Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Các mẹ cho con đi tiêm phòng ở 70 Nguyễn Chí Thanh chú ý nhé !

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 17.2K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 81 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Đây là nội dung em đọc được và Coppy ah.

"CẢNH BÁO (Copy): Hôm qua, 3/6 mình đưa con gái đi tiêm phòng ở 70 Nguyễn Chí Thanh thấy hiện
    tượng: Y tá tiêm mũi "5 trong 1" chọc kim tiêm vào em bé nhưng không bơm thuốc, và rút ra ngay, sau đó cất lại thuốc đó vào 1 cái hộp để trên bàn chứ không vứt xuống chỗ đựng ống kim tiêm đã dùng rồi, nếu bố mẹ cứ lo dỗ con khỏi ...khóc thì ko thể phát hiện ra được, chỉ người ngoài đứng chờ để ý mới thấy vì “nó” làm rất nhanh, nhanh hơn thằng móc túi ngoài đường, đúng là trắng trợn, vô lương tâm. Mình đã rất tức, gào lên nhưng lúc đó không túm ngay tay nó lại vì lúc đó mất bình tĩnh, những người chờ tiêm chưa hiểu mình gào lên vì gì thì bọn ghi sổ
    đã lại chấn an mình, gọi mình đi nơi khác nói chuyện để lấp liếm. Mình để ý mới thấy vì được vợ bạn cũ mình cảnh báo, chứ ko bao giờ tưởng tượng chúng lại thất đức
    đến vậy. Mình nghĩ từ bọn ghi sổ đến tiêm là cùng hội cùng thuyền, cứ 10 em bé không được tiêm, thuốc trong kho dôi ra, 1 ngày mỗi đứa được 1tr, 1 tháng được ít nhất 30 tr, vì con em chúng ta, và để “bọn’ lương tâm bán rẻ cho chó không có cơ hội trục lợi, đúng là loại người trẻ không thương, già không tha hãy gửi đi càng nhiều người càng tốt bạn nhé, để mọi
    người chú ý tất cả các mũi tiêm phòng cho các con. Chỉ mong những em bé không được tiêm cũng vẫn khỏe mạnh."
    Bình luận : Bọn này khốn nạn thật đấy, tán tậm lương tâm, dám đánh đổi sự an toàn tính mạng của các con bằng sự dối trá, lừa đảo.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 112 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Nghe mẹ nó kể mà ghê quá. Bọn này cứ phải bắt tận tay, day tận trán chứ không chối đây đẩy cho xem. Up lên để các mẹ biết nào.

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bọn thất đức này cần phải nghiêm trị, con mình đi tiêm một đống mũi ở đây rồi, không biết nó cắt mất mấy mũi không tiêm,

• 2,185 Bài viết

• 931 Được cảm ơn

Up lên để mọi người cùng cảnh giác
    [B]

• 100 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Up lên cho các mẹ đề phòng, nhà tớ đưa bé đi tiêm bao giờ cũng cố gắng thu xếp để 2 ng cùng đi, một ng trông bé, một ng nộp tiền kiểm tra hạn sử dụng và quan sát y tá khi họ tiêm.

• 60 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Híc híc. Sao mà ác thế. Con mình toàn tiêm ở đây từ nhỏ giờ đã 3 tuổi. Ko biết bị mất mũi nào không. Cầu trời cho bọn chúng bị tuyệt đường sinh đẻ cho đáng đời.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thông tin này có thật ko vậy? nhà m ai cũng tiêm ở đó. Lần nào cũng quan sát kỹ, chả bao giờ thấy thế, thấy mỗi liều tiêm của trẻ rất ít 0,25mlor 0,5ml có tý tẹo, tiêm tý xong là đúng rùi! như thế bé mới chịu được chứ. Nếu tiêm nhiều và lâu thì bé chịu sao được. Chẳng biết thông tin này có bao nhiêu % sự thật, nhưng các mẹ cũng nên quan sát để ý hơn để chọn nơi tiêm an toàn cho con. Nhưng dù sao thì tiêm ở chỗ có uy tín vẫn hơn các mẹ ạ! Nhà mình thì vẫn 70 NCT thôi! ^^

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sợ thật đấy! Em cũng tiêm cho bé nhà e mấy mũi ở đó. nhưng ông xã e tinh ý lắm, hy vọng là ko bị dính mũi nào như thế. Lần sau sẽ phaỉ quan sát theo dõi kỹ mới đc

• 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

http://baodatviet.vn/Home/chinhtrixa...216772.datviet
    mọi người hãy nghĩ lại xem cơ sở của người ta tồn tại bao nhiêu năm nay cũng có uy tín trên địa phận hà nội này là nơi đầu ngành về tiêm chủng của hà nội liệu có làm chuyện đó không.theo mình nghĩ đừng vì một tin đồn thất thiệt mà phán xét một nơi tiêm chủng như thế.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maiyeuconmimi; 14/06/2012 vào lúc 11:30 AM.

• 84 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

ý mẹ này là lần sau các mẹ cho con đi tiêm phòng nhớ để ý kyc thôi chứ có phải cố gắng để bôi nhọ đâu. Mình để ý kỹ chỉ có lợi cho mình thôi mà.

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7