• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 64.6K Lượt đọc
  • 275 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMitMuot Xem bài viết
    Bạn ơi, trong thành phần Sterogyl có cồn nên bạn phải pha vào nước rồi mới cho bé uống nhé không thì cay lắm như uống rượu ấy. Bạn có thể lấy 1 cái thìa cho ít nước vào sẵn rồi nhỏ sterogyl vào rồi đợi 1 lúc cho nước và thuốc hòa tan rồi cho bé uống.
    Ôi, tội nghiệp ỉn con nhà tớ. Tại mẹ kém hiểu biết mà làm con uống thuốc cay, tớ cho bé uống được 3 lần rồi, mỗi lần con bé cứ nhăn hết mặt mũi vào, thương quá! :Crying:
    • 404 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ cho con uống vitamin D để chống còi xương, mình cũng muốn cho con mình uống vì bé 16 tháng mới khoảng 11 kgs thôi. Nhưng khi mình hỏi bác sĩ cho bé uống vitamin D được ko? Bác sĩ nói ko nên, chỉ nên uống can xi & tắm nắng cho bé thôi. Mà mình cũng đã cho bé uống can xi rồi, nhưng thấy tình hình cũng chưa tiến triển gì:Sad:
    • 96 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

theo mình biết thì vit d3 đóng vai trò rất wan trọng trong việc hấp thu canxi của trẻ ,nó giống như chiếc xe để vận chuyển can xi đến các nơi cần thiết trong cơ thể của trẻ. Nếu bạn có thời gian cho con phơi nắng đầy đủ mỗi ngảy thì okie rồi,còn nếu không thì phải cung cấp d3 bằng đường uống thôi. Còn giữa liều mỗi ngày và liều 6 tháng thì cũng tùy vào thời gian của bạn thôi, nếu rảnh và có trí nhớ tốt thì dùng Sterogyl mỗi ngày còn ngược lại thì d3 mỗi 6 tháng! Con nhà mình đều dùng vitd3 B.O.N mỗi 6 tháng, tăng trưởng chiều cao rất tốt:bé đầu93cm khi 24 tháng, bé sau 90cm mặc dù ba mẹ không cao lắm!
    • 594 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Trước mình cũng rất băn khoăn có nên cho con uống bổ sung vitamin D, chỉ sợ nhỡ thừa sẽ nguy hiểm. Sau đó con nhà mình bị ho, mình có cho đi khám bs, ông ấy kê thuốc trị ho xong thì kê luôn cho uống vitamin D3 Aquadetrim, mỗi ngày nhỏ 1 giọt, trong 6 tháng. Mình thắc mắc thì ông ấy có nói đây là liều chống còi xương, ko sợ thừa. Tra trên Web thì mình luôn nhận được lời khuyên là nên cho trẻ uống vitamin D trong 18 tháng. Vậy là mình yên tâm nhỏ VitD cho con hàng ngày.
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con
    • 80 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

còn bác sỹ của con mình thì cách 6 tháng cho tiêm 1 mũi D. mình cũng k biết là tiêm tốt hay uống tốt nữa các mẹ à! có mẹ nào biết cho ý kién tham khảo đi
    • 1,875 Bài viết

• 1,989 Được cảm ơn

Có nên cho trẻ uống vtmD?
    Theo tôi không nhất thiết phải cho trẻ uống bổ sung.Chỉ cần phới nắng cho trẻ 15 -20 ph lúc sớm mai bên khung cửa sổ để hở tay chân đêu đặn là đủ, nếu thừa vtm D cũng rắc rối lắm đó.Trẻ mấy tháng tuổi thì ra mồ hôi hay rụng tóc cũng là chuyện thường gặp chứ không phải lúc nào cũng do thiếu vtm D
    • 917 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

bạn cho con tắm nắng sáng từ khoảng 15' - 20' mỗi ngày, ban đầu chỉ 5' thôi, khoảng 1 tuần thì tăng lên 10'/ ngày, rồi 15' ngày. Tắm nắng càng sớm càng tốt và chỉ tắm nắng trước 8giờ sáng nhé. Nhớ giữ bé k bị gió lạnh. Vitamin D thường dành cho những bé thật sự cần thiết phải bổ sung hoặc cho những trẻ k có điều kiện tắm nắng như vào mùa mưa gió. Tắm nắng là giải pháp hữu hiệu nhất.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn cho mình với Con mình được 1 tuổi đêm ngủ cháu hay trằn trọc và ra mồ hôi nữa ngủ không ngon giấc, cháu ăn uống điều độ. Không biết có phải cháu bị thiều vitamin D không? Nếu cho uống vitamin D thì uống loại nào? cách uống như thế nào? và mua ở đâu? Mong các mẹ có kinh nghiệm tư vấn cho nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều
    • 715 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamkimlien Xem bài viết
    Các mẹ tư vấn cho mình với Con mình được 1 tuổi đêm ngủ cháu hay trằn trọc và ra mồ hôi nữa ngủ không ngon giấc, cháu ăn uống điều độ. Không biết có phải cháu bị thiều vitamin D không? Nếu cho uống vitamin D thì uống loại nào? cách uống như thế nào? và mua ở đâu? Mong các mẹ có kinh nghiệm tư vấn cho nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều
    Em được 1 chị nữ hộ sinh tắm cho bé nhà em tư vấn(ko bít có chuẩn ko nữa) là cho con uống vitamin D từ sau 3 tuần tuổi,uống trong vòng 1,5 năm đến 2 năm.
    Hạnh phúc khi có con ở bên...:Angel::Angel::Angel:
    • 1,174 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thachthaotim Xem bài viết
    Mình cũng rất quan tâm đến vấn đề này. Vẫn đang phân vân có nên đưa bé đi khám bác sỹ để bsy cho toa cẩn thận không? Có mẹ nào có kinh nghiệm cho bé uống vitamin D thì chia sẻ với. Mua thuốc ở đâu? tên thuốc và cho bé uống liều lượng như thế nào?
    :Rose: :Rose: :Rose:
    Tớ đang cho con uống Aquadetrim, mỗi sáng hai giọt kết hợp với phơi nắng. Nhưng cái này là uống theo chỉ định của bác sĩ chứ thừa là cũng không tốt đâu mẹ nó ạ. Thế nên tốt nhất là mẹ nó nên cho con đi khám ở viện dinh dưỡng rồi hãy cho con uống.
    --------------------------------------------------
    Gái yêu của mẹ càng lớn càng xinh đấy nhé.
    • 465 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em bé nhà tớ uống Bon D3, kết hợp với canxi corbiere. Nó vừa giúp hấp thu được canxi, vùa chống còi xương. Thuốc này 6 tháng uống 1 liều 1ml
    • 2,318 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Bác sĩ kê cho con nhà tớ uống Aquadetrim ngày 2 giọt từ lúc mới sinh cho đến 18 tháng, kết hợp tắm nắng
    • 715 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile2905 Xem bài viết
    Tớ đang cho con uống Aquadetrim, mỗi sáng hai giọt kết hợp với phơi nắng. Nhưng cái này là uống theo chỉ định của bác sĩ chứ thừa là cũng không tốt đâu mẹ nó ạ. Thế nên tốt nhất là mẹ nó nên cho con đi khám ở viện dinh dưỡng rồi hãy cho con uống.
    Lúc nào nên đi khám và khám ở đâu chị nhỉ?em ko bít j về viện DD cả?
    Hạnh phúc khi có con ở bên...:Angel::Angel::Angel:
    • 197 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

em thấy bảo ở BV Việt Pháp, BS cho uống vitamin D từ lúc lọt lòng cơ, ko biết các viện jhác thê anò nhỉ?
    • 584 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Bác sĩ sơ sinh kê cho con tớ 10 viên vitamin A&D khi ra viện, cách 1 ngày 1 viên. Viên này như dầu cá ấy, cũng châm và nhỏ cho con uống.

• 5,988 Bài viết

• 7,066 Được cảm ơn

Khi mình sinh em bé ở Từ Dũ, bs ko kê cho con mình uống gì hết, hichic, chỉ kêu phơi nắng cho 2 bé hàng ngày. Đến khi con mình được 3.5 tháng, mình đem ra Hà nội, bs ở Viện Nhi khám thì kêu là sinh đôi phải cho uống vitamine D cho đến khi 18 tháng, hic, và kê đơn vitamine D3 cho 2 bé nhà mình kèm theo chỉ định tắm nắng. Vậy là từ đó đến giờ, mình liên tục cho 2 bé uống vitamine D3. Hic, mình cũng hỏi có cần uống canxi ko, bs nói ko cần mặc dù lúc khám có nói 1 bé nhà mình bị còi xương:Sad: .
    • 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà minh luc sinh được 4kg cũng được bác sĩ kê đơn uống vitamin D3 ngày 2 giọt, 1 lọ uóng được gần 2 tháng. Bây giờ bé được hơn 5 tháng rùi và hay bị nổi mụn lắm. Không biết có phải do uống vitamin D3 nhiều quá nên bây giờ nóng phát ra ngoài không nhỉ ?
    • 3,954 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lợn con Xem bài viết
    Lúc nào nên đi khám và khám ở đâu chị nhỉ?em ko bít j về viện DD cả?
    Em ui, viện dinh dưỡng ở số 2 Yecxanh í, Sóc nhà chị cũng được BS kê Aquadetrim từ lúc mới sinh, ngày 2 giọt đến 18 tháng cơ, ngoài ra chị cũng cho con phơi nắng từ ngày thứ 6 sau khi sinh
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhiều ý kiến khác nhau quá, mình chẳng biết thế nào nữa.
    Con mình cũng đã gần 6 tháng, từ hồi đẻ ra đến giờ chưa uống bất kỳ 1 loại vitamin nào, chỉ đi tiêm phòng thôi. Bây giờ thấy cháu cũng có rụng ít tóc, hay đổ mồ hôi, đêm thường dậy khoảng 2,3 lần và hay trở mình. Mình không biết đấy có phải là những biểu hiện thiếu vitamin D hay không nữa. Sáng mình cũng cho cháu tắm nắng (nhưng chỗ nhà mình buổi sáng nắng không vào tận nơi mà phải đến tận 10h thì lại nắng quá rồi). Mình nghe các mẹ nói nên uống vitamin D nhưng phải đi khám mới được uống. Mình định tự mua cho bé về uống quá...nhiều băn khoăn không biết thế nào, ko cho uống hay phải đi khám rồi mới cho uống hay tự ý mua về uống...hic hic. :Sigh:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Ban dua con di kham, bac si se cho be uong Vitamin D3 Bon va can xi, do chinh la bieu hien cua coi xuong day ban oi.