Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Các mẹ, khó chịu với phòng tiêm chủng tại 70 Nguyễn Chí Thanh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 41.9K Lượt đọc
  • 148 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 1,074 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mẹ nó ở đấy lên 135 Lò Đúc mà tiêm, 135 chứ không phải 131 đâu nhé, dịch vụ rất tốt. Lần đầu mình cũng lên NCT, thấy cứ đứng ngoài chờ nên mình chuyển lên 50C Hàng Bài. Sau đó lần vừa rồi mình cho con tiêm ở LD, thấy hài lòng. Mũi 6 trong 1 hết 580k
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 810 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Mình cũng thấy khó chịu với trung tâm y tế dự phòng ở 70 NCT!

• 195 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Nếu thực sự không tiếc tiền, thì cho con vào VF là được. Mua thẻ baby care, trước là $300 giờ bn không rõ, tiêm và khám cho bé từ lúc sinh đến 2 tuổi. Những lần khám ngoài lịch định kỳ được giảm giá 50% còn khoảng 200K gì đó. Mình thấy hợp lý hơn là đi xếp hàng chen chúc ở các BV hay trung tâm khác.

• 460 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thongoc-cun Xem bài viết
    Nếu thực sự không tiếc tiền, thì cho con vào VF là được. Mua thẻ baby care, trước là $300 giờ bn không rõ, tiêm và khám cho bé từ lúc sinh đến 2 tuổi. Những lần khám ngoài lịch định kỳ được giảm giá 50% còn khoảng 200K gì đó. Mình thấy hợp lý hơn là đi xếp hàng chen chúc ở các BV hay trung tâm khác.
    Cái loại hình này giờ ko còn nữa hay sao ý bạn ạ. Cách đây 1 năm họ bảo thế, không biết bây giờ thế nào

• 1,045 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Các mẹ đưa bé đi tiêm ở 70 NCT nên cẩn thận đề phòng mất cắp nhé, tháng trước đưa con gái đi tiêm bố cháu bị móc mất cái điện thoại lúc đứng chờ ghi tên cho cháu.

• 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mand Xem bài viết
    Cám ơm mẹ sweethoney, nhưng Em sợ vì tiêm phòng tại nhà không an toàn, chị có thể chia sẻ địa chỉ nào tốt và chuẩn hơn không? Chứ Em sợ phòng tiêm 70 Nguyễn Chí thanh lắm rồi, :Crying:
    Bạn thử lên 50c Hàng bài xem sao,mình toàn gọi bác sĩ ở đó về nhà tiêm cho bé,ở đó mình không biết là có cân đo cho các bé không,tại toàn tiêm ở nhà không à .Hoặc ở Sơn Tây,mình thấy mọi người nói tiêm ở đó cũng được

• 68 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mand Xem bài viết
    Cám ơm mẹ sweethoney, nhưng Em sợ vì tiêm phòng tại nhà không an toàn, chị có thể chia sẻ địa chỉ nào tốt và chuẩn hơn không? Chứ Em sợ phòng tiêm 70 Nguyễn Chí thanh lắm rồi, :Crying:
    Nhà bạn ơ Mai Hắc Đế à? Bạn đưa cháu qua phòng tiêm SAFPO 135 Lò Đúc nhé, dịch vụ ở đấy rất ok. Có lẽ là tốt nhất Hà nội hiện nay, giá lại rẻ nữa, các vắc xin toàn nhập ngoại đấy! Mình cho bạn điện thoại: 0439727071

• 333 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình cho bé đi tiêm nhưng không thấy bị bắt chờ ở ngoài? Hay mầy hôm lạnh họ đóng cửa cho ấm nên bắt các bé chờ ở ngoài nhỉ? Thế thì dã man quá! :Sad:

Từ khi có bầu mình đi tiêm ngày thứ 7, chờ cả buổi mới được tiêm nên rút kinh nghiệm, cho bé đi tiêm vào ngày trong tuần, xin nghỉ 1 buổi nhưng 2 mẹ con không phải chờ lâu. Còn người tiêm thì hơi mạnh tay làm bé khóc thét lên, hay vì họ đông người quá nên làm cho nhanh nhỉ? Người lớn tiêm nhanh còn đau, nữa là các bé! :Sick:
    Riêng mặt trời chỉ có 1 mà thôi, và mẹ em chỉ có 1 trên đời :Rose::Rose::Rose:

• 905 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Tớ thấy tiêm ở 131 Lò Đúc cũng ok. Ở đấy rộng rãi, gửi xe máy không mất tiền, cũng không phải chen chúc đông đúc và không phải đứng ngoài đường để đợi. Bé nào lần đầu đến đấy tiêm thì sẽ nộp 30k để được bs tư vấn và khám, bs sẽ ghi hết lịch hẹn tiêm và các mũi cần tiêm vào sổ. Lần sau cứ đưa sổ ấy ra là người ta biết phải tiêm mũi gì và thu bao nhiêu tiền. Con tớ tiêm mũi 5 trong 1 hết 550k, uống vắc xin phòng Rota hết 700k.

:Kiss::Kiss::Kiss: Thương Pikachu nhiều nhiều :557: :Kiss::Kiss::Kiss:

• 301 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Em cũng cho Biin tiêm ở 70 NCT, có hôm phải chờ hơn 1h vì đông quá mất cả buổi sáng. Tháng trước cháu tiêm họ không bắt đứng chờ ngoài đường, bây giờ lại thế à? Nhà em đi từ Hà Đông lên tiêm ở 70NCT là gần nhất, những chỗ khác xa quá