Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Các mẹ ơi cho em hỏi về thuốc Zymaflour/ Zymaduo (D3 và Fluor)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 1,210 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kikipapa
    me be oi
    thước nay rát tót cho be do
    vi ox nha minh o ben PHÁP cung mua thước nay cho be nha minh ương tu lúc moi 2thang cho toi bay gio be gan 3 tươi van ương do
    than chao nhe
    các bác sĩ nhà ta khuyên không nên dùng flour vì bảo ở trong nước máy hàng ngày của ta có nhiều flour rồi, không cần bổ sung nữa vì sợ đen răng, nhưng bên nước ngoài thấy kê thuốc này cho tất cả trẻ em, liều dùng cho bé từ 3-9 tháng là 0.25g một ngày. Em cũng cho bé uống thuốc Zymaflour từ khi 4 tháng.Lúc bé mọc răng thì không bị sốt.

• 75 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hi các mẹ

Con gái mình đang bắt đầu mọc răng. Mình có một số bạn sống Đức họ kể rằng bên Đức trẻ em đều được phát fluor miễn phí để uống hàng ngày nhằm làm tốt men răng và ngừa các bệnh về răng. Mình thấy đa số các em bé ở Việt Nam hay bị các bệnh về răng như sâu răng hoặc men răng không được trắng đẹp như tây. Có mẹ nào biết về thông tin này không,đặc biệt các mẹ hiện đang nuôi con nhỏ sống ở nước ngoài, mình cũng muốn cho con mình uống thêm fluor để men răng trắng đẹp và k bị sâu răng quá, nhưng hiện tại ở Việt Nam chưa có thuốc này nên bác sĩ không kê, mình có hỏi bác sĩ ở việt pháp tư vấn thi họ bảo nếu nhờ mua được thì uống cũng tốt, nhưng xem ra các mẹ trên WTT này có vẻ chưa có nhiều thông tin về đề tài này, nên mình mở để các mẹ cho ý kiến và trao đổi thêm nhé. Đặc biệt là các mẹ ở châu âu nhé, vì hầu hết trẻ em ở châu âu đều được uống fluor đấy, các mẹ có thể gửi cho tên thuốc có được không?
    T..T.
    Add: G1, tập thể Thành Công, Ba Đình, HN
    Cell: 0903267990
    Quần áo trẻ em made in Việt Nam, giá cực kỳ hấp dẫn, nhận bán sỉ cho các cửa hàng bán lẻ, đặt hàng theo yêu cầu.
    http://s937.photobucket.com/albums/a...ndnghe/quanao/

http://s937.photobucket.com/albums/a...be%20gai-girl/

• 561 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Nhóc lớn nhà mình cũng dùng Zimafluor của Pháp 1v/ ngày đấy. Trộm vía đến giờ 11 tuổi mà chưa hề bị sâu cái răng nào. Tuy nhiên, một đứa bạn mình làm Bs RHM thì bảo là nguồn nước bình thường ở HN bị nhiễm Fluor nặng và lượng Fluor quá lớn có thể gây ung thư. Thế nên mình không dám cho cháu dùng nữa và bé thứ 2 cũng không dam dùng.

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào tất cả các bà Mẹ!Hôm nay mình lần đầu tiên làm quen với diễn đàn WTT. minh thấy diễn đàn này rất hay. Rất muốn làm quen và trao đổi với các me.
    Cháu nhà minh đang ở tháng thứ 10 mà vẫn chưa mọc được răng. Hiện tại cháu ra mồ hôi rất nhiều và đêm ngủ không được sâu giấc không rõ có phải cháu bị thiếu canxi không? nhờ các mẹ có kinh nghiệm cho minh biết phải lam thế nào cho cháu mọc răng đúng độ tuổi.
    Cảm ơn các bà mẹ! ntthuhoai@yahoo.com
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 305 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình có chút kn về loại thuốc này nên post cho các mẹ cùng đọc . Bé lớn nhà mình sinh ra ở Đức cho nên từ khi mới đẻ đã được bác sĩ cho uông Vitamin D- Fluoretten 500 i.e loại dành cho trẻ sơ sinh đến hai tuổi . MÌnh thấy bé nào ở Đức cũng uống loại này từ khi sinh cho đến lúc 4 ,5 tuổi và hiện tại bé nhà mình vẫn uống loại dành cho trẻ trên 2 tuổi Trộm vía bé mọc răng sớm, ko sốt , 10 tháng tuổi đã 8 răng, lúc mọc răng hàm cũng ko sốt và quấy nhiều . Cho đến bây giờ răng bé cũng rất tốt, so với những bé khác cùng tuổi ở ngõ mình thì mấy bé đấy ăn kẹo nhiều sâu hết răng mà bé nhà mình cũng là thích ăn kẹo mà răng vẫn tốt lắm . HIện tại mình ở Vn, đứa thứ hai nhà mình cũng cho uống bà ngoại gửi về cho .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 219 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Dì em bên Đức có gửi cho bé nhà em mấy vỉ thuốc Zymafluor D 500 và bảo là cho bé uống thuốc này mỗi ngày 1 viên và uống đến lúc 1 tuổi để bé không bị còi xương( nghe nói trẻ em ở Đức khi sinh ra đều phải uống thuốc này). Em rất băn khoăn và hoang mang vì chồng em thì cứ bắt cho bé dùng nhưng em lại sợ vì lỡ không hợp với bé ở Việt Nam. Đã mẹ nào cho con uống thuốc này chưa? Cho em lời khuyên với.

• 1,563 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh cute Xem bài viết
    Dì em bên Đức có gửi cho bé nhà em mấy vỉ thuốc Zymafluor D 500 và bảo là cho bé uống thuốc này mỗi ngày 1 viên và uống đến lúc 1 tuổi để bé không bị còi xương( nghe nói trẻ em ở Đức khi sinh ra đều phải uống thuốc này). Em rất băn khoăn và hoang mang vì chồng em thì cứ bắt cho bé dùng nhưng em lại sợ vì lỡ không hợp với bé ở Việt Nam. Đã mẹ nào cho con uống thuốc này chưa? Cho em lời khuyên với.
    Tớ sinh con ở Việt Pháp nên khi ra viện bác sỹ kê đơn cho baby uống Sterogyl và Zymafluor 0,25mg hàng ngày đấy (nhưng hình như khác thuốc của bạn). Tớ vẫn cho baby uống 2 loại này từ lúc sinh đến bây giờ, Z hòa tan và uống mỗi ngày 1 viên.

• 546 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Mình muốn cho bé Nhím uống thuốc răng Zymafluor vì mình nghe nói thuốc này có tác dụng tốt cho răng, không bị sâu răng và sún. Mình muốn hỏi các mẹ xem uống thuốc này có tác dụng phụ gì không, cách uống như thế nào : theo từng đợt hay là có thể uống suốt đến 12 tuổi ? Xin các mẹ chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé, cám ơn các mẹ nhiều.

• 301 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Em có đứa em gái ở Pháp gửi về cho lọ Sterogyl và Zymal D. Sterogyl thì em đang cho cháu uống ngày 3 giọt (cháu 14tháng). Em không biết sử dụng Zymal D (10.000 UL/ml) thế nào. Cháu uống Sterogyl rồi thì không cần dùng Zymal nữa phải không ạ?

• 301 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

không mẹ nào trả lời cho em ạ??:Crying::Crying::Crying: