• 1 Lượt chia sẻ
  • 87.3K Lượt đọc
  • 344 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

<FONT color=#000000 face=Arial size=2>Toi nghe noi nen cho tre&nbsp;uong D3&nbsp;(ong nuoc) neu tre it ra nang va de bi thieu vitamine D. Xin hoi con toi 17 thang, nang 15.4 kg, cao 90 cm, it co dieu kien ra phoi nang, coù can uong D3 khg? Neu co thi lieu luong bao nhieu, xin tra loi giup.</FONT>
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 62 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

<P>Toi duoc biet, uong Vitamin D rat tot, xong nen uong vao mua dong, con mua he thi khong nen uong ma moi buoi sang chi nen cho chau ra ngoai dao choi khoang 15 phut se rat tot cho chau,&nbsp;chau nha chi 17 thang ma nang 15.4 cao 90 cm la phat trien tot, theo toi nghi khong can phai bo sung them Vitamin D lam gi ca.</P>
    <P>Than</P>
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 288 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

<P>Theo toi duoc biet thi Vitamin D3 (ong uong 1ml) duoc bo sung 6 thang mot lan danh&nbsp;cho cac be khong co dieu kien phoi nang buoi sang, hoac co the kho chuyen hoa/ hap thu canxi. Khi den 24thang tuoi be se co chieu cao bang 1/2 chieu cao khi truong thanh, nhu vay mot dua tre cao 85cm luc 24thang khi truong thanh se co chieu cao khoang 1,7m. Con cua chi dat 90cm khi moi 17thang la phat trien qua tot roi, chi cu tiep tuc che do dinh duong tot cho chau la duoc roi,&nbsp;khong nhat thiet phai bu Vit.D3 cho chau nua.</P>
    <P>Than men.</P>
    <P>&nbsp;</P>
    • 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình mang theo một lọ Sterogyl để bổ sung Vitamin D hàng ngày cho cháu, nhưng mở hộp ra thì không tìm thấy tờ hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt, mà tiếng Pháp thì me_Vuchan chịu chết ops: . Mẹ nào có kinh nghiệm trong chuyện này thì chỉ bảo cho me_vuchan với, ví dụ như lều lượng hàng ngày là bao nhiêu giọt, và kéo dài trong bao nhiêu lâu.
    Cám ơn nhiều nhiều.
    • Cau
    • 10 năm
    • 82 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

nếu mình nhớ ko nhầm thì trong hướng dẫn sử dụng của thuốc này ko có ghi liều dùng.
    Sao bạn ko đưa bé đến bác sỹ khám để biết bé cần bổ sung bao nhiêu vitamin D? Tùy vào thể trạng của bé, thời tiết (nắng nhiều hay ít), bú mẹ or dùng sữa formula... mà bsỹ sẽ chỉ định liều lượng cần thiết.
    Mình có một người bạn sinh con tại bv Việt Pháp HN, họ chỉ định cho bé uống 2 giọt sterogyl/ngày.
    Me Cau
    • 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ bé Cau nhiều.
    Mình đang ở Nhật, khi khám sức khoẻ thì bác si bảo phát triển BT, nhưng bé nhà mình từ tháng thứ 6 la uống sữa ngoài rồi, hơn nữa ít có điều kiện tắm nắng nên mình lo bé thiếu vitamin D và theo đó là canxi.
    Mình nhớ có lần đi dự buổi nói chuyện về Dinh Dưỡng do cônn ty Abott tổ chức ở bảo tàng Phụ Nữ Vietnam (Lý Thường Kiệt) , bác sĩ có dặn bổ sung hàng ngày mấy giọt gì đó, nhưng không nhớ chính xác . Và vì thế chưa dám dùng lọ stérogyl này tý gì.
    • 98 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Me-vuchan oi,
    Minh sinh em be tai Benh Viet Viet Phap, Ngay sau khi sinh Bac si yeu cau cho be uong Sterogyl 2 giot 1 ngay vao buoi sang. Khi cho be uong Sterogyl can pha cung voi sua, khong nen cho be uong truc tiep se lam be bi bong luoi. Theo y kien cua Bac si thi be can uong Sterogyl tu khi moi sinh toi luc be duoc 1.5 tuoi.
    Pony
    • 2,291 Bài viết

• 1,733 Được cảm ơn

Mình nhớ có lần hỏi 1088, bác sỹ bảo liều dự phòng còi xương là 1 giọt, Bi đẻ mùa đông ít tắm nắng, đã hỏi rồi mà không làm sau này bị còi xương thật bác sỹ còn mắng cho.
    Để cho chắc, bạn cứ hỏi bác sỹ hoặc hỏi 1088.
    • 2,213 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Quang Anh cũng sinh ở V-P mà chẳng được dặn dò gì, tệ quá. Thảo nào mà lúc 9 tháng hơi còi xương???
    • Cau
    • 10 năm
    • 82 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

me vuchan ơi, bé phát triển bình thường thì còn gì phải lo lắng nữa. Bây giờ bé lại ăn thêm sữa formula thì càng ko lo thiếu vitaminD. Bạn kiểm tra thành phần xem liều lượng vitaminD trong sữa là bao nhiêu. Đa số các loại sữa formula đã bổ sung đủ vitaminD rồi. Các bé bú mẹ hoàn toàn & ít được phơi nắng thì mới lo thiếu vitaminD.
    Việc bổ sung vitamin D (liều dự phòng) tối thiểu là 200IU/ngày (hay 200gì đó-mình ko nhớ đơn vị, nhưng =1/2giọt sterogyl).
    Me Cau

Bài tương tự