa khỏi, thuốc này dùng rất hiệu quả. Bạn thử đi nhé.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[Cu ngay nao di lam ve ma nghe Oshin bao cao la be da di tieu, la me mung con hon “bat duoc vang”. Thu Bay va Chu Nhat thi cu ngong coi chung nao be ngoi bo thi moi het lo.[/QUOTE]

ôi sao mà giống mình thế, hôm nào đi làm về câu đầu tiên hỏi Ô sin:"em đã đi ị chưa?". Nếu nghe thấy chữ ''rồi'' là nhẹ cả người, còn không thì đứng ngồi không yên. Bé nhà mình 1,5 tuổi, bị táo bón từ bé, đã thử mọi cách, có cả thuốc cam Hàng Bạc và Nguyễn Thượng Hiền, nhưng chẳng ăn thua gì cả. Ngày nào cũng phải bơm tí mật ong, lâu thành quen, mỗi lần nói đến ị là lại chỉ vào chai mật ong. Thỉnh thoảng cũng có đợt tự đi dược, nhưng hiện tại vẫn táo quá. Không biết bài thuốc mướp đắng thế nào, mình hi vọng nhiều quá.
    • 912 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Nuoc ep muop dang so^'ng ha may me?hay minh luoc len roi ep lay nuoc?lieu be uong vao co lam sao khong nhi?
    Ba Mẹ là lá chắn,che chở suốt đời con:Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss:

Tìm hiểu về đá phong thủyThạch đá trị liệu
    • 737 Bài viết

• 15,018 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bame_bonbon
    Nuoc ep muop dang so^'ng ha may me?hay minh luoc len roi ep lay nuoc?lieu be uong vao co lam sao khong nhi?
    mình thì uống sống đấy, quả đấy lành ý mà nhưng các mẹ cứ thử làm như bame-bonbon cho cẩn thận, nếu không tác dụng lắm thì uống sống vậy. chứ mình thấy quả gì đun lên cũng mất chất.
    Không ai xấu bụng như mình, việc đầu tiên sau 24h nằm bất động vì mổ là mình lao vào wc ngồi ngâm thơ đấy,nước cam để 1 lúc uống cũng đau bụng, thế mà uống mướp cũng ok.
    • 2,255 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Đun chín lên là mất tác dụng các mẹ ơi,nhưng mình không thể nào cho chíp nhà mình uống được,đắng quá nó nhổ hết ra,ép mãi bi giờ cứ thấy cái gì màu hơi xanh xanh là nó chạy mất,botay.com rùi
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua
    • 64 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có một bài thuốc chữa táo bón thế này cũng rất hiệu quả mà mẹ cháu đã áp dụng rồi. 1/2 củ khoai lang luộc chín, 1/2 quả chuối tiêu, 2 thìa nhỏ vừng đen rang thơm. Dằm nát khoai, chuối và trộn đều với vừng đen rồi cho một chút nước vào đun sôi lên. Vắt lấy nước cho bé uống, còn mẹ có thể chén bã ngon lành. Nước ngòn ngọt dễ uống và chỉ sau 3 tiếng là có tác dụng ngay.
    Bố mẹ yêu Cún!

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xí Muoi nha em cung vay cac chi oi! 3 nagy moi di i mot lan, em rau thui' ruot, Me Bitronvo cho em hoi, 17 Tran Xuan Soan o Ha Noi hay o HCM vay, chi gium em voi, S.O .S ,
    • 165 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em ở bên này, y tá của thằng nhóc khuyên mỗi lần con bị táo thì đun máy quả mứt chà là hoặc mứt táo tàu đen lấy nước cho con uống (trẻ đã nhai được và người lớn thì ăn trực tiếp) bé chỉ cần uống 2 thìa cafe 1 lần vao trưa chiều là OK. Các bác có thể tìm cái lọ hoa quả của Hipp cho bé ăn cũng được( loại màu đen ấy ạ).
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

To mẹ Xí muội: 17 Trần Xuân Soạn là ở Hà Nội bạn ơi.
    • 4,976 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Em là em sợ nhất cái món mướp đắng đấy các mẹ ơi, nhưng mà nhím nhà em dạo này cũng hay bị táo lắm cơ (2-3 ngày 1 lần, ngày thứ 3 ị được thì cậu ta ị liền 3 bãi cho bõ, hihi). Thế uống mướp đắng sống thế nào đây mẹ hanhkeu ơi, ép cả quả ra uống nguyên chất thế à , ui đắng lắm nhưng vì con thì đành vậy thôi. Mỗi lần chưa ị đươck thì nhím khó chịu nên quấy lắm
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7