• 5 Lượt chia sẻ
  • 207K Lượt đọc
  • 257 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gau_thienan Xem bài viết
    Các mẹ ah, con em uống zinc kid dạng cốm, bé ăn ngoan hắn nhưng ko bít là dùng trong thời gian bao lâu? có mẹ nào đã dùng loại này chỉ cho em kinh nghiệm với
    mình cũng như mẹ này, ko bít cho con uống trong bao lâu thì đc các mẹ nhỉ?

• 599 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi gấp là trong khi uống kẽm có đc uống kèm vitamin tổng hợp k ạEm mua cả kẽm si rô cả pedia kid rồi mà chưa biết cho con uống thế nafohichiccon lười ăn nên sốt ruột quá mà

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lazymeo Xem bài viết
    Hôm nay em mới đọc topic này, bé nhà em đợt 15 tháng đêm ngủ cũng dậy 2 lần rồi ti một tí và ngủ lại. Sau đợt đi khám uống bổ sung 1 đợt D, và Zn (trong đó có cả Mg, Fe) theo đơn của bác sỹ trộm vía về ngủ ngoan hơn hẳn đấy ạ.
    cho mình xin đơn thuốc của bé với, thanks

• 74 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ku nhà mình cũng thỉnh thoảng ngủ đêm trằn trọc, hơi thấp nữa nên mình bổ sung kẽm ( siro/ theo giọt) cho bé, loại nk của Mỹ . nhưng uống đc 2,3 hôm thấy bạn í còn trằn trọc khó ngủ hơn. có mẹ nào gặp trường hợp thế này chưa ạ? hic hic

• 41 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Vào học hỏi kinh nghiệm các mẹ

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi, cho mình xin đơn thuốc với. bé nhà mình 13 tháng cũng bị khó ngủ và lười ăn. cảm ơn bạn nhiều.

• 96 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kẽm nên u xa bữa ăn bạn à? nên sau ăn 1-2h, vì kẽm gây nôn mà,
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chichit82 Xem bài viết
    Con minh 8 thang uong siro kem duoc 30phut sau la non oi. Lam sao bay gio?

• 814 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Con mình gần 4 tháng, cho uống kẽm UPkid được khoảng 1 tuần rồi. Hiệu quả thấy rõ trộm vía tối tầm 11h đêm mà ăn được 180ml-200ml sữa là có thể ngủ một mạch tới 7h sáng luôn
    Nói chung là thấy rất tốt cho giấc ngủ và ăn còn cái đề kháng thì chưa biết có tác dụng không nhưng theo mình tìm hiểu trên mạng (qua các nguồn site nước ngoài) thì kẽm và selene có tác dụng rất lớn tới sức đề kháng của cơ thể, nên bổ sung cho trẻ nhỏ.

Tuy nhiên, trên cái hướng dẫn của Upkid ghi là pha ngày 1 gói với 15-20ml nước thì với trẻ dưới 6 tháng các bạn dùng nửa gói 1 ngày vào các bữa tối thôi, ko nên bổ sung hơn. Khi nào hơn 6 tháng thì có thể tăng lên ngày 2/3 hoặc 1 gói.
    Vì nhu cầu kẽm 1 ngày của trẻ dưới 6 tháng tuổi là khoảng 5mg/1ngay, trong khi sữa đã cung cấp khoảng 3-4mg rồi nếu bé nào ăn bú đủ, cho nên ngày bổ sung 1.5mg kẽm là hợp lý.

Nói tóm lại thì mình thấy nhà nào có bé khó ngủ, khó ăn thì nên thử cái này trong khoảng 1 tháng xem sao. Lưu ý là nó hơi khó tan nên lắc kỹ nhé.
    I'm a father, not a mother.

• 341 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bạn ơi, gói kẽm đấy có pha được vơi sữa ko?

• 814 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hipyeu08 Xem bài viết
    Bạn ơi, gói kẽm đấy có pha được vơi sữa ko?
    Được, pha chung cho dễ uống. Nhưng nếu trẻ bé quá thì pha ra cốc khoáng tan trước rồi chắt nước vào bình sữa cho bé uống.
    I'm a father, not a mother.