Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Các mẹ cho con đi tiêm phòng ở 70 Nguyễn Chí Thanh chú ý nhé !

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 85 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Đây là nội dung em đọc được và Coppy ah.

"CẢNH BÁO (Copy): Hôm qua, 3/6 mình đưa con gái đi tiêm phòng ở 70 Nguyễn Chí Thanh thấy hiện
    tượng: Y tá tiêm mũi "5 trong 1" chọc kim tiêm vào em bé nhưng không bơm thuốc, và rút ra ngay, sau đó cất lại thuốc đó vào 1 cái hộp để trên bàn chứ không vứt xuống chỗ đựng ống kim tiêm đã dùng rồi, nếu bố mẹ cứ lo dỗ con khỏi ...khóc thì ko thể phát hiện ra được, chỉ người ngoài đứng chờ để ý mới thấy vì “nó” làm rất nhanh, nhanh hơn thằng móc túi ngoài đường, đúng là trắng trợn, vô lương tâm. Mình đã rất tức, gào lên nhưng lúc đó không túm ngay tay nó lại vì lúc đó mất bình tĩnh, những người chờ tiêm chưa hiểu mình gào lên vì gì thì bọn ghi sổ
    đã lại chấn an mình, gọi mình đi nơi khác nói chuyện để lấp liếm. Mình để ý mới thấy vì được vợ bạn cũ mình cảnh báo, chứ ko bao giờ tưởng tượng chúng lại thất đức
    đến vậy. Mình nghĩ từ bọn ghi sổ đến tiêm là cùng hội cùng thuyền, cứ 10 em bé không được tiêm, thuốc trong kho dôi ra, 1 ngày mỗi đứa được 1tr, 1 tháng được ít nhất 30 tr, vì con em chúng ta, và để “bọn’ lương tâm bán rẻ cho chó không có cơ hội trục lợi, đúng là loại người trẻ không thương, già không tha hãy gửi đi càng nhiều người càng tốt bạn nhé, để mọi
    người chú ý tất cả các mũi tiêm phòng cho các con. Chỉ mong những em bé không được tiêm cũng vẫn khỏe mạnh."
    Bình luận : Bọn này khốn nạn thật đấy, tán tậm lương tâm, dám đánh đổi sự an toàn tính mạng của các con bằng sự dối trá, lừa đảo.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 113 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Nghe mẹ nó kể mà ghê quá. Bọn này cứ phải bắt tận tay, day tận trán chứ không chối đây đẩy cho xem. Up lên để các mẹ biết nào.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bọn thất đức này cần phải nghiêm trị, con mình đi tiêm một đống mũi ở đây rồi, không biết nó cắt mất mấy mũi không tiêm,
    • 2,185 Bài viết

• 931 Được cảm ơn

Up lên để mọi người cùng cảnh giác
    [B]

• 112 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Up lên cho các mẹ đề phòng, nhà tớ đưa bé đi tiêm bao giờ cũng cố gắng thu xếp để 2 ng cùng đi, một ng trông bé, một ng nộp tiền kiểm tra hạn sử dụng và quan sát y tá khi họ tiêm.
    • 60 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Híc híc. Sao mà ác thế. Con mình toàn tiêm ở đây từ nhỏ giờ đã 3 tuổi. Ko biết bị mất mũi nào không. Cầu trời cho bọn chúng bị tuyệt đường sinh đẻ cho đáng đời.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thông tin này có thật ko vậy? nhà m ai cũng tiêm ở đó. Lần nào cũng quan sát kỹ, chả bao giờ thấy thế, thấy mỗi liều tiêm của trẻ rất ít 0,25mlor 0,5ml có tý tẹo, tiêm tý xong là đúng rùi! như thế bé mới chịu được chứ. Nếu tiêm nhiều và lâu thì bé chịu sao được. Chẳng biết thông tin này có bao nhiêu % sự thật, nhưng các mẹ cũng nên quan sát để ý hơn để chọn nơi tiêm an toàn cho con. Nhưng dù sao thì tiêm ở chỗ có uy tín vẫn hơn các mẹ ạ! Nhà mình thì vẫn 70 NCT thôi! ^^
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sợ thật đấy! Em cũng tiêm cho bé nhà e mấy mũi ở đó. nhưng ông xã e tinh ý lắm, hy vọng là ko bị dính mũi nào như thế. Lần sau sẽ phaỉ quan sát theo dõi kỹ mới đc
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

http://baodatviet.vn/Home/chinhtrixa...216772.datviet
    mọi người hãy nghĩ lại xem cơ sở của người ta tồn tại bao nhiêu năm nay cũng có uy tín trên địa phận hà nội này là nơi đầu ngành về tiêm chủng của hà nội liệu có làm chuyện đó không.theo mình nghĩ đừng vì một tin đồn thất thiệt mà phán xét một nơi tiêm chủng như thế.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maiyeuconmimi; 14/06/2012 vào lúc 11:30 AM.
    • 84 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

ý mẹ này là lần sau các mẹ cho con đi tiêm phòng nhớ để ý kyc thôi chứ có phải cố gắng để bôi nhọ đâu. Mình để ý kỹ chỉ có lợi cho mình thôi mà.
    • 343 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Tớ đưa con đi tiêm ở phường TL, chờ mãi mới tới lượt con mình được tiêm thì ối thôi chị y tá ở đấy nói "hết thuốc rùi, chiều cho cháu đến tiêm dịch vụ 100 nghìn đồng một mũi". Mình và các mẹ lúc đó bực ơi là bực chờ cả tiếng đồng hồ mà nhận được câu trả lời cộc lốc của y tá mà khg làm được gì.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ không cẩn thận lại biến mình thành con cừu trong trò chơi tâm lý đàn cừu - ( tâm lý bầy đàn ) . Mecusoc81 chưa biết đúng sai thế nào đã đi copy ở đâu rồi thông báo làm mọi người hoang mang - hôm rồi dọc trên vietnamnet các cơ quan chức năng kết luận có chuyện đấy đâu . Không cẩn thận chúng nó cạnh tranh nhau rôi thuê người viết lung tung . Còn mình thì vô tình để chúng nó lợi dụng như con rối đấy .rồi tiếp tay cho những việc không đàng hoàng
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=mecusoc81;25420535]Đây là nội dung em đọc được và Coppy ah.

"CẢNH BÁO (Copy): Hôm qua, 3/6 mình đưa con gái đi tiêm phòng ở 70 Nguyễn Chí Thanh thấy hiện
    tượng: Y tá tiêm mũi "5 trong 1" chọc kim tiêm vào em bé nhưng không bơm thuốc, và rút ra ngay, sau đó cất lại thuốc đó vào 1 cái hộp để trên bàn chứ không vứt xuống chỗ đựng ống kim tiêm đã dùng rồi, nếu bố mẹ cứ lo dỗ con khỏi ...khóc thì ko thể phát hiện ra được, chỉ người ngoài đứng chờ để ý mới thấy vì “nó” làm rất nhanh, nhanh hơn thằng móc túi ngoài đường, đúng là trắng trợn, vô lương tâm. Mình đã rất tức, gào lên nhưng lúc đó không túm ngay tay nó lại vì lúc đó mất bình tĩnh, những người chờ tiêm chưa hiểu mình gào lên vì gì thì bọn ghi sổ
    đã lại chấn an mình, gọi mình đi nơi khác nói chuyện để lấp liếm. Mình để ý mới thấy vì được vợ bạn cũ mình cảnh báo, chứ ko bao giờ tưởng tượng chúng lại thất đức
    đến vậy. Mình nghĩ từ bọn ghi sổ đến tiêm là cùng hội cùng thuyền, cứ 10 em bé không được tiêm, thuốc trong kho dôi ra, 1 ngày mỗi đứa được 1tr, 1 tháng được ít nhất 30 tr, vì con em chúng ta, và để “bọn’ lương tâm bán rẻ cho chó không có cơ hội trục lợi, đúng là loại người trẻ không thương, già không tha hãy gửi đi càng nhiều người càng tốt bạn nhé, để mọi
    người chú ý tất cả các mũi tiêm phòng cho các con. Chỉ mong những em bé không được tiêm cũng vẫn khỏe mạnh."
    Bình luận : các báo kiểm tra có phải như vậy đâu - mình cũng tự hỏi ai đi làm việc đó giữa ban ngày ko ? thiếu hiểu biết rồi ?
    • 71 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Sợ quá, chẳng biết thế nào cả. nhưng đúng là mình đọc được rất nhiều bài báo, ý kiến không tốt liên quan đến phòng khám 70 nguyễn chí thanh này!
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

phòng tiêm như thế các bạn tiêm làm gì, để mang cục tức vào trong người. bây giờ trên đia bàn hà nội có rất nhiều phòng tiêm an toàn và hiệu quả 135 Lò Đúc. đây cũng là trung tâm sản xuất vắc xin luôn, sạch dẹp và tận tình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình chính là người mẹ đưa tin hôm 3/6. Sau khi thấy báo chí đưa tin ầm ĩ là thông tin an gian vacxin là không đúng, mình nghĩ mình cần có trách nhiệm lên tiếng.
    Sau khi rung cây động rừng, thì đương nhiên bây giờ đến 70 NCT sẽ tiêm “tử tế”, đó là điều dễ hiểu. Các mẹ không tin thông tin này thử đặt câu hỏi: 70 NCT bác bỏ thông tin, mình là người tung thông tin, mình được lợi gì, 70 NCT được lợi gì? Thì các mẹ sẽ thấy cần phải bảo vệ con mình như thế nào trước sự tàn ác của con người thôi. Nếu mình không được em Vân vợ bạn mình kể thì không bao giờ, có nằm mơ mình cũng không tin có điều đó xảy ra. Mình và em Vân đã bảo, phải làm thế nào để mọi người cùng biết, không thì giống như thấy tội ác mà cứ sống nhởn nhơ ngoài vòng pháp luật vậy, nếu là đứa móc túi chắc thôi mình coi như không thấy,nếu mình không thông tin cho mọi người thì chắc mình ân hận cả đời.
    Hôm đó, mình đã rất tức giận, không giữ được bình tĩnh, cũng vì chút lợi ích cá nhân, mình sợ ảnh hưởng đến mũi kim của con gái mình tiếp theo, nên lúc đó ko biết xử lý thế nào cho thông mình, mặc dù đầu mình làm hết công suất, nếu mình túm tay bà y tá đó thì xin lỗi, cả tổ tiêm phòng đó đến lạy sống mình, mình cũng cho lên bản tin VTV3 lúc 7h tối luôn, vì chúng nó quá tàn ác, ác hơn cả kẻ cướp giết người, vì kẻ cướp thì phải đền tội ngay, chúng ko học hành hoặc vì cùng quẫn quá phải làm vậy, con đây là những con người tri thức, cần “lương tâm” nhất trong xã hội, vậy mà chúng gây tội ác vẫn sống nhởn nhơ, thậm chí “hách dịch và thấy hơn người vì có những đồng tiền nhơ bẩn”. Hoặc chí ít, bố của đứa bé không được tiêm lúc 10h30p ngày 3/6 hôm đó sẽ xử lý hộ mình.
    Mình đã định đánh máy in vi tính đem đến 70 NCT để truyền đơn, nhưng chị bạn mình bảo thế không được, em ko có bằng chứng thậm chí chúng bảo em vu khống, công an xử lý em ngay, nghĩ nán óc, mình mới nghĩ đến lợi ích, mặt tích cực của mạng xã hội, hãy để mạng xã hội thực hiện sứ mệnh của nó. Nhân đây mình cũng cảm ơn webtretho, ********… vì mục đích duy nhất của mình là muốn thông điệp đến tất cả mọi người, hãy nhìn kỹ thuốc, mũi tiêm, các mẹ không mất gì cả, chỉ được mà thôi, không có lửa làm sao có khói. Và khi nhiều người biết đến, mình thấy mình đã thành công và thỏa mãn, còn tin hay không, và cần phải làm gì để bảo vệ con mình thì mình tin mọi người đều biết rồi.
    • 81 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Chị ơi, em bức xúc quá, em nhờ chị giỏi về thông tin đưa lên mạng giúp em với (thư mình nhận tự e Vân mà mình nói ở trên)

Xin chào tòa soạn, tôi quá bức xúc khi đọc thông tin "Ăn bớt vác xin chỉ là tin đồn thổi" Không hề đồn thổi một chút nào.
    Tôi, là người mẹ, có con dưới 1 tuổi, tôi đã biết các chị Tiêm phòng ăn bớt vác xin 5 trong 1 từ lâu rồi, nhưng tôi chỉ gọi riêng và cảnh cáo, vì chính mắt tôi nhìn thấy chị ấy "Bà Hoa" già, mặt nhỏ gầy, dài, tóc dài đã tiêm cho 1 bé mũi 5 trong 1, chọc kim tiêm vào và rút ra ngay, không hề bơm 1 tý thuốc vào người cho bé, sau đó người tiêm phòng giả vờ bỏ ống kiêm tiêm vào thùng rác, nhưng ko hề vứt đi, mà chỉ khẩy mỗi cái mũi kim xuống thôi, còn ống xaranh đầy thuốc kia, bà ấy ngồi vắt chéo chân và nhét cái xaranh còn đầy thuốc vào háng mình, vắt chéo chân như bình thường và tiêm tiếp cho người khác, nhưng vì kế tiếp sau đấy là đến lượt con tôi tiêm, nên sau khi con tôi tiêm xong tôi đã đi tìm mẹ kia, nhưng tôi chạy ra thì mẹ kia đã bắt taxi đi về rồi. Lý do tôi để ý các bác sĩ tiêm phòng là vì, mũi đầu tiên 5 trong 1 thường tiêm cho bé mới có vài tháng tuổi và mũi đấy thường uống kèm luôn với mũi ống rota uống. Tôi còn nhớ như in là tôi phải trả gân 1,7 triệu đồng cho 2 liều ấy, nhưng chỉ chọc kim tiêm vào rồi rút ra rồi cho uống rota luôn, tôi chưa hề nhìn thấy bóp thuốc vào, nhưng vì con tôi khóc quá, mà lại quá đông người tiêm, nên tôi không kịp kiểm tra thuốc, nhưng thực sự khi tôi về nhà, tôi đã có cảm giác là họ không hề tiêm cho con tôi, chính vì thế lần đi tiêm thứ 2 tôi để ý và theo dõi rất kỹ xem có trường hợp nào giống con mình không, Tôi nhìn rất chăm chú không rời mắt 1 tý nào, thế là đã phát hiện ra ngay, xong tôi thực sự sốc và bức xúc, lúc đấy chỉ vì tôi không đem theo điện thoại, và vì tôi còn quá nhân nhượng cho bà ý, Chứ nếu như lúc ấy tôi bắt bà HOA "Nhân viên tiêm phòng ấy, dạng chân ra, thì bà ý chỉ có mất việc, sao tôi quá đỗi hiền, đã biết mười mươi như thế rồi mà tôi vẫn để yên, Sau khi tôi đưa con cho chồng tôi bế, tôi lại quay vào, bà tiêm phòng ấy vẫn ngồi vắt chân như thế và ông kim tiêm vẫn để trong háng bà ta, nhưng tôi chạy lại và nói nhỏ vào tai bà ấy là "Cô ơi, lúc nẫy cháu thấy cô tiêm mũi 5 trong 1 cho bé kia, nhưng cô chỉ đâm vào rồi rút ra, cô khẩy cái mũi kim vào hộp rác còn ống xa ranh thuốc cô giấu gọn vào lòng bàn tay và bỏ vào trong đùi vắt chéo chân lại, Cố ấy bảo là: Cô nhất trí, cô xin, cô nhất trí, cô xin cô nhất trí" xong tôi mới nói là: Cháu nhắc nhở cô thế để lần sau cô đừng làm như thế nữa, sau đó tôi cầm biển tên đang đeo trên người bà ấy: Bà ấy TÊN là HOA, tôi còn nói là: Cháu nhớ tên cô rồi đấy nhá, Thế nhưng, lần đi tiêm mũi thứ 2, con tôi đi tiêm về, bị phản ứng thuốc rất mạnh, và sốt lên cơn co giật, 4 ngày thử máu 4 lần khác nhau thì Bác sĩ đều cho 1 kết quả là "Bạch cầu tăng quá cao" nhưng tôi tin chắc 1 điều là do mũi đầu tiên con tôi không được tiêm nên mũi thứ 2 nó mới phản ứng mạnh như thế, nhưng chỉ vì hôm đây tôi không đem điện thoại chụp ảnh để lấy bằng chứng, nên tôi mới ngậm cục ấm ức mà im lặng, nhưng không lâu sau thì 1 làn sóng dấy lên là y tá tiêm phòng ăn bớt vacsxin như thế thì tôi tin chắc rằng còn rất nhiều người có cảnh ngộ giống tôi, và rất nhiều đứa bé vô tội không được tiêm mà Bố mẹ các cháu sẽ không biết được, Hôm nay đọc được bài báo "Ăn bớt vác xin chỉ là tin đồn thổi" Thực sự tôi quá bức xúc và tôi đã nói với bà :Hoa là, Cháu chỉ cầu mong cho nhưng bé không được tiêm đấy nó khỏe mạnh thôi. Thế nhưng sau khi tôi vừa dứt lời, Cứ tưởng rằng sau khi tôi nhắc nhở như thế thì họ sẽ không dám làm điều vô lương tâm thất đức như thế nữa
    Nhưng có lẽ là "Ăn quen bén mùi" Hàng tháng thu nhập tăng thêm quen rồi, bây h không có chắc không chịu được, nên chúng nó sẽ không ngừng hành động VÔ NHÂN ĐẠO NÀY, Tôi ước gì tẩy chay được chúng nó, chúng nó không xứng đáng làm người tiêm phòng. Tôi nói nhưng lời trên đây, biết là hơi muộn và rất ngu, tôi đã thấy mình ngu rồi, nhưng dù sao tôi cũng quá ấm ức từ trước, và tôi muốn nói rằng đấy không hề là một tin đồn, Chồng tôi thì bảo, em không cần làm gì, Chúng nó rồi tương lai sẽ bị quả báo, Quả báo đâu tôi chưa thấy, nhưng hàng ngày hàng trăm đứa trẻ và hàng trăm phụ huynh còng lưng ra đi làm những tưởng con mình sẽ được tiêm thuốc đắt vào người, không ngờ bọn họ lại đang tâm hút mồ hôi xương máu và sức lao động của họ bằng hành động bất lương tâm này. Đây là số điện thoại của tôi, nếu cần chất vấn BÀ HOA tôi sẵn sàng, tôi nghĩ bà ý đã xin tôi, bà ý sẽ chưa quên được tôi đâu: ĐT 0125 9466760/ Tôi tên là: Nguyễn Thị Thúy Vân.
    • 188 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Không biết thực hư thế nào? Nhưng sắp tới đưa con đi tiêm cũng phải quan sát kỹ thôi
    • 61 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi judyhtd Xem bài viết
    Chị ơi, em bức xúc quá, em nhờ chị giỏi về thông tin đưa lên mạng giúp em với (thư mình nhận tự e Vân mà mình nói ở trên)

Xin chào tòa soạn, tôi quá bức xúc khi đọc thông tin "Ăn bớt vác xin chỉ là tin đồn thổi" Không hề đồn thổi một chút nào.
    Tôi, là người mẹ, có con dưới 1 tuổi, tôi đã biết các chị Tiêm phòng ăn bớt vác xin 5 trong 1 từ lâu rồi, nhưng tôi chỉ gọi riêng và cảnh cáo, vì chính mắt tôi nhìn thấy chị ấy "Bà Hoa" già, mặt nhỏ gầy, dài, tóc dài đã tiêm cho 1 bé mũi 5 trong 1, chọc kim tiêm vào và rút ra ngay, không hề bơm 1 tý thuốc vào người cho bé, sau đó người tiêm phòng giả vờ bỏ ống kiêm tiêm vào thùng rác, nhưng ko hề vứt đi, mà chỉ khẩy mỗi cái mũi kim xuống thôi, còn ống xaranh đầy thuốc kia, bà ấy ngồi vắt chéo chân và nhét cái xaranh còn đầy thuốc vào háng mình, vắt chéo chân như bình thường và tiêm tiếp cho người khác, nhưng vì kế tiếp sau đấy là đến lượt con tôi tiêm, nên sau khi con tôi tiêm xong tôi đã đi tìm mẹ kia, nhưng tôi chạy ra thì mẹ kia đã bắt taxi đi về rồi. Lý do tôi để ý các bác sĩ tiêm phòng là vì, mũi đầu tiên 5 trong 1 thường tiêm cho bé mới có vài tháng tuổi và mũi đấy thường uống kèm luôn với mũi ống rota uống. Tôi còn nhớ như in là tôi phải trả gân 1,7 triệu đồng cho 2 liều ấy, nhưng chỉ chọc kim tiêm vào rồi rút ra rồi cho uống rota luôn, tôi chưa hề nhìn thấy bóp thuốc vào, nhưng vì con tôi khóc quá, mà lại quá đông người tiêm, nên tôi không kịp kiểm tra thuốc, nhưng thực sự khi tôi về nhà, tôi đã có cảm giác là họ không hề tiêm cho con tôi, chính vì thế lần đi tiêm thứ 2 tôi để ý và theo dõi rất kỹ xem có trường hợp nào giống con mình không, Tôi nhìn rất chăm chú không rời mắt 1 tý nào, thế là đã phát hiện ra ngay, xong tôi thực sự sốc và bức xúc, lúc đấy chỉ vì tôi không đem theo điện thoại, và vì tôi còn quá nhân nhượng cho bà ý, Chứ nếu như lúc ấy tôi bắt bà HOA "Nhân viên tiêm phòng ấy, dạng chân ra, thì bà ý chỉ có mất việc, sao tôi quá đỗi hiền, đã biết mười mươi như thế rồi mà tôi vẫn để yên, Sau khi tôi đưa con cho chồng tôi bế, tôi lại quay vào, bà tiêm phòng ấy vẫn ngồi vắt chân như thế và ông kim tiêm vẫn để trong háng bà ta, nhưng tôi chạy lại và nói nhỏ vào tai bà ấy là "Cô ơi, lúc nẫy cháu thấy cô tiêm mũi 5 trong 1 cho bé kia, nhưng cô chỉ đâm vào rồi rút ra, cô khẩy cái mũi kim vào hộp rác còn ống xa ranh thuốc cô giấu gọn vào lòng bàn tay và bỏ vào trong đùi vắt chéo chân lại, Cố ấy bảo là: Cô nhất trí, cô xin, cô nhất trí, cô xin cô nhất trí" xong tôi mới nói là: Cháu nhắc nhở cô thế để lần sau cô đừng làm như thế nữa, sau đó tôi cầm biển tên đang đeo trên người bà ấy: Bà ấy TÊN là HOA, tôi còn nói là: Cháu nhớ tên cô rồi đấy nhá, Thế nhưng, lần đi tiêm mũi thứ 2, con tôi đi tiêm về, bị phản ứng thuốc rất mạnh, và sốt lên cơn co giật, 4 ngày thử máu 4 lần khác nhau thì Bác sĩ đều cho 1 kết quả là "Bạch cầu tăng quá cao" nhưng tôi tin chắc 1 điều là do mũi đầu tiên con tôi không được tiêm nên mũi thứ 2 nó mới phản ứng mạnh như thế, nhưng chỉ vì hôm đây tôi không đem điện thoại chụp ảnh để lấy bằng chứng, nên tôi mới ngậm cục ấm ức mà im lặng, nhưng không lâu sau thì 1 làn sóng dấy lên là y tá tiêm phòng ăn bớt vacsxin như thế thì tôi tin chắc rằng còn rất nhiều người có cảnh ngộ giống tôi, và rất nhiều đứa bé vô tội không được tiêm mà Bố mẹ các cháu sẽ không biết được, Hôm nay đọc được bài báo "Ăn bớt vác xin chỉ là tin đồn thổi" Thực sự tôi quá bức xúc và tôi đã nói với bà :Hoa là, Cháu chỉ cầu mong cho nhưng bé không được tiêm đấy nó khỏe mạnh thôi. Thế nhưng sau khi tôi vừa dứt lời, Cứ tưởng rằng sau khi tôi nhắc nhở như thế thì họ sẽ không dám làm điều vô lương tâm thất đức như thế nữa
    Nhưng có lẽ là "Ăn quen bén mùi" Hàng tháng thu nhập tăng thêm quen rồi, bây h không có chắc không chịu được, nên chúng nó sẽ không ngừng hành động VÔ NHÂN ĐẠO NÀY, Tôi ước gì tẩy chay được chúng nó, chúng nó không xứng đáng làm người tiêm phòng. Tôi nói nhưng lời trên đây, biết là hơi muộn và rất ngu, tôi đã thấy mình ngu rồi, nhưng dù sao tôi cũng quá ấm ức từ trước, và tôi muốn nói rằng đấy không hề là một tin đồn, Chồng tôi thì bảo, em không cần làm gì, Chúng nó rồi tương lai sẽ bị quả báo, Quả báo đâu tôi chưa thấy, nhưng hàng ngày hàng trăm đứa trẻ và hàng trăm phụ huynh còng lưng ra đi làm những tưởng con mình sẽ được tiêm thuốc đắt vào người, không ngờ bọn họ lại đang tâm hút mồ hôi xương máu và sức lao động của họ bằng hành động bất lương tâm này. Đây là số điện thoại của tôi, nếu cần chất vấn BÀ HOA tôi sẵn sàng, tôi nghĩ bà ý đã xin tôi, bà ý sẽ chưa quên được tôi đâu: ĐT 0125 9466760/ Tôi tên là: Nguyễn Thị Thúy Vân.
    Thực sự bức xúc với các ông ngồi bàn giấy nói: ko có căn cứ! Nói thế mà mồm vẫn thơm thì vái cả nón! Hừm!
    • 66 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Nói tóm lại là dù tin có chính xác hay không thì chỗ này cũng nên di dời đi nơi khác mà mần ăn... vì đã mất hết uy tín rồi.. Mọi người thà né nó cho lành,.. vì thiếu gì chỗ tiêm phòng trên đất nước này!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4