• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Cách chữa bé bị sổ mũi bằng thuốc dân gian

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 76.3K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 499 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi tí, Kucku nhà em phải đi bộ đội sớm, mà mùa này thì gió máy quá, nên thỉnh thoảng bị sổ mũi. Có mẹ nào biết bài thuốc dân gian để chữa chảy nước mũi thì bày cho em với. Em thấy mấy bài thuốc chữa ho quá hay và hiệu nghiệm, hy vọng sổ mũi cũng có một phương kế đơn giản, dễ làm tương tự.

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi KUC KU; 29/11/2004 vào lúc 01:15 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cha mẹ thân yêu, bạn đang bị lừa dối

http://4.bp.blogspot.com/-7R2RgYKX9Co/U0xTi7wjSUI/AAAAAAAAMyY/d847Qp9Te28/s1600/immunisation_baby2.j...

• Chữa ho bằng chanh đào

Bạn ơi chanh đào mua ở đâu đc?Mình ko biết quả chanh này nó thế nào?

• Bất ngờ lớn trong chuyến thăm Hàn Quốc

Ở nhà máy kiểu mẫu của thế kỷ 21, tôi hiểu ra Hàn Quốc không chỉ hấp dẫn bởi những cảnh đẹp như thơ...

• Có mẹ nào biết cách chữa bé bị hăm không

Chào các mẹ! Chích chèo nhà mình bị hăm nhiều quá, đến nỗi mổi làn đi tiều cháu lên la ré lên thiệt tôi nghiệp quá đi. Nhưng mình bôi thuốc nhiều làn mà không thấy hết, chỉ thấy bởt đỏ qua ngày sau lại đỏ lên và còn nổi hột li ti nữa Không biết có mẹ nào biết cách trị hăm của bé hãy giúp mình với

• Bé bị sổ mũi lâu wá!

Các mẹ thông thái ơi cho em hỏi chút! Bé Ốc nhà em bị sổ mũi hơn 1 tuần nay rồi, nước mũi trong thôi, không bị ho nhưng lúc ngủ em thấy tiếng khè khè ở cổ. Em đã cho Ốc uống nước húng chanh+lá hẹ+đường phèn (em không dùng quất vì thấy nói người ta dùng rất nhiều thuốc cho quất để chín đúng Tết)....

• 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

1. Uống nước hành tây luộc
    2. nhỏ mũi = nước muối loãng theo kiểu rửa mũi (tức là nhỏ thật nhiều rồi hút ra, rồi nhỏ lại lần nữa. Ngày xưa mình nhỏ 1-2 giọt, đúng chỉ dẫn trên lọ, ko ăn thua). Hoặc mua nươc muối biển dạng xịt >50,000đ/lọ
    3. Cho tỏi, hành tây vào cháo
    (3 cách này có thể làm cùng lúc)
    4. Uống Coje (khi dùng cách trên 2 ngày không đỡ)
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 499 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cảm ơn tumeo nhé!

Uống nước hành tây chắc khó quá rồi, em sẽ thử cách số 2 và 3 kết hợp vậy.
    • 574 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Kucku ơi, hành tây luộc lên ko hôi tí nào, lại còn ngòn ngọt, nói chugn uống kocó vấn đề gì, có điều hiệu quả thì... ko thấy gì mấy, ko biết mấy người khác thì sao
    Mẹ mê My (TP.HCM)
    • 499 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Không biết thay hành tây bằng củ hành được không các chị nhỉ, em mới đọc trên TBKTSG thấy nói củ hành chứa nhiều chất kháng sinh tốt chữa bệnh cảm cúm mà không hại như mấy cái thuốc tây kia. Nhưng bs Lương Lễ Hoàng bảo phải ăn sống mới có tác dụng... làm sao đây các mẹ nhỉ???
    • 1,154 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Chị Tú ơi, mua nước muối biển dạng xịt ở đâu vậy chị ơi? Có tên là gì không ạ? Hay cứ ra hiệu thuốc hỏi "nước muối dạng xịt" ạ? Chai có lớn không mà những >50k?
    Tít đen nhà em bị sổ mũi từ thứ 7 đến giờ vẫn chưa khỏi vì không nhỏ mũi cho hắn được. Hắn không cho hút mũi, không cho nhỏ nước muối , cứ thấy lọ nước muối là la toáng lên, úp mặt xuống giường, bế lên thì giẫy ra bằng được Em đành chờ đến khi hắn ngủ thì nhỏ vào mũi, thế mà hắn tỉnh dậy nằm úp xuống cho chảy nước muối ra ngoài. Áp dụng chiêu "cưỡng chế": giữ chặt để nhỏ thì hắn khóc đến oẹ hết cả ra Mẹ cháu đã mua mấy loại hút mũi, nước muối, Omely mà chẳng dùng được loại nào. May ra còn nước muối dạng xịt bác Tú mách... Chỉ cho em với!!!!
    tks in adv.
    • 139 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ bé Tit đen hay cươi ơi, em cũng đang khổ sở vói con bé nhà em, bé Thỏ con bay của em cũng hay bị sổ mũi lắm, đi bác sĩ hết khoảng 1 tháng sau là bị lại, em rất sợ sau này không biết có ảnh huỏng không, các chị có biết bác sĩ nào trị sổ mũi hay chỉ cho em vói.
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Sterixma (không chắc viết đúng) của Pháp. Nhà mình toàn cưỡng chế, nhỏ Natri Cloride thật nhiều để rửa mũi cho bé.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Lọ nước muối này chỉ dài hơn lọ cồn 1 tí, có thể xịt ở mọi tư thế, áp suất mạnh nên hiệu quả hơn nhỏ bằng lọ thường. Nhưng nguyên lý chung cũng phải dí cái đầu xịt vào mũi trước, nếu bé ko hợp tác thì cũng khó, có khi càng sợ hơn vì nó xộc thẳng vào mũi. Mẹ Tít nên tập cho Tít thói quen nhỏ mũi & xúc miệng bằng nước muối hàng ngày, ban đầu chắc toàn vật nhau nhưng rồi sẽ quen. Đắt quá nên mình chỉ dùng khi có bệnh, còn thường ngày mua lọ 500ml, nhỏ 8-10 giọt vào từng bên mũi, QA quen rồi nên hít vào xì ra rất có nghề. Tít đen chỉ chảy nước mũi trong thôi phải ko? Nếu vậy thì đừng dùng Omeli, chỉ dùng nước muối thôi
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 1,154 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Cảm ơn chị Vân và chị Tú. Em đã qua mấy hàng thuốc gần nhà hỏi nước muối biển của Pháp nhưng họ bảo không có, chắc hôm nào phải qua Quốc Tử Giám.
    Tít đen nhà em cũng đã đỡ rồi, sáng nay ngủ dậy hắt hơi không thấy nước mũi chảy ra nữa. Mấy hôm nay "cưỡng chế" nhiều nên Tít đen cũng hơi quen quen, vẫn khóc nhưng không đến nỗi oẹ ra như trước nữa. Chắc từ bây giờ phải áp dụng chiêu "cưỡng chế" thường xuyên hơn để Tít quen dần. Bao giờ Tít lớn bằng anh Quang Anh còn biết "hít vào, xì ra điệu nghệ" để mẹ cháu còn khoe với các mẹ mới vào diễn đàn cho các mẹ ấy "lác mắt" thèm thuồng như mẹ Tít hôm nay chứ!
    • 1,396 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Mình xịt thuốc không khỏi, hôm nay BS đến khám bảo Diên Khánh chớm viêm phế quản rồi huhuhu
    • 2,572 Bài viết

• 2,478 Được cảm ơn

Đúng viêm mũi để lâu là hay chuyển thành viêm họng lắm các mẹ ạ. Hiếu nhà mình cũng vừa bị một đợt xong. Áp dụng các cách ko khỏi, Coje ko ăn thua, cuối cùng phải đi mua thuốc xông mũi về xông thử thì hai hôm là đã đỡ liền. Các mẹ thử xem sao nhé.
    • 1,396 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

thuốc xông mũi tên gì vậy hở mẹ Hiếu?
    • 2,572 Bài viết

• 2,478 Được cảm ơn

Mẹ Diên Khánh ơi, thuốc xông mũi và họng này là do BS pha sẵn thành hỗn hợp rồi và thường không có tên. Thường chỉ có 2 loại thuốc xông, của trẻ em và của người lớn. Nếu nhà mẹ Khánh đã có máy xông rồi thì có thể đến chỗ BS Lâm ở 88 Hòa Mã (ngoài giờ hành chính) để mua, khoảng hơn 30K/ống, nhớ hỏi cách sử dụng, sẽ được hướng dẫn cụ thể. Hoặc nếu nhà mẹ Diên Khánh ở gần khu vực Trung Tự thì có thể đến một phòng khám của BS Thảo (Viện tai mũi họng), ở đường Đặng Văn Ngữ, mình ko nhớ số nhà cụ thể, nhưng phòng khám đó đối diện với Trường Mầm Non gì gì đó , hỏi mua thuốc xông mũi và họng. Phòng khám này có nhiều thiết bị hiện đại, cũng không đông lắm nên nếu nhà chưa có máy xông họng, mẹ Diên Khánh có thể đưa bé đến đó xông luôn (cũng ngoài giờ hành chính). Hiện nay Hiếu cũng đang xông bằng thuốc của BS Thảo đấy.
    Chúc bé Diên Khánh mau khỏi ho nhé!
    • 1,396 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Mình sẽ thử xem sao. Tại vì cu nhà mình chưa ốm bao giờ nên nhiều cái mình chẳng biết gì cả. CẢm ơn mẹ anh Hiếu nhớ.