• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 5 Lượt chia sẻ
  • 241K Lượt đọc
  • 260 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 3,457 Bài viết

• 4,257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi docmung Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng khóc đêm suốt, 18tháng rồi. Mình cho cháu bổ sung kẽm 2 bữa nay thì thấy cháu ngủ ngon, mình mừng quá. Mình chỉ cho bổ sung 1 tuần theo đơn BS dành cho ...anh họ của cháu.

Bé nhà mình chưa đủ răng, cũng làm biếng nhai thịt, nên không đủ kẽm từ thực phẩm.

Mẹ bé không yên tâm cho uống thì thử đi khám rồi nói BS là cháu chưa được bổ sung kẽm lần nào...

Mình cho bé uống Fazincol 1 viên, uống lúc 4,5h chiều. Bổ sung 1 tuần.
    Bạn ơi mình cũng muốn cho bé dùng fazincol, mình đã mua rồi nhưng còn băn khoăn về liều lượng. Trên vỏ ghi thành phần 1 viên là "70mg kẽm gluconat (10mg kẽm)", mình không hiểu phải lấy theo con số nào? trên mạng có bác sĩ nói là 1mg/kg/ngày. Bé nhà mình 10kg thì 1 ngày uống 1 viên có đúng không? Mong các mẹ tư vấn cho mình.
    • 802 Bài viết

• 1,240 Được cảm ơn

Lúc mình mua chị DS nói là 50mg(?70mg) và loại 150mg. Mình nói lấy loại cho trẻ nhỏ, 18 tháng. Và chỉ hướng dẫn mình y chang như toa thuốc BS dặn, 1 viên. Bạn thử hỏi lại DS chỗ bạn mua coi sao. Vì chị DS chỗ mình hay mua hướng dẫn uống cẩn thận lắm, không dám bán thuốc uống liều cao đâu.

Mọi lần mình toàn cho đi BS, nhưng lần này thì nản quá, mình cho uống luôn, coi như bổ sung chứ chẳng phải do có bệnh mà chữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi docmung; 01/12/2009 vào lúc 10:46 AM.
    • 148 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon lovely Xem bài viết
    Bạn ơi mình cũng muốn cho bé dùng fazincol, mình đã mua rồi nhưng còn băn khoăn về liều lượng. Trên vỏ ghi thành phần 1 viên là "70mg kẽm gluconat (10mg kẽm)", mình không hiểu phải lấy theo con số nào? trên mạng có bác sĩ nói là 1mg/kg/ngày. Bé nhà mình 10kg thì 1 ngày uống 1 viên có đúng không? Mong các mẹ tư vấn cho mình.
    Lúc con mình 10kg bs cho uống 1/2 viên còn khi 13kg bs cho uống 1 viên đó. Thời gian uống kéo dài 15 ngày.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Huệ Trân; 01/12/2009 vào lúc 11:02 AM.
    Cầu mong một lời tử tế, một cử chỉ làm yên lòng, một nụ cười nồng ấm sẽ đến với bạn và tôi mỗi ngày....:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,457 Bài viết

• 4,257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi docmung Xem bài viết
    Lúc mình mua chị DS nói là 50mg(?70mg) và loại 150mg. Mình nói lấy loại cho trẻ nhỏ, 18 tháng. Và chỉ hướng dẫn mình y chang như toa thuốc BS dặn, 1 viên. Bạn thử hỏi lại DS chỗ bạn mua coi sao. Vì chị DS chỗ mình hay mua hướng dẫn uống cẩn thận lắm, không dám bán thuốc uống liều cao đâu.

Mọi lần mình toàn cho đi BS, nhưng lần này thì nản quá, mình cho uống luôn, coi như bổ sung chứ chẳng phải do có bệnh mà chữa.
    Vậy hả bạn, thế thì mình cũng theo đơn của bạn 1v/ngày. Cái này hơi khó uống, pha vào sữa có được không nhỉ ?
    • 802 Bài viết

• 1,240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon lovely Xem bài viết
    Vậy hả bạn, thế thì mình cũng theo đơn của bạn 1v/ngày. Cái này hơi khó uống, pha vào sữa có được không nhỉ ?
    Mình...trước giờ không pha thuốc với sữa hay bất kỳ cái gì hết. Mình cho con uống thuốc khá là bạo lực. Ép thôi.

Mình sợ con bé nó sợ sữa hoặc sợ những món mà mình bỏ thuốc vào. Mình cũng sợ thuốc đó kết hợp với sữa hoặc thức ăn gì đó sinh ra chất gì không tốt, nên cứ đè ra ép uống thôi. Coi như sợ thuốc, còn hơn sợ sữa và các món khác.

Mình thấy người ta nói cho tí đường vào cũng được.
    • 2,491 Bài viết

• 1,086 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, làm ơn chỉ giúp em ở SG chỗ nào bán cốm Zinc-Kid vị dâu ạ ? Em tìm khắp nơi rồi mà không có, cả Mỹ Châu cũng không luôn .:Sad:
    • 784 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jinxing9002 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, nghe nói Kẽm giúp bé tăng trưởng chiều cao phải không ? Mình rất sợ con gái lùn , nên lúc nào cũng muốn tham khảo nhiều phương pháp cũng như thuốc bổ giúp bé phát triển chiều cao . Hiện giờ mình đang cho bé uống Cốm Cansure 3 đó các Mẹ. Giờ muốn bổ sung thêm viên Kẽm nữa không biết có sao không ? có Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ mình với nhé. Bé nhà mình gần 3 tuổi rùi.
    Các mẹ dùng loại này nè: ZEDCAL, vừa bổ sung canxi, kẽm, magie, vit D3, hiệu quả, bé ăn ngủ ngon, ko trằn trọc về đêm, mà ngủ ngon thì có tác dụng trong việc tăng chiều cao của trẻ đấy, loại này mỗi năm chỉ dùng khoảng 3hộp thôi, 3-4tháng/hộp, 40.000/hộp 200ml.
    People are illogical, unreasonable, and self-centered

Love them anyway. Người đời thường vô lý, không biết điều và vị kỷ

Dù sao đi nữa, hãy yêu thương họ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,491 Bài viết

• 1,086 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Binh Xem bài viết
    Các mẹ dùng loại này nè: ZEDCAL, vừa bổ sung canxi, kẽm, magie, vit D3, hiệu quả, bé ăn ngủ ngon, ko trằn trọc về đêm, mà ngủ ngon thì có tác dụng trong việc tăng chiều cao của trẻ đấy, loại này mỗi năm chỉ dùng khoảng 3hộp thôi, 3-4tháng/hộp, 40.000/hộp 200ml.
    Zedcal lượng Kẽm chỉ có 2mg thôi à. Không đủ đâu mẹ nó ơi .:Rose:
    • 192 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hôm nay em mới đọc topic này, bé nhà em đợt 15 tháng đêm ngủ cũng dậy 2 lần rồi ti một tí và ngủ lại. Sau đợt đi khám uống bổ sung 1 đợt D, và Zn (trong đó có cả Mg, Fe) theo đơn của bác sỹ trộm vía về ngủ ngoan hơn hẳn đấy ạ.
    • 99 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lazymeo Xem bài viết
    Hôm nay em mới đọc topic này, bé nhà em đợt 15 tháng đêm ngủ cũng dậy 2 lần rồi ti một tí và ngủ lại. Sau đợt đi khám uống bổ sung 1 đợt D, và Zn (trong đó có cả Mg, Fe) theo đơn của bác sỹ trộm vía về ngủ ngoan hơn hẳn đấy ạ.
    Zn (có cả Mg, Fe) bạn nói tên là gì đấy?
    • 136 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thực ra là vi chất gồm kẽm, sắt, i ot... trong đó kẽm là yếu tố quan trọng nhất để phát triển chiều cao của bé!
    Mà kẽm có ít trong thực phẩm hàng ngày!
    Cún con là nhất ở trên đời!
    • 2,491 Bài viết

• 1,086 Được cảm ơn

Các mẹ ở SG ơi, biết chỗ nào bán cốm Zinckid hay kẽm dạng siro thì chỉ mình với :Smiling:.
    • 1,556 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Mà như các mẹ nói, mình có nên tự ý mua về cho con uống không? Hiện tại, đang mùa đồn, em chỉ cho con uống bổ sung canxi và vitaminD, liều là 5ml canxi còn Vtm D là 2 giọt một ngày ( 500IU/giot) vậy đã ổn chưa ạ? Mẹ nào có kinh nghiệm tu vấn với ạ
    • 2,491 Bài viết

• 1,086 Được cảm ơn

Có bé nào dùng si rô Kẽm ZINOFA 100ml chưa ? cho mình xin chút thông tin với.
    • 796 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình cũng đang có nhu cầu mua siro kẽm cho bé uống mà chưa biét nên chọn loại nào?
    Bé nhà mình ít tóc, lơ thơ , ngủ ko yên giấc và lười ăn lắm. Đêm nào mình cũng fải dậy 3-5 lần với con

Mẹ nào biết loại kẽm nào fù hợp với trẻ 10 tháng, ko có tác dụgn phụ thì chỉ giúp với!!!
    • 1,449 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Disney-channel Xem bài viết
    Có bé nào dùng si rô Kẽm ZINOFA 100ml chưa ? cho mình xin chút thà hông tin với.
    Bé nhà mình đang uông loại này, nhưng không hợp, vì nó là siro ngọt quá mà con toàn bú mẹ không quen dùng đồ quá ngọt như vậy. Dùng xong đọng vị chát ở lưỡi mà liều dung lớn phải uống tận 10ml/1 bữa bé toàn bị trớ hết . Hiện tại mình đã dừng cho bé uống loại này nhưng các mẹ tư vấn cho mình nên uống loại nào tốt mà ko ngọt với ạ. Mỗi lần nôn là hết mật xanh mật vàng tội quá. Bé nhà mình 8 tháng rồi.
    0 9 0 2 0 2 0 5 8 6 - 0 9 1 6 5 5 3 5 8 6 - 0 4 2 2 4 5 8 8 8 0
    Nơi mẹ ghi lại từng chút thay đổi của con - Tuti yêu thương
    http://vn.myblog.yahoo.com/lovely.tuti
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 585 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Bạn qua Viện dinh dưỡng ấy hỏi loại viên kẽm của VN sản xuất thôi, tự nhiên quên béng cái tên thuốc rồi, viên màu trắng ấy đóng theo vỉ, cứ mỗi ngày dùng 1 viên vào bữa tối nhé, trong vòng 1 tháng liền. Loại này dùng rất dễ bạn nghiền nát cho trộn vào cháo hay bột gì đó, nó chỉ có vị hơi chát chút xíu thôi, không khó uống lắm đâu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,449 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

VDD xa quá mà còn lâu mới đến lịch khám lại của bé. Mình có thể mua thuốc ở ngoài được không mẹ nó ? Mình lại đang ở nhà ngoại ở HP nữa. Hai mẹ con vật vã với chai siro kẽm mệt quá!
    0 9 0 2 0 2 0 5 8 6 - 0 9 1 6 5 5 3 5 8 6 - 0 4 2 2 4 5 8 8 8 0
    Nơi mẹ ghi lại từng chút thay đổi của con - Tuti yêu thương
    http://vn.myblog.yahoo.com/lovely.tuti
    • 9,029 Bài viết

• 1,576 Được cảm ơn

Bé nhà mình bác sĩ cho dùng Genzivit ngày 2 lần mỗi lần 2.5ml, dạng siro, lần nào uống cũng nôn, mệt quá cho dừng rồi. Chiều cao của bé phát triển rất chậm, cân nặng cũng vậy, lo quá các mẹ ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 796 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Siro kém khó uống lắm hả các mẹ?

Em chưa cho con uống thử bao giờ?

Với những trẻ có dấu hiệu thế nào thì nên cho uống siro kẽm ạ???

Bé nhà em đêm nào ngủ cũng vật vã 4-5 lần, lúc chịu ti, lúc phải bế ... như vậy là thế nào ạ?

Em vẫn cho con uống vit D3 hàng ngày.